[Funland] Giết người thế này, tù mấy chục năm?

sthd

Xe lăn
Em thấy nhiều cụ có sở thích chửi ca với nn hay sao ấy. Vụ này chưa xử, ca cũng chưa kết luận gì mà các cụ đã bay vào chửi tới tấp rồi.
vì đây là một nỗi nhức nhối của nhiều người.
luật pháp thì quá chặt chẽ với người phòng vệ chính đáng, dẫn đến nhiều trường hợp phòng vệ mà đi tù.
nên học Lào với Cam. đi bộ sai đường bị ô tô đâm thì phải đền ô tô.
tự tiện, không được phép mà xông và nhà người khác thì chủ nhà nên có quyền bắn, đâm
tự nhiên lao vào hành hung người khác thì người bị hành hung nên có quyền tự vệ bằng bất cứ thứ gì cho đến khi kẻ xâm hại kia gục xuống

thien.tn

Xe tải
luật pháp thì quá chặt chẽ với người phòng vệ chính đáng, dẫn đến nhiều trường hợp phòng vệ mà đi tù.
tự tiện, không được phép mà xông và nhà người khác thì chủ nhà nên có quyền bắn, đâm
tự nhiên lao vào hành hung người khác thì người bị hành hung nên có quyền tự vệ bằng bất cứ thứ gì cho đến khi kẻ xâm hại kia gục xuống
Vụ này chết 1, bị thương 2 trong lúc chân tướng sự việc chưa rõ thế nào thì công an họ tạm giam có đúng không cụ? Lỡ sự việc không phải như báo viết xong ông chồng kia trốn mất thì các cụ có chửi ca bất tài không...?
Chờ đến khi cqdt có kết luận rõ ràng thì chửi cũng chưa muộn cụ ạ

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này chết 1, bị thương 2 trong lúc chân tướng sự việc chưa rõ thế nào thì công an họ tạm giam có đúng không cụ? Lỡ sự việc không phải như báo viết xong ông chồng kia trốn mất thì các cụ có chửi ca bất tài không...?
Có ai chửi xxx khi tạm giam đâu? Đang chửi khi "dự đoán" cái án anh này sẽ phải nhận + nhớ lại các vụ đã từng xảy ra.

cocsku

Xe cút kít
cướp vào nhà bắt vợ đi, ra giải cứu thì bị ba thằng đánh hội đồng, xịt hơi cay vào mặt. vớ được thanh sắt xiên đại đi thì một thằng chết, hai thằng bị thương.
hoàn toàn tự vệ, bảo vệ nhà, bảo vệ vợ, bảo vệ bản thân, mà anh vẫn bị bắt!

theo các cụ thì anh Giao này sẽ bị bao nhiêu năm tù?
em mà là trưởng công an thì không bắt, trao khen thưởng đã dũng cảm bảo vệ vợ, nhà, giải quyết an ninh trật tự thay công an.
thật đáng mặt đàn ông. dám một mình chiến đấu với 3 thằng để bảo vệ phụ nữ.
Phong hiệp sỹ luôn ấy chớ

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Căn cứ theo Điều 22 Bộ luật hình sự 2015 quy định:
1. Phòng vệ chính đáng là hành vi của người vì bảo vệ quyền hoặc lợi ích chính đáng của mình, của người khác hoặc lợi ích của Nhà nước, của cơ quan, tổ chức mà chống trả lại một cách cần thiết người đang có hành vi xâm phạm các lợi ích nói trên.
Phòng vệ chính đáng không phải là tội phạm.
2. Vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng là hành vi chống trả rõ ràng quá mức cần thiết, không phù hợp với tính chất và mức độ nguy hiểm cho xã hội của hành vi xâm hại.
Người có hành vi vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng phải chịu trách nhiệm hình sự theo quy định của Bộ luật này.
Đây cụ nhé. Em cũng chỉ lấy trên mạng về thôi ạ.
Cảm ơn bác.
Các bác định cư ở Việt Nam ta quả là may mắn, khi luật rất là rõ ràng, chi tiết, không thể hiểu nhầm để vận dụng nhầm, phỏng ạ??

Vậy mà, mấy thằng 4-5 sọc vẫn dêu dao: "Do cách hiểu và vận dụng luật của các cơ quan khác nhau là khác nhau, nên abc và xyz".

Giá bác có thêm cái Thông tư / nghị định, giải thích và thể hiện cái sự "hành vi chống trả rõ ràng quá mức cần thiết" thì hay quá.

binhsu7273

Xe cút kít
Đâm chết lũ "Trộm Cướp" à...?
Phiền phức đây, không biết lũ "Trộm Cướp" này thuộc "Bang Phái" nào. :-? :-? :-?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hành vi đi tìm 1 con dao chính là hành vi chủ động đó cụ, trong trường hợp này vẫn không phải là tội phạm do tên trộm kia đã đâm chết anh chồng và đuổi theo chị í mà.
Anh luật xư nêu 1 Chủ động và 1 Bị động bác ạ: "nếu chị Hằng đi tìm một con dao... và không may đâm chết Trung ".

Còn tôi thì đặt 2 lần chủ động: "nếu chị chủ động tìm dao để chủ động đâm đồng chí trộm tên Trung ... ": Ở đây hiểu là chủ động tấn công địch, để cứu mình, cứu chồng mình.
Và vô tù, quả là vi diệu.

thien.tn

Xe tải
Có ai chửi xxx khi tạm giam đâu? Đang chửi khi "dự đoán" cái án anh này sẽ phải nhận + nhớ lại các vụ đã từng xảy ra.
Chẳng phải chửi khi "dự đoán" j j đâu cụ, mình ghét thì mình chửi thôi :D
Cứ chửi trước cho sướng miệng cái đã. Sau chửi đúng thì "đó thấy chưa..." còn chửi sai thì im im đi là xong. Ez :D

toimuondie

Xe container
Chẳng phải chửi khi "dự đoán" j j đâu cụ, mình ghét thì mình chửi thôi :D
Cứ chửi trước cho sướng miệng cái đã. Sau chửi đúng thì "đó thấy chưa..." còn chửi sai thì im im đi là xong. Ez :D
Đặc sản của CDM mà cụ?

Toilaai08

Xe tăng
Cầm cả rựa ra đâm thế kia thì khó án treo rồi.

Chắc sẽ Giết người trong trạng thái bị kích động mạnh.

sthd

Xe lăn
Cầm cả rựa ra đâm thế kia thì khó án treo rồi.

Chắc sẽ Giết người trong trạng thái bị kích động mạnh.
theo cụ thì khi có 5 thằng vào nhà lôi vợ lên xe thì phải làm thế nào?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vậy, lỡ sự việc đúng như báo viết thì sao bác??
Tôi không có đủ thông tin, vậy thì tôi chấp nhận những gì báo viết tạm thời là sự thật.
Vì nó tỏ ra cũng phù hợp thực tế, chứ không phải tự nhà báo vẽ ra từ trên trời.

Còn ví dụ, báo viết anh Trump đã bỏ bà Melania để lấy Maria Ozawa, thì cái đó có lẽ cần xem lại, mặc dù hoàn toàn có thể là sự thật.

thien.tn

Xe tải
Vậy, lỡ sự việc đúng như báo viết thì sao bác??
Tôi không có đủ thông tin, vậy thì tôi chấp nhận những gì báo viết tạm thời là sự thật.
Vì nó tỏ ra cũng phù hợp thực tế, chứ không phải tự nhà báo vẽ ra từ trên trời.

Còn ví dụ, báo viết anh Trump đã bỏ bà Melania để lấy Maria Ozawa, thì cái đó có lẽ cần xem lại, mặc dù hoàn toàn có thể là sự thật.
Cho đến giờ phút này em thấy CQĐT chưa làm gì để đáng bị chửi cả cụ ạ, hầu hết các cụ chỉ "suy đoán" họ sẽ kết luận thế này thế nọ rồi vin vào đó mà chửi thôi.
em xin nhấn mạnh là suy đoán ợ.

SubmarineTH

Xe buýt
Cụ đã sống ở Lào với Cam à sao chém kinh thế hay chém bừa cho sướng miệng.

Toilaai08

Xe tăng
theo cụ thì khi có 5 thằng vào nhà lôi vợ lên xe thì phải làm thế nào?
Nhiều phản ứng : cầm cây, cầm đá, chặn xe, bất chấp xông vào kéo vợ lại, ko phản ứng kịp, đứng yên ko biết làm j......

Phản ứng của a Giao rất nhanh và wuyết liệt, trong clip thì ả đâm thằng kia luôn trong xe, chắc trúng động mạch chủ n3n mới đứt nhanh.

Toilaai08

Xe tăng
Vụ này có uẩn khúc. Các cụ đừng xem thông tin 1 chiều rồi chửi vội, lại hớ mồm.

Nếu đúng thế này thì lại chết người nhảm nhí.
Bà mẹ đúng là thiếu suy nghĩ hết sức, con cái 30 tuổi đầu, nó muốn lấy ai thì kệ nó, lại làm 1 việc phạm pháp ấu trĩ.

nangct

Xe tăng
Về nguyên tắc thì xxx vẫn phải tạm giữ mọi người/đối tượng liên đới đến vụ việc. Sau khi điều tra, kết hợp mọi dữ kiện khác mới ra quyết định được...
Nói chung, vẫn mong xxx làm việc công tâm, khách quan.
luật việt nam mình nó vậy nhưng thực tế thì phải phụ thuộc vào quan hệ, tài chính. nói chung là cũng khổ