[Funland] Giày thể thao - thật giả thế nào đây?

quanganhbeo

Xe tải
Cụ muốn mua đồ made in vietnam xịn thì sang châu âu, còn cũng made in vietnam nhưng không xịn thì mua ở saigon square.
Theo em giầy xịn ghi nhãn mác rất rõ ràng, kể cả ở túi nilon, hộp carton bao gói --> ko có ghi made in dưới lưỡi gà thì coi như bác đã mua phải hàng ***
vậy chán nhỉ,đôi ko ghi made in e mua ở hoàng tử sport phố huế đi được 1 năm đã thấy bong và thủng nhẹ rồi,còn đôi kia đi hơn 1 năm chưa sao cả,nhưng lúc mới thì hình thức 2 đôi như nhau,ko khác gì cả
made in VN ko mua dc ở vN hả cụ???,e thấy các cụ trên này bẩu: có hàng tuồn ra khỏi nhà máy bán mà

biahoihanoi

Xe lăn
Còn ở Parkson mà có hàng giả thì em nghĩ khó có thể xảy ra vì ngay trong SG square bọn Nike và adidas đều yêu cầu các cửa hàng không bán đồ nhái, đồ tuồn mà.[/quote]

Nhầm to nhé. SG Square là nơi bán hàng nhái nhiều nhất SG nhé.:6:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Gấu nhà em đi Sin cũng khuân về cho em một đôi Nike made in vịt nam đấy. VN mình làm rùi xuất khẩu dân mình có nhu cầu lại nhập về keke

Mazspeed

Xe container
10 năm nay em toàn mua giày Das đánh te lít ở Hàng Gai và Tràng tiền Plazar, bền vãi. Em đánh chạy xà xã tuần 3 buổi mà 1 năm rưỡi mới phải thay. Thế là ngon rồi, thật giả cóc quan trọng.

boy_xedap

Xe điện
vậy chán nhỉ,đôi ko ghi made in e mua ở hoàng tử sport phố huế đi được 1 năm đã thấy bong và thủng nhẹ rồi,còn đôi kia đi hơn 1 năm chưa sao cả,nhưng lúc mới thì hình thức 2 đôi như nhau,ko khác gì cả
made in VN ko mua dc ở vN hả cụ???,e thấy các cụ trên này bẩu: có hàng tuồn ra khỏi nhà máy bán mà
Bọn Hoàng tử này có lần em cũng vào rồi, nhìn giầy cứ lởm lởm mà toàn giá trên trời triệu mấy hai triệu, giầy thì quấn quấn vào nilon nhìn lởm lắm.

xebuyt

Xe tăng
Ngày xưa thì adidas và nike dùng cách tiêu hủy bằng cách cắt sp, nhưng bg nó ko chơi kiểu đó nữa mà cắt vụn luôn, ngoài ra như ở SG Square theo em biết là tất cả các sạp đều phải cam kết ko bán hàng adidas và nike fake nên chắc ko thể mua được hàng xịn made in vn ở vn đâu ạ. Đấy là chủ quan em nói thế, nhỡ ko phải đừng mắng em mà tội cho em.
em toàn chơi Lining made in trung quốc, đi thoải mái, hồi đầu giầy còn mới lỗ thông hơi gió thổi lạnh cả chân, đi một thời gian đất nó nhét vào các lỗ đấy bg đi mới thấy ấm chân hi hi

quanganhbeo

Xe tải
Ngày xưa thì adidas và nike dùng cách tiêu hủy bằng cách cắt sp, nhưng bg nó ko chơi kiểu đó nữa mà cắt vụn luôn, ngoài ra như ở SG Square theo em biết là tất cả các sạp đều phải cam kết ko bán hàng adidas và nike fake nên chắc ko thể mua được hàng xịn made in vn ở vn đâu ạ. Đấy là chủ quan em nói thế, nhỡ ko phải đừng mắng em mà tội cho em.
em toàn chơi Lining made in trung quốc, đi thoải mái, hồi đầu giầy còn mới lỗ thông hơi gió thổi lạnh cả chân, đi một thời gian đất nó nhét vào các lỗ đấy bg đi mới thấy ấm chân hi hi
cụ mua ở đâu?giá có rẻ ko?

quanganhbeo

Xe tải
Bọn Hoàng tử này có lần em cũng vào rồi, nhìn giầy cứ lởm lởm mà toàn giá trên trời triệu mấy hai triệu, giầy thì quấn quấn vào nilon nhìn lởm lắm.
chuẩn ko cần chỉnh, bây giờ và về sau này e ứ chơi với hoàng tử sports nữa.

boy_xedap

Xe điện
Một số địa chỉ cho các bác mua giầy :
* Giầy thể thao Das : 27 Hàng Bông, tầng 2 VinCom, B1 Trung Tự, Phố Huế bên tay trái đoạn gần chợ Hôm, giá tầm 1 triệu/1 đôi.
* Giầy da : - chuỗi cửa hàng đồ da : đường Điện Biên Phủ, ngã tư Phan Bội Châu và Hai Bà Trưng, ngã tư phố Huế và Hai Bà Trưng, giá tầm 1 triệu đến triệu rưỡi.
- Giầy Luigi Batani Tràng Thi, Nguyễn Thái Học, gần đoạn bùng binh. Giầy này đi yên tâm về chất lượng, các bác chỉ cần lựa kiểu thôi. Giá tầm 1.5 đến 2 triệu
- Giầy Valentino Creations, Bonia : tầng 1 và 2 VinCom, đi êm chân, kiểu dáng đẹp, bonia thì hơi già, giá tầm 2 đến 2.5 triệu.
Em không nhớ địa chỉ chính xác các bác đừng ném đá em.

kieploden

Đi bộ
không cụ nào giả nhời được iem cái vụ phiếu bảo hành nhỉ?iem trộm nghĩ con bitis lởm nó còn có phiếu bảo hành, giả nhẽ nike với das xịn thế mà nó không có phiếu, thực ra em thấy có cái phiếu bảo hành thì cũng yên tâm về xuất xứ, chất lượng, chứ đi 1 năm thì hỏng thế nào được cái cụ nhỉ?
bác nói đúng mình cũng đang thắc mắc vấn đề này, đúng là con biti's có bảo hành, hum bữa mình mới ra store ở HCM coi mà wen hỏi mất mà mình thấy store này bán kỳ wa' cái tem trên lưỡi gà mình thấy chữ bị phai, ko lý store chen hàng giả bán trời. Bác nào ở HCM bít chỗ nào bán chắc cú ngoài 112 nguyễn huệ ko :)

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
em ko tin là hàng das ở PAKSON/ Hà nội là hàng *hò đâu, nếu thế thì hãng adidas nó báo cho quản lý thị trường đập cho vỡ mặt.

yeuthiphainoi

Xe máy
đúng rồi, bon chen vào chỗ ngon thế làm gì có chiện hàng xxx.

nhưng cái vụ phiếu bảo hành, đúng là chả thấy có vẹo gì, chứ đi một năm mà ủi như mấy bố chiên nghiệp te lít thì cũng te tua ra phết chứ ai bảo không hỏng.

mí lại các loại bảo hành kỉu gì chả có điều kiện, em thấy cũng khó, ví dụ là hàng điện tử hay vợt vủng nó bảo hành có điều kiện, nghĩa là chả chơi với mấy chú thiên tai địch họa, người dùng lỡ làm rơi vỡ bể bủng hay đồ vật bị sét đánh mưa dầm là chối bảo hành - nhưng giày thì đặt điều kiện kiểu gì - chả lẽ cấm dầm mưa, cấm nhún chân, oánh bóng cấm xuống tấn quạt chả chắc ....

nói chung là cũng khoai :^)

Vikhanh

Xe máy
em chơi tennis đã hơn 6 năm, cũng chẳng sành lắm về giầy nhưng mà em đã thử mấy loại rồi, xịn thì lên TuânSport LHP 1-2M, lởm thì TDT hàng Tàu 300-500k chả thấy sướng lắm, mà bây giờ em đang chơi giầy cắt ở Lê Duẩn có 150k lại ngon các cụ à

Andy

Xe đạp
Thế thì ông ấy cũng chưa biết đó thôi. Cả Puma (bình dương), Nike (biên hòa), Adidas (trước bên đông anh) đều là hàng xịn gia công tại VIệt nam xuất đi các nước và không có bán tại Việt Nam (thi thoảng vẫn có hàng xịn được tuần ra thị trường đấy)
Bác này nói chuẩn ko cần chỉnh:41:

kamasutra_b0y

Xe đạp
Em nghĩ mình mua phải đồ đểu thì mình cay thôi chứ còn em đi thấy các hàng các bác đi vẫn tốt đấy chứ. Không đến nỗi 1 2 tháng phải thay :D

Ti_Teo

Xe buýt
Bác chủ thớt vào public địa chỉ bạn bác nào, em đến ủng hộ 10 đôi luôn.

Longvh

Xe điện
Nói chung là nếu các bác mua giày ở Kul, Sing, HongKong hay cả ở Anh, Mỹ, rất nhiều Nike, Adidas, Reabok gắn nhãn Made in Vietnam, nhung neu các bác mua o các shop Adidas, Nike ở Hanoi hay tp HCM thì lại toàn Made in China ??? Sau khi qua 1 thời gian sử dụng, em thấy rằng giầy Made in Vietnam mua ở bển sẽ bền hơn là Made in China mua tại Hanoi, thường giầy VN đi vài năm chưa vấn đề gì nhưng China thì chỉ được hơn 1 năm thôi
Em thường mua ở bển, thấy nó toàn Made in India. Peru xyz gì đó em thấy khác VN nên nghĩ là xịn. May quá đọc bài này thấy yên tâm :)

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Kụ vào ADIDAS Vịt mà mua thuiiiii.....

BMW2B

Xe tải
Em không tin dân mình dễ bị lừa thế đâu. Ví dụ đôi Adidas của em đang chạy cũng có hàng nhái nhưng nhìn phát nhận ra ngay. Mà em cũng không tin là Das của mình dám nhập hàng nhái về để bán hàng chính hãng
Em cũng như cụ, Giày nhái các mác Thương hiệu chỉ dùng cho người ko biết, và nó cũng ko làm nét và tinh như hàng hịn được đâu ạ. Nhìn đội hịn nhãn Nike or Das nó khác xa với mấy đôi hàng tàu hoặc gia công. Cũng như áo thun ý, hàng đểu các loại mác giá có trên dưới 200k. Người ko biết cứ nói mua mà mặc khác gì cái áo hịn giá tiền củ đâu, nhưng nó khác xa luôn đấy!