[Funland] Giày thể thao - thật giả thế nào đây?

biahoihanoi

Xe lăn
Các Bác cứ thích giầy xịn ANH, PHÁP, ĐỨC, Ý thì cứ ra TÔN ĐÚC THẴNG mà mua. Đảm bảo made in Quang Châu là may lắm rồi.

Mazspeed

Xe container
Túm lại hệ thống các cửa hàng Das ở Tràng Tiền Plaza, Hàng Gai, Vincom, BigC nó bán hàng giả hay hàng thật hở các cụ? Em toàn xài hàng Das thôi, mà cũng toàn mua ở 1 trong 4 chỗ này. À quên mất tuần trước mua được đôi Nike đầu tiên là hàng sales off của cửa hàng Nike trên Tràng Tiền Plaza, có hơn 800k rẻ quá. Nhưng mà em không đi mà đem cho roài :D :D :D, vì chỉ quen xài Das.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em toàn mua Adidas ở các Đại lý, thế này chắc củng là giày đểu:'(

lx125_black

Xe container
Em tuyền chơi giày của Vina giày với Vifashion thuôi, ngon bổ rẻ.
Chứ cứ bỏ tiền triệu ra mua đôi giày mà chẳng chắc là hàng chuẩn hay không thì đi đau chân lắm, có khi đau chân nó lân la đến đau đầu thì khộ.
Cty em cũng làm hàng Nike, nhưng tuyền áo thuôi, hàng đẹp dã man mỗi tội mình chả được mó moáy cái nào :'(. Hàng chuận nên sếp toàn dùng cái hao hụt 3% để đi ngoại giao các bác ạ (b).
À, mua đông năm ngoái em cũng được chỉ tiêu 1 cái Nike - ACG xịn, mỗi tội em mặc cả mùa có đúng 1 người nhận ra áo em là áo chuận :)) :)) :))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Giày thể thao em toàn đi DAS, nhưng mua ở VINCOM và Tràng Tiền, Hàng Gai: chắc là đểu:'(. Giày Da thì em đi KANGNAI (TRUNG CỦA, đại lý ở Bà Triệu và Quán Sứ) - đương nhiên là xịn :21:

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
Em bần thần hết cả người, lắp bắp hỏi nó câu cuối: Thế ở VN, chỗ nào nó bán hàng xịn hả ông. Nó thủng thẳng, làm *éo gì có hàng xịn, trừ khi ông xách ở bển về. Ở đây làm éo gì có vp đại diện của mấy thằng đấy.
Reply With Quote
ông bạn bác nói không đúng rồi:)):)):)):))
nhà cháu thấy 1 số của hàng ở VN toàn bán hàng chính hẵng xịn mà
cái văn phòng đại diệt thì có hay không em cũng không biết ,nhưng 1 số hàng thể thao ở VN chủ yếu là hàng SX theo thị trường Châu Á mà phần lớn là đánh từ TQ về ,nhưng nó vẫn là hàng chính hẵng <xin>
em cũng đã từng xem 1 số cửa hàng bán đồ thể thao trong VC ,Tràng tiền ....
thì gần như trong đó là hàng chính hẵng đến trên 90%
tuy nhiên 1 số cửa hàng có 1 vài thư hàng nhái bên ngoài vào:21::21::21:

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Em hoang mang quá sau khi đọc thớt này.. Thế này em tranh thủ đi du lịch oòi xách tay về dùng vậy. ..éo biết tin thằng nào nữa:102::102::102:

bes

Xe lăn
Khà khà, em cũng đi DAS mua ở 1 trong 4 chỗ bác bác bên trên.
Có 2 trường hợp sau :

1. Cảm giác đi thấy thoải mái, ôm chân, chạy rất thích --> giầy DAS thật
2. Nếu là DAS đểu --> ối ông ngu như mình :)):)):))

Dungcaanj

Xe tải
Bác nào giải thích hộ iem cái sao giá giày của Adidas trên Vincom với Hàng Bông lại chênh nhiều so với ngoài thế, khoảng 4,5 lít đôi Barricade là cớ làm sao nhỉ?
:^)
Bảo sao không dám mua giày đinh mà toàn đi giày vải để bên kia chém cho xi cà que luôn ....:21: ... Hóa ra có cái tật đi dọ giá rẻ để mua hàng xịn .... :))
Cố mua lấy một đôi đinh re rẻ thứ 4 ra chém đối tác mới nhá!

xdvn

Xe tải
E thì thấy đơn giản hàng chuẩn ít nhất phải có cái hộp đựng chuẩn, éo bao giờ có cái kiểu bọc nylon quấn xung quanh tởm vãi.

MQC

Xe buýt
Em thì toàn đi giầy thể thao của Adidas, chắc em hợp loại này nên đi thấy thích.

longvu

Xe tăng
ơ, ở HN em thấy bây giờ có bọn Kumpoo, ko biết có hàng xịn ko, hay vẫn chỉ là hàng *ò các bác nhể ?

henry14

Xe tải
Ngoài chuyện giầy fò chắc chân người vn anh em mình cùng fò nốt, e ngày xưa mới talit toàn đi giầy cắt đế mua ở Lê duẩn, đi vẫn thấy ngon, sau có tiền toàn chơi nike ở mấy sóp thể thao thấy quá ổn, chắc do tâm lý hoặc chân fò quá không biết là giầy đểu, mai chả may có ai tặng cho đôi giầy xịn thì may ra mới biết được nó khác thế nào, nói chung cũng chỉ tại dân ta thích hàng hiệu, xịn hay đểu cũng kệ, miễn là đi vào ai nhìn cũng phải biết, hehe.

Âm_Binh

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài chuyện giầy fò chắc chân người vn anh em mình cùng fò nốt, e ngày xưa mới talit toàn đi giầy cắt đế mua ở Lê duẩn, đi vẫn thấy ngon, sau có tiền toàn chơi nike ở mấy sóp thể thao thấy quá ổn, chắc do tâm lý hoặc chân fò quá không biết là giầy đểu, mai chả may có ai tặng cho đôi giầy xịn thì may ra mới biết được nó khác thế nào, nói chung cũng chỉ tại dân ta thích hàng hiệu, xịn hay đểu cũng kệ, miễn là đi vào ai nhìn cũng phải biết, hehe.
Nhầm roài giầy xịn như nike chẳng hạn vừa nhẹ,vừa ôm chân lại có lớp air ở đế đi sướng vãi luôn

zilmeo

Xe đạp
Chào các bác.

Chiều nay rảnh rỗi, 3h30, em quyết định làm một tua mấy chỗ xem thế nào. Chỉ chuyên thử nhà anh adidas thôi. Địa điểm là Parkson, Vincom, Tràng Tiền Plaza và cuối cùng là Hàng Gai.

Em thấy thế này.

Theo em ngó nghiêng các đôi bày trên giá, nhìn xa thì nó long lanh, bóng bẩy, chả khác gì trên web cả. Lại gần ngó và cầm hẳn lên tay thì em thấy thế này: công nghệ ngày càng tiến bộ, nó tiến cùng cả nhân loại chứ ko trừ bất kì ai, tất nhiên là cả mấy anh làm hàng *hò (@bác nào đó). Đủ cả chữ Barricade, loại mới nhất của das, đủ cả phân loại kích cỡ theo đúng mác hiệu của das đính dưới lưỡi gà v.v... Có điều, em soi kỹ hơn thì thấy đúng thật, những vết keo ép vẫn còn "lượn lờ" đầy trên giầy, ba via ba veo không thiếu. Em éo tin là nhà máy adidas dù là có đặt tại đâu chăng nữa chứ chưa nói là Quảng Đông - Trung Quốc nhé, thằng KCS nhà máy nó lại để sản phẩm kiểu ấy nó ra đến shops. Phũ một tí, so sánh một tí nhá, thật lòng mà nói, em thấy dép cao su của nhà máy cao su Thống Nhất ở Cát Linh ngày xưa trông nó ép keo còn nuột hơn.

Các hãng sản xuất danh tiếng, có thương hiệu đương nhiên là nó sản xuất ở nước thứ 3 rồi, nhân công rẻ, chi phí rẻ, tội éo gì mà không chơi để hạ giá thành sản phẩm. Như hàng của chú Lotto chẳng hạn, em thấy toàn được gia công ở trên Việt Trì đấy, cũng toàn bán ở Châu Âu với Bắc Mỹ hẳn hoi. Nói thật là bỏ đồng tiên ra mua, được hàng sản xuất tại nhà máy của nó, Tàu hay Việt đều ngon hết. Đấy, chứ còn hàng chỗ thằng bạn em nó bán ra, chắc cũng của Tàu, nhưng mà là Tàu gì thì tự các bác chắc hiểu.

Chốt lại là thế này: Em alo lại thằng bạn, nó cười cười rồi bảo: giày ông có mua ở trong loạt cửa hàng khu Cao Xà Lá, hay ở Thượng Đình Tôn Đức Thắng, hay ở Vincom v..v... nó cũng là từ nhà tôi ra mà thôi, có điều, giá mỗi thằng mỗi khác mà giày thì vẫn cùng 1 đôi cả thôi ông ạ.

Âm_Binh

[Tịch thu bằng lái]
Thía nài chán éo muốn mua giầy xịn nữa các cụ nhể,ra lê duẩn làm đôi đế cắt mà đi cho đỡ phí xiến à

ninhtran

Xe buýt
hixhix cái gì mà nó chẳng sản xuất ở bên thứ 3 hử cụ ơi
Nokia thuê trung quốc sản xuất
apple cũng như trên
còn rất nhiều cũng như thế
nhưng mà hàng của hãng nó thuê làm theo thì khác mà cái loại mà bọn tau nó gia công nhái là hàng lởm lắm cụ ợ :102:

henry14

Xe tải
Nhầm roài giầy xịn như nike chẳng hạn vừa nhẹ,vừa ôm chân lại có lớp air ở đế đi sướng vãi luôn
Thì em đã đi mấy đời nike air rồi thấy sướng mà, đọc xong bài của cụ chủ thớt nên cũng hoang mang chả bít thế nào mà lần, thế nên đành AQ coi như chân mình fò, đi thấy sướng là ok thôi.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em nghĩ ở VN mình éo bao giờ có giày xịn như Tây là đúng. Có điều đi thừ cứ đi,mua thì cứ mua chả nhẽ mỗi lần hỏng giày lại bay sang Tây mua à?

hoachuoique

Xe điện
Em nghĩ ở VN mình ** bao giờ có giày xịn như Tây là đúng. Có điều đi thừ cứ đi,mua thì cứ mua chả nhẽ mỗi lần hỏng giày lại bay sang Tây mua à?
Chất nào tiền đó mà bác .