[Funland] Giầy Tây Công sở - các cụ dùng hãng nào...

tqtuan

Xe tăng
Em vừa mua đôi Fugashin 4 củ đi đúng 1 hôm cất vì cứng quá đau chân kinh khủng.

alceste

Xe điện
Làm sao để giầy mới mua nó mềm ra và vừa form với chân các cụ nhỉ. Em mua đôi geox mà cứng, đau ngón chân út quá.
cụ lấy vaseline hay bất cứ loại kem dưỡng ẩm (lotion) nào, bôi bên ngoài, xong lấy máy sấy sấy, da nó sẽ mềm ra tương đối đó cụ

NonameNonick

Xe điện
Đợt trước em đặt 1 đôi Oxford của Fugashin (size 39), xong về xỏ thử thấy cứng quá nên vứt tủ. Mua thêm 1 đôi của La Force xong thấy cái form của nó kiểu cho người có bàn chân dày, trong khi đó chân em vừa mỏng vừa nhỏ nên đi nó có cảm giác không thật chân; lại vứt tủ sau khi đi được 2 lần.
Hôm rồi vào Tp. HCM vào shop giày kiếm được 2 đôi đi ưng luôn.
Có cụ nào chân nhỏ đi size 39 như em có nhu cầu thì em pass lại nhé.
Đôi Fugashin chưa đi lần nào vẫn full box, đôi La Force đi 2 lần vẫn còn box đầy đủ.

H2H

Xe tải
Đợt trước em đặt 1 đôi Oxford của Fugashin (size 39), xong về xỏ thử thấy cứng quá nên vứt tủ. Mua thêm 1 đôi của La Force xong thấy cái form của nó kiểu cho người có bàn chân dày, trong khi đó chân em vừa mỏng vừa nhỏ nên đi nó có cảm giác không thật chân; lại vứt tủ sau khi đi được 2 lần.
Đôi Fugashin chưa đi lần nào vẫn full box, đôi La Force đi 2 lần vẫn còn box đầy đủ.
Em 39 đây, cụ cho cái hình e xem mẫu nào nhé, mà bọn Fugashin form nó nhỏ hơn bình thường thì phải.

DurexXL

Xe lăn
Giày công sở là phải nhìn như mới + trang phục quần áo phẳng phiu thì mí đẹp.
Giày da dù có tốt đến đâu thì đi vài năm đa phần sẽ bị sụp phom, nhàu gẫy da, vẹo đế..., Cụ nào đi xe máy thì giày lại càng nhanh cũ hỏng vì nắng mưa. Do đó, theo em thì giày công sở không nhất thiết phải mua đôi quá đắt làm gì. Cứ mua vài đôi giá tầm tầm để đi thay đổi luân chuyển, nó vừa giữ giày luôn mới vừa hạn chế hôi so với đi liên tục 1 đôi. Đến khi cũ xấu thì ném sọt rác :|
Đã xác định mặc dress, suits thì nguyên tắc xuyên suốt là: Phẳng phiu, sạch sẽ, chỉn chu
Dù có là hàng hiệu đắt tiền đến mấy mà giày bẩn, áo nhàu, quần nhăn nhúm thì cũng vứt. Có câu nói của ông sếp em khi em mới đi làm là: khuôn mặt mày phản chiếu trên cái mũi giày của mày, mũi giày là bùn đất lem bẩn thì không khác gì mặt không rửa
Và đã là theo dress, suit, dù là bình dân như May 10, Owen, giày đóng tay thợ đầu ngõ ...khi mặc lên đảm bảo phong thái chỉn chu, nghiêm túc thì cũng không hề thua sút các hàng đắt tiền quý tộc 1 khoảng cách quá xa như giá tiền của chúng

Tuy nhiên, tùy theo điều kiện cái ví, có thể nâng cấp từng món lên (tất nhiên, nếu nâng cấp full body lên toàn hàng hịn thì ai chả thích)

Thứ tự ưu tiên của em cho trang phục như sau:
1. Áo
2. Quần
3. Đồng hồ
4. Kính, Nhẫn, Dây chuyền, Clutch, cặp... (nếu dùng)
5. Giày
6. Thắt lưng

Theo đó, ưu tiên Giày hợp form, sạch sẽ... nếu đủ kinh phí up cho 4 mục trên xong thì up đến giày

vietdeveloper

Xe hơi
Em vừa mua đôi Fugashin 4 củ đi đúng 1 hôm cất vì cứng quá đau chân kinh khủng.
Đôi Fu của cụ chắc là đế da, đặc điểm dòng này lúc mới sẽ rất cứng và trơn. Thông thường họ sẽ khuyến cáo lên chân (break-in) trong vòng 1 tháng mới mềm lại bình thường được, và càng đi lâu càng ổn.

Em cũng xài nhiều dòng đế da của các brand nội nên có trải nghiệm như vậy.

Xe bọ xít

Xe container
Cụ inbox E 2 đôi này, giá nữa nhé. E đi giày size 39-40.

NonameNonick

Xe điện
OK Cụ, Cụ nói có 2 đôi mà
Dạ vâng cụ. 1 đôi Fugashin chưa đi lần nào, 1 đôi La Force em mới đi 2 lần.
Thêm đôi da lộn Cole Haan màu nâu nhạt size 7 1/2 em mua ở shop Jack Authentic, cũng mới đi được 4-5 lần hồi đi công tác đứng triển lãm sợ đi giày đau chân.
Để em inbox cụ ngắm ạ.

Tac ke

Xe buýt
Ai đã mua shop này. Giầy có đc không.

E vừa lướt qua web, thấy mẫu mã cũng ổn, ko biết có cụ nào xài rồi review giúp.

tuansonktkh

Xe hơi
Muốn êm chân phải mua dòng đế Da, khâu tay =)) =)) đi đế cao su đau chân ko chịu đc. Chuyển qua đi đế da 3 năm nay, h xỏ vào đôi đế cao su ko chịu đc. =)) =)) Shop Hà Nội bán đế da khâu tay cũng ít mà giá cũng mặn lắm

H2H

Xe tải
Muốn êm chân phải mua dòng đế Da, khâu tay =)) =)) đi đế cao su đau chân ko chịu đc. Chuyển qua đi đế da 3 năm nay, h xỏ vào đôi đế cao su ko chịu đc. =)) =)) Shop Hà Nội bán đế da khâu tay cũng ít mà giá cũng mặn lắm
Cụ cho thông tin mua ở đâu đc ko cụ ơi

tqtuan

Xe tăng
Đôi Fu của cụ chắc là đế da, đặc điểm dòng này lúc mới sẽ rất cứng và trơn. Thông thường họ sẽ khuyến cáo lên chân (break-in) trong vòng 1 tháng mới mềm lại bình thường được, và càng đi lâu càng ổn.

Em cũng xài nhiều dòng đế da của các brand nội nên có trải nghiệm như vậy.
Đôi của em nhân viên bán hàng nói là đế gỗ ạ