[Funland] Giấy ra đường

newmtc

Xe tăng
Mẹ chúng nó chứ, lúc gửi tin nhắn hỗ trợ vaccin thì chịu khó thế, gửi hàng ngày hàng giờ, sao lúc cập nhật chính sách không gửi cho dân lấy 1 tin nhắn?
Hôm nay tôi vẫn đang cầm form cũ ra đường, thằng nào không cho đi tôi vả cho phát %-(
cụ nói e mới để ý sau vụ " ông ngoại " thì dạo này truyền thông ít cập nhật số dư tk quĩ vacxin nữa nhỉ ? hay đủ rồi?

dracula_bg

Xe điện
em lại đang chết dở với cái mẫu giấy này
trên giấy có mỗi hộ khẩu thường trú chứ không có nơi ở hiện tại, đến mệt.

money_talk

Xe tăng
Đó không phải là sự thật?
Đó là sự thật với cụ, với em, và có thể là với số đông cần lao khác, nhưng dứt khoát ko phải là sự thật với cụ ý và các đồng nghiệp của cụ ý (dù có khi trong bụng cũng đang chửi thầm: mẹ thằng nào đẩy bố), haha.

Chỉnh sửa cuối:

xmanvn

Xe buýt
chỉ thị 17 ctub ra vào ngày nghỉ cuối tuần, thế nên tất cả người dân đều đã ở nhà và đều không có giấy đi đường, trong 3 ngày đầu đánh úp, chính quyền hà nội đã bội thu được 1,5 tỉ đồng. Dân quả là quá hào phóng.
Ko áp dụng giãn cách còn thu đc gấp mấy lần, tầm nhìn chỉ đến 1,5 tỷ hay mang dòng máu 3 sọc vậy?

money_talk

Xe tăng
Chắc do công việc của cụ chỉ làm ở một chỗ và không phải đi họp quan trọng ở những cơ quan cấp trên, đối tác, công trường...

Nói chung mấy cái trò giấy má này đối với em chỉ là sản phẩm làm tăng thêm nguy cơ lây nhiễm và tạo cơ hội cho bọn ngoo và tham nó thể hiện bản chất và hành hạ người dân vốn đã và đang khốn khổ trong thời buổi này thôi. Nhìn cảnh bọn nó tập kích cái cậu hút thuốc hôm nọ là thấy
Em thích còm này của cụ. Đúng level Choánh Tổng. Tiếc là e hết rượu để vote cụ Chánh.

darthvader

Xe điện
Sao ko yêu cầu tất cả công ty văn phòng cơ quan trên địa bàn HN đưa danh sách người đi làm rồi, có test âm tính mới cho vào danh sách, cho lên mây hay gắn QR....
đi đến chốt kiểm tra QR đúng thì cứ thế đi .. người nào ra đường đi làm bắt buộc phải bật định vị GPS thể hiện lộ trình đi trong ngày, dữ liệu được gửi về trung tâm lưu giữ và kiểm tra nếu cần v..v.. ai không có smartphone để làm mấy việc đấy thì thôi ở nhà khỏi đi..
cho em 4.0 tí

money_talk

Xe tăng
Ko áp dụng giãn cách còn thu đc gấp mấy lần, tầm nhìn chỉ đến 1,5 tỷ hay mang dòng máu 3 sọc vậy?
Lại bắt đầu mấy trò chụp mũ hèn hạ đấy. Bảo sao những người có hiểu biết và tự trọng họ khinh cho hơn mẻ.

vtthang

Xe tải
...
Các khu cần cách ly tuyệt đối thì làm luôn ngăn cách cứng như bên Long Biên hôm qua làm là đúng.
...
Cụ chánh cho nhà cháu hỏi ngày mai nhà cháu có việc sáng Vinhomes Riverside Long Biên có bị ảnh hưởng bởi chỗ ngăn cách cứng này không ạ ( Nhà cháu đi đường Minh Khai qua cầu Vĩnh Tuy)

maximax903

Xe điện
em lại đang chết dở với cái mẫu giấy này
trên giấy có mỗi hộ khẩu thường trú chứ không có nơi ở hiện tại, đến mệt.
Đúng ra nên thêm mục “Nơi ở hiện tại” thì đầy đủ hơn. Nhưng cụ tự thêm vào được mà. Chả sếp nào vặn vẹo vì sao ko đúng với mẫu chung đâu. Vì nhân viên có giấy ấy thì mới yên tâm ra đường giải quyết công việc cho cơ quan được.

Demchinhhang.net

Xe container
Hôm nay người bên em đi lên VP ký cá giấy tờ, trả lương mà bảo đi đường hồi hộp hơn về nhà chồng.

winnghiepdu

Xe điện
Các cụ trên này công việc, thu nhập ngon nghẻ nên ngồi - nằm bấm phím dễ dàng lắm, tư tưởng các cụ còn người là còn của nhỉ, nhưng cứ giãn cách, lốc đao lâu lâu đê, nền kinh tế đình trệ vài tháng xem, cái chết đến từ kinh tài quốc gia tới cá nhân hèn mọn, loạn từ đây mà ra cả. Lịch sử VN ta đã cho thấy thành công của mọi cuộc cách mạng không đến từ những tầng lớp như của các cụ, nói luôn thế cho nhanh :))
cụ cứ lạc quan quá.

buihai

Xe buýt
Cụ chánh cho nhà cháu hỏi ngày mai nhà cháu có việc sáng Vinhomes Riverside Long Biên có bị ảnh hưởng bởi chỗ ngăn cách cứng này không ạ ( Nhà cháu đi đường Minh Khai qua cầu Vĩnh Tuy)
Cung đường này em đi hàng ngày, không có chốt cụ nhé. Chỉ có 1 chốt đầu đường Tam Trinh chỗ cầu Mai Động (chốt nằm trên đường Tam Trinh), nếu đi cụ thẳng Minh Khai - Cầu VT thì không dính.

Chân cầu VT hình như cũng vừa có 1 chốt chỗ lối gầm cầm VT lên đê, còn lối đi lên cầu thì không có chốt

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cái này chỉ áp dụng cho từ nhà đến công ty thôi mà cụ nhỉ?đâu có phải cứ có giấy là được ra đường đâu ạ

xe hoành

Xe hơi
Chắc do công việc của cụ chỉ làm ở một chỗ và không phải đi họp quan trọng ở những cơ quan cấp trên, đối tác, công trường...

Nói chung mấy cái trò giấy má này đối với em chỉ là sản phẩm làm tăng thêm nguy cơ lây nhiễm và tạo cơ hội cho bọn ngoo và tham nó thể hiện bản chất và hành hạ người dân vốn đã và đang khốn khổ trong thời buổi này thôi. Nhìn cảnh bọn nó tập kích cái cậu hút thuốc hôm nọ là thấy
Vụ nào thế cụ nhắn em xem ké rút Kn nhé

tmcuong

Xe hơi
cụ nói e mới để ý sau vụ " ông ngoại " thì dạo này truyền thông ít cập nhật số dư tk quĩ vacxin nữa nhỉ ? hay đủ rồi?
Em thấy tối nào trên TV cũng cập nhật ở ct thời sự VTV1.
Cả tin nhắn đóng góp + các doanh nghiệp đóng góp.

dracula_bg

Xe điện
Đúng ra nên thêm mục “Nơi ở hiện tại” thì đầy đủ hơn. Nhưng cụ tự thêm vào được mà. Chả sếp nào vặn vẹo vì sao ko đúng với mẫu chung đâu. Vì nhân viên có giấy ấy thì mới yên tâm ra đường giải quyết công việc cho cơ quan được.
bên em bộ phận họ in gửi xuống toàn bộ nhân viên luôn, claim thì họ bẩu mẫu nguyên bản của chính quyền là vậy, phải chấp nhận thôi, đen mà bị phạt tự chịu, thế mới đểu.

ocean08

Xe điện
Cái bựa là ngày 29 mới ra công văn yêu cầu cái giấy này, nhưng sớm ngày 30 đã không cho người lao động ra ngoài, thì giấy móc ở đâu ra cụ nhẩy?
Cq e có giấy ngày 28, sáng qua đi có chú ở chốt đòi ngoài giấy cơ quan phải thêm giấy phường. Em mới nói cho bảo cậu đừng tùy tiện đẻ thêm giấy phường. Chiều qua HN ra văn bản hướng dẫn chính thức. Sáng nay đi qua 3 chốt từ nhà đến cq đều k thấy chặn xe như sáng hôm qua ở chỗ em bị chặn. Chắc cũng thấy bất cập nên phải điều chỉnh, hạn chế chặn ở đường trong phố chính.

dracula_bg

Xe điện
Cung đường này em đi hàng ngày, không có chốt cụ nhé. Chỉ có 1 chốt đầu đường Tam Trinh chỗ cầu Mai Động (chốt nằm trên đường Tam Trinh), nếu đi cụ thẳng Minh Khai - Cầu VT thì không dính.

Chân cầu VT hình như cũng vừa có 1 chốt chỗ lối gầm cầm VT lên đê, còn lối đi lên cầu thì không có chốt
úi giời, lại còn có vụ báo chốt và thông chốt thế này thì bao giờ mới hết dịch các cụ?

Gerben

Xe buýt

Một số người có máu hành hạ người khác làm thú vui, em thật. Không hiếm đâu.