[Funland] Giầy Nike&Adidas

Xe thả hình

Xe tăng
Nike e mua ở store vincom vẫn made in VN nên tự nhiên em lại tự hỏi hay là hàng fake. Nếu made in Indonesia hoặc Mexico có khi lại có cảm giác hàng chuẩn xịn :))
Do mợ thiếu niềm tin vào người V thôi, Nike, Adidas cũng là hàng phổ thông thôi, VN ta còn làm hàng cho nhiều hãng cao cấp hơn 2 hãng đấy.

Cụ Nicolas

Xe buýt
Store chính hãng ở VN thì chuẩn nhưng đắt và không có nhiều mẫu. Em toàn chọn hàng sales trên adidas.co.jp sau đó nhờ ship về. Mới làm đôi pureboost có 1.5tr, đi hàng ngày ngon choét

nhuataiche

Xe container
Nike e mua ở store vincom vẫn made in VN nên tự nhiên em lại tự hỏi hay là hàng fake. Nếu made in Indonesia hoặc Mexico có khi lại có cảm giác hàng chuẩn xịn :))
VN sản xuất phân nửa giày cho Nike từ lâu rồi bác ạ, và gần phân nửa giày cho cả thế giới nữa.

greenlime

Xe đạp
Chắc cụ chủ thớt chưa biết Nike hàng năm thường thi tay nghề công nhân ở các nước, công nhân Việt nam khéo tay top đầu đấy, và nhiều hàng design mới giao cho mỗi nhà máy ở Vn gia công.

Michael J

Xe điện
Nếu mua luôn hàng để trưng bày thì yên tâm, còn đi vào kho mãi mới lôi ra được thì cũng 50/50.

Julbe

Xe hơi
Em thật không hiểu các cụ nghĩ thế nào, mua hàng xách tay nguy cơ bị nhái mới dễ, hóa đơn giấy tờ nhập khẩu diện mua lẻ làm giả không khó.
Mua tại hệ thống cửa hàng như Nike shops hay Sport1 nguy cơ hàng nhái bằng 0. Toàn thằng nhiều tóc, làm ẩu để hãng nó cho sập tiệm à? Đến post 1 cái ảnh của Nike lên facebook hãng nó còn éo cho nói gì bán hàng fake.
Nhiều khi cứ bị cái tiếng "hàng xách tay" cụ ạ, em thấy nếu ko phải mình hay người thân xách về thì chả tin được.
Không cụ nhé. E đã từng bị dính giày fake r, vincom bà triệu luôn. Giờ cứ lên amazon mà nó ship về tận nhà

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun
Amazon cũng chả biết thế nào được cụ ạ, có lần bạn em nhờ em mua giúp đồng hồ ở Nhật, lấy đúng mẫu trên amazon ra cửa hàng nó bảo: mẫu này cũ rồi từ khoảng cách đây vài năm, và nó là hàng international (là dòng hàng Nhật sx dành cho nước ngoài) ở đây nó không bán. Khi Nhật sx nó sẽ nghiên cứu thị trường - dòng nhật nội địa khác mà xuất ra nước ngoài sẽ khác.

atoxet

Xe tăng
Nếu mua luôn hàng để trưng bày thì yên tâm, còn đi vào kho mãi mới lôi ra được thì cũng 50/50.
Hàng trưng bày chỉ để trưng bày (có thể sau bán giảm giá), chứ mình mua hàng trưng bày làm gì? Bao nhiêu người sờ vào, mất cả cái thú đi đôi giày mới, mà khả năng cao là ko đúng size nữa. Em thấy các cửa hàng lớn của Adidas, Nike, NewBalance, Asics... đều để hàng trong kho hết, mình cần size nào thì họ lấy ra cho thử, thích thì lấy luôn đôi đó, nếu đôi đó có gì ko ưng ý thì kêu đổi đôi khác, vớ phải đôi hơi độc mà họ xếp bên trong thì cũng phải một lúc họ mới lôi ra đc.

Michael J

Xe điện
Hàng trưng bày chỉ để trưng bày (có thể sau bán giảm giá), chứ mình mua hàng trưng bày làm gì? Bao nhiêu người sờ vào, mất cả cái thú đi đôi giày mới, mà khả năng cao là ko đúng size nữa. Em thấy các cửa hàng lớn của Adidas, Nike, NewBalance, Asics... đều để hàng trong kho hết, mình cần size nào thì họ lấy ra cho thử, thích thì lấy luôn đôi đó, nếu đôi đó có gì ko ưng ý thì kêu đổi đôi khác, vớ phải đôi hơi độc mà họ xếp bên trong thì cũng phải một lúc họ mới lôi ra đc.
Thông thường thì thế, nhưng trà trộn không ít đâu cụ.

hai.tranhr

Xe container
Vừa mới làm 1 đôi tại Landmark 81.

Sent from my iPhone using Tapatalk

teamee

Xe tăng
Nike, Adidas mua ở store chính hãng chắc là ok. Nếu có bạn bè hay nguồn uy tín có thể xách tay từ Nhật thì sẽ rẻ hơn. Bên Nhật sale nhiều hơn.
Còn hàng xuất dư, móc công thì ko rõ fake hay real, chỉ có điều lạ là model mới chưa bán trên thế giới mà ở VN hàng móc công đã bán ầm ầm, giá chỉ bằng 50, 60%. Ví dụ cách đây mấy tháng Asics Nimbus 21 còn chưa được hãng mở bán (cả trên toàn cầu) (giá gần 4.3tr) mà hàng móc công ở VN đã bán ầm ầm có 2.5tr. Giờ Nike Pegasus 36 hãng mới công bố sắp bán mà hàng móc công ở VN đã nhan nhản cũng tầm 2.5tr.

giampaolo9999

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mua giầy Nike hoặc Adidas trong các store của Vincom ở Việt Nam có đảm bảo hàng chính hãng không, liệu có hàng nhái trà trộn không. Cảm ơn các cụ!
lên trang chủ của hãng

check danh sách store tại VN

chỉ mua trong list đấy

nếu vẫn có fake thì bó tay rồi

Hai Toan

Xe container
Store chính hãng ở VN thì chuẩn nhưng đắt và không có nhiều mẫu. Em toàn chọn hàng sales trên adidas.co.jp sau đó nhờ ship về. Mới làm đôi pureboost có 1.5tr, đi hàng ngày ngon choét
Chân em bé lại bè,đi Pure Boots là thấy chuẩn nhất.
Giày mua trong Store thì chuẩn rồi,mỗi tội mẫu mã cũ,màu sắc không nhiều và quá đắt.

blackbox

Xe tăng
Mua trong nước rủi ro cao, ngay cả khi vào TTTM lớn.
Em bị quả kính trong VC Bà Triệu rồi!
Cạch luôn các thể loại hàng hiệu mà mua trong nước.
Giày Nike em mua Outlet mẽo made indo, đi mấy năm nay không hỏng nên không đc đi giày mới hic! :(
Thắt lưng Montblance được ông anh đi HK mua cho đeo hơn chục năm mới bong da, đấy là đeo hàng ngày.
Đi ngoài ra nước tự tin ko lo bị phạt vì tội sài hàng fake.
Đấy là những lý do nếu mua hàng hiệu chỉ mua khi đi du lịch ở các nước phát triển.
Không mua hàng hiệu đắt tiền ở trong nước.
Ở trong nước em cứ hàng áo may 10, quần Blue exchange, dép bitis... có đi ngoài ra nước cũng chẳng sợ bố con bọn tây nào nó soi. :))

nhuataiche

Xe container
Chắc cụ chủ thớt chưa biết Nike hàng năm thường thi tay nghề công nhân ở các nước, công nhân Việt nam khéo tay top đầu đấy, và nhiều hàng design mới giao cho mỗi nhà máy ở Vn gia công.
Công nhân VN khéo tay nhất, công nhân China năng suất nhất.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Đơt rồi em mới vợt được đôi nike trên trang yes24 (Trang điện tử của bọn hàn xẻng bán ở VN).
Không biết có dính fake không các cụ nhỉ :(

daygiaygalaxy

Xe đạp
thôi cứ bitis cho chuẩn cụ ạ, đỡ lăn tăn.