[Funland] Giầy Nike&Adidas

Xe thả hình

Xe tăng
Em tin là hàng trong store là thật. Em xách tay về và mua ở VN thấy nó cũng thế. Giày bán ơ store không rẻ và cũng có lãi đủ rồi, bán fake 1 lần ầm ĩ có mà sập tiệm, thuê CH trưng bày mất tiền tỷ chả chơi, liệu họ có đánh đổi không?
VNXK thì đầy fake, chả chơi.

Hai Toan

Xe container
Ra nước ngoài mua mấy triệu 1 đôi nhưng mác made in vietnam thì sao các cụ không tìm đến thằng xuất cái đôi giày đó mà mua cho nóa rẻ :D
Nó chỉ đề là SX tại VN thôi,nhưng chủ hàng nó ở Đức,Mẽo cơ.Làm xong phải chuyển hết về hội sở rồi mới phân đi các nơi,có những Model nó còn không bán sang nước Sx nữa cơ.

Racehorse206

Xe tăng
Nike e mua ở store vincom vẫn made in VN nên tự nhiên em lại tự hỏi hay là hàng fake. Nếu made in Indonesia hoặc Mexico có khi lại có cảm giác hàng chuẩn xịn :))
Cũng tuỳ mẫu có nhiều made lắm cụ, bên Mĩ mua cũng made in Việt Nam cụ ạ

duyawa

Xe tăng
Chán các cụi mua trong store chính hãng ko phải real, auth thì là cái j. Toàn hoang mang, nghi ngờ cái đâu đâu, còn có cụ tự kỷ ám thị so hàng trong store với hàng xt thấy sai sai nữa chứ:)). Má, em đặt order đôi Reebok club c về mà còn bị hở keo, gót bị mòn kìa. So thế đếch đc với đôi tương tự mới keng, keo chỉ đẹp mịn trong store ở Vệ.
Rồi lại còn thắc mắc sao sang xứ ng mua đồ mà vẫn made in VN. What? Thế sao ko nhìn cái giá sp, thích made in Ý, Anh nhợ, Pháp điếm thì cứ x2-3 lần lên là đc thôi. VN là 1 trong những cường quốc gia công giày dép, q.áo. Hiển nhiên phần đa sp may mặc, xỏ là made in VN rồi.
Chốt, cứ mua trong store chính hãng thì auto hịn nhé, còn yên tâm hơn cả mấy ông shipper chuyên order đồ xt đấy.

lum_dong_tien

Xe tăng
Nike e mua ở store vincom vẫn made in VN nên tự nhiên em lại tự hỏi hay là hàng fake. Nếu made in Indonesia hoặc Mexico có khi lại có cảm giác hàng chuẩn xịn :))
Em cũng hay bị cảm giác đấy :))
Em còn lăn tăn vụ mua đôi giày cho con bé con trong zara 800k mà ra mấy hàng vnxk có 300k chưa biết kiểu gì.

TanTruongSon

Xe tải
Website
bephoangcuong.com
Trộn hay ko trộn thì cụ mua ở đó cũng là ytâm rồi. Ra nước ngoài cũng tùy.

Nhiều cụ mợ cứ chuộng hàng xách tay, nhưng hàng ý thật cũng chẳng biết thế nào.
Em thật không hiểu các cụ nghĩ thế nào, mua hàng xách tay nguy cơ bị nhái mới dễ, hóa đơn giấy tờ nhập khẩu diện mua lẻ làm giả không khó.
Mua tại hệ thống cửa hàng như Nike shops hay Sport1 nguy cơ hàng nhái bằng 0. Toàn thằng nhiều tóc, làm ẩu để hãng nó cho sập tiệm à? Đến post 1 cái ảnh của Nike lên facebook hãng nó còn éo cho nói gì bán hàng fake.

conversehn

Xe tăng
Để mở đụơc 1 cửa hàng Nike nhỏ thì phải có ít nhất 10-15 tỷ, chưa kể các quy định ngặt nghèo về hình ảnh, trưng bày. Bán được đôi giày Fake bị hãng tướt quyền Đại lý, Mất luôn cả tiền đặt cọc để kí hợp đồng thì có dám không?
CCCM cứ bảo sao lại Made in VietNam nhưng chẳng biết VN đang là nước gia công lớn nhất cho Nike, Adidas
Các doanh nghiệp gia công giày da FDI lớn nhất thế giới đang đóng tại Vn thưa CCCM
Còn nhiều cụ bảo ở Vn ít mẫu, ít sale cũng phải thôi sức mua thị trường kém so với các nước thì hãng cũng chỉ cho xuống những mẫu cơ bản chứ không phải muốn là mang về đưọc
Em 10 năm trong ngành giày chính hãng ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

myob

Xe tăng
Mình chơi tennis mua hơn chục đôi cả Nike, Das, Asic thì hàng trong store chính hãng là chuẩn đới, giống hàng order web nước ngoài xách về. Còn hàng ở các cửa hàng thì 50-50. Hàng trong store chính hãng có thể là made in tùm lum chứ ko phải là made in VN không đâu, vì store nó cũng lấy hàng từ các nước khác nhau chứ không nhất thiết lấy ở nước sở tại.
Còn mấy giày VNXK, fake loại 1,2 .... em không bàn.
Em cũng chơi tennis, chạy thể dục thể thao nên đôi giày là quan trọng bậc nhất. Nhỡ không tốt mà chân em nó đau thì toi. Em thường nhờ mấy cụ ship hàng Nhật trên này ship về. Hàng chuẩn đét. Để xác định hàng hịn hay không, ngoài yếu tố chất liệu, đường may, nét chữ.... ( giờ hàng fake làm hơi bị chuẩn mới kinh) em toàn xem có mùi keo xăng ở giầy không. Giầy em ship Nhật không có mùi keo gì cả, nhưng giầy ở mấy cửa hàng bán tennis đôi khi em vẫn thấy mùi keo đậm đặc.

tuanva06

Xe tải
Em đi nước ngoài, bạn Tây chỉ các cửa hàng thể thao và bảo các thương hiệu này đều SX ở nước cậu đấy.

cưỡi chổi

Xe lăn
Ra nước ngoài mua mấy triệu 1 đôi nhưng mác made in vietnam thì sao các cụ không tìm đến thằng xuất cái đôi giày đó mà mua cho nóa rẻ :D
Cứ suy nghĩ thế này thì mới sinh ra cái gọi là VNXK xuất dư đấy. Xuất dư méo gì mà nhiều thế :))

datnguyen609

Xe tải
Không cụ nhé. E đã từng bị dính giày fake r, vincom bà triệu luôn. Giờ cứ lên amazon mà nó ship về tận nhà

Được gửi từ iPhone 6 Plus - Otofun

Khoa Béo

Xe buýt
Èo e vừa quất đôi UB 4 hơn 3 củ mà lo lắng quá

Ken Hạ Long

Xe điện

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em nghĩ mấy hãng này mua trong ý hàng cũng chuẩn nhưng mà có điều giá hơi cao, nếu cụ thớt muốn chắc ăn, giá hợp lý thì vào trong ý chọn mẫu, thử size rồi order hàng nước ngoài về. :D

gauto181

Xe tải
Store chính hãng thì yên tâm hàng thật ạ, nhưng giá không rẻ tí nào. Mẫu mã thì ít lại đắt hơn kha khá so với xách tay về, lại còn ít sale. Còn made in ở đâu em thấy không quan trọng, tây tàu gì cũng dc, chắc hãng có tiêu chuẩn chung rồi.