Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

huyndai29

Xe đạp
Em quắp ảnh từ fb của Perludo về mà cụ ới, còn được báo giá tầm 5,5 củ và sắp về Việt Nam :D
Với tầm giá 2trieu như cụ nói thì thực sự khó và có lẽ là không mua giày tạm gọi là ngon được. theo trải nghiệm và cảm nhận của em là giày Perludo đắt và da hơi xấu, nên cụ có thể lựa chọn một cái gì khác đi. 4trieu mua thuận buồm có loại 4 và 6trieu nếu cố thêm được, giày Mangii em thấy có dòng 3,9 trieu đó, cụ qua thử xem...nhờ các cụ tư vấn cho cụ ấy

hoxuantu

Xe buýt
Đôi mà cụ kia post lên bảo là Perludo thì thực ra là hình của Saint Crispin's, một shoesmaker hàng đầu thế giới. Xấu đẹp thì tùy quan điểm riêng của các bác nhưng em thấy đẹp. Last nếu không nhầm là classic last, là last kinh điển của Saint Crispin's.

Mà dạo này bọn Fugashin với Perludo toàn đi đạo mẫu giầy xong còn copy cả hình của hãng khác thành của mình, bựa hết chỗ nói.
Cái kiểu làm ăn như thế này đủ thấy chất lượng tệ đến đâu rồi. Sản phẩm mình làm ra mà không dám chụp ảnh thật.

oriole189

Xe tải
Em quắp ảnh từ fb của Perludo về mà cụ ới, còn được báo giá tầm 5,5 củ và sắp về Việt Nam :D
ảnh trên face của perludo cụ để ý thường có từ lifestyle, là ảnh lấy từ các hãng chứ ko phải ảnh sản phẩm của perludo

oriole189

Xe tải
đg định đính chính với các bác rằng giày St Crispin's chứ ko phải Per thì đã có người làm hộ rồi :D đôi wingtip đó là biểu tượng của SC rồi :D sắp tới em cũng mto một đôi.

bị dụ dỗ vô đây bởi cậu BTA :D thấy thì chào anh em một tiếng nha.

khoe với các bác đôi vừa đặt xíu :) chắc ngày kia ngày kia về tới nhà. Khi nào về mang vô sẽ có hình thực tế up lên.

tổng thiệt hại của cụ là bao nhiêu khi về việt nam vậy? cụ cho e xin cách order và thanh toán với cả là cụ dùng dịch vụ hay mua trực tiếp vậy?

Spike

Xe tăng
Cái kiểu làm ăn như thế này đủ thấy chất lượng tệ đến đâu rồi. Sản phẩm mình làm ra mà không dám chụp ảnh thật.
Ảnh thì em không bàn vì vụ của Fugashin nhiều bạn ném đá rồi (cái này nó là lỗi của bạn admin cái page đấy khi không cẩn trọng và thiếu chuyên nghiệp khi xử lý tình huống) chứ còn chất lượng thì em nghĩ cũng không tầm thường tí nào đâu ạ (cái này là trải nghiệm của em sau 1,5 năm sở hữu đôi đầu tiên của Fug và em đang đặt đôi thứ 3). Công nhận là em cũng có tí thiên vị Fug vì cá nhân em cho rằng với giá tiền như vậy, em có thể chọn bất kỳ kiểu gì, với whatever detailings backed by good leather quality and construction thì ...:D

Perludo em cũng không bàn nhưng xem trên FB thì họ cũng không hề nói đấy là giày của họ (chỉ nói là Lifestyle). Em cũng chả có đôi nào của Per nên cũng không biết chất lượng như thế nào nhưng kiểu sizing lộn xộn (chân em xỏ thử size 7 của Per cảm giác cứ như nhét nốt chân còn lại vào được) thì cũng có thể đánh giá được chất lượng phần nào.

P/s: dạo này toàn xem chứ chả muốn post vì topic dạo này nhạt nhẽo quá.

longnhi81

Xe hơi
Ảnh thì em không bàn vì vụ của Fugashin nhiều bạn ném đá rồi (cái này nó là lỗi của bạn admin cái page đấy khi không cẩn trọng và thiếu chuyên nghiệp khi xử lý tình huống) chứ còn chất lượng thì em nghĩ cũng không tầm thường tí nào đâu ạ (cái này là trải nghiệm của em sau 1,5 năm sở hữu đôi đầu tiên của Fug và em đang đặt đôi thứ 3). Công nhận là em cũng có tí thiên vị Fug vì cá nhân em cho rằng với giá tiền như vậy, em có thể chọn bất kỳ kiểu gì, với whatever detailings backed by good leather quality and construction thì ...:D

Perludo em cũng không bàn nhưng xem trên FB thì họ cũng không hề nói đấy là giày của họ (chỉ nói là Lifestyle). Em cũng chả có đôi nào của Per nên cũng không biết chất lượng như thế nào nhưng kiểu sizing lộn xộn (chân em xỏ thử size 7 của Per cảm giác cứ như nhét nốt chân còn lại vào được) thì cũng có thể đánh giá được chất lượng phần nào.

P/s: dạo này toàn xem chứ chả muốn post vì topic dạo này nhạt nhẽo quá.
Cái này em hoàn toàn đồng ý với cụ, cá nhân em đang đi 1 đôi Thuận Buồm tầm 6tr với da Annonay (Theo em biết thì Septieme Largeur cũng dùng da của nhà này để làm giày) đế da rãnh đóng sơn màu, beveled waist, goodyear welt...đi nói chung em thấy ổn, với bên đó có bảo là trong vòng 1 năm sẽ thay đế miễn phí, e thấy hậu mãi vậy cũng tốt quá rồi còn gì.

chariot

Xe hơi
Các cụ lẫn hết cả:
1. Em chỉ nói cái đôi của cụ dangngocanh.thp mà đưa từ web Perludo về là của St.Críspin's.
2. Em hỏi cái đôi Enzo Bonafe của cụ nam là order đường vòng hay order trực tiếp và được trả lời là đôi ý 17 củ (gồm import duty và VAT).

Nhưng cụ oriole lại tưởng cái đôi 17 củ là đôi từ web Perludo :D

oriole189

Xe tải
Các cụ lẫn hết cả:
1. Em chỉ nói cái đôi của cụ dangngocanh.thp mà đưa từ web Perludo về là của St.Críspin's.
2. Em hỏi cái đôi Enzo Bonafe của cụ nam là order đường vòng hay order trực tiếp và được trả lời là đôi ý 17 củ (gồm import duty và VAT).

Nhưng cụ oriole lại tưởng cái đôi 17 củ là đôi từ web Perludo :D
e có tưởng đôi 17 củ là đôi từ perludo đâu, e đâu có ngu, em công nhận với cụ đôi đó của St.crispin's đó chứ, còn e hỏi là hỏi giá đôi giầy của cụ namknows ấy chứ

longnhi81

Xe hơi
cụ ví dụ cho em vài dòng về "nguyên tắc đẹp và xấu" nó là cụ thể ra sao vs ạ?

em cũng từng cày khoảng chục cái categories về shoe guide của mấy bọn maga+blog+personal us cả eu mà em chưa thấy bọn nào nói là giày có "nguyên tắc đẹp và xấu"

em nghe hết sức mô phạm ? mong cụ chỉ dẫn
hơi đâu đi nghe ông ấy chém gió cụ vdt ơi =]]

namknows

Xe đạp
Đôi MTO thứ 4 của em tại Fugashin

ổn đấy cụ :) em cũng thấy ở nhà mình hiện Fug là ổn nhất rồi. Hôm nọ em có đặt một đôi của ManGii đế Goodyear (Huy Hoàng đóng gia công GY cho), nhưng cũng thấy cái nét và chi tiết của Fug chuốt hơn. Em đang ấp ủ một đôi bespoke button boots bên đó :D

Em nhảm chút: nói chung quan điểm đẹp xấu cũng tùy thuộc từng người :) thế nên các hãng khác nhau với quan điểm về design thẫm mỹ và hướng đi khác nhau mới đều có đất sống cả :) tuy nhiên có thể khẳng định rằng sự hài hòa và đường nét chau chuốt sẽ là tiêu chuẩn đánh giá tốt nhất. Một đôi giày đẹp, GG chẳng hạn, thì nếu poll 100 người chắc chỉ 1-2 người chê xấu, và số lượng người thích là cao.
Mấy đôi "sáng tạo" của anh Thành Fug chẳng hạn, thì sẽ nhiều người chê hơn. :D

namknows

Xe đạp
Àh em hỏi có cụ nào chơi với nhà Massimo Ferrari Q3 ko ạh? :-s

longnhi81

Xe hơi
ổn đấy cụ :) em cũng thấy ở nhà mình hiện Fug là ổn nhất rồi. Hôm nọ em có đặt một đôi của ManGii đế Goodyear (Huy Hoàng đóng gia công GY cho), nhưng cũng thấy cái nét và chi tiết của Fug chuốt hơn. Em đang ấp ủ một đôi bespoke button boots bên đó :D

Em nhảm chút: nói chung quan điểm đẹp xấu cũng tùy thuộc từng người :) thế nên các hãng khác nhau với quan điểm về design thẫm mỹ và hướng đi khác nhau mới đều có đất sống cả :) tuy nhiên có thể khẳng định rằng sự hài hòa và đường nét chau chuốt sẽ là tiêu chuẩn đánh giá tốt nhất. Một đôi giày đẹp, GG chẳng hạn, thì nếu poll 100 người chắc chỉ 1-2 người chê xấu, và số lượng người thích là cao.
Unbutton boot cụ định đóng last nào của TB, e vừa chọn dc 1 last khá giống Balmoral boot của SL, chắc lại đóng bằng da annonay tiếp quá

namknows

Xe đạp
Cái này cơ cụ :D ko phải balmoral boot. Em muốn sửa désign của nó chút nên phải bespoke. Em đang tìm hiểu cordovan. Tuy nhiên chưa có gì là final cả.

vodanh_0282

Xe tải
Em hay mua giày VNXK chỗ cổng đại học xây dựng hà nội

BTAHOME

Đi bộ
Website
btahome.com
đg định đính chính với các bác rằng giày St Crispin's chứ ko phải Per thì đã có người làm hộ rồi :D đôi wingtip đó là biểu tượng của SC rồi :D sắp tới em cũng mto một đôi.

bị dụ dỗ vô đây bởi cậu BTA :D thấy thì chào anh em một tiếng nha.

khoe với các bác đôi vừa đặt xíu :) chắc ngày kia ngày kia về tới nhà. Khi nào về mang vô sẽ có hình thực tế up lên.

Màu đôi này đẹp quá. Hàng về chưa anh. Liệu thứ 5 này có kịp chiêm ngưỡng e nó không ah

chiến hoàng

Xe đạp

Giày Mangii của cụ về chưa,,,,cho em xin 500 ảnh với giá đi cụ...Em đang định đặt 1 đôi double Monks của Mangii... (đôi giày tử tế đầu tiên của em :))
Em cũng hâm mộ Fug nhưng ko vào Sài Gòn thử giày đc sợ hên xui quá cụ à