Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

Xuân Trường

Xe buýt
Em nghĩ nên dùng dịch vụ ship thì tốt hơn tránh trường hợp bị đánh thuế ở HQ Việt Nam khá cao :P
Ps: Em đang gom sl 4 bộ shoe care này để được free ship nội địa mẽo, có cụ nào cần thì inbox em nhé 50$/4 chắc tầm 320k tiền hàng và 60k đến 100k tiền ship mỹ việt nữa ạ [-O<
http://www.josbank.com/menswear/shop/Product_11001_10050_298754
về cụ để em 1 đôi :D giá đẹp nhá :P

em nhớ những ngày nắng quá. Hà Nội cứ mưa suốt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho em hỏi có tất cả những loại mũi giày nào nhỉ :D

dangngocanh.thp

Xe hơi

Xin ý kiến các cụ về đôi này của Perludo. Giá em chưa hỏi ạ.

Dê!

Xe tăng

Xin ý kiến các cụ về đôi này của Perludo. Giá em chưa hỏi ạ.
Sao em nhìn đôi này trông nó lởm thế không biết hay do ảnh chụp nên em cảm giác thế, đôi này thô thiển cục mịch phom xấu, dây giầy thì phải gọi là đồ thổ tả. Càng nhìn em càng thấy ghét đôi này. So rì cụ

huyndai29

Xe đạp
Sao em nhìn đôi này trông nó lởm thế không biết hay do ảnh chụp nên em cảm giác thế, đôi này thô thiển cục mịch phom xấu, dây giầy thì phải gọi là đồ thổ tả. Càng nhìn em càng thấy ghét đôi này. So rì cụ
em cũng mua giày này một đôi rồi, không biết đặt sản xuất ở đâu, nhưng chất da khá kém, đi dễ bị xước, về hình thức thì tạm oki. hơi đắt so với giá trị ...

dangngocanh.thp

Xe hơi
em cũng mua giày này một đôi rồi, không biết đặt sản xuất ở đâu, nhưng chất da khá kém, đi dễ bị xước, về hình thức thì tạm oki. hơi đắt so với giá trị ...
Hai cụ tư véo cho em xem tầm 2 củ nên chọn mua ở đâu ạ. Cho em xin vài mẫu càng tốt.
Đội ơn các cụ!

chariot

Xe hơi
Đôi mà cụ kia post lên bảo là Perludo thì thực ra là hình của Saint Crispin's, một shoesmaker hàng đầu thế giới. Xấu đẹp thì tùy quan điểm riêng của các bác nhưng em thấy đẹp. Last nếu không nhầm là classic last, là last kinh điển của Saint Crispin's.

Mà dạo này bọn Fugashin với Perludo toàn đi đạo mẫu giầy xong còn copy cả hình của hãng khác thành của mình, bựa hết chỗ nói.

oriole189

Xe tải
Hai cụ tư véo cho em xem tầm 2 củ nên chọn mua ở đâu ạ. Cho em xin vài mẫu càng tốt.
Đội ơn các cụ!
hai củ thì chỉ có blake của fugashin thôi, cụ đổ tiền nhiều vào mấy đôi làng nhàng quá, tích hẳn 5-6 củ mua meermin là ổn nhất

oriole189

Xe tải
Đôi mà cụ kia post lên bảo là Perludo thì thực ra là hình của Saint Crispin's, một shoesmaker hàng đầu thế giới. Xấu đẹp thì tùy quan điểm riêng của các bác nhưng em thấy đẹp. Last nếu không nhầm là classic last, là last kinh điển của Saint Crispin's.

Mà dạo này bọn Fugashin với Perludo toàn đi đạo mẫu giầy xong còn copy cả hình của hãng khác thành của mình, bựa hết chỗ nói.
em thấy mấy đối đó last tương đối đẹp đấy chứ, finish cũng rất tốt, thế mà có người còn chê thì e cũng ko hiểu là thế nào mới đẹp, e nghĩ là giầy nó ra thì đã có nguyên tắc về đẹp và xấu, chỉ có điều là người ta có hiểu các nguyên tắc đó không thôi

namknows

Xe đạp
đg định đính chính với các bác rằng giày St Crispin's chứ ko phải Per thì đã có người làm hộ rồi :D đôi wingtip đó là biểu tượng của SC rồi :D sắp tới em cũng mto một đôi.

bị dụ dỗ vô đây bởi cậu BTA :D thấy thì chào anh em một tiếng nha.

khoe với các bác đôi vừa đặt xíu :) chắc ngày kia ngày kia về tới nhà. Khi nào về mang vô sẽ có hình thực tế up lên.

mrbinahmrbin

Xe hơi
đg định đính chính với các bác rằng giày St Crispin's chứ ko phải Per thì đã có người làm hộ rồi :D đôi wingtip đó là biểu tượng của SC rồi :D sắp tới em cũng mto một đôi.

bị dụ dỗ vô đây bởi cậu BTA :D thấy thì chào anh em một tiếng nha.

khoe với các bác đôi vừa đặt xíu :) chắc ngày kia ngày kia về tới nhà. Khi nào về mang vô sẽ có hình thực tế up lên.
giày đẹp cụ đặt hết bao xèng vậy ạ

chariot

Xe hơi
Đôi derby Enzo Bonafe cụ đặt ở Thuỵ Điển về thẳng đây hay đi đường vòng vậy ạ?

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

namknows

Xe đạp
Đôi derby Enzo Bonafe cụ đặt ở Thuỵ Điển về thẳng đây hay đi đường vòng vậy ạ?
Em gửi thẳng :( nay FedEx gọi thông báo thuế 40% import 30 VAT 10. Tính tổng nó phải ~ 17tr ạh ~.~ chiều mai nhận đc rồi. Lần tới chắc phải gửi đường vòng ạh.

svvn2004

Xe hơi
E toàn là liếm trên amazon hoặc mấy shop bên US sau đó order về. Đi thik lắm

Dê!

Xe tăng
em thấy mấy đối đó last tương đối đẹp đấy chứ, finish cũng rất tốt, thế mà có người còn chê thì e cũng ko hiểu là thế nào mới đẹp, e nghĩ là giầy nó ra thì đã có nguyên tắc về đẹp và xấu, chỉ có điều là người ta có hiểu các nguyên tắc đó không thôi
Về thẩm mỹ không ai có thể gò ép ai theo nguyên tắc của cá nhân nào đó đưa ra. Nó có thể đẹp thời thượng trong thời điểm nào đấy khi được đám đông cổ vũ trong một khoảng thời gian. Giả sử tôi thấy xấu đó là quyền của tôi, cụ thấy đẹp thì mang vào. Thẩm mỹ mỗi người là khác nhau nên nó mới làm nên sự phong phú. Một số người cuồng bọn tây nhợn nên mứt còn thấy thơm chứ nhằm nhò gì vài ba cái nguyên tắc thời trang mà bọn nó nghĩ ra rồi tự định là chuẩn mực để bán hàng cho dễ :)) :))