Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

oriole189

Xe tải
Em ạ. Có đủ cả MÉDAILLE D'OR 1925 PARIS và BEAUTÉ DU CUIR cụ ạ. Chắc cuối tháng 6 hàng mới về được.
lâu quá e order về rôi, nói chung là cụ mà nhập về thì các cụ otofun cũng nhiều người ủng hộ cụ, hết hàng nhanh chóng thôi

oriole189

Xe tải
Hàng phân phối chính thức rẻ hơn nhiều hàng xách tay cụ ạ. Mấy cụ xách tay đấy chủ yếu hàng Beauté De Cuir, không đủ hết đồ mà bán đắt quá.
ah mà saphir cụ nhập đủ đồ chứ? hay chỉ shoes cream với wax thôi

Paint

Xe tải
nghe câu này mà mát hết cả lòng, đợt đầu có giá tốt cho OFer không cụ :P
lâu quá e order về rôi, nói chung là cụ mà nhập về thì các cụ otofun cũng nhiều người ủng hộ cụ, hết hàng nhanh chóng thôi
Cảm ơn các cụ. Em sẽ ngâm cứu vụ này.
ah mà saphir cụ nhập đủ đồ chứ? hay chỉ shoes cream với wax thôi
Về hàng thì em có đủ hết cả hai dòng MÉDAILLE D'OR 1925 PARIS và BEAUTÉ DU CUIR. Đối với hàng Woly em cũng đã có đủ tất cả các sản phẩm dành cho mọi loại da rồi. Woly tương đương với BEAUTÉ DU CUIR

- Tools: Horsehair Brush, Application Brush, Suede Brush, Crepe Brush, Cedar Shoetree, Gum...
- Đồ dưỡng, phục hồi màu, đánh bóng (cho đủ các loại da): RENOVATEUR, Pommadier, GRAISSE, RENOMAT, NANO INVULNER PROTECTOR, Dubbin, ...
- Đồ khác: Leather dye, insole

Chỉnh sửa cuối:

unikill

Đi bộ
Leather dye saphir à cụ e khoái nhất món này hehe.

longnhi81

Xe hơi

Về hàng thì em có đủ hết cả hai dòng MÉDAILLE D'OR 1925 PARIS và BEAUTÉ DU CUIR. Đối với hàng Woly em cũng đã có đủ tất cả các sản phẩm dành cho mọi loại da rồi. Woly tương đương với BEAUTÉ DU CUIR

- Tools: Horsehair Brush, Application Brush, Suede Brush, Crepe Brush, Cedar Shoetree, Gum...
- Đồ dưỡng, phục hồi màu, đánh bóng (cho đủ các loại da): RENOVATEUR, Pommadier, GRAISSE, RENOMAT, NANO INVULNER PROTECTOR, Dubbin, ...
Cụ cho e hỏi MÉDAILLE D'OR 1925 PARIS và BEAUTÉ DU CUIR thì khác nhau về cái gì ạ?

oriole189

Xe tải

ah nghĩa là saphir cụ chỉ về có hai đồ là MÉDAILLE D'OR 1925 PARIS và BEAUTÉ DU CUIR, còn các loại khác như cho suede thì không về

Paint

Xe tải
MÉDAILLE D'OR 1925 PARIS và BEAUTÉ DU CUIR là dòng sản phẩm. Nó có cả suede
Cảm ơn cụ đã trả lời giúp ạ. MÉDAILLE D'OR 1925 PARIS là dòng cao cấp, đắt tiền. BEAUTÉ DU CUIR là dòng trung cấp, rẻ hơn. Cả hai dòng này có các sản phẩm cho mọi loại da

Chỉnh sửa cuối:

dunlopillo

Xe buýt
Hôm nọ chat với bác Chăm sóc đồ da trên FB, bác này rất hiểu biết và mình có thêm được kiến thức về bảo quản và chăm sóc đồ da. Mình thấy giá của Beauté Du Cuir ở nước ngoài thì chỉ ngang với Woly. Ví dụ lọ Shoe Cream Beauté Du Cuir 8 USD, Polish Wax thì 6 USD trong khi Shoe Cream của Woly 5 Bảng Anh (khoảng 7,6 USD). Mình thấy nếu giày hay đồ da xịn thì nên mua hẳn Médaille D'or 1925. Còn trung cấp Woly chén là OK phết. Bác ý bảo Woly ngang với Beauté Du Cuir, có lý đấy.

Mình thấy người bán hàng như bác này, đánh chính xác cái tên sản phẩm, kể cả dấu là rất đáng tôn trọng! Làm mình cũng phải đánh đủ cả dấu :)

Mình cũng vừa mua thử 1 lọ Renovateur thuộc dòng Médaille D'or từ Thuận Buồm. Để dùng thử so với Woly xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

Paint

Xe tải
...
Mình cũng vừa mua thử 1 lọ Renovateur thuộc dòng Médaille D'or từ Thuận Buồm. Để dùng thử so với Woly xem sao.
Cảm ơn bác đã đã quá khen ạ. Nói về so sánh Renovateur thuộc MÉDAILLE D'OR 1925 PARIS (MDO) với Shoe Cream của Woly thì em thấy nó thế này

- Về giá Woly Shoe Cream thua là cái chắc vì thấp hơn :D
- Về vật liêu: Cả hai cùng được chiết xuất từ Sáp ong (Beewax) và Mỡ chồn (Mink oil) giúp nuôi dưỡng da tốt. Ngoài ra, còn thêm một số chất phụ gia khác (cũng có thể chất lượng mỗi loại được tạo nên từ bí quyết của phụ gia - cái này em không biết được ạ) và chất tạo màu. Đây là cái quan trọng vì người dùng cuối thường nhìn thấy phần này. Phần phục hồi màu của Renovateur giữ được màu có vẻ như tốt hơn và cảm giác như là hình thức nhuộm lại da giày.
- Về hiệu quả: Em nghĩ khách quan mà nói chắc Woly Shoe Cream không thể bằng được về hiệu quả phục hồi màu. Về dưỡng da thì khó đánh giá và định lượng được.
- Về đóng gói: Trông Renovateur sang hơn :D

Về sơ bộ so sánh là như vậy. Còn khi sử dụng, khâu làm sạch là rât quan trọng. Nó giúp loại bỏ chất bẩn, xi, sáp cũ còn lấp hết chân lông làm cho chất dưỡng không thẩm thấu vào được da.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ nghiên cứu nhiều cho em hỏi một đôi giày cần bao nhiêu sq fit da . Áo thì em biết cần khoảng 30 SQ foot chứ giày em chịu :)

kamikaze1281

Xe điện

longnhi81

Xe hơi
Thanks cụ , Justin FitzPartrick sao lại cần đến 5-6 sq foot , có gì đặc trưng ạ :)
Xin lỗi cụ! Do e diễn đạt sai ý.
Ở đây em nói là thợ giỏi thuộc hàng master lão làng thì chỉ cần 3-4sq là đủ làm 1 đôi wholecut
Còn FitzPatrick thông thường làm 1 đôi wholecut mất 5-6sq.

kamikaze1281

Xe điện
Xin lỗi cụ! Do e diễn đạt sai ý.
Ở đây em nói là thợ giỏi thuộc hàng master lão làng thì chỉ cần 3-4sq là đủ làm 1 đôi wholecut
Còn FitzPatrick thông thường làm 1 đôi wholecut mất 5-6sq.
Thanks cụ . Dạo này em thấy ít bài viết định hướng quá , cụ nào am hiểu về món gì thì tham gia viết bài cho vui chứ chỉ chia sẻ không thôi em thấy topic lại rơi vào lãng quên mất :)

longnhi81

Xe hơi
Thanks cụ . Dạo này em thấy ít bài viết định hướng quá , cụ nào am hiểu về món gì thì tham gia viết bài cho vui chứ chỉ chia sẻ không thôi em thấy topic lại rơi vào lãng quên mất :)
Thông thường thì cụ phải hỏi mới có cái để nói chứ :D

Paint

Xe tải
Có cụ nào hiểu về da mềm Cordovan không khai sáng cho em với. Em chưa từng được tiếp xúc ạ

tikent

Xe hơi
64/4 Trần Huy Liệu, P.12, Q.Phú Nhuận, Ho Chi Minh
Có cụ nào hiểu về da mềm Cordovan không khai sáng cho em với. Em chưa từng được tiếp xúc ạ
Da Cordovan là da ngựa, ko hề mềm tí nào nhé cụ ;)
Ưu điểm của da này là cực kỳ bền và ko bị nhăn... nó nhăn dạng gợn sóng (ripple) chứ ko bị nhăn gẫy nếp như da bê. Da Cordovan cũng ít thoáng hơi hơn --> ấm chân hơn (ưu điểm hay nhược là tùy thuộc vào khí hậu), và chống nước tốt hơn so với da bê.

kamikaze1281

Xe điện
herring shoes đang free ship toàn thế giới với hàng của herring từ 100 bảng trở lên đấy các cụ ạ :)

Backtaro

Xe đạp
Da Cordovan là da ngựa, ko hề mềm tí nào nhé cụ ;)
Ưu điểm của da này là cực kỳ bền và ko bị nhăn... nó nhăn dạng gợn sóng (ripple) chứ ko bị nhăn gẫy nếp như da bê. Da Cordovan cũng ít thoáng hơi hơn --> ấm chân hơn (ưu điểm hay nhược là tùy thuộc vào khí hậu), và chống nước tốt hơn so với da bê.
Em muốn bổ sung thêm một chút là cordovan lúc đầu rất cứng, cần một thời gian khá lâu để break-in thì mới mềm ra đi mới thoải mái được. Ngoài ra thì da cordovan nhìn có chút casual hơn calf nên phù hợp hơn với casual footwears (boots, bluchers, loafers, etc.)

Em muốn hỏi các cụ một chút là ngày kia em bắt đầu đi làm buổi đầu ở ngân hàng. Cụ nào có kinh nghiệm có thể chỉ cho em nên ăn mặc gì cho phù hợp được không ạ? Em định mặc suit và giày oxford cap-toe đen nhưng mà thấy mọi người bảo không nên.