Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

leethang

Xe đạp
Ngày kia thì bác đi làm vào Thứ 7 à? Em thì thấy ngày này thì cứ quần âu và áo sơmi thôi bác à! Bác mặc suit có vẻ hơi trang trọng quá đấy ạ!

Nhân đây em hỏi các bác dạo này mua vải may quần âu ở đâu? Bác nào có chỗ hay ho cho em chút thông tin! Cám ơn các bác!

longnhi81

Xe hơi
Da Cordovan là da ngựa, ko hề mềm tí nào nhé cụ ;)
Ưu điểm của da này là cực kỳ bền và ko bị nhăn... nó nhăn dạng gợn sóng (ripple) chứ ko bị nhăn gẫy nếp như da bê. Da Cordovan cũng ít thoáng hơi hơn --> ấm chân hơn (ưu điểm hay nhược là tùy thuộc vào khí hậu), và chống nước tốt hơn so với da bê.
Em bổ sung thêm chút là những đặc tính trên của da ngựa là do nó có lỗ chân lông siêu nhỏ nên quá trình thuộc rất khó.

oriole189

Xe tải
thương hiệu giầy Mangii made in vietnam mới được ra đời, chỉ tiếc là lại ở sài gòn, giới thiệu cho mọi người, để có thêm nhiều lựa chọn cho mọi người trong con đường ăn mặc, từ đó mà kiến thức và kinh nghiệm của mình lẫn mọi người được nâng lên, khi đó dân trí cao, có cung ắt có cầu, giầy trung quốc sẽ ko có cửa với người việt nam cũng như bây giờ điện thoại trung quốc ko còn cửa lũng đoạn tại việt nam nữa. mình tin trong một thời gian tới dân mình sẽ ko còn đi tất trắng giầy đen, ko còn đi những đôi giầy đế dán ép nhiệt của tầu, cũng như sẽ ko có con mắt ngặc nhiên khi thấy thanh niên mặc quần đến rốn và ống ngắn đến mắt cá chân nữa .
MÌNH TIN VẰNG VỚI KIẾN THỨC VÀ ĐAM MÊ LÀM GIẦY CỦA BẠN PHƯỚC THÌ MỌI NGƯỜI SẼ CÓ MỘT ĐÔI GIẦY CHẤT LƯỢNG XỨNG ĐÁNG VỚI ĐỒNG TIỀN BỎ RA BỞI VÌ :
THỨ NHẤT : BẠN ẤY CÓ ĐAM ME VỀ GIẦY, VÀ LÀ NGƯỜI TRỰC TIẾP NGHIÊN CỨU ĐỂ LÀM RA CÁC ĐÔI GIẦY CHẤT LƯỢNG
THỨ HAI : BÂY GIỜ THÌ ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN XÂY DỰNG THƯƠNG HIỆU NÊN CHẮC CHẮN SẼ ĐẶT VẤN ĐỀ CHẤT LƯỢNG LÊN LÀM ĐẦU
MÌNH CHẮC CHẮN NHỮNG ĐÔI GIẦY NÀY SẼ CÓ CHẤT LƯỢNG CAO HƠN GIẦY CỦA VENETA CỦA BÁC HOÀNG ANH TRƯƠNG VÀ MC PHAN ANH, CỦA PERLUDO CỦA LE HIẾU,

Chỉnh sửa cuối:

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giày của bác này có lần em đã hỏi thăm khi bác này tuyển người đánh patina trên hợp tác xã toàn da . Bác này có 2 loại giày : Loại đóng blake thì do chính tay bác này làm còn goodyear welt thì đặt ở anh Tiến . Bác này tự đánh patina cho khách xem tại cửa hàng . Nói chung khá chuyên nghiệp chỉ có điều không biết chất lượng da thế nào khi giá cũng ngang Thuận Buồm :)

Backtaro

Xe đạp
thương hiệu giầy Mangii made in vietnam mới được ra đời, chỉ tiếc là lại ở sài gòn, giới thiệu cho mọi người, để có thêm nhiều lựa chọn cho mọi người trong con đường ăn mặc, từ đó mà kiến thức và kinh nghiệm của mình lẫn mọi người được nâng lên, khi đó dân trí cao, có cung ắt có cầu, giầy trung quốc sẽ ko có cửa với người việt nam cũng như bây giờ điện thoại trung quốc ko còn cửa lũng đoạn tại việt nam nữa. mình tin trong một thời gian tới dân mình sẽ ko còn đi tất trắng giầy đen, ko còn đi những đôi giầy đế dán ép nhiệt của tầu, cũng như sẽ ko có con mắt ngặc nhiên khi thấy thanh niên mặc quần đến rốn và ống ngắn đến mắt cá chân nữa .
MÌNH TIN VẰNG VỚI KIẾN THỨC VÀ ĐAM MÊ LÀM GIẦY CỦA BẠN PHƯỚC THÌ MỌI NGƯỜI SẼ CÓ MỘT ĐÔI GIẦY CHẤT LƯỢNG XỨNG ĐÁNG VỚI ĐỒNG TIỀN BỎ RA BỞI VÌ :
THỨ NHẤT : BẠN ẤY CÓ ĐAM ME VỀ GIẦY, VÀ LÀ NGƯỜI TRỰC TIẾP NGHIÊN CỨU ĐỂ LÀM RA CÁC ĐÔI GIẦY CHẤT LƯỢNG
THỨ HAI : BÂY GIỜ THÌ ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN XÂY DỰNG THƯƠNG HIỆU NÊN CHẮC CHẮN SẼ ĐẶT VẤN ĐỀ CHẤT LƯỢNG LÊN LÀM ĐẦU
MÌNH CHẮC CHẮN NHỮNG ĐÔI GIẦY NÀY SẼ CÓ CHẤT LƯỢNG CAO HƠN GIẦY CỦA VENETA CỦA BÁC HOÀNG ANH TRƯƠNG VÀ MC PHAN ANH, CỦA PERLUDO CỦA LE HIẾU,

Em cũng đồng ý với quan điểm của bác. Hôm qua mặc full-cut trousers mid-rise (ngang rốn) và little break, ra đường người ta cứ tăm tia. Không biết khi nào Việt Nam mới bắt kịp được các nước về ăn mặc khi mà các chính khách lãnh đạo cao cấp mặc suit cũng không vừa.

Chỉnh sửa cuối:

Paint

Xe tải
Em làm "chuột bạch" trên ghế xe em. Sử dụng Saphir để làm sạch và dưỡng da cho ghế, vô lăng. Cảm nhận là sạch hơn (Chắc dùng Renomat sẽ sạch hơn nữa), da mềm, mượt và nội thất có mùi dễ chịu.

Backtaro

Xe đạp
Em đang muốn hỏi không biết các cụ nghĩ thế nào về việc những người đam mê giày trong box mình tụ tập mỗi qúi để chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc giày cũng như chia sẻ những đôi giày độc đáo mà các cụ đã bỏ công ra sưu tầm?

Alexandre Ciskob

Xe điện
Hôm qua vừa ghé cửa hàng cụ [@Paint;165358] khuân ít đồ dưỡng, mấy em bán hàng bảo "em chưa nghe anh ý nói OF bao giờ" :D

KIA Q7

Xe tăng
Em làm "chuột bạch" trên ghế xe em. Sử dụng Saphir để làm sạch và dưỡng da cho ghế, vô lăng. Cảm nhận là sạch hơn (Chắc dùng Renomat sẽ sạch hơn nữa), da mềm, mượt và nội thất có mùi dễ chịu.

Santa Fe phỏng cụ?

Paint

Xe tải

Paint

Xe tải
Đôi này dây buộc mà là dây da thì đẹp ạ

oriole189

Xe tải
có cụ nào cho e xin dịch vụ order giầy meermin với, mấy nơi e quen toàn lắc đầu vì bọn này khó thanh toán quá

chiến hoàng

Xe đạp

Em cũng đang định tăm tia brand này, có cái xa quá lại chưa nhận hàng online. Mangii này với giá 4 củ 1 đôi so với thuận buồm hay Tiến Spenlid thì sao bác ? Giầy Tiến Spenlid em thấy nhiều bác khen đóng tốt phết.

Chỉnh sửa cuối: