Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

waterked

Xe đạp
bác có link đôi này trên web không? em tìm k thấy.

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
2 đôi này của em đều của Loake. Đôi Monkstrap em mới mua nên đi chưa nhiều ạ.
Lội page trước e thấy bảo cụ có set care kit nào của jos. A. Bank hay lắm hả cụ :D share e link với. E đọc thấy thế search lên amazon mà ko thấy. Jos a bank chỉ có shoe tree là phô biến mà ko thấy bộ care kit nào

hoxuantu

Xe buýt
Lội page trước e thấy bảo cụ có set care kit nào của jos. A. Bank hay lắm hả cụ :D share e link với. E đọc thấy thế search lên amazon mà ko thấy. Jos a bank chỉ có shoe tree là phô biến mà ko thấy bộ care kit nào
Đây cụ, nhưng cụ chịu khó chờ nó sale,tầm 50% là đẹp. Đợt này bọn nó hay sale lắm.
http://mobile.josbank.com/menswear/shop/Product_11001_10050_298754
P/S: nó đang sale 70% VÀ FREE shipping US đó cụ.

Chỉnh sửa cuối:

yourdalink

Xe container
Có cái bài kiến thức chung về giày dép ăn mặc ở đâu em tìm ko thấy nhỉ?

Xuân Trường

Xe buýt
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hoxuantu

Xe buýt
cụ vệ sinh kiểu gì mà đẹp vậy cụ :D
p/s: em mới xúc 3 bộ vừa rồi :D
Làm đúng quy trình mà một số cụ OF hướng dẫn thôi ạ :
Đầu tiên là dùng dung dịch Leather Cleaner, sau đó đến Leather Conditioner, cuối cùng là đánh xi bóng.

Xuân Trường

Xe buýt
Làm đúng quy trình mà một số cụ OF hướng dẫn thôi ạ :
Đầu tiên là dùng dung dịch Leather Cleaner, sau đó đến Leather Conditioner, cuối cùng là đánh xi bóng.
Ngon quá. Đợi hàng về rồi thử coi sao. Trước nay e toàn đi dịch vụ

gaquay123

Xe tăng
3. Trouser: Nên có càng nhiều càng tốt, quần thực ra luôn là nỗi trăn trở nhiều nhất chứ không phải là áo. Tại vì quần may không khéo nó làm cho người mặc bị béo, lùn và mất cân đối, chưa kể là gây cảm giác luộm thuộm và không sang
- Dress trouser: loại nên chọn là wool (tropical wool cho mùa hè và winter/thick wool cho mùa đông), màu sắc thì cụ nên chọn các màu grey (from light to medium), navy là các màu cơ bản. Nên tuyệt đối tránh xa màu black vì đây là màu cực kỳ khó kết hợp, nó chỉ dành cho đám ma hoặc là bồi bàn (trừ phi cụ là bồi bàn thì em không comment thêm). Nếu có điều kiện, mùa đông cụ làm độ 2-3 cái quần vải flannel màu grey cho em, loại này mặc vô cùng thích hợp vào mùa đông và vô cùng dễ kết hợp
- Ngoài ra cụ nên táng nhiều Khaki thì càng tốt: Khaki nó cũng may theo dress và casual tùy loại vải, nó kém formal hơn wool nhưng lại lịch sự hơn Jeans và rất dễ kết hợp với nhiều trang phục, ở VN thì em rất khoái Khaki do dễ mặc, dễ giặt và lại không quá lịch sự (***, nhiều khi mặc lịch sự đến nơi toàn nông dân quần bò bó cứng bi, áo ngắn như đàn bà hoa hòe hoa sói em cũng ngại :( cho chính bản thân mình).
- Jeans: có 1-2 cái thì tốt, Jeans bản chất là thoải mái, relax casual, quăng quật tốt và chịu các điều kiện địa hình tốt nên thích hợp đi chơi. Ngoài ưu điểm đó ra thì Jeans thường khá nặng, có thể look cool nhưng không thể elegant được.
Mua quần ở Hà Nội đau đầu thật, em chạy loanh quanh mấy chỗ mà không chỗ nào ra hồn cả! John Henry không biết có quần âu Slim ống tầm 20-21 không các cụ?

doomsday

Xe tải
Mua quần ở Hà Nội đau đầu thật, em chạy loanh quanh mấy chỗ mà không chỗ nào ra hồn cả! John Henry không biết có quần âu Slim ống tầm 20-21 không các cụ?
Nên may chứ tìm khó hơn lên giời. Một là chất liệu chán, hai là dáng nó không hợp, không vừa người.
Vải flannel đi cụ, tầm 50-70 bảng/1m chưa kể ship fee. Công may từ 250k trở lên, mặc mùa đông thì ngon luôn: classic, not shinny, warm and stylish...
Mùa hè thì tropical wool nếu thích.
Em thì khoái Khaki for 4-season.

phuchung11a3

Xe buýt
các bác có kinh nghiệm qua ảnh có thể cho e xin vài nhận xét về đôi sau được không ạ. e đang định mua của thuận buồm, trao đổi qua vs a thành thì đồng ý có thể chuyển thành màu như cafe, e thì mô tả là dark brown :)) đậm hơn chứ như này sáng quá, nhưng quên chưa hỏi việc dùng da nào ít bóng hơn, đôi này cảm giác như da dầu bóng quá trông đĩ :)) e thấy các cụ dánh giá cao về last trước tiên, em thì lại gà mờ, đang thích wingtip nên máu, ko biết đánh giá last thế nào là đẹp. các cụ có thể cho e xin vài nhời khen chê để e xuống tiền được không ạ

có cụ nào nhìn hộ giúp e cái last này có gọi là được không ạ :D để em quyết tâm xuống tiền với ạ :)

phuchung11a3

Xe buýt
john henry có đấy cụ ạ. chất vải thì e nhớ mấy page trước cụ doom có khen chất vải của john rồi. đợt rồi vừa sale ở bigc toàn size to e hốt đc 3 cái nhưng chưa mặc nên chưa biết thế nào :)) size e 34 36 nên khá to, chỉ lên gấu mà không bóp ống hay làm gì cũng chỉ loanh quanh 21.5-22, e thấy ống cũng đc vì e dễ tính :D

Nên may chứ tìm khó hơn lên giời. Một là chất liệu chán, hai là dáng nó không hợp, không vừa người.
Vải flannel đi cụ, tầm 50-70 bảng/1m chưa kể ship fee. Công may từ 250k trở lên, mặc mùa đông thì ngon luôn: classic, not shinny, warm and stylish...
cụ cho e hỏi chỗ đo đỏ, 1m được khoảng mấy cái quần ạ, 70 bảng mà ship về cũng loanh quanh 3 triệu mất rồi :(

waterked

Xe đạp
tìm chỗ may quần ổn cũng khó ngang lên giời cụ ợ. :(

waterked

Xe đạp
last được hay không phụ thuộc vào kích thước chân cụ nữa.

doomsday

Xe tải
john henry có đấy cụ ạ. chất vải thì e nhớ mấy page trước cụ doom có khen chất vải của john rồi. đợt rồi vừa sale ở bigc toàn size to e hốt đc 3 cái nhưng chưa mặc nên chưa biết thế nào :)) size e 34 36 nên khá to, chỉ lên gấu mà không bóp ống hay làm gì cũng chỉ loanh quanh 21.5-22, e thấy ống cũng đc vì e dễ tính :D

cụ cho e hỏi chỗ đo đỏ, 1m được khoảng mấy cái quần ạ, 70 bảng mà ship về cũng loanh quanh 3 triệu mất rồi :(
John Henry chất liệu không hề tệ nếu so sánh về giá tiền và so sánh với các mác hàng hiệu ở VN. Quần của họ thường là 65-35 cotton và visco, đều là chất liệu tự nhiên nên mặc có cảm giác thoáng.
Cái chính là fit thì tuỳ từng người và yêu cầu cao tới đâu thôi.
1m thì may được 1 quần cụ ạ.
Với người cao độ 1.75m trở lên thì phải là 1.2m mới được 1 quần.

Joly Boy

Đi bộ
Khaki cụ cũng may ạ? Cụ có thể chỉ cho em chỗ nào ở Hà Nội may quần đẹp được không ạ, em đi may mấy chỗ rồi mà vẫn chưa ưng cái nào cả.

mht2001

Xe đạp
Các cụ đã có cụ nào trải nghiệm Carmina Mallorca của Tây Ban Nha chưa ạ. Em xem trên web thấy mấy đôi cũng đẹp quá (form, da đều đẹp) nhưng giá cũng đắt quá. So sánh cùng loại thì đắt hơn Magnanni và Meermin nhiều.
Ví dụ như đôi này, giá web là 340E, đã bao gồm thuế.

Xuân Trường

Xe buýt
e thấy quần bên may 10 may khá chuẩn đấy ạ. mà bên đó cũng nhiều vải cho mình chọn