Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

mht2001

Xe đạp
Các cụ không nên nhét miếng lót vào chân mà mang lâu ngày nhé. Nhét lâu ngày giày tự động bị nở/giãn ra thì đến khi ko nhét nữa chân mang vào sẽ rộng hơn xưa lun đấy.

Ai chỉ bậy vậy?
Nhét cũng được mà cụ, nhét như vậy cho đến khi hỏng giày và có thể thay lót. Chứ ko lẽ mua giày hơi rộng chút phải đành chịu đi rộng sao :)

anhkhoaito

Đi bộ
à nhầm, nếu giày rộng sẵn thì nhét thôi. tưởng các cụ thích nhét vào để căng da giữ dáng trong khi giày vừa chân.

jet_fly

Xe tải
Em có 2 đôi nhờ các cụ nhận xét ạ, cảm ơn các cụ

Đôi Wingtip: To Boot NY
Đôi monk: Colehann

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
Chào các cụ,
Em lang thang đọc và học theo các cụ, nay muốn kiếm 1 em tương đối một tí vì trước giờ em toàn đi VNXK, Marco Alfredo, Clarks, Aldo thôi. Em định mua 1 trong 2 em bên dưới, mong các cụ tư vấn giúp em với, theo các cụ thì nên chọn em nào ạ?
Cụ cho e hỏi ty. Marco alfredo cụ nói trên kia chắc là cụ đi dòng đế da của nó chứ ạ. Cụ có thể cho e xin vài ý kiến đánh giá đc ko ạ. E định mua một đôi trong sì gòn gửi ra. Ngoài hà nội ít mẫu mà toàn mẫu xấu quá. E định thử dòng đế da xem nó ntn ạ. Cụ trải nghiệm thấy brand này p/p ntn ạ. Thanks cụ :D

nqhart9x

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

longnhi81

Xe hơi
Cụ cho e hỏi ty. Marco alfredo cụ nói trên kia chắc là cụ đi dòng đế da của nó chứ ạ. Cụ có thể cho e xin vài ý kiến đánh giá đc ko ạ. E định mua một đôi trong sì gòn gửi ra. Ngoài hà nội ít mẫu mà toàn mẫu xấu quá. E định thử dòng đế da xem nó ntn ạ. Cụ trải nghiệm thấy brand này p/p ntn ạ. Thanks cụ :D
Em thấy tệ

waterked

Xe đạp
Cụ Longnhi có thể nói chi tiết hơn được không, em xem website của bọn này thì thấy dáng sleek phết mà chưa sờ lần nào.
Có cụ nào dùng xi và kem dưỡng của woly chưa nhỉ? Cho em xin tí review với. Cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

mediro

Xe hơi

hoxuantu

Xe buýt
Cửa hàng JM là chính hãng mà giá khá cao :D
còn loác kia là ăn theo thôi cụ ơi :D, Loake có gia công ở VN, có thể người bán hàng làm cho bên gia công ;)
Dòng Loake mà gia công ở VN thì chất lượng cũng phình phường thôi ạ.

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com

xxmember

Xe máy
Giá này mà chơi Loác thì em thấy cũng hoang, vì chất lượng Loác so với British shoes cũng ở tầm thấp.
khổ nỗi chân em nhỏ, cỡ 23,5 cm mà cao có 1m6 mà mua giày thì nhiều lúc cỡ 38, 39 hoặc 6,5 với 6 nó rộng hẳn hoặc chật hẳn ấy
giày giờ ship về thuế, vận chuyển.. cũng đội thêm khoảng 30% nữa bác nhỉ

hoxuantu

Xe buýt
Trang loake.vn này là hình như họ nhập giày bên Anh về bán chứ ko phải giày gia công ở VN đâu. Nếu mà so giá web với giá bọn này bán thì nó lời tầm 1.5-2 củ trở lên cả. Tuy nhiên bác nào đến đó mua thì có cái lợi là thử được đôi nào vừa chân, ưng ý thì mua luôn, chứ order về thì rẻ hơn thật nhưng mất thời gian chờ đợi, với cả lỡ may ko vừa chân là lại phải bán thanh lí cũng tội. Tuy nhiên order và chờ đợi nó cũng có cái thú của nó, hi hi.

xxmember

Xe máy
Trang loake.vn này là hình như họ nhập giày bên Anh về bán chứ ko phải giày gia công ở VN đâu. Nếu mà so giá web với giá bọn này bán thì nó lời tầm 1.5-2 củ trở lên cả. Tuy nhiên bác nào đến đó mua thì có cái lợi là thử được đôi nào vừa chân, ưng ý thì mua luôn, chứ order về thì rẻ hơn thật nhưng mất thời gian chờ đợi, với cả lỡ may ko vừa chân là lại phải bán thanh lí cũng tội. Tuy nhiên order và chờ đợi nó cũng có cái thú của nó, hi hi.
Trong cái mục thanh toán của bọn này em thấy có phần order và chấp nhận lấy hàng sau khoảng 1 tháng sẽ được chiết khấu 20% tính ra thì cũng ổn đấy chư
à em mới có đứa em du học bên Anh, em có thể mua hàng bên đó như allen edmonds, chuyển về nhà đứa em rồi ship vê đây ko?? nếu làm theo cách đó thì nên gửi sao cho lách đ. thuế nhiều nhất, em gửi có 1 đôi giày có thể bóc mác, giá ra gửi theo dạng quà tặng được ko??? và gửi sao để tránh mất hàng bây giờ

Chỉnh sửa cuối:

longnhi81

Xe hơi
Trong cái mục thanh toán của bọn này em thấy có phần order và chấp nhận lấy hàng sau khoảng 1 tháng sẽ được chiết khấu 20% tính ra thì cũng ổn đấy chư
à em mới có đứa em du học bên Anh, em có thể mua hàng bên đó như allen edmonds, chuyển về nhà đứa em rồi ship vê đây ko?? nếu làm theo cách đó thì nên gửi sao cho lách đ. thuế nhiều nhất, em gửi có 1 đôi giày có thể bóc mác, giá ra gửi theo dạng quà tặng được ko??? và gửi sao để tránh mất hàng bây giờ
AE mua ở Usa tiện hơn chứ cụ, nhờ dv luôn cho lẹ. Không đáng bao nhiêu nhưng cụ an tâm, nguyên hộp.

vangnai

Xe hơi
Em vừa múc đôi này ở bên Loake.vn, nhìn ở ngoài cũng ổn, không khác hình trên web mấy, giá 5 củ 8 (mỗi tội kho hàng là nhà riêng nên nhìn hơi nản). Các cụ phán hộ em xem con Loác này có phải giày chính hãng không, hay là vừa bị ăn quả lừa?

PS: ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi cùi, các cụ thông cảm

hoxuantu

Xe buýt
Em vừa múc đôi này ở bên Loake.vn, nhìn ở ngoài cũng ổn, không khác hình trên web mấy, giá 5 củ 8 (mỗi tội kho hàng là nhà riêng nên nhìn hơi nản). Các cụ phán hộ em xem con Loác này có phải giày chính hãng không, hay là vừa bị ăn quả lừa?

PS: ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi cùi, các cụ thông cảm

Chúc mừng cụ, con này xịn đới. Con này giá mới là 209 bảng Anh. Em nghĩ cụ mua con này 5 củ 8 là hợp lí đấy, giá tương đương cụ rình hàng sale và ship về. Mấy con dòng 1880 của Loake thì thường sale ít, thấp nhất khoảng 250 đô nhưng thường rất hiếm.