Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

gaquay123

Xe tăng
Ống quần e 18.5, e là ai trên này có qtrọng j đâu cụ ơi. Chúng ta bàn luận về suit và shoes quan trọng hơn ^^.
Theo em thì ống này hơi bé, em mặc Khaki ống 19 đã thấy bé rồi! Ống bé quá em thấy trong rất "boys" chứ không "men"
Quần âu thì em thường 20-22cm, và tuỳ theo cách dựng. Có những quần ống 22cm mà em thấy cách dựng chuẩn nên dáng vẫn rất "đứng", ly rất nét! Quần của cụ ôm quá nên ly cũng "nhạt" đi thì phải!
Quần của cụ vải 100% wool chứ? Có lớp visco lót ở đùi không?

anhkhoaito

Đi bộ
E khoe bộ suit mới may, nói trước để các cụ ko chê vị trí khuy hơi cao hơn bt là e cố tình muốn như thế cho nó giống dáng suit của Kiton, Pal Zileri... ạ (áo 2 khuy thì vị trí khuy trên nằm chính giữa và chia đều khoảng cách từ khuy giữa đến gáy và từ khuy giữa xuống vạt áo). Còn lại thì các cụ cứ gạch đá thoải mái.

Button stance cao chưa phải vấn đề, mặc dù nó có thể gây ra vấn đề. Mà vấn đề ở chỗ áo Kiton có đặt stance cao thì khi button-up tà áo và eo ko bị bẹt ra như áo cụ, áo Dandy, mà nó rơi rất êm ái. Việc để lộ phần cà vạt và bụng sơ mi ra như thế đơn giản là thợ cắt chưa tới. Quả này Tom Ford cũng có đôi khi dính chứ phải ko. Lộ sơ mi hay cà vạt dưới button là cơ bản ko nên phạm phải.

Sao ban đầu cụ ko nhận mình là Dandy Bespoke mà cứ phải chối làm gì? muốn dc nhận xét khách quan hơn? nhưng vì sao lại nghĩ nếu nhận là bên đấy thì ko dc khách quan? Em cảm thấy cụ có vẻ thiếu tự tin với thương hiệu mình gầy dựng khi gặp phải các cụ có kinh nghiệm trên này chăng? Em thấy cụ kêu mình ko phải Dandy Bespoke mà là dân chụp ảnh và không hơn khách hàng thân thiết thấy buồn cười thôi.

Về giá và chất lượng thì em thấy Dandy của cụ tốt chứ không tệ. Có điều là đã treo Bespoke thì cũng nên hiểu như thế nào mới xứng đáng với Bespoke thôi. Còn thế nào là Bespoke và Bespoke của cụ tới đâu thì cứ hỏi các cụ trên này.

Chỉnh sửa cuối:

doomsday

Xe tải
Nếu có thể, em sẽ vote cho tất cả các cụ nào nhận xét về cái quần ống bé tí mà cụ Dandy đang mặc ở hình trên. Ống quần quá bé nên nó không che phủ giầy được, nó hạ không êm xuống mặt giầy, có hiện tượng nhăn và gẫy ống. Muốn không gẫy thì chỉ có mặc ngắn hơn nữa.
Nếu giải thích theo hướng sở thích cá nhân thì chả có gì phải bàn nữa.
Có điều nếu không còn là trẻ trâu thì không nên mặc bó quá như vậy. Nếu muốn ôm thì nên mặc legging của nữ cho nó hợp. Đây là wool và là suit thì nên đối xử với wool và suit theo cách phải làm đúng cách. Đấy là còn chưa nói đến việc nếu là dân văn phòng phải thường xuyên ngồi nó bó và khó chịu thế nào khi ngồi, chả nhẽ chân của cụ không có cọng lông chân nào?
Về button stance thì cụ trên kia đã nói cả rồi, rất chính xác. Tom Ford cắt cho Leonardo còn xấu thậm tệ chứ chả cứ danh tiếng ngon mà làm hàng đều tay (trong khi cắt cho James Bond thì lại ngon quá).
Em có lời khen về lưng áo bên cụ, làm ổn, ngay cả áo của em may cũng được điểm này.

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Thời trang đi cày nhé :)

CR-Vic

Xe container
VNimation: giầy Dutty đấy cụ! Mua tại Dutty Spain hè 2014 :D

lieugl

Xe tải
có cụ nào đã từng đi hay order giày hãng ecco cho em hỏi chân em 23,2 cm thì đi size 39 eu có vừa không ạ?tại em không hiểu cách tính size của hãng này lắm

Spike

Xe tăng
Công nhận là nhăn nheo nhanh cụ ạ! Da nó không tự phục hồi tốt như các hãng khác :D
TB có đề nghị anh VNimation gửi lại giày vào để bác ấy kiểm tra xem nhăn là do last hay do da để bác ấy điều chỉnh lại nhé. Khả năng cao là do bị rộng so với chân. Của em cũng nhăn nhưng mức độ ít hơn. :D
Anh nào đấy muốn recolor lại thì gửi luôn đê.

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
TB có đề nghị anh VNimation gửi lại giày vào để bác ấy kiểm tra xem nhăn là do last hay do da để bác ấy điều chỉnh lại nhé. Khả năng cao là do bị rộng so với chân. Của em cũng nhăn nhưng mức độ ít hơn. :D
Anh nào đấy muốn recolor lại thì gửi luôn đê.
Ah thế có câu trả lời rồi Spike! Nhét shoe tree thì nét căng, vào chân thì nhăn do bị rộng. Để kiếm cái lót thêm xem sao :)

mht2001

Xe đạp
E chụp riêng 2 đôi cho cụ ngắm:

Ngoài ra những thứ lặt vặt trong hộp bao gồm shoes tree, xi Saphir, hộp gỗ đựng giầy, cufflink, cà vạt len, bàn chải lông ngựa, shoes food mỡ hải cẩu, dung dịch làm sạch da lộn, shoes horn... các cụ có nhu cầu thì inbox e nhé:
Ý cụ là nhu cầu tất cả những thứ có trong ảnh của cụ hay sao ạ? Em đang quan tâm xi Saphir và shoes tree, shoes tree bằng gỗ tuyết tùng hay gỗ sồi vậy cụ?

sontung227

Xe tải
Cụ vào thử bọn này xem http://perludo.com/
Thấy bảo là của Lê Hiếu. Cháu mới mua 1 đôi oxford nâu 3 củ sale còn 2 củ đi ổn phết. Cơ mà giờ chắc hết sale rồi :D
e thấy có đôi boot trông cũng ổn, tính qua lấy nhưng chưa biết giá rổ tầm nào cụ nhỉ

Spike

Xe tăng
Dành cho bác nào muốn đặt giày.
Đặt chân mình lên tờ A4 (A3 hoặc A0 nếu chân bạn đủ to :D), dùng bút bi hoặc bút gì thì tùy, nghiêng góc 30 độ để vẽ lại vòng chân mình, như thế này này:
[/URL][/IMG]
Kết quả thì nên như thế này:
[/URL][/IMG]

Sau đó các bác lấy thước dây đo vòng quanh phần to nhất chân mình và phần mu để lấy thông số (nơi đo đã được đánh số). Đây là cách đơn giản nhất có thể chứ ngon nữa thì phải là tạo một cái last riêng theo đúng từng đường nét bàn chân mình (chắc giá rất cao, hoặc quan hệ đặc biệt). Em biết có đồng chí có cái last này mặc dù không thích shoes taste của bạn ấy.
Cheers.

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Dành cho bác nào muốn đặt giày.
Đặt chân mình lên tờ A4 (A3 hoặc A0 nếu chân bạn đủ to :D), dùng bút bi hoặc bút gì thì tùy, nghiêng góc 30 độ để vẽ lại vòng chân mình, như thế này này:
[/URL][/IMG]
Kết quả thì nên như thế này:
[/URL][/IMG]

Sau đó các bác lấy thước dây đo vòng quanh phần to nhất chân mình và phần mu để lấy thông số (nơi đo đã được đánh số). Đây là cách đơn giản nhất có thể chứ ngon nữa thì phải là tạo một cái last riêng theo đúng từng đường nét bàn chân mình (chắc giá rất cao, hoặc quan hệ đặc biệt). Em biết có đồng chí có cái last này mặc dù không thích shoes taste của bạn ấy.
Cheers.
Định ám chỉ giáo sư RMIT à :D.

anhkhoaito

Đi bộ
Các cụ không nên nhét miếng lót vào chân mà mang lâu ngày nhé. Nhét lâu ngày giày tự động bị nở/giãn ra thì đến khi ko nhét nữa chân mang vào sẽ rộng hơn xưa lun đấy.

Ai chỉ bậy vậy?

hoxuantu

Xe buýt
Ha ha, các cụ gạch đá ghê quá.