Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

mediro

Xe hơi
Lloyd ở dạng lửng lơ bên EU, chưa hẳn là hàng mass như Clark, Ecco ... lại không đủ là hàng quality để dùng ... nhưng về đến Hanoi giá lại lên trời, GYW mà giá trên 10 triệu :D, đúng nhự cụ oranges nói, theo em là không nên mua

Nobita

Xe hơi
Em đi Lloyd từ hồi sinh viên. Năm thứ 2, 3 gì đấy khi bắt đầu thực tập (bắt đầu gọi là đến công ty đi làm lon ton) thì cạch Lloyd @@
Cụ oranjes nói đúng, cụ duypq nên tiếp thu :)

Nobita

Xe hơi
giày tốt như này cụ ạ, chẳng mấy khi em lại khoe tí :D

nửa đêm em chụp flash, nhìn hơi bửn

đôi này em định thử đánh mix màu red + brown + black để thử xem có patina đẹp ko, em hỏi nhưng chưa cụ nào góp ý nên em vẫn run :-B

duypq

Xe tăng
Em đi Lloyd từ hồi sinh viên. Năm thứ 2, 3 gì đấy khi bắt đầu thực tập (bắt đầu gọi là đến công ty đi làm lon ton) thì cạch Lloyd @@
Cụ oranjes nói đúng, cụ duypq nên tiếp thu :)
Em vẫn đang lắng nghe mà cụ Nobita :(

dangngocanh.thp

Xe hơi
giày tốt như này cụ ạ, chẳng mấy khi em lại khoe tí :D

nửa đêm em chụp flash, nhìn hơi bửn

đôi này em định thử đánh mix màu red + brown + black để thử xem có patina đẹp ko, em hỏi nhưng chưa cụ nào góp ý nên em vẫn run :-B
Đôi dưới đẹp thật ạ. Không biết cụ rước em nó về thiệt hại như thế nào?

StepUp

Xe tăng
có thấy cộc đâu cụ, vừa chấm đốt ngón tay cái mà
áo phải che hết bàn toạ cụ ạ. tức là bằng với đũng quần. Chỗ trym ấy ạ =))

Half canvas thì em thấy đa phần thợ may VN đều may half canvas nhưng vải canvas thì lởm nên không có j đặc biệt. Về fitting 4 lần em thấy thừa, 2 lần là đủ rồi. Giá vải nếu mua ở VN mà wool 100% thì khoảng 1tr5/m, nên tầm 9tr là hơi đắt :D

Anh Dandy này lại còn khai trương London Savile Row nữa :)) vãi thật

Chỉnh sửa cuối:

dangngocanh.thp

Xe hơi
Fitting xong, sau bao ngày chờ đợi, hôm nay em lấy hàng thử, và mai em fải bê suit + sơ mi lên cho London Savile Row điều chỉnh, hazzzi
Lại vi vu Hải Phòng - Hà Nội :(

Chỉnh sửa cuối:

StepUp

Xe tăng
Fitting xong, sau bao ngày chờ đợi, hôm nay em lấy hàng thử, và mai em fải bê suit + sơ mi lên cho London Savile Row điều chỉnh, hazzzi
Lại vi vu Hải Phòng - Hà Nội :(
Sao thế cụ.

Cụ Gà quay vodka em về vụ canvas và fitting. Full/Half canvas không liên quan đến fitting cụ ạ. Fitting là để đảm bảo vừa vặn, còn full/half canvas hay fused là cách thợ may dựng suits :)

dangngocanh.thp

Xe hơi
Sao thế cụ.

Cụ Gà quay vodka em về vụ canvas và fitting. Full/Half canvas không liên quan đến fitting cụ ạ. Fitting là để đảm bảo vừa vặn, còn full/half canvas hay fused là cách thợ may dựng suits :)
Áo sơ mi tay dài quá cụ ạ. Quần phải lên gấu và bóp bụng 1cm nữa. Áo thì thiếu túi (chẳng là em muốn có thêm 1 cái túi nhỏ bên phải nữa); hôm fitting thấy thiếu, đã nhắc bác thợ rồi. Ai dè thành phẩm vẫn thiếu.

StepUp

Xe tăng
em thấy các cụ nêu cụ thể hết về suit rồi, còn khoản chất liệu làm sao để nhận biết wool 100% và hrose hair làm canvas thì làm sao biết như thế nào là xịn ah, e chỉ biết là nó may so le giữa lông ngựa và vải bông sợi lông ngựa thì rất mềm và đàn hôi tốt, trên youtube cũng có nói nhưng tiếng anh của em kém quá ko dịch hết nghĩa được
https://www.youtube.com/watch?v=Xoh59Dn0w98
http://www.ehow.com/how_6606006_tell-fabric-wool_.html#page=0

đây là cách check vải wool, còn vải canvas thì em chỉ biết là khi là bằng bàn là hơi thì nó co lại thôi :(

Mấy hôm nữa em sẽ order thử canvas về xem sao.

Vải canvas mà thợ của em may thưa hơn rất nhiều canvas em thấy trên mạng.

Chỉnh sửa cuối:

dangngocanh.thp

Xe hơi

Đây cụ ạ, mong các cụ góp ý ạ, ảnh em chụp hơi cùi :(

dangngocanh.thp

Xe hơi

Cụ coa thể giải thích cho e cách may bộ suit này để e giải thicha cho thằng thợ may ko. E thấy phần chữ V khá sâu và phần cúc dưới ngang thắt lưng, e thường thấy bọn thợ may may 2 cúc nó cứ cho cúc cao vống lên qua thắt lưng e thicha độ sâu của chữ v nó như thế này
Chắc phải hóng cao nhân cụ ạ. Bộ của em em chưa ưng ý lắm, phải ôm lên HN sửa lại :(

StepUp

Xe tăng

Cụ coa thể giải thích cho e cách may bộ suit này để e giải thicha cho thằng thợ may ko. E thấy phần chữ V khá sâu và phần cúc dưới ngang thắt lưng, e thường thấy bọn thợ may may 2 cúc nó cứ cho cúc cao vống lên qua thắt lưng e thicha độ sâu của chữ v nó như thế này
cụ nói với thợ là cúc thứ 2 không bao giờ đóng nên phải làm sao khi mặc không hở cà vạt ra. Thường cà vạt sẽ đến thắt lưng nên cúc thứ 2 cũng phải thấp hơn chút.

Chắc phải hóng cao nhân cụ ạ. Bộ của em em chưa ưng ý lắm, phải ôm lên HN sửa lại :(
quần may xấu quá cụ à, trông như skinny fit, dài nữa.
Áo sơ mi thì tay áo dài nên cụ mặc với suit phải kéo lên, thành ra nhìn tổng thể tay áo nhăn nhúm. cụ thử mặc với áo vừa hơn xem sao

longnhi81

Xe hơi
Bác nên may suits 2 màu Navy và Grey chứ không nên may màu đen
Màu đen thì hay dự đám tang thôi, không nên dùng cho Bussiness Man
Còn về bộ suit em thấy gấu quần may quá dài, nhìn rất lùm xùm, nên half-break, bác ốm quá may sát thế trông rất gày
Tay áo thì nên chạm ngay nấc xương ngay cổ tay, tay áo suit ngắn 1 chút thôi, tầm 3cm so với tay sơmi

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Em nghĩ là cụ nên hỏi ít thôi ạ, cụ nên mua và tự rút kinh nghiệm thì hơn. Hỏi cả ngày có ra được cái gì đâu. Đế này là dainite soles, gọi là đế cao su hỏng hết cả hình tượng. Cụ hỏi nhiều quá.

đôi này cao đế GY cao su thôi mà bác

Xuân Trường

Xe buýt
cụ nào có kinh nghiệm mua áo da của bọn massimo dutti không nhỉ?
em sợ order mà nhầm size quá

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
em chưa tìm được đôi ưng ý để thử thôi, đã làm 1 đôi herring về, còn thiếu một đôi da trơn bóng để đi thôi nhưng chưa kiếm được last nào vừa ý
Cụ cần đọc thêm về những thứ sau:

1. Da làm giày. Da bóng (patent leather) không mấy ai nó đi sx boots cả. Thường sẽ là full grain, pebble leather hoặc xịn nữa thì là shell cordovan. Last là một câu chuyện khác, mua tầm 20 đôi rồi hãy tìm hiểu về last.
2. Sole construction & sole types
3. Formal & casual shoes.