Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

Xuân Trường

Xe buýt
Cỡ người như cụ phải mặc size L của Massimo nhé! Cụ hạ được về 68kg như em thì có thể mặc Size M! Chật thì mang sang Chợ giời thanh lý chắc cũng nhanh :(
L thì em nghĩ rộng quá rồi. cụ nào có áo da của bọn nó cho em thử nhờ cái được ko :(

Hị hị, em không thích so sánh với Dutti cụ ạ.
dạ năm ngoái em thanh lí lỗ 2 cái. 1 cái bán được 22tr, 1 cái bán được 25tr. lỗ quả đó gần 10tr

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
L thì em nghĩ rộng quá rồi. cụ nào có áo da của bọn nó cho em thử nhờ cái được ko :(

dạ năm ngoái em thanh lí lỗ 2 cái. 1 cái bán được 22tr, 1 cái bán được 25tr. lỗ quả đó gần 10tr
Vâng, cụ cứ tiếp tục vui với Dutti đi ạ. Mỗi người một gout mà cụ.

StepUp

Xe tăng

Em cho là áo suit cũng hơi dài 1 xíu cụ nhỉ. Nản quá đi?
Như này thì ko xứng với từ bespoke và số tiền bỏ ra rồi :(
cúc áo đầu tiên cao quá xá :( nhìn như suit 3 cúc ấy ạ.

Mà em thấy quần của cụ mặc cứ xấu xấu làm sao. Chân em ngắn tũn, cao có 1m65 mà quần ko đến nỗi như này đâu ạ.

mấy hôm nữa em mặc show bộ lởm của em các cụ chém
xem sao. Dạo này nóng quá

Chỉnh sửa cuối:

flowvn

Xe đạp
Em nói thật cụ đừng để bụng.
May mà thế này thì đập vào mặt bạn may đi rồi lấy tiền đi về cho đỡ mệt đầu cụ ạ.

oliu

Xe buýt
Dutti em cũng không thích đơn giản vì nó bị đóng đinh với quan niệm chuyên sử dụng khu vực lao động giá rẻ để hạ giá thành sản phẩm, thà rằng cứ như anh em nó là Zara chứ MD thì giá không thấp mà chất không cao nên bảo sao em không thích.

oranje

Xe tải
Website
oranjehh.com
Dutti em cũng không thích đơn giản vì nó bị đóng đinh với quan niệm chuyên sử dụng khu vực lao động giá rẻ để hạ giá thành sản phẩm, thà rằng cứ như anh em nó là Zara chứ MD thì giá không thấp mà chất không cao nên bảo sao em không thích.
Cái này em đồng ý với cụ.

gaquay123

Xe tăng
Em thấy dạo này Dutti nó Made in Spain với Made in Portugal nhiều lên rồi đấy chứ! Formal Shirt thì toàn Italy Cotton, Casual Shirt thì những mẫu nào đắt đắt sẽ là Italy Cotton! Made in China và India dạo này ít rồi!
Có Jacket thì vẫn còn Made in Vietnam thật!

Giầy thì cũng chỉ còn 1-2 mẫu Made in India, quay về Spain với Portugal hết rồi! Dân chúng nó thất nghiệp nhiều quá!
Cùng phân khúc với nhau, em thấy Dutti còn chất hơn và đúng giá trị hơn Banana, Jcrew, Bonobos, hay Club Monaco nhiều!

CR-Vic

Xe container
mải ngắm hai quả bưởi Diễn thì cứ nhận chứ sao lại TTP với cả anh Jonathan làm gì nhỉ :))

Em ý hả hê với cái TTP của cụ ghê quá, em mặt dán vào ipad đọc quả comment thế là accident luôn, đền em cái Dutti đi, em chưa có cái nào :))

CR-Vic

Xe container
cụ phải thấy đó là bình thường thì mới bàn luận được với các cụ ăn chơi đấy nhé :D

Sao các cụ có thể cười được nhỉ. Em ko biết thì e nói với ngôn ngữ đơn giản, các cụ đáng nhẽ ta fai giải thích cặn kẽ để trình độ thời trang của mọi người nói chung và em noia tiêng lên cao. Nếu là e e sẽ giải thích hết để mọi người cùng tiến bộ, khi cầu tăng ắt sẽ có cung, thợ may và thợ đóng giầy sẽ gai theo xu hướng mà trau đôi kiến thức. Các cụ cậy các cụ có tiền nên đặt hàng chục đôi về để kiểm nghiệm, bản thân e tiền ít chỉ khi nào chắc chắn e mới mua. Các cụ thích fai đi order mãi thế ah?

gaquay123

Xe tăng
mải ngắm hai quả bưởi Diễn thì cứ nhận chứ sao lại TTP với cả anh Jonathan làm gì nhỉ :))
Topic Moon ở đâu đấy cụ? Em ghé thăm 1 tý, dạo này vào OF thấy cứ bình bình, ko có gì mới, chán :P

oliu

Xe buýt
Em thấy dạo này Dutti nó Made in Spain với Made in Portugal nhiều lên rồi đấy chứ! Formal Shirt thì toàn Italy Cotton, Casual Shirt thì những mẫu nào đắt đắt sẽ là Italy Cotton! Made in China và India dạo này ít rồi!
Có Jacket thì vẫn còn Made in Vietnam thật!

Giầy thì cũng chỉ còn 1-2 mẫu Made in India, quay về Spain với Portugal hết rồi! Dân chúng nó thất nghiệp nhiều quá!
Cùng phân khúc với nhau, em thấy Dutti còn chất hơn và đúng giá trị hơn Banana, Jcrew, Bonobos, hay Club Monaco nhiều!
Trừ top 10 còn em thích mua giầy của thằng chỉ làm giầy, áo của thằng làm áo, dùng nike golf để cuốc đất chứ không chơi kiểu cụ Vic mặc BR cuốc đất dù cụ ý đi S500 có thằng lái thì em vẫn không thấy sang trọng hơn :))

oranje

Xe tải
Website
oranjehh.com
Này thì boots collection cách đây 2 năm :D. Thực ra đến giờ thì em cũng chỉ bổ sung được thêm 1 đôi Tod's, 1 đôi Ksubi, 3 đôi Santoni, 1 đôi Barrett, 1 đôi Maurizi, 2 đôi Grenson vào cái đống kia thôi chứ mấy :D.

binhke

Xe buýt
Này thì boots collection cách đây 2 năm :D. Thực ra đến giờ thì em cũng chỉ bổ sung được thêm 1 đôi Tod's, 1 đôi Ksubi, 3 đôi Santoni, 1 đôi Barrett, 1 đôi Maurizi, 2 đôi Grenson vào cái đống kia thôi chứ mấy :D.

toàn đôi đẹp cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Xuân Trường

Xe buýt
Cỡ người như cụ phải mặc size L của Massimo nhé! Cụ hạ được về 68kg như em thì có thể mặc Size M! Chật thì mang sang Chợ giời thanh lý chắc cũng nhanh :(
Hị hị, em không thích so sánh với Dutti cụ ạ.
Cụ bán cái gì mà hàng chục thế. Còn cái nào ko để cho e
áo da burberry cụ ạ. năm ngoái em mua 1 cái size S ( vì em mặc sơ mi bọn nó size S ) nhưng bị chật, em lại mua 1 cái size M về vẫn bị chật ngực mà dài vừa đủ hết rồi lại phải bán.
đợt này muốn mua cái áo da của bọn massimo mà ko biết cấu hình ra sao cả. mua về bán vậy lỗ kinh lắm

acura_hoankiem

Xe hơi
Em mua được mấy cái áo sơ mi mỗi tội tay áo dài quá thể đáng. Các cụ chỉ em chỗ sửa tay áo ngắn lại mà không mất form áo, thanks các cụ.