Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

printer05

Xe điện
Em mong các cụ am hiểu về giầy giải ngố giúp em với, em đã post rồi mà chả thấy cụ nào giúp.

Em được tặng đôi giầy hiệu Mirko Ciccioli, nhưng em không biết về hãng này, có cụ nào biết về hãng này giải ngố giúp em vơi. Đôi của em trông gần giống thế này nhưng là mầu nâu xẫm http://www.ebay.com/itm/New-2013-Mir...item233b4f32c9

Đây em vừa tìm được 1 đôi giống hệt.

Chỉnh sửa cuối:

gaquay123

Xe tăng
bác lắm giầy thế đi sao hết
Mục tiêu của em là tầm 12 đôi, giờ em có tầm 9 đôi rồi! Vẫn còn thiếu mấy đôi quan trọng nữa! Vẫn chưa là gì so với các cụ nhà Mặc đẹp :-$
Cụ mà mua quần Âu bằng vải Wool thì cứ xác định là tầm 150$ trở lên với ra hồn, sale thì cố gắng lắm cũng phải 60-70$
Quần âu cotton thì mặc chán lắm, là khó phẳng mà dễ bắt bụi, bắt bẩn! Quần cotton vải của Italy mills thì đỡ hơn!
Một số hãng thường pha một ít Poly với vải Wool để tăng độ bền và giảm độ nhàu em thấy cũng OK. Poly càng nhiều thì giá càng rẻ, nhưng chất lượng càng kém!
Còn 1 thể loại quần âu giặt không cần là nữa Poly pha Rayon, mặc mùa hè thì tạm được, còn mùa đông tích điện thì "hút" sợi và lông chó mèo lắm :))

Chỉnh sửa cuối:

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Kính râm thì anh Bond đeo Tom Ford, anh Tony Stark đeo Oliver Peoples. Và chất lượng kính của Tom Ford hay Oliver Peoples chắc không thua Maui Jim, cá nhân em thấy Maui Jim xấu :D. Nếu phải chọn ngoài Tom Ford và Oliver Peoples thì em đeo Persol, đây là con em thường xuyên đeo nhất :D.

Ray Ban mà thi đập nhau với em Persol này thì thua là cái chắc :D.

gaquay123

Xe tăng
Em khoe đôi Septieme Largeur đế Goodyear welted phát, em mới xách về hôm thứ 5 vừa rồi! Hơi chật mới đau ~X(

longnhi81

Xe hơi
Bọn này có rất nhiều đôi đẹp, đáng tiếc là cụ lại không chọn :D.
E thấy bọn này có dòng để đánh patina rất đẹp, Ở SG em thấy có vài cụ chuyên gia tìm hiểu và đánh Patina DIY nên thấy họ hay order về để đánh :D

longnhi81

Xe hơi
Em khoe đôi Septieme Largeur đế Goodyear welted phát, em mới xách về hôm thứ 5 vừa rồi! Hơi chật mới đau ~X(

Cụ mang regular số bao nhiêu, em cũng tính order 1 đôi nhưng cụ bảo chật nên em không biết có nên order đôi lớn hơn 1 số không ???
Cá nhân em lại bị cuồng Double Monk-Strap.

Xuân Trường

Xe buýt
Haiz, chắc taste của em nhà quê, nhưng em thấy mấy cái mẫu shirt của Burberry chả đẹp đếch gì mà bán toàn 200-300$ một cái! Hay là tại bọn này toàn dùng mẫu "cò hương" nên trông xấu quá nhỉ? 8-}

Burberry cũng tham: Shirt thì gia công tại Hong Kong, Polo thì tại Thailand mà chém ác quá! Chất vải các cụ có biết Burberry nó mills riêng không, hay lại đi mua?
Shirt vải Italia, gia công tại Châu Âu em còn thấy rẻ hơn nhiều :P

Burberry nói chung em thấy chỉ dành cho Boys. Còn Men thì phải thế này em thấy mới chuẩn :D

con burberry cụ show mặc mát mà cụ, nó là vải pha lanh mặc rất thích. em cũng đang bán 1 con như cụ show luôn.
mẫu brit thì nó trẻ trung, cụ ngắm mẫu london ấy nó mới lịch sự men lỳ

ds2k

Xe hơi
Các cụ ăn mặc đẹp thật. Em đánh dấu để ngâm cứu dần.

longnhi81

Xe hơi
Xl các cụ em xin chuyển sang áo da một chút. Có cụ nào biết sp nào chăm sóc da cho áo jacket da ko. E đang order chiếc áo của massimo về.
Cụ amazon Chamberlain's Leathermilk nhé :) mua chai no.1 no.2 để làm sạch và dưỡng ẩm, chai no.3 là chống nước đi trời mưa, nguyên kit 1,2,3 khoản $49,95

longnhi81

Xe hơi
Voka cho cụ. E thấy có 5 lọ. Mua chính hang. Thì e vẫn khoái hơn làm luôn cả 5 lọ :))
Em không nhớ chai no.4 và no.5 là tác dụng gì?? chỉ nhớ là dùng lau chùi vật dụng bằng đồ da trong nhà và các vật da trên xe hơi :)
Chúc cụ vui với món đồ nhỏ nhé :)

Paint

Xe tải
Xuân Trường nói:
e cũng chưa dùng cái này tại giày hầu như dùng tầm 3 tháng là em đem bảo dưỡng các thứ. cụ cho em hỏi cái lọ kia dùng như nào thì hợp ạ
Lọ shoe cream này công dụng chính là dưỡng da, đánh bóng và giúp làm tươi màu da. Mức độ làm tươi màu da càng tốt nếu cụ chọn màu của shoe cream tương đồng với màu giày của cụ. Nếu không có màu tương ứng cụ có thể chọn loại neutral dùng chung cho các màu da. Mời cụ tham khảo ở đây ạ
http://woly.vn/kem-duong-da-shoe-cream.html

Nobita

Xe hơi
Em định xúc 1 đôi Meermin đang tìm 2 cụ nữa để thành 3 đôi share ship cho rẻ! Các cụ lưu ý ship trực tiếp về Việt Nam, sẽ được giảm 21% thuế VAT nhé!
Cụ đã mua chưa cho em theo với, em chưa có đôi Meermin nào nên cũng muốn thử :)

Nobita

Xe hơi
tiện thể em khoe tí :(|)

đôi này casual

cái này evening dress

đây business ạ

holiday thì dùng cái này

đôi này em rất thích! gần chục niên rồi ạ \m/

đôi này nhanh gọn slip on