Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

CR-Vic

Xe container
Tuần trước em ghé cả Meermin Boutique tại Madrid lẫn John Lobb Paris thì phải công nhận Meermin họ làm giầy tốt với giá rất hợp lý (đặc biệt dòng GY hand-welted loanh quanh 300€ trở xuống. Trong khi đó JL thì đắt quá mà trông nó cứ ẻo ẻo thế nào ý! :)

Tiếc là em không mua đôi Meermin nào vì nghĩ mình nhiều giầy quá :D

tikent

Xe hơi
64/4 Trần Huy Liệu, P.12, Q.Phú Nhuận, Ho Chi Minh
Chuẩn vụ mông và đùi. Bác biết mua quần kaki ở đâu chất lượng ko? Bỏ qua order nhé.
Em ko rành các shop chỗ cụ có bán những brand gì. Nhưng favorite brands cho quần khaki của em là Dockers, Dsquared2, và Esprit. Cụ cứ thử quần của bọn này. Lúc trước shop em có vài mẫu khaki Dsquared nhưng bây giờ sold out hết rồi :D

Tiện nói về quần e muốn hỏi các bác chút về quần của bọn massimo dutti này sao nó mặc phần đầu gối ko bị nhăn lại và gẫy khúc nó thẳng từ trên xuống dưới luôn

Cả kiểu của anh bond luôn
Quần jeans thì nó ko bị nhăn ở đầu gối, nhưng quần khaki thì đều bị nhăn cả cụ à, mà nhăn sau gối nhiều hơn trước gối nữa. Quần của anh Bond cũng bị nhăn đấy thôi ;) Cụ chịu khó mỗi lần mặc lại ủi lại là đc.

StepUp

Xe tăng
Em ko rành các shop chỗ cụ có bán những brand gì. Nhưng favorite brands cho quần khaki của em là Dockers, Dsquared2, và Esprit. Cụ cứ thử quần của bọn này. Lúc trước shop em có vài mẫu khaki Dsquared nhưng bây giờ sold out hết rồi :D

Quần jeans thì nó ko bị nhăn ở đầu gối, nhưng quần khaki thì đều bị nhăn cả cụ à, mà nhăn sau gối nhiều hơn trước gối nữa. Quần của anh Bond cũng bị nhăn đấy thôi ;) Cụ chịu khó mỗi lần mặc lại ủi lại là đc.
Không hẳn đâu cụ, trùng gối là do may là chính chứ không phải do loại quần đâu ạ.

StepUp

Xe tăng

longnhi81

Xe hơi

Cái này thì sao cụ
Còn việt nam mà mặc thì nó sẽ ra như thế này bên bâi đầu gối bị hõm vào chứ ko thẳng tuột như mẫu
Cái này do dáng người và dáng quần cụ ạ :)
Cụ chỉ cần mua dáng taper và cắt ngắn ngay mắt cá, không quá ôm thì ok nhé.

tikent

Xe hơi
64/4 Trần Huy Liệu, P.12, Q.Phú Nhuận, Ho Chi Minh
Cái này do dáng người và dáng quần cụ ạ :)
Cụ chỉ cần mua dáng taper và cắt ngắn ngay mắt cá, không quá ôm thì ok nhé.
Đúng thế. Cái bị hõm ở đầu gối là do quần dài quá mắt cá chân và ống bên dưới ko tapered lại.

Nhưng cái mà cụ thấy ko nhăn đấy là do nó mới đc là phẳng phiu, mặc vào cái chụp ảnh ngay. Chứ cụ mặc 1 ngày thì vải quần khaki hầu hết đều nhăn sau gối tất, mỗi lần mặc em phải là nhanh lại. Phụ thuộc chất liệu vải nhiều lắm cụ, như vải jeans và vải quần tây thì ít nhăn hơn nhiều.

Lavande

Xe điện
Đầu tháng vừa rồi qua lại Sing e xách về 2 đôi này ạ :)

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Sự nghiệp thời trang còn gian nan mà túi tiền thì eo hẹp em ko dám order nhiều vì sợ ko vừa, bao nhiêu đôi đẹp muốn mua mà chỉ đành lòng ngồi ngắm, mong các cụ có kinh nghiệm order có thể khai sáng giúp em ước mơ của em mới thành sự thật được. Giờ e chỉ băn khoăn mỗi vụ cỡ giầy. Chân em dài 25cm, rộng 10cm. Ko biết nên order cỡ kiểu gì. Mong cụ doom với cụ gà hiển linh giúp e vụ này với
Hôm nào cụ qua em em cho xỏ thử :D.

gaquay123

Xe tăng
Sự nghiệp thời trang còn gian nan mà túi tiền thì eo hẹp em ko dám order nhiều vì sợ ko vừa, bao nhiêu đôi đẹp muốn mua mà chỉ đành lòng ngồi ngắm, mong các cụ có kinh nghiệm order có thể khai sáng giúp em ước mơ của em mới thành sự thật được. Giờ e chỉ băn khoăn mỗi vụ cỡ giầy. Chân em dài 25cm, rộng 10cm. Ko biết nên order cỡ kiểu gì. Mong cụ doom với cụ gà hiển linh giúp e vụ này với
Size số mỗi hãng nó lại quy định một kiểu khác nhau, mỗi last giầy của mỗi hãng nó cũng lại khác nhau, cụ mua hãng nào thì cứ vào Size Chart hay Size Guide của nó đọc rồi mua thôi! Chân em dài 25,8cm, rộng 9,8 cm thường đi giày Size 8 D(M) của US hay 41EU, hoặc 7-7,5UK.
Phiên sang chân cụ, em nghĩ chân cụ tầm 7-7,5 (E) US hoặc 40EU hoặc 6,5-7UK

Thông thường em thấy các hãng của Spain, UK, US thường True to Size còn các hãng của Italia thường Run large nên ngoài Size Chart của hãng (không phải hãng nào cũng quy ra cm) cụ nên hỏi cả anh Google xem Review ở các diễn đàn như thế nào cho chắc! Cụ có thích giầy của hãng nào cụ thể không?

gaquay123

Xe tăng
Cụ xắp xếp lịch đi để e đến yết kiến. Nhưng e thấy những đôi chỉ có fit E. Trong khi phải fit F mới vừa thì lại fai tăng size lên để vừa chiều rộng, nên em ko nghĩ giầy nào cũng một size được
Nói chung nên xác định là mua về không vừa phải sang chợ giời thanh lý vài lần mới chuẩn! Em vừa xách con boat shoes của AE về, bị Run small 1 chút (AE thường được đánh giá là True to Size), chắc đi một thời gian sẽ Break in!
Em còn bị 1 lần xách liền 4 đôi Samuel Windsor bị chật, sang Chợ giời nhượng lại cho các cụ khác mãi mới xong! :))

Chỉnh sửa cuối:

gaquay123

Xe tăng
Haiz, chắc taste của em nhà quê, nhưng em thấy mấy cái mẫu shirt của Burberry chả đẹp đếch gì mà bán toàn 200-300$ một cái! Hay là tại bọn này toàn dùng mẫu "cò hương" nên trông xấu quá nhỉ? 8-}

Burberry cũng tham: Shirt thì gia công tại Hong Kong, Polo thì tại Thailand mà chém ác quá! Chất vải các cụ có biết Burberry nó mills riêng không, hay lại đi mua?
Shirt vải Italia, gia công tại Châu Âu em còn thấy rẻ hơn nhiều :P

Burberry nói chung em thấy chỉ dành cho Boys. Còn Men thì phải thế này em thấy mới chuẩn :D

gaquay123

Xe tăng
Em ko thích giầy cụ thể hãng nào. Mới bắt đầu order dôi của herring shoes. Theo các cụ ở đây hướng dẫn thì chỉ có đế da goodyear là em mua. Đôi e mua là boot da lộn goodyear size 6 uk. 155 sale 77,5. Bác đi hãng này chưa cho nhận xét với
Đôi của cụ là đôi này phải không? Tiếc là em chưa có đôi UK nào :-w

Nói chung không phải cứ Goodyear là đế da, như mấy đôi này Goodyear nhưng đế Rubber này cụ:

oliu

Xe buýt
@cụ gà: mua giầy, áo mà theo size chart của hãng thì họa may mới có cái vừa, cứ phải thử, ở đây nhiều kinh nghiệm như Oranjes (T) em cũng tin là được cái ưng ý cũng trầy trật. Còn Bur shirt mặc hay lắm, không phí 200usd đâu ;)

billabong2809

Xe hơi
Size số mỗi hãng nó lại quy định một kiểu khác nhau, mỗi last giầy của mỗi hãng nó cũng lại khác nhau, cụ mua hãng nào thì cứ vào Size Chart hay Size Guide của nó đọc rồi mua thôi! Chân em dài 25,8cm, rộng 9,8 cm thường đi giày Size 8 D(M) của US hay 41EU, hoặc 7-7,5UK.
Phiên sang chân cụ, em nghĩ chân cụ tầm 7-7,5 (E) US hoặc 40EU hoặc 6,5-7UK

Thông thường em thấy các hãng của Spain, UK, US thường True to Size còn các hãng của Italia thường Run large nên ngoài Size Chart của hãng (không phải hãng nào cũng quy ra cm) cụ nên hỏi cả anh Google xem Review ở các diễn đàn như thế nào cho chắc! Cụ có thích giầy của hãng nào cụ thể không?
Cụ đúng size chân em, cụ có thanh lý đồ gì ới em với nhé :D

oranje

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
oranjehh.com
Các cụ thích ngồi xem voi nhỉ, em là cứ thích là phải nhích luôn, size chart tính sau :D. Ví dụ như em vừa blind buy con này đây, tuy nhiên giờ thì nó chỉ có fit chân em một cách khít khìn khịt thôi.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Cháu vừa may 1 bộ mất 5 củ ở bọn Dandy Tràng Thi. May xong mua cái bực mình vào người. Cái chỗ khuy áo nó cứ nhăn nhúm lại. Cháu bảo lão thợ may thì lão ấy lại kêu kiểu nó phải thế. Chán chả buồn chết, trả tiền cầm áo đi về. Và bây giờ cháu đành tìm phải tìm chỗ để may bộ khác @@ Ngân sách thì chắc cũng sêm sêm tầm đấy thôi ạ. Cụ có địa chỉ nào tuyệt vời ông mặt trời không ạ :D
Em hóng tí, kiểu nó phải thế=))

longnhi81

Xe hơi
Các cụ ới! Các cụ có biết reailer nào ở U.S có bán đồ ở Saphir không ạ :) Có 1 chút trục trặc nên e k dùng dịch vu mua hộ ở UK được, mà US e search mãi không ra nỗi Saphir ai bán cả :)
EM đội ơn các cụ.