Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

billabong2809

Xe hơi
Hiện thời em liệt kê mấy nơi cụ có thể sửa nếu như không kiếm được hàng may suit nào sẵn sàng sửa cho cụ dịp này:
1. Nhà Dũng Bình trên phố hàng Trống, đi dọc theo phố từ phía Hàng Gai lại thì nó nằm bên tay trái. Đi khoảng 400m thì sẽ thấy có 1 cửa hàng bán các loại dầu gội, son, xịt nách, keo bọt v.v... Cửa hàng này có 1 cái biển nền đỏ, đề chữ Mỹ phẩm to đùng. Cạnh cửa hàng có 1 cái ngõ bé tí, chỉ 1 người dắt xe đạp di vừa. Đi vào trong ngõ độ 15m, đến cái cầu thang đầu tiên (cũng bé tí) bên tay trái thì lên tầng 2, có 1 nhà cửa có chữ Dũng Bình thì chính là nhà này.
2. Thủy chuyên sửa đồ ở Đặng Văn Ngữ: em chưa sửa nhà này nhưng hồi lâu đọc trên này có cụ nào đó bảo mua cái áo Zara sửa mất 2 củ (trong khi cái áo chưa đến giá đó) thì em đánh giá nhà này thiếu đạo đức nghề nghiệp. Chỉ vì tay nghề mà bắt bí người sửa, em sẽ không bao giờ sửa ở đây (mà MK, nó tháo cái áo từ vai ra mà sửa được thì chắc khó tính như em éo dám sửa).
3. Số 66 Triệu Việt Vương: thợ có thể sửa được nhưng phải dặn bà chủ cẩn thận, tiền công thì tùy. Em thấy dạo này nhà này cũng tranh thủ nâng giá vô tội vạ, kiếm chác mất đạo đức.
Theo em thì cụ cứ thử các nhà may trước đi. Nếu có thời gian, đến nhà may Công Hoạt ở Khương Trung (gần Royal City).
Anh này mềm mỏng nhẹ nhàng, có thể nhận của cụ đấy, anh ấy cũng không phải dạng nhà may kiêu kì, ham tiền quá lắm đâu, em thấy vẫn giúp đỡ nhiệt tình (thậm chí không công) cho cả khách chưa may tại tiệm anh ấy bao giờ.
Chúc cụ may mắn.
Thanks bác nhiệt tình quá, em sẽ thử xem sao, có kết quả sẽ review các bác :D

billabong2809

Xe hơi
Lôi lên phát, các bác cho em hỏi mua lót giày thì có chỗ nào bán loại tốt tốt chút ko :)

CR-Vic

Xe container
Em đã mua được xi trắng để đánh giầy rồi :)) mua ở Aldo, xi nước nhập khẩu Canada cơ đấy :D

Hôm boxing day em làm được 2 đôi quá đẹp, Johnston & Murphy Signature Series ankle boot đẹp nõn $105.00 50% off và 1 đôi Hugo Boss $80.00 , 75% off, mua để ngắm là chính thế mà vẫn thích mua hehehe. Lúc nào rảnh em up ảnh khoe các cụ nhá.:D

Tran Thanh Tung

Xe điện
Hiện thời em liệt kê mấy nơi cụ có thể sửa nếu như không kiếm được hàng may suit nào sẵn sàng sửa cho cụ dịp này:
1.
2. Thủy chuyên sửa đồ ở Đặng Văn Ngữ: em chưa sửa nhà này nhưng hồi lâu đọc trên này có cụ nào đó bảo mua cái áo Zara sửa mất 2 củ (trong khi cái áo chưa đến giá đó) thì em đánh giá nhà này thiếu đạo đức nghề nghiệp. Chỉ vì tay nghề mà bắt bí người sửa, em sẽ không bao giờ sửa ở đây (mà MK, nó tháo cái áo từ vai ra mà sửa được thì chắc khó tính như em éo dám sửa).
3. Chúc cụ may mắn.
Nhà Thủy 19 Đặng Văn Ngữ này em hay cắt tay áo sơmi ở đây. Em thấy làm ổn. Còn sửa áo vest thì em không biết

Tran Thanh Tung

Xe điện
Em may ở ngõ 375 đường Trường Chinh. Đi vào ngõ 15m, rẽ phải sẽ gặp 1 hiệu may nữ nhỏ không có biển hiệu nếu em nhớ không nhầm. Anh chủ tên là Thành, chuyên may đồ nữ nhưng những thứ anh ấy biết về đồ nam cũng ổn. Nếu cụ may lần đầu mà chưa đủ trình để phân tích 1 bộ suit cho anh ấy thì tốt nhất mang theo mẫu. Anh ấy chỉ cắt thôi còn không may, thợ may của anh ấy người Huế.
Có thể cụ sẽ không thích tiệm như vậy.
Tiệm được cho là may tốt theo mấy ông tathy thì là Đức Nguyễn Hữu Huân và Đức Nhuận Hàng Dầu, ngoài ra còn Thành ở số 7 Ngõ Bà Triệu.
Năm 2008 em may 1 bộ suit (để mặc đám cưới) ở nhà may Đức - Nguyễn Hữu Huân, giá 5tr (em chọn vải tốt)
Đến giờ e vẫn mặc và là bộ đẹp nhất em có. Đường may nét, chuẩn, may dáng khá "bay" nhìn nhẹ nhàng hiện đại.

Giờ lâu không may, chả biết giá rổ ra sao.

Spike

Xe tăng
Năm 2008 em may 1 bộ suit (để mặc đám cưới) ở nhà may Đức - Nguyễn Hữu Huân, giá 5tr (em chọn vải tốt)
Đến giờ e vẫn mặc và là bộ đẹp nhất em có. Đường may nét, chuẩn, may dáng khá "bay" nhìn nhẹ nhàng hiện đại.

Giờ lâu không may, chả biết giá rổ ra sao.
Quái nhỉ, bác Tùng này y hệt em, may bộ cưới ở đấy cũng 2008 luôn, *** mặc cưới đứa éo nào cũng khen, chắc tại mềnh cũng ngon cơ =)). Ông em cùng phòng cưới vợ lôi luôn cả bố vợ, bố đẻ đến may vì ấn tượng với bộ của em. Sau đấy em còn làm một bộ nữa nhưng lần may thứ 2 thì nó cho em quả tay bị dài, em bảo sửa các bác biết nó sửa thế nào không? Functional buttons nó đem nó cắt *** từ dưới lên cuối cùng khoảng cách từ mép tay áo đến button còn khoảng 1cm. Chán luôn.

Nhưng nói thật là em vẫn hợp với dáng áo nhà ấy, nó may cái áo nhẹ nhàng, form đẹp trong tầm tiền của em. Chắc năm nay lại đâm đầu về đấy sau khi thử các nơi thấy chán quá. Giá thì giờ bác Tùng cứ cộng thêm khoảng 2 củ nữa để về cái chất lượng 2008.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Quái nhỉ, bác Tùng này y hệt em, may bộ cưới ở đấy cũng 2008 luôn, *** mặc cưới đứa éo nào cũng khen, chắc tại mềnh cũng ngon cơ =)). Ông em cùng phòng cưới vợ lôi luôn cả bố vợ, bố đẻ đến may vì ấn tượng với bộ của em. Sau đấy em còn làm một bộ nữa nhưng lần may thứ 2 thì nó cho em quả tay bị dài, em bảo sửa các bác biết nó sửa thế nào không? Functional buttons nó đem nó cắt *** từ dưới lên cuối cùng khoảng cách từ mép tay áo đến button còn khoảng 1cm. Chán luôn.

Nhưng nói thật là em vẫn hợp với dáng áo nhà ấy, nó may cái áo nhẹ nhàng, form đẹp trong tầm tiền của em. Chắc năm nay lại đâm đầu về đấy sau khi thử các nơi thấy chán quá. Giá thì giờ bác Tùng cứ cộng thêm khoảng 2 củ nữa để về cái chất lượng 2008.
Hôm em may là a chủ người Đà nẵng (hay Huế) gì đó trực tiếp đo, sau 1 tuần gọi em lên thử áo.
E dự giờ phải 8-10 củ thì mới được bộ ngon lành như hồi 2008 :)

E cao 1.65m thôi mà may xong mặc ai cũng khen mặc áo đẹp.

Spike

Xe tăng
Hôm em may là a chủ người Đà nẵng (hay Huế) gì đó trực tiếp đo, sau 1 tuần gọi em lên thử áo.
E dự giờ phải 8-10 củ thì mới được bộ ngon lành như hồi 2008 :)

E cao 1.65m thôi mà may xong mặc ai cũng khen mặc áo đẹp.
He he, thế bây giờ khác rồi. Đo, ừ vẫn là 2 bố ấy đo. Xong, cho bác mặc một cái áo đã may nháp theo đúng dáng áo bác chọn. Done bước 2, mấy tuần sau bác đến lấy áo luôn, mặc luôn không sửa chữa gì nữa. Công nghiệp vãi lái

oliu

Xe buýt

Người ngon thì rít may sẵn, em từ lâu lắm không dám may đo vì rủi ro tay nghề rất cao

Spike

Xe tăng
Em fun tí ấy mà bác Liu, e gầy bủ mợ. RTW em sợ dính dài tay lắm nên ko dám liều. Hình như bọn châu Âu nó may suit ko như bọn Mỹ là có S/R/L hay sao phải ko bác? Em chỉ vừa đc với 36S thôi.

CR-Vic

Xe container
Hôm nọ em đang đi loanh quanh khu Tô Ngọc Vân - Đặng Thai Mai thì thấy có hiệu may Tailoirst thấy bảo của Nhật nhận may đo dùng vải Zegna là đắt nhất - nhìn dáng may cũng đẹp và chỉn chu lắm!

oliu

Xe buýt
Em fun tí ấy mà bác Liu, e gầy bủ mợ. RTW em sợ dính dài tay lắm nên ko dám liều. Hình như bọn châu Âu nó may suit ko như bọn Mỹ là có S/R/L hay sao phải ko bác? Em chỉ vừa đc với 36S thôi.

Sizing thì cao thủ cũng tèo nếu không thử, cùng một thương hiệu thì lúc dài lúc ngắn điên tiết lắm, em mua được cái gì vừa vặn là phải noted và gần như không dám mua thằng khác dù thèm lắm, với sport coat và suit em thấy Ralphlauren tay ngắn vừa vặn nên cũng mua vài cái thay đổi

oliu

Xe buýt
Hôm nọ em đang đi loanh quanh khu Tô Ngọc Vân - Đặng Thai Mai thì thấy có hiệu may Tailoirst thấy bảo của Nhật nhận may đo dùng vải Zegna là đắt nhất - nhìn dáng may cũng đẹp và chỉn chu lắm!
Bọn nhật tay ngắn vẫn có người phục vụ, mình tay nhỡ nhỡ chằng thằng nào quan tâm :D may mà tầm 20 củ thì thôi, em mặc RL cho nhàn đầu, nhàn thân :)

CR-Vic

Xe container
@liu: em phải post bên này cho nó kín đáo chứ ở bên clb thì sợ Moon vào mắng cho thì ngượng lắm :D

flowvn

Xe đạp
Cụ doom cho e hỏi cụ hay mua vải của seller nào vậy ( suit với somi luôn ah) trước em hay mua của british fabric mà giờ bạn ấy làm chán quá :(.
Cảm ơn cụ

CR-Vic

Xe container
Thằng bạn nhận lời mua hộ rồi nhưng ra Tết nó mới sang Budapest công tác :D - em nhờ mua đôi mầu Cognac cho nó đỡ nhàm :)

Mặc bộ đồ 20 củ thì cụ rớt từ vòng gửi xe, Vass trắng về chưa mà cụ đã mua xi thế :D