Giầy da (formal shoes) các cụ hay mua ở đâu?

Elec

Xe buýt
Giá mềm thì lởm cụ ạ, tiền nào của ý. Với cả bọn này ko chuyên về giầy nên chắc toàn Made in China
Giày xịn chính hãng cụ ah, em thấy trên amazon toàn loanh quanh 100$ thì ngon bổ rẻ quá nên thắc mắc thôi ah.

http://www.amazon.com/Calvin-Klein-Kyle-Slip-On-Black/dp/B007A476BU/ref=sr_1_2?s=shoes&ie=UTF8&qid=1388021241&sr=1-2&keywords=calvin+klein+kyle

Cái made in China thì em cũng chả quan trọng vì theo em nghĩ dưới 200$ thì chả hy vọng được handmade hay made in Italy, miễn là chính hãng ko phải fake là ok. Chỉ lăn tăn không biết chất lượng thế nào thôi, so với mấy ông Geox với Bonia ngon nhất của thị trường nội địa VN thì ai hơn hả cụ?

Dungcaanj

Xe tải
kiếm hộp xi trắng khó thế nhỉ! :D
Cụ ra Aldo Hàm Cá Mập thiếu gì! Hôm trước em mới làm một dây từ dưỡng đến xi từ da đến nỉ, từ xịt đến bôi, còn được giảm giá một mớ.
Mua Aldo ít ra yên tâm hơn Bata, em thấy Bata cũng có nhưng cứ lởm lởm thế nào ấy

Chỉnh sửa cuối:

LED Roman

Xe hơi
em thì chỉ giầy bên nguyễn quý đức thôi,da cũng đẹp. ko xài hàng hiệu ( ko có mà xài ) ^^

doomsday

Xe tải
Em hiểu ý cụ thế này có phải không ạ , nếu là gift dưới 30eu thì ko mất phí gì , xong cụ ra Nội Bài làm thủ tục và nhận hàng như là người thân gửi quà . Cụ thông cảm em nông rân nên phải tìm hiểu từ từ ạ . Cụ dùng loại thẻ thanh toán gì vậy
Em nhận ở bưu điện gần nơi ship, em thường có vài địa chỉ ship tuỳ lúc em thấy thuận tiện cho em. Với gift thì em thấy không bị thuế hay phí gì. Cụ chú ý là nếu cụ mua với chuyển phát thông thường thì với bưu phẩm <500 gr họ sẽ mang tận nơi còn lớn hơn số đó họ sẽ gọi điện (chú ý điện thoại di động rất quan trọng và các cụ nên cung cấp cho thằng bán hàng đầy đủ, cẩn thận) để các cụ ra bưu điện gần nhất lấy.
Giầy hay vải may suit em mua khá nặng nên em hay xem tracking trên VNPOST hoặc trang chủ site chuyển phát lắm. Em chủ động lấy cho hàng đỡ thất lạc :), để lâu lắm mộng lắm.
Có trường hợp em mua vải dùng DHL nó ship tận nơi, giá đắt hơn nhưng sướng :)
Em dùng thẻ HSBC và Amex

doomsday

Xe tải
Giày xịn chính hãng cụ ah, em thấy trên amazon toàn loanh quanh 100$ thì ngon bổ rẻ quá nên thắc mắc thôi ah.

http://www.amazon.com/Calvin-Klein-Kyle-Slip-On-Black/dp/B007A476BU/ref=sr_1_2?s=shoes&ie=UTF8&qid=1388021241&sr=1-2&keywords=calvin+klein+kyle

Cái made in China thì em cũng chả quan trọng vì theo em nghĩ dưới 200$ thì chả hy vọng được handmade hay made in Italy, miễn là chính hãng ko phải fake là ok. Chỉ lăn tăn không biết chất lượng thế nào thôi, so với mấy ông Geox với Bonia ngon nhất của thị trường nội địa VN thì ai hơn hả cụ?
Bọn nào mà giầy giá rẻ và không phải chuyên giày thì đau chân là đúng rồi cụ ạ.

doomsday

Xe tải
@Cụ Doomsday &các cụ cho em hỏi cái, em đú đởn mua mấy đôi Hugo Boss, da Calfskin, đi form thì đẹp nhưng mà đi bộ cả ngày thì đau chân chết mẹ. Em đi Rockport đi làm thấy sướng cái chân hơn hẳn, vậy sao mà thằng Boss nó bán giầy đắt gấp đôi, gấp 3 các hãng khác, lý do gì vậy ? Em không có ý định mua tiếp nữa vì lí do đau chân, dù rất thích ạ. Cụ khai sáng cho em cái.
Cảm ơn cụ.
Em không có Hugo Boss, Rockport để đi nên chịu không biết trả lời. Em không bị đau chân vì giầy nên không biết nói thế nào. Có lúc em đi bộ rất xa, thường em đi loanh quanh văn phòng công ty, em đi giày khoảng 10-12 tiếng mỗi ngày nhưng không bị đau chân.
Cụ chú ý là với bất kỳ đôi giày tây nào mà cụ đi không vừa đều gây đau và mỏi chân. Đi rộng size thì mỏi vì không ôm còn đi chật thì đau ngay từ đầu rồi.
Rockport nó là công nghệ đế của Adidas thể thao nên nó ôm chân là đúng. Tuy nhiên nó bí hơn giày đế da. Em thích giày đế da hơn nếu đi trời khô bình thường.

OrderhangMy

Xe đạp
Thế nào oder trên ebay thì có phải hàng chuẩn ko các cụ???????
Ở đó cũng như cái chợ, do người bán thôi mợ ạ. Nếu mua ở ebay thì nghiên cứu kỹ, cá nhân em cùng một sản phẩm ở ebay và amazon thì em chọn bên amazon.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nhận ở bưu điện gần nơi ship, em thường có vài địa chỉ ship tuỳ lúc em thấy thuận tiện cho em. Với gift thì em thấy không bị thuế hay phí gì. Cụ chú ý là nếu cụ mua với chuyển phát thông thường thì với bưu phẩm <500 gr họ sẽ mang tận nơi còn lớn hơn số đó họ sẽ gọi điện (chú ý điện thoại di động rất quan trọng và các cụ nên cung cấp cho thằng bán hàng đầy đủ, cẩn thận) để các cụ ra bưu điện gần nhất lấy.
Giầy hay vải may suit em mua khá nặng nên em hay xem tracking trên VNPOST hoặc trang chủ site chuyển phát lắm. Em chủ động lấy cho hàng đỡ thất lạc :), để lâu lắm mộng lắm.
Có trường hợp em mua vải dùng DHL nó ship tận nơi, giá đắt hơn nhưng sướng :)
Em dùng thẻ HSBC và Amex
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin , tại trước giờ ít hãng ship về VN nên em không ngâm cứu nhiều . Mong cụ tiếp tục chia sẻ các kinh nghiệm về thời trang và phụ kiện ( đương nhiên là nếu cụ nếu có nhiều thời gian rảnh :) ) .

doomsday

Xe tải
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin , tại trước giờ ít hãng ship về VN nên em không ngâm cứu nhiều . Mong cụ tiếp tục chia sẻ các kinh nghiệm về thời trang và phụ kiện ( đương nhiên là nếu cụ nếu có nhiều thời gian rảnh :) ) .
Nói chung mua online cũng nên chấp nhận đau thương vì không vừa size và không như hình.
Với các đồ như quần khaki, áo sơmi, jacket thì không khó để tìm đồ đẹp ở VN nhưng với những thứ như suit thì cần mua vải xịn để may; kính, cufflinks, socks, đồng hồ, tie, PS vv...thì quả thật rất khó vì ở ta không có, nếu có thì rất rởm.
Cụ tìm hiểu sẽ thấy cũng tốn tiền lắm :D

billabong2809

Xe hơi
Nói chung mua online cũng nên chấp nhận đau thương vì không vừa size và không như hình.
Với các đồ như quần khaki, áo sơmi, jacket thì không khó để tìm đồ đẹp ở VN nhưng với những thứ như suit thì cần mua vải xịn để may; kính, cufflinks, socks, đồng hồ, tie, PS vv...thì quả thật rất khó vì ở ta không có, nếu có thì rất rởm.
Cụ tìm hiểu sẽ thấy cũng tốn tiền lắm :D
Bác may suits ở đâu đó :)

Em không có Hugo Boss, Rockport để đi nên chịu không biết trả lời. Em không bị đau chân vì giầy nên không biết nói thế nào. Có lúc em đi bộ rất xa, thường em đi loanh quanh văn phòng công ty, em đi giày khoảng 10-12 tiếng mỗi ngày nhưng không bị đau chân.
Cụ chú ý là với bất kỳ đôi giày tây nào mà cụ đi không vừa đều gây đau và mỏi chân. Đi rộng size thì mỏi vì không ôm còn đi chật thì đau ngay từ đầu rồi.
Rockport nó là công nghệ đế của Adidas thể thao nên nó ôm chân là đúng. Tuy nhiên nó bí hơn giày đế da. Em thích giày đế da hơn nếu đi trời khô bình thường.
Size em 8.5 US thì chuẩn, không bị rộng hay chật đâu ạ. Có lẽ do Boss nó làm đế da, form cứng nên đi bộ cả ngày gây mỏi chân, Rockport thì em dùng đế cao su nên nó mềm kg gây đau chân, vì nghề em đi bộ nhiều nên chọn đế cao su, comfortable nhưng kg sang. Giá Rockport, Steve Madden, Johnston & Murphy, rồi Aldo chỉ loanh quanh $120 - $200 thôi mà thằng Boss toàn $380-$410 nên em hơi thắc mắc sao nó đắt vậy, không lẽ do vật liệu, da Calfskin, độ bền?
Cảm ơn cụ nhiều.

Các cụ cho em hỏi mấy bọn chuyên thời trang kiểu CK vơí Guess làm giầy ra gì ko ah? E ngó nghiêng mấy đôi loafer của nó thấy giá mềm oặt mà chưa có ai trải nghiệm cho nhận xét chính xác cả.
EM có một đôi loafer CK mua $120 thấy đi cũng tốt, form đẹp, không có gì phàn nàn, nhưng có vẻ chất lượng da không bằng mấy anh chuyên sx giày, em thấy nó mỏng hơn và nhàu nhanh hơn mấy anh kia. Cảm nhận qua sử dụng của em thế thôi ạ, chứ em kg dành lắm về giày.

oliu

Xe buýt
Size em 8.5 US thì chuẩn, không bị rộng hay chật đâu ạ. Có lẽ do Boss nó làm đế da, form cứng nên đi bộ cả ngày gây mỏi chân, Rockport thì em dùng đế cao su nên nó mềm kg gây đau chân, vì nghề em đi bộ nhiều nên chọn đế cao su, comfortable nhưng kg sang. Giá Rockport, Steve Madden, Johnston & Murphy, rồi Aldo chỉ loanh quanh $120 - $200 thôi mà thằng Boss toàn $380-$410 nên em hơi thắc mắc sao nó đắt vậy, không lẽ do vật liệu, da Calfskin, độ bền?
Cảm ơn cụ nhiều.
Cụ Born, đắt nó không liên quan đến bền đâu, nó mang giá trị tinh thần là chính, đi giầy xịn phải giữ gìn mệt bỏ xừ, đi bộ nhiều cụ cứ chọn loại nào comfortable là được, rockport nó chưa đắt, chưa sang nhưng đi bộ sướng, em cũng đang đi một đôi, khái niệm gái đẹp chỉ để ngắm, gái già nó phục vụ là chuẩn

Cụ Born, đắt nó không liên quan đến bền đâu, nó mang giá trị tinh thần là chính, đi giầy xịn phải giữ gìn mệt bỏ xừ, đi bộ nhiều cụ cứ chọn loại nào comfortable là được, rockport nó chưa đắt, chưa sang nhưng đi bộ sướng, em cũng đang đi một đôi, khái niệm gái đẹp chỉ để ngắm, gái già nó phục vụ là chuẩn
Vâng, với em đi làm hàng ngày Rockport là nhất, ngày em đi bộ cả chục km chứ có ít đâu. Hôm nay em mới đọc được cái quảng cáo của Rockport về kết hợp công nghệ làm giày thể thao vào việc sx giày Tây, sử dụng công nghệ của Addidas Adiprene gì đó, thảo nào mà nó nhẹ và comfortable thế. Em thấy giầy ECCO đi làm cũng được, dễ chịu. Mấy đôi Boss chắc 1 năm đi được 1-2 lần tiệc tùng làm cảnh.

Spike

Xe tăng
Hơ hơ, định ko nói gì nhưng chết cười với bác Liu này. Em cũng đang nện 1 đôi loafer của Rockport mua từ 3 năm trước. Được cái quăng quật thoải mái, đi cũng êm chân. Hôm trước dở người mua đôi của United Colors of Benetton đi như phìu, đc mỗi cái trông đĩ vật

oliu

Xe buýt
Hơ hơ, định ko nói gì nhưng chết cười với bác Liu này. Em cũng đang nện 1 đôi loafer của Rockport mua từ 3 năm trước. Được cái quăng quật thoải mái, đi cũng êm chân. Hôm trước dở người mua đôi của United Colors of Benetton đi như phìu, đc mỗi cái trông đĩ vật
Em moi được cụ ra là em phục em lắm :))

dvh2806

Xe tăng
Mua ở Tiến đạt cg dc cụ ah,nhưng hơi ít mẫu

OrderhangMy

Xe đạp
Cụ khéo chọn quá, Rockport được dân Mỹ yêu thích lắm, xem mấy list Best seller toàn thấy mấy loại Rockport chiếm lĩnh trong top 10.

Doanh Baby

Xe hơi
May vest được giới thiệu ở Quý Sài Gòn nhưng chưa thử, có bác nào may thử ở đó chưa?

doomsday

Xe tải
Bác may suits ở đâu đó :)
Em may ở ngõ 375 đường Trường Chinh. Đi vào ngõ 15m, rẽ phải sẽ gặp 1 hiệu may nữ nhỏ không có biển hiệu nếu em nhớ không nhầm. Anh chủ tên là Thành, chuyên may đồ nữ nhưng những thứ anh ấy biết về đồ nam cũng ổn. Nếu cụ may lần đầu mà chưa đủ trình để phân tích 1 bộ suit cho anh ấy thì tốt nhất mang theo mẫu. Anh ấy chỉ cắt thôi còn không may, thợ may của anh ấy người Huế.
Có thể cụ sẽ không thích tiệm như vậy.
Tiệm được cho là may tốt theo mấy ông tathy thì là Đức Nguyễn Hữu Huân và Đức Nhuận Hàng Dầu, ngoài ra còn Thành ở số 7 Ngõ Bà Triệu.