[Funland] Giàu,nghèo khác nhau ở cái gì?

SanHoBien

Xe container
Sống gần nửa đời người mà em vẫn chưa thể trả lời chính xác câu hỏi này các cụ mợ ạ.Em buồn lắm vì đến tận bây giờ vẫn chưa biết giàu nghèo khác nhau như thế nào.Giàu là phải có nhiều tiền,giàu là có nhà có xe,hay giàu đơn giản chỉ là cuộc sống an nhiên,hạnh phúc.Em tự đánh giá là bây giờ em đang " giàu có" vì em đang có rất nhiều thứ trừ mỗi tiền là em không có thôi.Một cuộc sống an yên,hạnh phúc với một gia đình nhỏ,1 vợ xinh đẹp,chăm chỉ cùng 2 nhóc tinh nghịch đáng yêu.Có người nói cuộc sống chỉ cần vậy là đủ nhưng em thấy ...em nghèo quá cccm ạ.Không có nhà,không có xe...nói chung là không có gì cả.
Vậy cụ còn cần cái gì nữa, cái cụ có thì những người giàu ao ước đấy :P

Cạp Cạp

Xe tải
Sống gần nửa đời người mà em vẫn chưa thể trả lời chính xác câu hỏi này các cụ mợ ạ.Em buồn lắm vì đến tận bây giờ vẫn chưa biết giàu nghèo khác nhau như thế nào.Giàu là phải có nhiều tiền,giàu là có nhà có xe,hay giàu đơn giản chỉ là cuộc sống an nhiên,hạnh phúc.Em tự đánh giá là bây giờ em đang " giàu có" vì em đang có rất nhiều thứ trừ mỗi tiền là em không có thôi.Một cuộc sống an yên,hạnh phúc với một gia đình nhỏ,1 vợ xinh đẹp,chăm chỉ cùng 2 nhóc tinh nghịch đáng yêu.Có người nói cuộc sống chỉ cần vậy là đủ nhưng em thấy ...em nghèo quá cccm ạ.Không có nhà,không có xe...nói chung là không có gì cả.
Em thì vẫn đang loay hoay đi tìm kiếm sự tôn trọng từ mọi người xung quanh.

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc cuốn này tác giả đã phân tích rất chi tiết.

Điều em tâm đắc nhất: người giàu thích tự do, người trung lưu thích sự tiện nghi, người nghèo chỉ có thể tồn tại.
vâng cụ,em sẽ tìm đọc ạ

1cucon.1cụ

Xe tải
E tưởng cụ đang giàu thì chuyển giàu sang e, e sẽ cho cụ cảm giác nghèo ntn để cụ phân biệt cho dễ

namphong12

Xe lăn
Giàu chưa chắc đã sướng. Nhưng nghèo thì chắc chắn khổ.

nguyenhuy2210

Xe điện
câu hỏi này phải nhờ ông buồn vì nghèo vào giải thích mới cặn kẽ dc tiếc là ko biết cụ ấy trôi dạt phương nào rồi

Chưa cần nói đến nhà với xe đâu, mắc ung thư hay bệnh nặng vào bệnh viện sẽ thấy giầu nghèo khác nhau thế nào

mình kể sơ sơ 5 năm chăm người nhà ung thư thế này, nhà có tiền mua cái giường chống loét của pháp 530 triệu + máy móc phụ trợ 120 triệu nữa thì hông bệnh nhân nó thâm và nhão vùng da thôi, rồi có tiền thuê y tá đến tận nhà thay băng hàng ngày

nhà nghèo không có tiền chỉ cho nằm được giường thường, không có tiền thuê y tá thay băng hàng ngày thế là được một năm nó loét thối cả thịt ra, lúc đắp thuốc gắp từng con dòi con bọ ra một, mùi thì khắm lằm lặm ấy

Chỉnh sửa cuối:

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Nghèo: cái gì cũng thiếu
Trung lưu/giàu: cái gì cũng có đủ
Siêu giàu: Cái gì cũng không có, chỉ có mỗi tiền không bao giờ cạn

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Giàu chưa chắc đã sướng. Nhưng nghèo thì chắc chắn khổ.
Thế là họ nghèo đấy cụ ơi,nghèo về tình cảm,nghèo vì không có time tiêu tiền.Họ giàu có nhưng chưa chắc sướng vì không biết hưởng thụ thôi cụ ạ.Còn nghèo thì khổ là đuong nhiên vì nghèo luôn đi đôi với khổ là nghèo khổ mà.

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Chưa cần nói đến nhà với xe đâu, mắc ung thư hay bệnh nặng vào bệnh viện sẽ thấy giầu nghèo khác nhau thế nào

mình kể sơ sơ 5 năm chăm người nhà ung thư thế này, nhà có tiền mua cái giường chống loét của pháp 530 triệu + máy móc phụ trợ 120 triệu nữa thì hông bệnh nhân nó thâm và nhão vùng da thôi, rồi có tiền thuê y tá đến tận nhà thay băng hàng ngày

nhà nghèo không có tiền chỉ cho nằm được giường thường, không có tiền thuê y tá thay băng hàng ngày thế là được một năm nó loét thối cả thịt ra, lúc đắp thuốc gắp từng con dòi con bọ ra một, mùi thì khắm lằm lặm ấy
Cái đấy em đã trải rồi cụ ơi.Nằm viện không tiền thì teo là cái chắc.Em bất tỉnh hai tháng mông loét to bằng cái bát con.Đủ thứ tốn kém.Bác sĩ còn hỏi thẳng là nhà em có tiền không vì sẽ rất tốn kém.May mà nhà còn xoay xở được không có thì...:))

yuh2105

Xe tăng
một vấn đề mà không biết bao nhiêu topic đem ra thảo luận bàn ra tán vào. :-??

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cụ so sánh giàu với nghèo nó ở hai phạm trù ngược nhau hẳn cụ ak,
Còn giàu hơn ngèo ở gì thì còn phải xem cụ so sánh theo tiêu chí nào?tiền bạc,danh vọng...,,
Còn với em thì tiền có thể ko mua được tất cả nhưng tất cả mua được bằng rất nhiều tiền
Thôi thì cứ cho mình là giầu đi cụ ak,

duongbaoan267

Xe điện
Tiền tiêu không phải nghí thì giàu,phải nghí thì chưa giàu

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Nghèo: cái gì cũng thiếu
Trung lưu/giàu: cái gì cũng có đủ
Siêu giàu: Cái gì cũng không có, chỉ có mỗi tiền không bao giờ cạn
Nhà em nhà chẳng có cái gì ngoài nợ--> em giàu nợ cụ nhỉ...

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ so sánh giàu với nghèo nó ở hai phạm trù ngược nhau hẳn cụ ak,
Còn giàu hơn ngèo ở gì thì còn phải xem cụ so sánh theo tiêu chí nào?tiền bạc,danh vọng...,,
Còn với em thì tiền có thể ko mua được tất cả nhưng tất cả mua được bằng rất nhiều tiền
Thôi thì cứ cho mình là giầu đi cụ ak,
Chúc mừng mợ nhé,đã xinh đẹp lại còn giàu có...nhất mợ :))

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Chả có ông nào nghèo mà sướng cả, không có tiền thì sớm muộn cũng sinh căng thẳng.
nghèo đi đôi với hèn và em là người hiểu rõ nhất điều đó.Buồn thê thảm cụ ạ

Chembao

Xe container
Giàu đối lập với nghèo, có thể hiểu sự khác nhau : giàu là có còn nghèo là ko (vi dụ giàu là có tiền, có tình, có tài...nghèo ko tiền, ko tình, ko tài...) 8-}

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Tiền tiêu không phải nghí thì giàu,phải nghí thì chưa giàu
Như vậy là giàu có về vật chât
Giàu đối lập với nghèo, có thể hiểu sự khác nhau : giàu là có còn nghèo là ko (vi dụ giàu là có tiền, có tình, có tài...nghèo ko tiền, ko tình, ko tài...) 8-}
Vì thế nên giàu thì người ta bảo là giàu có còn nghèo thì người ta lại gọi là nghèo khó đấy cụ nhỉ.Nhưng như em không tài,không "tình",không tiền luôn mà vẫn thấy giàu có cụ ạ 8-}