[Funland] Giáo viên cắt tóc học sinh trong lớp học

vim732000

Xe buýt
Nếu kiện đến nơi đến chốn khéo vào tội làm nhục người khác hay bạo hành trẻ em gì đó không nhỉ
Tội làm nhục người khác quá rõ rồi. Lôi một đứa trẻ lên trước lớp rồi dùng kéo cắt tóc nó. Giờ cô chắc đang run cầm cập. Bố mẹ nó mà là dân buôn bán tự do thì cô ăn đủ.

huyhung123

Xe điện
Tuổi này bố mẹ ko khéo nó còn ko coi ra gì nữa là cô, lạt mềm buộc chặt chứ cứng lại hỏng. Hỏng ở đây thì cả cô và trò sau vụ này đều tự hại mình.
Căn bản là cháu hs này cũng ko vi phạm gì quá đáng. Có nhuộm light tóc, khi cô nói thì bảo bạn cắt rồi ( nhưng ko hết). Nó cứ ngoan, học tốt là được rồi. Tóc tai ảnh hưởng gì đâu!

LongLH

Xe điện
Phúc phần cô giáo này còn to chán. Gặp phải hs thần kinh yếu nó đi tự tử thì cô đi tù là chắc.

Lelong1411

Xe tăng
Căn bản là cháu hs này cũng ko vi phạm gì quá đáng. Có nhuộm light tóc, khi cô nói thì bảo bạn cắt rồi ( nhưng ko hết). Nó cứ ngoan, học tốt là được rồi. Tóc tai ảnh hưởng gì đâu!
Cụ làm e nhớ thằng đầu ngõ nhà e. Cũng ngoan, gặp e chào từ xa, lúc rảnh ở nhà nó hay ra giúp mẹ bán hàng. Chưa ăn cắp ăn trộm của ai bao h mỗi tội nó...bị nghiện :)). Cụ nói tóc tai ko ảnh hưởng gì thế bây h cụ vào trường con cụ thấy xung quanh bạn nó zai thì tóc như cái tổ quạ vs cạo trọc, gái đầu như cái con cá 7 màu thì trông có ra thể thống gì ko ạ :)). Đương nhiên e cũng ko ủng hộ cách làm của cô giáo này trong thời đại ngày nay.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Các cậu ấm, cô chiêu giờ được chiều quá, giáo dục mà không nghiêm khắc thì khó. Nuôi có 2 đứa con, nhiều lúc còn bực bỏ mịa, đây quản lý 1 lũ quỷ học đường. Có phải đứa nào cũng nghe lời đâu, giờ chúng nó cứng đầu, hơi tý bố mẹ lại sồn sồn lên, mai sau đi làm, ra đời để xã hội nó dạy vậy. Riêng trường hợp này nếu cô giáo và nhà trường đã nhắc nhiều lần nhưng không thay đổi thì em không bênh, tư cách học sinh cũng không ra gì

potter.nguyen

Xe buýt
Cụ sai rồi. Học sinh phải thực hiện theo nội quy, quy định của trường. Và hiện nay, đã số các trường đều không cho học sinh nhuộm tóc, bôi son đánh phấn, mặc quần áo không phù hợp với lứa tuổi.
Vậy nội quy và luật có cho cô làm nhục cháu thế ko cụ

bancanho123

Xe đạp
giờ giới trẻ em thấy ko quản chăt cũng nhiều vấn nạn lắm. ko như mình hồi xưa đâu các cụ ạ

bancanho123

Xe đạp
Các cậu ấm, cô chiêu giờ được chiều quá, giáo dục mà không nghiêm khắc thì khó. Nuôi có 2 đứa con, nhiều lúc còn bực bỏ mịa, đây quản lý 1 lũ quỷ học đường. Có phải đứa nào cũng nghe lời đâu, giờ chúng nó cứng đầu, hơi tý bố mẹ lại sồn sồn lên, mai sau đi làm, ra đời để xã hội nó dạy vậy. Riêng trường hợp này nếu cô giáo và nhà trường đã nhắc nhiều lần nhưng không thay đổi thì em không bênh, tư cách học sinh cũng không ra gì
Quan điểm cụ giống em đấy. giờ mạng xã hội chưa rõ đầu đuôi thế nào đã vào chửi giáo viên rồi.

LinhNguyễn

Xe tăng
Trước em học cấp 3 có cô trưởng bộ môn khét tiếng lúc đấy đứng ở sau cổng trường cầm kéo thấy tóc thằng nào dài là gọi vào xén cho phát để về phải đi cắt tóc. Mỗi thời mỗi khác,thời giờ thì thành to chuyện.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Bao đời qua VN làm được gì để thế giới ngưỡng mộ chưa cụ? Hậu quả của tôn sư trọng đạo đấy!
Giáo chỉ là 1 nghề, rất dễ vì đơn thuần đọc sách rồi nói lại; ko có quyền gì mà xúc phạm học sinh cả. Nếu thấy học sinh vi phạm nội quy thì báo nhà trường. Giáo cũng ko có chức năng dạy trẻ con thành người, đấy là việc của gia đình. Giáo đơn thuần là bán kiến thức, làm sao để học sinh làm được Toán, Lý, Hoá... và thi đỗ đại học.
Cụ nói chung thì ko sai, nhưng chỗ bôi đậm là ko đúng. Trẻ con nên người là trách nhiệm của cả gia đình, nhà trường và toàn xã hội nữa cụ ạ.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Quan điểm cụ giống em đấy. giờ mạng xã hội chưa rõ đầu đuôi thế nào đã vào chửi giáo viên rồi.
Em nói luôn với cô giáo chủ nhiệm (con em cấp 1) là nó mà hư thì cho cô vụt, có vụt thì cảnh cáo thôi, đừng quá tay và đánh vào đầu hoặc những vùng nguy hiểm là được 😂.
Mình cũng đã từng đi học, cũng đã biết ở lớp có nhiều đứa nó nghịch ngợm thế nào nên mà thả cửa cho chúng nó thì hỏng. Giờ bố mẹ nhiều khi chiều chuộng quá, nên ra lớp toàn ông này, bà nọ, bất khả xâm phạm, hỏng hết. Ra đường thấy mấy ông cấp 3 và mấy thanh niên vừa tốt nghiệp cấp 3, đầu trắng, đầu đỏ, đi xe thì lạng lách rồ ga, hỏng hết

Bao đời qua VN làm được gì để thế giới ngưỡng mộ chưa cụ? Hậu quả của tôn sư trọng đạo đấy!
Giáo chỉ là 1 nghề, rất dễ vì đơn thuần đọc sách rồi nói lại; ko có quyền gì mà xúc phạm học sinh cả. Nếu thấy học sinh vi phạm nội quy thì báo nhà trường. Giáo cũng ko có chức năng dạy trẻ con thành người, đấy là việc của gia đình. Giáo đơn thuần là bán kiến thức, làm sao để học sinh làm được Toán, Lý, Hoá... và thi đỗ đại học.
Hay quá, có con chưa sếp

Suri15

Xe Cứu Trợ
Cụ nói chung thì ko sai, nhưng chỗ bôi đậm là ko đúng. Trẻ con nên người là trách nhiệm của cả gia đình, nhà trường và toàn xã hội nữa cụ ạ.
Nhận thức của mỗi người một khác, khi phụ huynh nghĩ thầy cô giáo cùng 1 "phe" với mình để dạy dỗ con cái thành người thì sẽ có suy nghĩ khác, còn khi phụ huynh nghĩ thầy cô ở 1 "phe" khác thì lại cố gắng bảo vệ con cái mình khỏi sự nghiêm khắc của nhà trường.
Tất nhiên, để là liên minh hay phe đối lập thì nó còn phụ thuộc vào tư cách của người cầm phấn và trách nhiệm của nhà trường.
Nhưng:
Nếu coi nhà giáo là 1 nghề bán kiến thức thì tự hỏi nhiều trường hợp, sao nhà tôi giàu thế mà không thể mua kiến thức được cho con tôi, nhà tôi không thiếu tiền nhưng sao con cái lại hư hỏng.
Có những thứ có thể mua bán, nhưng có những thứ mua cũng không được, bán cũng không xong. Bố mẹ, gia đình là tấm gương, thầy cô, nhà trường có công uốn nắn. Ở trường còn nhiều hơn ở nhà. Nếu gia đình là 1 đường thẳng, nhà trường là 1 đường thẳng song song, khoảng cách 2 đường thẳng đó càng ngắn thì con cái ở giữa 2 đường thẳng đó, muốn nguệch ngoạc cũng chẳng được. Nhưng bố mẹ là đường cong, nhà trường là đường vẹo, con cái nó sẽ cong chỗ này, cong chỗ kia, khó mà thẳng. Đúng không cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Mũi tên bạc

Xe container
Cô như này là dở rồi. Giờ toàn con vàng con bạc, xong thời đại mạng xã hội. Có khi kỷ luật ốm. Ý kiến cá nhân của e: hãy coi giáo dục như là 1 nghề bình thường. Và nhà trường có quyền từ chối việc cung cấp dịch vụ trong một số trường hợp
Đúng rồi cụ; giờ con ít, trẻ em là một vấn đề nhạy cảm của xã hội nên rất khó cho giáo viên. Gia đình có điều kiện chăm trẻ nên trẻ dễ hư. Cả xã hội đặt giáo viên vào một người gần như hoàn hảo để dạy cho dù con trẻ mất dạy thế nào cũng phải chịu. Nhà trường thì không được phép từ chối con trẻ giống như trường Việt Úc ở thành phố HCM là một ví dụ. Cô giáo sẽ bị kỷ luật; biết thế thì kệ mn đi.

zaiwaz123

Xe điện
Cụ sai rồi. Học sinh phải thực hiện theo nội quy, quy định của trường. Và hiện nay, đã số các trường đều không cho học sinh nhuộm tóc, bôi son đánh phấn, mặc quần áo không phù hợp với lứa tuổi.
Nếu hs vi phạm nội quy trách nhiệm đầu tiên là của giám thị đã không ngăn lại từ cổng trường, GV chủ nhiệm thì alo mời phụ huynh đến trao đổi, giáo dục chứ không phải dùng phương pháp bạo lực để giáo dục hs.

Sonduong.BMV

Xe container
Em vừa làm việc ở 1 trường học và nghe được 1 câu chuyện: "cô giáo chủ nhiệm lên báo cáo với hiệu trưởng là phải cắt tóc mái cho một HS lớp 8 vì tóc mái cháu dài quá khi cúi xuống nó xỏa ra che hết mặt. Cô hiệu trưởng bảo thội kệ nó em. Mình làm việc tốt nhưng lên mạng thành ồn ào ngay"

zaiwaz123

Xe điện

zaiwaz123

Xe điện

huyhung123

Xe điện
Cụ làm e nhớ thằng đầu ngõ nhà e. Cũng ngoan, gặp e chào từ xa, lúc rảnh ở nhà nó hay ra giúp mẹ bán hàng. Chưa ăn cắp ăn trộm của ai bao h mỗi tội nó...bị nghiện :)). Cụ nói tóc tai ko ảnh hưởng gì thế bây h cụ vào trường con cụ thấy xung quanh bạn nó zai thì tóc như cái tổ quạ vs cạo trọc, gái đầu như cái con cá 7 màu thì trông có ra thể thống gì ko ạ :)). Đương nhiên e cũng ko ủng hộ cách làm của cô giáo này trong thời đại ngày nay.
Thể thống là cái gì cụ? Ngoan, học tốt và có đủ kỹ năng, kiến thức là ok rồi. Ra đời e thấy mấy anh ăn mặc bụi đời lại tử tế, bọn sơ vin tóc bóng mượt lại lắm mưu mô!