[Thảo luận] Giao Thông Hà Nội ngày giáp tết

Hnay e đi 2B :69:

Vừa nãy qua đường Hàng Vôi thấy bác nào để con Mer GLK mới coóng sát vỉa mà bà chở nước gạo cho lợn đi xe máy đèo 2 thùng tướng đi qua, lách lách cày cho e Mer 2 vạt sâu hoắm (cái khung chở nước gạo bằng sắt mà), e nhìn mà xót xa thay, chủ xe k có đấy, bà kia cày thoải mái k có tâm lý j là phải tránh xe cả, như kiểu quệt qua bờ cây bụi cỏ j thôi. Bác chủ xe lúc nào ra chắc khóc ra tiếng Mán

Coltplus2008

Xe điện
Giống em thế nhở?
Hôm trước vừa bị chú 81 táng phát móp cốp khi dừng đèn ở phố Huế, xuống hỏi thì chú ấy bảo xe em không có phanh...
Thế thì anh cầm tạm cái chìa khóa xe chú, dắt lên vỉa hè còn anh xuống đánh xe dẹp vào lề còn nói chuyện... Cũng k định bắt đền, định cho chú ấy thêm ít tiền sửa xe nữa vì xe chú ấy cũng vỡ hết cả mặt mũi.
Em vừa lên xe, chú ấy lấy chìa phụ nổ máy chạy mất hút.
:21::21::21: Chú này bị xxx bắt nhiều nên luôn sẵn chìa phụ. Em cũng học tập quả này :)):))

Chỉnh sửa cuối:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Mấy bữa nay rồi nhà cháu lại vui vẻ với ngựa cũ 2B, vất vả tẹo nhưng thấy mát mẻ, thoáng đãng và thanh thản. Chỉ có điều không ẩu chút thôi, chú ý chút thôi là ổn.
Các bác vội gì, cả tuần Tết Hà nội là của ta, nhắm mắt chạy xe vẫn ổn mà.
Mấy hôm nay rồi, trừ các khu chợ Hoa còn lại các đường khác rộng thênh thang 8 thước.
Các bác, các chú, các dì, các cô ấy về quê ăn Tết hết rồi. Cũng đỡ...:21::21::21:

tamdao

Xe tăng
em ước ao ngày nào cũng là mùng 1 Tết, ra đường sướng thật, rộng mênh mông, vắng vẻ và thanh bình.
Tết ở Hà Nội là thích nhất, còn vắng hơn ở các vùng du lịch, đi đến các điểm du lịch ngày tết (Sa Pa, Hạ Long...) thì lại chen nhau bẹp ruột

xeboxit

Xe hơi
Mấy bữa nay rồi nhà cháu lại vui vẻ với ngựa cũ 2B, vất vả tẹo nhưng thấy mát mẻ, thoáng đãng và thanh thản. Chỉ có điều không ẩu chút thôi, chú ý chút thôi là ổn.
Mấy hôm nay rồi, trừ các khu chợ Hoa còn lại các đường khác rộng thênh thang 8 thước.
Các bác, các chú, các dì, các cô ấy về quê ăn Tết hết rồi. Cũng đỡ...:21::21::21:
Bác lại đá xoáy bọn dân quê chúng em làm ô nhiễm Hà nội chứ gì...em nhớ rồi đấy nhé..ra tết em kéo cả làng em ra Hà Nội làm ăn luôn...

Chưa Già

Xe máy
"Bác nói đúng, từ ngày e leo lên 4B, e luôn đi xe và nối diện với các bác 2B như mình là 1 kẻ hèn hạ, xấu xa, mỗi lần đi vào chỗ tắc, kẹt, đường nhỏ, đặc biệt là về mạn ngoại thành, làng xã... e ngồi trong xe mà cảm thấy như mình muốn xoăn xoe khúm núm xuống, thiếu điều mồm lảm nhảm "lỗi tại e, lỗi tại e tất cả, tại e đi xe to hơn các bác, làm chật đường, tốn đất..."

Hqua e đi qua Lý Nam Đế tắc kẹt cứng, e ngồi trong xe thấy xe máy lách qua bẻ tai các e 4B như điên, cuối cùng toàn bộ 4B phải cụp tai lại hết. Lại thêm 1 bà xông ra giữa đường chửi đổng: chúng mày cứ lắm tiền đi ô tô cho lắm vào, tắc hết cả đường... Lại thêm 1 bà, ô tô tắc trước cửa nhà bà ấy, bà ấy mang chổi ra quét rồi gõ phầm phầm vào xe, đuổi đi: Đừng có mà dừng trước cửa nhà bà

Chung quy là cái tàn dư của XHCN, giàu là xấu xa, nghèo là cao quý, vô sản, bần nông là cốt lõi, tư sản là thành phần phải cải tạo".

Em đồng ý với ý kiến các bác. Lẽ ra người ta phải tôn trong người đi 4B mới đúng, các bác tính hộ em xem, giả sử mua 4B hết 600tr, trong đó chỉ trả cho bọn sản xuất nước ngoài 200tr, còn lại là nộp thuế cho nhà nước và tiền lãi cho các bác buôn xe. Thế mà đi xe lại cứ bị ghét, hài thật.

FujiS5200

Xe điện
Hôm nay em vừa bị chưởi vì trót không nhường đường cho 1 chú đi ngược chiều. Em ân hận lắm íh, biết thế lúc íh ứh thèm phanh nữa xem sao :s

K59

Xe tải
Hôm nay em vừa bị chưởi vì trót không nhường đường cho 1 chú đi ngược chiều. Em ân hận lắm íh, biết thế lúc íh ứh thèm phanh nữa xem sao :s
Bác mà ứ thèm phanh thì nhiều khả năng chú ấy sẽ ứ thèm cơm nữa đấy. Hik hik mà như thế thì bác cũng ứ được ăn Tết đâu :)):)):))

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Hum nay e vừa giúp 1 a 16 thoát phạt Láng Hạ rẽ trái Thái Hà xong, ngây thơ thế, có người nhắc rồi ứ nghe e phải gõ vào kính mới hạ xuống hỏi, chú xxx bị mất mồi nhìn cay lắm, hehe :21:
Em cũng giống Bác trường hợp này nhưng kết quả lại khác Bác. Mới sáng hôm kia E thấy một bác biển 29 đàng hoàng rẽ từ Đường Láng hạ (Hướng Lê Văn Lương đi Giảng võ) sang Huỳnh Thúc Kháng, E chặn ngay đầu xe, hạ kính xuống lấy tay ra hiệu chạy thẳng nhưng...E bất ngờ quá, bác ấy không nghe mà còn hạ kính xuống khuyến mại E câu "Thần kinh ah" E choáng quá nghĩ trong người mình không thần kinh nên E lượn, đi qua ngã tư nhìn gương thấy bác ấy được chú áo xanh dùng gậy hỏi thăm rồi :'(:'(:'(

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Em cũng giống Bác trường hợp này nhưng kết quả lại khác Bác. Mới sáng hôm kia E thấy một bác biển 29 đàng hoàng rẽ từ Đường Láng hạ (Hướng Lê Văn Lương đi Giảng võ) sang Huỳnh Thúc Kháng, E chặn ngay đầu xe, hạ kính xuống lấy tay ra hiệu chạy thẳng nhưng...E bất ngờ quá, bác ấy không nghe mà còn hạ kính xuống khuyến mại E câu "Thần kinh ah" E choáng quá nghĩ trong người mình không thần kinh nên E lượn, đi qua ngã tư nhìn gương thấy bác ấy được chú áo xanh dùng gậy hỏi thăm rồi :'(:'(:'(
Cụ làm phúc phải tội rồi :102::102::102:

xe365vn

Xe container
tết nhất e cũng cẩn thận lắm ko thì mất hết tết

vihali

Xe container
Còn em thì đi thăm 87 Háng Lạ chiều nay, khi đi ra đường chính, em đi tới nửa đường rồi nhưng phải gần 1 phút sau mới sang được bên kia đường vì bị các xe đường Láng Hạ chắn. Đành rằng các bác ấy là đường được ưu tiên nhưng em đi gần hết đường nhưng có mấy bác vẫn cố tình lượn qua đầu xe em. Em phải hạ kính xin mấy bác dừng lại cho em qua kẻo tắc nhưng các bác không nhường. Cứ mỗi bác đi qua là em giơ hai tay lên trời như lạy thánh Ala khiến mấy mợ đi xe máy bị ách lại cũng cười. May mà cuối cùng có một bác taxi Mai Linh đi Innova dừng lại nhường cho em qua đường nốt thì chỗ đó mới thông thoáng.

Em đi đường, đôi lúc thấy người ta sang cũng dừng lại nhường cho người ta sang đường, kệ cụ nó xe sau bóp còi. Cũng bởi thỉnh thoảng em nằm trong trường hợp của người đi bộ và đi xe đạp nên em hiểu nỗi khổ qua đường là thế nào.

tqt77

Xe điện
trưa nay, lúc đó cũng không đông lắm trên đường hgàng tre, cả đoàn 4b nối đuoi nhau, tự dưng có 1 ong 2b (cỡ u50) phi khá nhanh thò đầu vào trước mũi xe em, vì em đi sát xe trước nên tất/lẽ/dĩ/ngẫu em đè 1 tí vào xe bác đó. Em hạ kính bảo sao anh vội thế chen vào làm gì, thằng chả vênh mặt lên "mày lùi lại đi", nghe ngứa tai em làm thêm tí ga xe nó nghiêng hẳn luôn thế mà vẫn không chịu kéo xe ra, to mồm chứi, e, muốn xuống cho nó cái tát vì nó cũng chỉ hơn em mấy tuổi thôi mà láo, lại ngu nữa nhưng biết chả đi được nên em đành lùi nhường nó vậy. đá con mèo nhà nó, già rồi mà còn thế, em mà có lắm xiền em phi đè cho nó tan con xe đi chứ sợ é.o gì (xếp cũ của em đã từng: phi xe đè bẹp luôn 1 con 2b để giữa đường, còi mãi ko thèm tránh, sau đó trả nó tiền kiểu bố thí)

mạnh vì gạo bạo vì xiền mà :mad:

2R+

Xe điện
Hỗn loạn quá rồi :102:. 11h đêm mà vẫn tắc cứng ở Chùa Bộc - Thái Hà :77::77::77::77::77::77:

sun10

Xe buýt
Em cũng học tập cụ đi xe 2b, khổ quá, vừa bị 1 ông oắt con đèo gái đi mắt tếch đi đâu đâm vào xe em, cũng chả sao vì xe em cũng gần = tuổi bọn nó rồi, có cái là bị ông oắt con này chửi dm này nọ, đúng là đi xe gì cũng có chuyện ...

trưa nay, lúc đó cũng không đông lắm trên đường hgàng tre, cả đoàn 4b nối đuoi nhau, tự dưng có 1 ong 2b (cỡ u50) phi khá nhanh thò đầu vào trước mũi xe em, vì em đi sát xe trước nên tất/lẽ/dĩ/ngẫu em đè 1 tí vào xe bác đó. Em hạ kính bảo sao anh vội thế chen vào làm gì, thằng chả vênh mặt lên "mày lùi lại đi", nghe ngứa tai em làm thêm tí ga xe nó nghiêng hẳn luôn thế mà vẫn không chịu kéo xe ra, to mồm chứi, e, muốn xuống cho nó cái tát vì nó cũng chỉ hơn em mấy tuổi thôi mà láo, lại ngu nữa nhưng biết chả đi được nên em đành lùi nhường nó vậy. đá con mèo nhà nó, già rồi mà còn thế, em mà có lắm xiền em phi đè cho nó tan con xe đi chứ sợ é.o gì (xếp cũ của em đã từng: phi xe đè bẹp luôn 1 con 2b để giữa đường, còi mãi ko thèm tránh, sau đó trả nó tiền kiểu bố thí)

mạnh vì gạo bạo vì xiền mà :mad:
Kụ có tuổi rồi mà vẫn "chiến" nhỉ :P E chia sẻ nhé! (b)