[Thảo luận] Giao Thông Hà Nội ngày giáp tết

Qua Cơn Mê

Xe tải
Bác nói đúng, từ ngày e leo lên 4B, e luôn đi xe và nối diện với các bác 2B như mình là 1 kẻ hèn hạ, xấu xa, mỗi lần đi vào chỗ tắc, kẹt, đường nhỏ, đặc biệt là về mạn ngoại thành, làng xã... e ngồi trong xe mà cảm thấy như mình muốn xoăn xoe khúm núm xuống, thiếu điều mồm lảm nhảm "lỗi tại e, lỗi tại e tất cả, tại e đi xe to hơn các bác, làm chật đường, tốn đất..." :'(

Hqua e đi qua Lý Nam Đế tắc kẹt cứng, e ngồi trong xe thấy xe máy lách qua bẻ tai các e 4B như điên, cuối cùng toàn bộ 4B phải cụp tai lại hết. Lại thêm 1 bà xông ra giữa đường chửi đổng: chúng mày cứ lắm tiền đi ô tô cho lắm vào, tắc hết cả đường... Lại thêm 1 bà, ô tô tắc trước cửa nhà bà ấy, bà ấy mang chổi ra quét rồi gõ phầm phầm vào xe, đuổi đi: Đừng có mà dừng trước cửa nhà bà :mad:

Chung quy là cái tàn dư của XHCN, giàu là xấu xa, nghèo là cao quý, vô sản, bần nông là cốt lõi, tư sản là thành phần phải cải tạo :21:
Cụ nói chuẩn , tóm lại là ở trong tiềm thức của người dân thì ai đi xe to , xe đẹp mà bị va quệt hay tai nạn là chưa cần biết đúng sai đã quay ra hỏi tội ngay :))

Zippo.B07

Xe tải
E bực quá các bác ạ, tối nay tý nữa thì em choảng nhau với chú 4B ở phố Trung Liệt.

EM đi 2B, bị một chú 4B dí vào đít, còi inh ỏi, em quay lại, thấy mũi xe chú ấy cứ ủn ủn, đâm cả vào chân em, em bực qua, vỗ vào nắp ca bô, quay lại, thây chú ấy chỉ tay chửi mình. Híc, đang chán đời vì tiền tết chưa thấy đâu, đến nhà sếp tết thì ko gặp, em thấy bị chửi, dựng xe xuống, thế là hay thằng lao vào nhau, các bác biết gì không: Người chú ấy toàn mùi rượu....chửi nhau om xòm, đẩy qua đẩy lại, tắc cả một đoạn đường, dân người ta ra can em mới bỏ đi. Chú ấy ngồi trong xe, còn mở cửa kính bảo: "Mày đừng đây, tao vào cất xe rồi ra đánh nhau với mày" :'(

Chuột lớn

Xe tăng
Hôm nay bị 1 quả ở đường Thái Hà 3h chiều đang đi 1 bác 2b tạt đầu bên lái phanh hự phát thì ôi thôi tổng công 5 bác 2b khác mỗi bác 1 vị trí táng vào xung quang mỗi vị trí 1 kiểu đau nhất là vỡ quả đèn hậu biết là thế mà vẫn phải đi k tắc đường đằng nào cũng làm bảo hiểm. Thôi nhg ngày nàỳ đi xe thì phải chịu thôi nếu sợ thì chỉ có đi xe đạp.

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
May mà nó không chưởi bác đứng chắn nó, lại còn cái tội 'có xe to':))
Hiện tượng điển hình, phản ánh thái độ của nhiều chú 2B (em xin lỗi trước một số 2B không như thế). Không phải là vơ đũa cả nắm, nhưng nhiều chú tự coi mình 2B nên muốn làm gì thì làm, 'chuyện thường ngày ở huyện HN ta'. Các chú xxx cũng góp phần đới.
Xã hội mình lạ thế, đúng ra các phương tiện phải bình đẳng. Thế mà kể cả đài radio cũng có khi nhắc ô tô đi đúng làn đường, để xe máy còn có chỗ lách; trong khi đó chả ai nhắc xe máy đi đúng làn cả.:69: Cứ như thế, một số không lách được là chửi.:102:
quá chuẩn :21::21: cứ bằng 2b 500k, bằng 4b 12 củ trao tay thì còn lâu mới lên thành phố HN được :P:P

Zippo.B07

Xe tải
Em cũng có 4B, nhưng em toàn đi 2B đi làm, vứt xe trên cơ quan, cuối tuần lấy về nhà. Các bác đi đường Thái Hà xem, nhiều bác đi 4B lấn kinh người, hôm trước còn có bác dừng đèn đỏ chỗ TT Chiếu Phim để trôi xe, lủi cả vào xe máy, mấy bác 2B vỗ vào xe thì quay ra chửi :(.

Grandtouring

Xe điện
Tai nạn nhiều kinh khiếp. Từ hôm qua đến giờ, chỉ trên đường Nguyễn Trãi mà em chứng kiến 5 vụ roài.

Steven

Xe tăng
DCM, tối nay em gặp thằng taxi cứ đi bên phải xe em, lấn cả sang đường bên cạnh để vượt. Em phải mở kính ra chửi nó nó mới chịu lùi lại đằng sau.

t_rex

Xe buýt
Hum nay em về quê. Từ Tràng tiền nhà em về quê mất 25 phút. Còn từ CQ em về nhà đón bà già mất gần tiếng.
Dã man.

P/s tối vừa phải đi matxa về cho đỡ đau chân côn. Híc híc.
p/s2: Hum nay cũng lườm nguýt với một bác OF vượt phải em. Dân OF mí lại Tết nên bỏ qua.

Chỉnh sửa cuối:

t_rex

Xe buýt
Dưng nói cụ chủ thớt đừng giận chứ ra đường bây giờ cứ nhìn thấy 30T-U-V nhiều lúc cũng mún điên vì đa phần các xe đấy đi hơi...ngô nghê. :P :P :P

30U_9097

Xe buýt
Dưng nói cụ chủ thớt đừng giận chứ ra đường bây giờ cứ nhìn thấy 30T-U-V nhiều lúc cũng mún điên vì đa phần các xe đấy đi hơi...ngô nghê. :P :P :P
Bác nói làm em giận rồi đấy, em biển U nhưng cũng có vài năm lái biển 29Z rồi, mà xe to nhé hehehe. Sáng nay lại 1 chú choai choai gãi gãi vào gương em, sáng nay em mà bắt được chắc hay đấy vì em đang điên tiết với gấu gấu nhà em.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Hôm CN 1 chú suýt lên nóc tủ vì phi cắt mặt em trước cổng TT Hội Nghị QG để rẽ sang đường lên cầu vượt Láng Hòa Lạc. May mà em đã quan sát từ trước + đánh lái + phanh gấp + còi inh ỏi nên đã không xảy ra va chạm. Lúc đấy em đang tăng tốc nên tốc độ vào tầm 80kmh.

xtitan

Xe buýt
Hôm CN 1 chú suýt lên nóc tủ vì phi cắt mặt em trước cổng TT Hội Nghị QG để rẽ sang đường lên cầu vượt Láng Hòa Lạc. May mà em đã quan sát từ trước + đánh lái + phanh gấp + còi inh ỏi nên đã không xảy ra va chạm. Lúc đấy em đang tăng tốc nên tốc độ vào tầm 80kmh.

thế thì bác xứng đáng bị phạt, trong nội thành mà chạy 80 cây chuối à ?

cuky99

Xe buýt
Chỗ đấy vừa qua bùng binh xong mà bác làm phát lên 80 luôn :77::77:

K59

Xe tải
Chiều qua em đi có việc qua đường Láng, đang dừng trong đám hỗn độn người và xe thì một bà đi 2B chở hàng cồng kềnh nhoi lên từ bên phải. Em định cho kính xuống để nhắc bà ấy thì ôi thôi, xoẹt một cái, thùng hàng của bà ấy làm 2 vệt dài và sâu ở đầu xe em. Đã vậy bà ấy còn quay lại nhìn một cái như là do mày có 4B nên làm tao không đi được. Đường đông và sắp Tết rồi nên đành nhịn, để đợi đi làm bảo hiểm cả thể vậy. Tối về gara bật đèn soi lại xe thì đầu xe bị dính 2 vêt, đuôi xe cũng bị 2B làm một số vết nhỏ.Em mới lấy xe này được vài tháng và hôm qua là lần đầu tiên dính vết. Kiểu này phải đến sáng 30 thì đường phố mới thông thoáng hơn.

washabi

Xe hơi
giao thông ngày Tết: lộn xộn, linh tinh, lung tung nói chung các bác 4b-->2b đi ngày Tết cho nó lành

Coltplus2008

Xe điện
Thì đấy, em cũng thấy mình may mắn là mua xe gương cơ. Nếu gương gập điện chắc tèo rồi, nguy hiểm quá các bác nhỉ..
Gương gập điện cũng chả sao cả.
Em hôm trước bị roài. Chú 2B đánh võng ngược chiều làm "uỵch" phát vào gương trái, cụp vào luôn. Nó chạy mất dạng sau 1 giây. Em bấm nút cho cụp luôn rồi lại bấm mở ra. OK. Về nhà thì thấy xước đoạn dài khoảng 7cm :mad::mad:. Chán chả buồn tút. (xe mới mua cóa 4 tháng - brand new :^):^))