Giáo pháp của Phật- hãy cầu cho người đừng cầu cho mình!

Tayphuong

Đi bộ
Thể Theo nguyện vọng của cá nhân em và các cụ mợ có tâm với PP! Em hoan hỉ đề nghị các cụ, mợ nhà mìnhn up cho em cái TT cá nhân để em lên danh sách chuẩn bị cho buổi gặp mặt nhé!
Cụ cho em đăng ký 1 xuất nhé. Số điện thoại của em: 0932191980. Mong sớm được gặp các cụ các mợ.

kienbeu

Xe điện
Em xin chào mừng các thành viên của hội, em mong hội ta ngày càng nhiều người tham gia...ngày càng lớn mạnh....để truyền bá, trao đổi những điều tốt đẹp mang đến lợi ích cho đời, cho mình.....!

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Tâm em thì em tự tin, nhưng kiến thức của em về Phật Pháp thì còn mông muội lắm, mong được các cụ/ mợ chỉ giáo, em xin cảm ơn ạ.

kienbeu

Xe điện
Tâm em thì em tự tin, nhưng kiến thức của em về Phật Pháp thì còn mông muội lắm, mong được các cụ/ mợ chỉ giáo, em xin cảm ơn ạ.
Khi mới học về PP ai cũng vậy cả, lúc nào cũng chú tâm tới Tụng, Niệm, Chú....nhưng khi đạt giác ngộ thì vạn sự như không hay còn gọi là Vô Tâm cụ ạ!

kienbeu

Xe điện
Các cụ mợ kính mến. Các cụ hãy cầu cho em với nhé. Thật sự em thích và Em kính mong các cụ cầu cho em được giàu sang, khỏe mạnh nhé.
Vâng! Mong cụ làm đc nhiều việc thiện.....trăm ngàn cái thiện biến hóa khắp hư không sẽ đến với cụ và Gia đình....!

n.bich17

Xe tăng
khi mới học về pp ai cũng vậy cả, lúc nào cũng chú tâm tới tụng, niệm, chú....nhưng khi đạt giác ngộ thì vạn sự như không hay còn gọi là vô tâm cụ ạ!
em cũng vậy tụng niệm giờ mới vỡ ra mình chả hỉu gì giờ thấy mình ngu ngơ quá cụ ạ

Hồng Nguyễn

Xe tăng
Vâng! Mong cụ làm đc nhiều việc thiện.....trăm ngàn cái thiện biến hóa khắp hư không sẽ đến với cụ và Gia đình....!
Em chắc là chỉ có Tâm thửong thức cỗ chay và hỏi mấy thứ rất lặt vặt, e rất thích đeo 1 cái dây chuyền có mặt Phật, khi nào mất niềm tin thì sé có thói quen đứa tay nắm chặt mặt dây chuyền. ( cái này là tưởng tượng nhé, vì e chưa có)
Chắc tại do xem phim Mỹ nhiều quá, thấy họ luôn lấy lòng tin bằng cách như thế khi theo đạo

emdenmuon

Xe buýt
Ngày mai đã là ngày vía của Đức Từ Thị Quán Thế Âm. Nhớ lại 3 năm ngày trước, cũng vào một ngày vía của Ngài (19/2 ÂL), tôi đã tham gia tổ chức thành lập Đạo Tràng Di Đà Giác Ngộ để toàn những người trẻ tuổi như chúng tôi trên toàn quốc (Sài Gòn, Hà Nội, Hưng Yên, Hà Nam, Bình Dương, Buôn Ma Thuột...) hăm hở có một chỗ tu tập riêng cho mình.

Đêm trước hôm đó, tôi đã nằm mơ thấy cả một trời vang vọng niệm “Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát” thật vi diệu biết bao. Trong mơ, tôi cũng hoà theo tiếng niệm Phật vang vọng đó.

Năm thứ nhất, Đạo tràng gặp chướng duyên, nhưng mọi người vẫn vững lòng tiếp bước. Một số người rời bỏ, một số người rẽ sang hướng khác. Cũng vẫn nhớ, năm đó tôi có một quyết định cho Đạo Tràng chuyển nơi tu tập, và vào ngày vía của Ngài, chúng tôi đã cùng nhau tụ họp tụng Chú Đại Bi, nghe pháp và được nghe ca sỹ hát những bài hát ca tụng Đức Quán Thế Âm. Không khí tu tập đã trở về như trước, tôi mừng rơi nước mắt.

Năm thứ hai, nhân ngày vía Ngài, chúng tôi đã tổ chức phóng sinh.

Năm nay, năm thứ ba rồi, cũng có nhiều thay đổi. Người đi, người ở, người vững bước tu, Đạo Tràng phát triển theo hướng bền vững. Tôi cũng đã không tham gia nhiều công việc của Đạo Tràng. Năm nay cũng là năm tôi gặp nhiều chướng ngại và thử thách nhất. Có những lúc trên đường đi tôi tưởng chừng đã gục ngã. Nhưng lúc đó, những bạn của tôi - những thiện tri thức của tôi đã kịp thời đến nhắc nhở, hãy tu ngay trong cuộc sống trở ngại, tu ngay trong cả tình duyên trắc trở tôi gặp phải, sửa đổi tâm tính mình...

Ngày mai, chúng tôi lại gặp nhau, những đạo hữu lại tổ chức lễ phóng sinh để tuởng niệm ngày Đức Bồ Tát xuất gia.

Các Cụ/Mợ ngày mai nếu ăn chay đuợc xin cùng ăn chay để nhớ ơn đức của Quán Thế Âm Bồ Tát ạ.

emdenmuon

Xe buýt

Bồ Tát Quan Thế Âm hiện thân của Đức Từ Bi, muốn nói lên tình Mẹ thương con, tha thiết nhất không có tình thương nào sánh bằng. Cho nên, Đức Quan Thế Âm là một người mẹ hiền của nhân loại, cứu độ cho muôn loài được thoát khổ đau ở sa bà này . Chúng ta phải luôn niệm danh hiệu của ngài để thân tâm luôn an lạc

Hằng năm Phật tử khắp nơi trên thế giới thường làm lễ vía Bồ tát Quán Thế Âm thật trang nghiêm vào các ngày: 19/02, 19/06 và 19/09 đều theo âm lịch. Nhưng đa phần chỉ biết suông là lễ vía Quán thế Âm thế thôi! Thực ra trong Thiền môn nhật tụng cổ xưa đã ghi rõ:
Ngày 19/02 là vía Quán thế Âm Đản Sanh.
Ngày 19/06 là vía Quán thế Âm Thành Đạo.
Ngày 19/09 là vía Quán thế Âm Xuất Gia.
Mong rằng bài viết này sẽ đem đến cho quý độc giả niềm tin chân chính và thành khẩn, luôn luôn tưởng niệm đến danh hiệu Quán thế Âm Bồ tát để được giao cảm hằng thường với Bồ tát, dù tai họa đến đâu Hữu Cầu Tắc Ứng.
Hãy chánh tín, lời nói của Chư Phật không bao giờ hư dối.

kienbeu

Xe điện
Ngày mai đã là ngày vía của Đức Từ Thị Quán Thế Âm. Nhớ lại 3 năm ngày trước, cũng vào một ngày vía của Ngài (19/2 ÂL), tôi đã tham gia tổ chức thành lập Đạo Tràng Di Đà Giác Ngộ để toàn những người trẻ tuổi như chúng tôi trên toàn quốc (Sài Gòn, Hà Nội, Hưng Yên, Hà Nam, Bình Dương, Buôn Ma Thuột...) hăm hở có một chỗ tu tập riêng cho mình.

Đêm trước hôm đó, tôi đã nằm mơ thấy cả một trời vang vọng niệm “Nam Mô Quán Thế Âm Bồ Tát” thật vi diệu biết bao. Trong mơ, tôi cũng hoà theo tiếng niệm Phật vang vọng đó.

Năm thứ nhất, Đạo tràng gặp chướng duyên, nhưng mọi người vẫn vững lòng tiếp bước. Một số người rời bỏ, một số người rẽ sang hướng khác. Cũng vẫn nhớ, năm đó tôi có một quyết định cho Đạo Tràng chuyển nơi tu tập, và vào ngày vía của Ngài, chúng tôi đã cùng nhau tụ họp tụng Chú Đại Bi, nghe pháp và được nghe ca sỹ hát những bài hát ca tụng Đức Quán Thế Âm. Không khí tu tập đã trở về như trước, tôi mừng rơi nước mắt.

Năm nay, năm thứ ba rồi, cũng có nhiều thay đổi. Người đi, người ở, người vững bước tu, Đạo Tràng phát triển theo hướng bền vững. Tôi cũng đã không tham gia nhiều công việc của Đạo Tràng. Năm nay cũng là năm tôi gặp nhiều chướng ngại và thử thách nhất. Có những lúc trên đường đi tôi tưởng chừng đã gục ngã. Nhưng lúc đó, những bạn của tôi - những thiện tri thức của tôi đã kịp thời đến nhắc nhở, hãy tu ngay trong cuộc sống trở ngại, tu ngay trong cả tình duyên trắc trở tôi gặp phải, sửa đổi tâm tính mình...

Ngày mai, chúng tôi lại gặp nhau, những đạo hữu lại tổ chức lễ phóng sinh để tuởng niệm ngày Đức Bồ Tát xuất gia.

Các Cụ/Mợ ngày mai nếu ăn chay đuợc xin cùng ăn chay để nhớ ơn đức của Quán Thế Âm Bồ Tát ạ.
Cảm ơn mợ rất nhiều!
Bên đạo tràng của em thì tuần nào cũng vậy mọi người tập trung 2 ngày cuối tuần T7 & CN để cùng thọ giáo pháp và ăn chay, chắc cũng có cơ nên ngày mai đúng trùng ngày 19/9 âm lịch mợ nhỉ:))

Chỉnh sửa cuối:

emdenmuon

Xe buýt
Cảm ơn mợ rất nhiều!
Bên đạo tràng của em thì tuần nào cũng vậy mọi người tập trung 2 ngày cuối tuần T7 & CN để cùng thọ giáo pháp và ăn chay, chắc cũng có cơ nên ngày mai đúng trùng ngày 19/2 âm lịch mợ nhỉ:))
Cụ quên hết giờ giấc rùi, mai mới là 19/9 ợ. ;))

Tinh Tam

Xe tải

Mai cụ ăn chay ở đâu

Chỉnh sửa cuối:

Tinh Tam

Xe tải
Em xin đăng kí gia nhập GĐPP ah, với hy vọng đc học hỏi thêm kiến thức PP của các cụ ah, và thỉnh thoảng sẽ có những buổi off ăn chay nữa ah

emdenmuon

Xe buýt
Đây là ngày em Quy y đấy cụ ah. Mai cụ ăn chay ở đâu
Thực ra em ăn chay rất đơn giản CỤ ạ. Cơm với canh hoặc thêm muối vừng, ruốc nấm là xong. Cầu kỳ thì em ra quán, các quán chay ở HN em đều lướt thử rồi ạ.

Cụ Kienbeu ơi, Cụ nhớ báo cho cả Cụ này và Cụ Thientam đi off nữa ạ.

Tinh Tam

Xe tải
Thực ra em ăn chay rất đơn giản CỤ ạ. Cơm với canh hoặc thêm muối vừng, ruốc nấm là xong. Cầu kỳ thì em ra quán, các quán chay ở HN em đều lướt thử rồi ạ.

Cụ Kienbeu ơi, Cụ nhớ báo cho cả Cụ này và Cụ Thientam đi off nữa ạ.
em ăn cũng đơn giản lắm, đề xuất nhà hàng để tiện các cụ thôi mới cả cho tiện nữa, hehe e cứ đề xuất vậy thôi ah,

thientamnt

Xe điện
Cụ Kiên cho em đăng kí 2 suất ăn chay nhá ! Thanks Cụ.

xtrading68

Xe đạp
cho em đăng ky mot suat a em ten phuong sdt 0906568395