Giáo pháp của Phật- hãy cầu cho người đừng cầu cho mình!

kienbeu

Xe điện
cụ KB đã đọc kinh rồi thì cho e hỏi, e có quen 1 ng học mật tông, nhg ng này lạ lắm , khi nhắc về Kinh Đại Nhật thì k biết gì luôn, lúc đầu còn nói, k phải là Kinh mật tông nữa, vì sao lại vậy ah?
Không cứ mật tông mà tịnh độ tông, thiền tông..... đều có thể đọc và trì chú tất cả các kinh của Phật cụ ạ!

kienbeu

Xe điện
Em thấy có nhiều Cụ/ mợ quan tâm và thích tìm hiểu vấn đề này. Hay cụ Thớt tổ chức buổi OFF gặp mặt đê. Em ủng hộ phiếu đầu luôn ah. :D
Ý kiến của cụ rất hay ạ! Ta có nên thành lập một hội riêng k cụ?

emdenmuon

Xe buýt
Em cũng thấy hay hay Cụ à. Cùng nhau trao đổi Phật pháp, giúp đỡ lẫn nhau và gieo duyên Phật pháp là việc rất cần Cụ à.

duchung_bmw

Xe tăng

emdenmuon

Xe buýt
[video=youtube;39tkAnLGO94]http://www.youtube.com/watch?v=39tkAnLGO94[/video]

Mời các Cụ/Mợ thư giãn với bài hát "Niềm an vui".

n.bich17

Xe tăng
[video=youtube;ZdiumLaRhbQ]http://www.youtube.com/watch?v=ZdiumLaRhbQ[/video]
ca khúc nay trong album Mẹ là phật mỗi lần nghe thấy lòng thanh thản
cụ ơi chiều em mới mợ emdenmuon cung mới gặp và nói hôm nào bảo cụ làm buổi of

Chỉnh sửa cuối:

emdenmuon

Xe buýt
Mợ mở tâm chút nữa đi ạ....em hay đi nên khó làm công tác điều hành lắm, như bên HKD em cũng đang xin rut rồi ạ!
Hic, không phải là em không nhận đâu mà vì em cũng tham gia nhiều Hội Phật giáo lắm rồi. GIờ em nhận thêm sợ không kiêm được rồi có tội Cụ ạ.

AN_NHIEN

Xe buýt
E up lên nhé!

kienbeu

Xe điện
[video=youtube;ZdiumLaRhbQ]http://www.youtube.com/watch?v=ZdiumLaRhbQ[/video]
ca khúc nay trong album Mẹ là phật mỗi lần nghe thấy lòng thanh thản

cụ ơi chiều em mới mợ emdenmuon cung mới gặp và nói hôm nào bảo cụ làm buổi of
Em mất trí ngay mợ Píc nhé:))

kienbeu

Xe điện
Hic, không phải là em không nhận đâu mà vì em cũng tham gia nhiều Hội Phật giáo lắm rồi. GIờ em nhận thêm sợ không kiêm được rồi có tội Cụ ạ.
Không sợ mình có tội chỉ sợ mình thiếu sót và không chu đáo dẫn đến chúng sinh phiền não mà thôi!!! Em phiền não rồi mợ nhé:))

Tinh Tam

Xe tải
các cụ ở đâu ah? ta tổ chức off, hoặc cùng đi chùa, cùng đi ăn chay ...cũng hay lắm ah

Tinh Tam

Xe tải
Em biết nhiều người có nói theo môn nọ môn kia, nhất là Mật Tông rất dễ lầm tưởng, nhưng thực sự họ chưa cả hiểu thế nào là Mật Tông, nhất là khi tìm thông tin về Mật Tông trên mạng hiện nay rất dễ loạn. Có một số trang uy tín như http://www.vietnalanda.org/ hay Drukpavietnam Còn nếu theo Mật Tông mà không biết Kinh Đại Nhật cũng chẳng có gì lạ. :D
Sao k có gì lạ ah cụ, vì kinh ĐN là Mật tông mà?

p/s: bạn em đc Ngài Lạt ma quán đảnh ah

Chỉnh sửa cuối:

Tinh Tam

Xe tải
Không cứ mật tông mà tịnh độ tông, thiền tông..... đều có thể đọc và trì chú tất cả các kinh của Phật cụ ạ!
Vâng thưa cụ, điều đó e biết, giờ k chỉ thiên mật song tu, tịnh mật song tu mà cả THiền tịnh mật cùng kết hợp. Em chỉ thấy lạ thui, vì ngta theo gì phải biết ng chỉ dần là ai, ai là pháp chủ của pháp mon đó như pháp chủ của Thiền tông là đức Phật Thích Ca, của Tịnh độ là đức A Di Đà, mà ng theo Mật mà k biết về đức pháp chủ Tỳ Lô Giá Na,e k hiểu ở đoạn đó thôi cụ ah

zin_zin_hn

Xe điện

OxIT

Xe buýt
Mật tông có thể được chia làm 2 nhánh nhánh chính là Tạng Mật và Đông Mật hay còn gọi là Nội Mật và Ngoại Mật. Trong Tạng Mật lại có nhiều dòng phái khác nhau. Đông Mật thì dòng truyền thừa không còn được rõ ràng. Trong Tam Tạng Kinh Điển thì thực sự chỉ tên bộ Kinh còn ít người được biết hết nói gì đến đã đọc.

kienbeu

Xe điện
Vâng thưa cụ, điều đó e biết, giờ k chỉ thiên mật song tu, tịnh mật song tu mà cả THiền tịnh mật cùng kết hợp. Em chỉ thấy lạ thui, vì ngta theo gì phải biết ng chỉ dần là ai, ai là pháp chủ của pháp mon đó như pháp chủ của Thiền tông là đức Phật Thích Ca, của Tịnh độ là đức A Di Đà, mà ng theo Mật mà k biết về đức pháp chủ Tỳ Lô Giá Na,e k hiểu ở đoạn đó thôi cụ ah
Em thì phải xin lỗi cụ là em k đồng quan điểm! Vì một đứa trẻ đi học lớp 1 đã biết nhớ tên thầy cô rồi....em nghĩ chắc cụ ấy chưa rõ câu hỏi của cụ cũng nên!
Cụ cũng đừng lấy đó làm phiền não nhé!!!