Giao lưu với các cụ làm ANZ, HSBC, Citibank và chủ thẻ

3d4s

Xe tăng
Cụ ơi nếu kịp thời báo về ngân hàng thì vẫn tạm hoãn đc giao dịch và lấy lại được tiền mà cụ. Đây là vấn đề thuộc về tác phong của ngân hàng thôi. Vẫn có không ít phàn nàn về ngân hàng nước ngoài đâu. Nên em nghĩ cụ cũng không nên mất niềm tin vào ngân hàng Việt Nam quá.
Đây là em đang nói những giao dịch đã "thành công" về mặt thủ tục/quy trình nhưng là giao dịch gian lận, chứ không phải là chưa giao dịch/tạm hoãn. Bản chất của thẻ tín dụng và ngân hàng là bảo vệ người tiêu dùng trong trường hợp này. Và ngân hàng nước ngoài họ có chính sách rành mạch, rõ ràng & làm rất tốt việc này. Còn ngân hàng trong nước thì nếu "không kịp báo về ngân hàng mà giao dịch đã thực hiện" thì trách nhiệm coi như thuộc về chủ thẻ. Cái này các ngân hàng Việt Nam là vớ vẩn hết sức.

Em dùng thẻ tín dụng ANZ từ 1999, từ ngày VN mới có 1-2 cái ATM ấy. Cho đến giờ có bị mấy lần người khác dùng tiền trong thẻ của mình, em chỉ cần ra ngân hàng điền cái form khẳng định giao dịch đấy không phải do em thực hiện, ngân hàng họ sẽ xử lý tiếp với "người bán hàng" và thu tiền về lại tài khoản cho mình. Ngân hàng trong nước chắc chắn không làm được như vậy.

herbie53

Xe đạp
Ngân hàng em không quan tâm đến điều kiện cấp thẻ ở ngân hàng kia, và đương nhiên cũng không có quyền yêu cầu khách hàng phải cung cấp thông tin đó. Nên việc cụ mở thẻ citibank bằng hình thức ký quỹ không ảnh hưởng gì cả đâu ạ. Tuy nhiên phải mở và sử dụng 6 tháng bên citibank rồi thì bên em mới cấp được ngang hạn mức mà không yêu cầu cụ chứng minh năng lực tài chính. Chứ vừa mở xong thì ko đc. Ui em nghĩ nếu cụ khó vượt qua điều kiện của Citibank thì chuyển qua bên em đi hehe

Đó là cụ chứng minh được tài chính của mình nên chẳng cần ký quỹ gì cả mà vẫn cấp thẻ ầm ầm thôi ạ. Chứ cũng có rất nhiều người tài chính ko đủ để cấp hạn mức cao mà cụ :D lương chuyển khoản 10tr mà cấp thẻ 50-100tr là ko dễ đâu ạ
Vậy được đó, Nếu em là người ngoại tỉnh thì ngoài cái thẻ của citibank xài 6 tháng ra thì em còn phải chuẩn bị gì nữa để em bay ra Hà Nội làm, Có yêu cầu tạm trú KT3 và phải tạm trú đủ một năm hay không.

[Golden]

Xe máy
mỗi người dc làm tối đa bao nhiêu thẻ nhỉ
tùy ngân hàng ạ. Như bên em thì ko cấp đến thẻ thứ 4. Nên nếu tài chính tốt và đủ thì chỉ cấp đến thẻ thứ 3 thôi ạ

lacvung

[Tịch thu bằng lái]
Giao lưu có giao gì nữa không ạ?

[Golden]

Xe máy
Giao lưu để trao đổi thông tin hoặc giới thiệu khách hàng cho nhau :D ví dụ như khách muốn vay tín chấp mà bên em thì chỉ làm thế chấp thì em giới thiệu cho các cụ, hoặc ngược lại bên em có chính sách mở thẻ cho khách sở hữu thẻ anz, hsbc, citibank thì giới thiệu lại cho em.

minh_86

Xe tải
Không phải là không nhắc.
Em ra chi nhánh đóng thẻ, điều kiện đóng thẻ tất toán toàn bộ các khoản trong thẻ. Em nộp đủ, xong đóng taì khoản thẻ tín dụng + các em ấy hủy thẻ/xác nhận.

Hai tháng sau thì các em ấy gọi điện bảo tài khoản của anh có dư nợ 20 ngàn đồng + phạt nộp chậm 120k đồng. Tiên sư chúng nó chứ.
Riêng về thẻ tín dụng, chủ thẻ đến bank thông báo huỷ thẻ thì bank đưa cụ cái tờ giấy đề nghị đóng thẻ, bank sẽ ghi nhận và tạm thời chặn không cho cụ phát sinh giao dịch nữa và hẹn sau tối đa 45 ngày để quét và chốt số tiền cụ cần phải thanh toán hết dư nợ, lúc đó thẻ của cụ mới chính thức đã được đóng nhé.

3d4s

Xe tăng
minh_86 nói:
Riêng về thẻ tín dụng, chủ thẻ đến bank thông báo huỷ thẻ thì bank đưa cụ cái tờ giấy đề nghị đóng thẻ, bank sẽ ghi nhận và tạm thời chặn không cho cụ phát sinh giao dịch nữa và hẹn sau tối đa 45 ngày để quét và chốt số tiền cụ cần phải thanh toán hết dư nợ, lúc đó thẻ của cụ mới chính thức đã được đóng nhé.
Em dùng thẻ TD từ 1999 nhé, khoảng chục cái ngân hàng rồi, Tây Ta đủ cả. Chỉ riêng cái ngân hàng TPBank nó vậy? Cụ có biết tại sao không? Nói đi nói lại thì em chả tiếc 150k nhưng cái cách làm của TPBank là vớ vẩn, nhanh cho nó vuông.

gatronggoloa

Xe hơi
Không hiểu ý bác thớt là gì nhỉ? Nếu đã là chủ thẻ các ngân hàng kia thì bản thân duyệt thẻ ngân hàng nào chả được.. đây bác bảo là điều kiện này điều kiện kia thì được mở thẻ sacom nghe có vẻ atsm quá hay là e hiểu nhầm... có lợi lộc gì khi dùng thêm các sacombank nhở??

lucky_6688

Xe máy
Vừa gửi hồ sơ làm thẻ tín dụng Sacombank. Được 1 tuần rồi mà chưa thấy ai gọi check thông tin. Có vẻ ngân hàng này khá chảnh, trước đó vào hỏi hồ sơ như thế nào thì 1 nhân viên mang cái tờ đăng ký ra rồi nói qua loa cho xong.
Trong khi mình cũng đã có thẻ credit của HSBC và VCB rồi.
Cụ muốn làm thẻ tín dụng ới em nhé, em bên VIB, cấp thẻ dựa trên hạn mức thẻ các ngân hàng khác cấp cho cụ, tối đa bằng 110% hạn mức của 1 thẻ bên ngân hàng khác. Số cầm chân của em: 096.125.5586 hoặc 0917.062.652. Hoặc cụ inbox em số phone cụ nhé

[Golden]

Xe máy
Không hiểu ý bác thớt là gì nhỉ? Nếu đã là chủ thẻ các ngân hàng kia thì bản thân duyệt thẻ ngân hàng nào chả được.. đây bác bảo là điều kiện này điều kiện kia thì được mở thẻ sacom nghe có vẻ atsm quá hay là e hiểu nhầm... có lợi lộc gì khi dùng thêm các sacombank nhở??
Nếu có thẻ của 3 ngân hàng đó rồi thì sang bên Sacom ko cần chứng minh tài chính rồi cung cấp các giấy tờ về tài chính nữa thôi cụ. Cái đó đâu phải ngân hàng nào cũng dễ làm, và đâu phải ai cũng sẵn sàng chia sẻ thông tin về tài chính của mình đâu ạ. Nên phần này sẽ tiện cho ai khó chứng minh tài chính hoặc ko muốn cung cấp chứng từ chứng minh tài chính thôi ạ. Còn đương nhiên đúng như cụ nói, 3 ngân hàng đó đã duyệt thì sang ngân hàng khác duyệt ko khó

[Golden]

Xe máy
Vừa gửi hồ sơ làm thẻ tín dụng Sacombank. Được 1 tuần rồi mà chưa thấy ai gọi check thông tin. Có vẻ ngân hàng này khá chảnh, trước đó vào hỏi hồ sơ như thế nào thì 1 nhân viên mang cái tờ đăng ký ra rồi nói qua loa cho xong.
Trong khi mình cũng đã có thẻ credit của HSBC và VCB rồi.
Em nghĩ có nhẽ nhân viên trình hồ sơ mà chưa đc duyệt rồi. Nói chung là tùy quan điểm cấp tín dụng và cách làm việc của mỗi nơi thôi ạ. Chia buồn vì hồ sơ của cụ ko giải quyết đc

mega_fun

Xe điện
Em nghĩ có nhẽ nhân viên trình hồ sơ mà chưa đc duyệt rồi. Nói chung là tùy quan điểm cấp tín dụng và cách làm việc của mỗi nơi thôi ạ. Chia buồn vì hồ sơ của cụ ko giải quyết đc
Thẻ HSBC 22 củ có được không cụ.

ionah

Xe hơi
Em cũng đáp ứng, cụ chủ cho e cái ưu đãi vào chỗ kín

MrBeamBeam

Xe tải
Đầu tiên xin gửi lời chào tới các cụ

Chắc cũng sẽ có cụ ngạc nhiên tại sao em lại xin giao lưu với 3 ngân hàng này :)) Số là em làm ở Sacombank, khu vực Hà Nội. Bên em thì có riêng chính sách đối với chủ thẻ ANZ, HSBC, Citibank, đương nhiên có kèm 1 số điều kiện nhỏ. VD như thẻ hạn mức tối thiểu 50tr, có dư nợ bình quân 6 tháng gần nhất ko vượt quá 70% tổng hạn mức đc cấp. Bên em sẽ cấp luôn thẻ Sacombank với điều kiện ít nhất là đủ giấy tờ pháp lý và có thẻ 1 trong 3 ngân hàng trên với hạn mức trên 50tr. Nôm na là thẻ đổi thẻ như vài cụ vẫn thường xuyên hỏi đó ạ

Nêu ra chi tiết ở đây sợ mang tính quảng cáo quá =)) Thôi thì mục đích của em là giao lưu với các cụ làm ở mấy bên đấy thì trà đá giao lưu, yên tâm kiểu gì cũng có lợi ích đi kèm cho các cụ hehe. Hoặc nếu có cụ nào ở đây đang là chủ thẻ của 3 ngân hàng đấy thì inbox em tư vấn thêm
Bạn mình nó lại chơi ngược lại là có thẻ hạn mức 50mi của Sacom rôig và giờ đang qua ANZ ..

[Golden]

Xe máy
Thẻ HSBC 22 củ có được không cụ.
Dạ chính sách bên em lại là phải hạn mức trên 50 củ cơ cụ ạ :( nhưng nếu ko làm thẻ hsbc cũng đc mà. Làm theo thu nhập thì bên em cũng cấp gấp 3 lần lương đấy

ambitious442

Xe tải
Túm lại là chủ thớt mời mở thẻ tín dụng. Khổ đọc mãi mới hiểu. Chả biết thẻ của sacom có gì đặc biệt chứ các bank khác đi mời rát lưỡi.

Mingxing

Xe buýt
có cụ nào làm 3 bank ANZ, HSBC, Citi cho e hỏi cái e mở thẻ tín dụng ở bank khác theo hình thức thế chấp giờ muốn đổi sang 1 trong 3 banks này có được không nhỉ

3d4s

Xe tăng
Mingxing nói:
có cụ nào làm 3 bank ANZ, HSBC, Citi cho e hỏi cái e mở thẻ tín dụng ở bank khác theo hình thức thế chấp giờ muốn đổi sang 1 trong 3 banks này có được không nhỉ
Em có thẻ ở cả 3 banks này. Sắp có thẻ ở Standard Chartered nữa. Em thấy cả 4 cái bank này họ chỉ cần nhìn sao kê lương là xong. Nếu cụ có sao kê lương ổn định là ko cần thế chấp nữa. Còn không có thì làm cái sổ tiết kiệm gửi vào đấy là ok.

bmthuat

Xe đạp
Em có thẻ ở cả 3 banks này. Sắp có thẻ ở Standard Chartered nữa. Em thấy cả 4 cái bank này họ chỉ cần nhìn sao kê lương là xong. Nếu cụ có sao kê lương ổn định là ko cần thế chấp nữa. Còn không có thì làm cái sổ tiết kiệm gửi vào đấy là ok.
Em giống cụ phết ^^