[Funland] Giang hồ 4.0 vào bản giải phóng mặt bằng. Cái kết quỳ xuống rồi chấp tay lạy

Rivers

Xe container
Chắc quen mui chỗ khác rồi, hay tính gài nhau?

Bội đội biên phòng mà còn phải “3 bám, 4 cùng” (bám đơn vị, bám địa bàn, bám chủ trương chính sách; cùng ăn, cùng ở, cùng làm và cùng nói tiếng đồng bào), mấy ông doanh nghiệp này xử sự như vậy thì chẳng ai ủng hộ rồi

Manhpd

Xe cút kít
Quen thói côn đồ địa bàn của mình.

cogang

Xe tăng
Nó dùng khỏi nhục kế đấy, dân ko tỉnh đấm đá xong đi tù vài chú.
tù thì chưa chắc đâu cụ nhé. Nhất là với đồng bào người dân tộc thiểu số. Thằng cđt ngẫn mới đi thuê xăm trổ lên đó làm càn, giờ có làm tiếp đc dự án hay ko còn ko chắc đâu.

minhhai985

Xe lăn
tù thì chưa chắc đâu cụ nhé. Nhất là với đồng bào người dân tộc thiểu số. Thằng cđt ngẫn mới đi thuê xăm trổ lên đó làm càn, giờ có làm tiếp đc dự án hay ko còn ko chắc đâu.
Chiêu này thì nn cũng dùng nhiều nên e suy đoán vậy thôi.

cusao

Xe lăn
Bọn em từng là lính nghĩa vụ trên Hoàng Liên Sơn thì hay gọi tếu đồng bào dân tộc là "thổ dân" vùng cao thì ám chỉ người Mông. Và có dặn nhau là "thổ" gì bọn nó? thổ mổ kinh thì có ý.
Đồng bào thiểu số đa số là kém văn hóa, hiền lành, sống kham khổ...Nhưng động chạm đến lợi ích thì chưa bao giờ hiền và ngu, và vì là dân bản thường có số lượng ít nên khi có biến là 100% bao bọc lẫn nhau...đố dùng tiền chia rẽ được

VT Entertainment

Xe buýt
Em ko rõ người dân các dtts như nào vì em chưa được trải nghiệm, tuy nhiên có 1 đợt lên Sapa. Trên đường từ Sapa về Lào Cai thì xe 45 chỗ cua lấn làn nên va chạm với 2 vc người dtts đi con win. May 2 vc không sao, nhưng ông lái xe xuống chửi thôi rồi, lại dọa báo conan...nhìn 2 vc họ sợ sệt đến khổ, dựng xe lên 1 lúc rồi đi tiếp.
Ông lái xe lên xe rồi chém: "Bọn này sợ conan lắm, phải dọa nó thể để mình khỏi phải đền"... Em vẫn nhớ cái câu đó.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nó dùng khỏi nhục kế đấy, dân ko tỉnh đấm đá xong đi tù vài chú.
Đến xhđ còn phải né hết cỡ nhé. Ko mang chiêu này lên dùng ở trên núi đc đâu. Để xem sau quả xử lý ngu đi vào lòng đất này cđt có làm đc tiếp nổi ko ?

vnhn

Xe tăng
Em ko rõ người dân các dtts như nào vì em chưa được trải nghiệm, tuy nhiên có 1 đợt lên Sapa. Trên đường từ Sapa về Lào Cai thì xe 45 chỗ cua lấn làn nên va chạm với 2 vc người dtts đi con win. May 2 vc không sao, nhưng ông lái xe xuống chửi thôi rồi, lại dọa báo conan...nhìn 2 vc họ sợ sệt đến khổ, dựng xe lên 1 lúc rồi đi tiếp.
Ông lái xe lên xe rồi chém: "Bọn này sợ conan lắm, phải dọa nó thể để mình khỏi phải đền"... Em vẫn nhớ cái câu đó.
Cụ gặp phải dân hiền lành rồi. Trước cũng có vụ say xỉn đâm đi xe máy vào xe ô tô tai nạn mà sau ko ói tiền ra thì nó ko cho đi đấy. Công an lên cũng không giải quyết được gì luôn. Vụ đấy tắc ở trên đường lên Sapa kinh khủng luôn. Nói chung dân tộc ko sợ conan mà ngược lại thì đúng hơn. Có lần em ngồi ăn cơm cả mấy bác biên phòng, đóng sâu trong rừng ở Lạng Sơn, ông nào nói chuyện đến dân tộc cũng phải có chút kiêng dè chứ không phải như nói về dân Kinh đâu.
Nói riêng về người Mông thì họ là 1 chủng tộc có tinh thần phản kháng khá là mãnh liệt. Tổ tiên có thể xuất phát từ vùng đông âu, thiên di về phía tây TQ. Khi đó dân bản địa thấy họ có mắt xanh nên gọi là người Miêu (mèo). Về sau đồng hóa và đụng độ với chính quyền phong kiến TQ nên mới dần phải di cư xuống phía Nam TQ và Tây Bắc VN, Lào rồi ổn định dần đến ngày nay.

dtrung

Xe điện
Chủ đầu tư sai thì chủ đầu tư xin lỗi dân, dân sai thì dân chịu trách nhiệm trước pháp luật

"Sáng nay UBND thị xã cũng có Báo cáo UBND tỉnh, và yêu cầu phía Công ty là chủ đầu tư cử đại diện ra làm việc với Thị xã và xã, tinh thần là Công ty phải xin lỗi người dân trước, sau đó đúng sai như nào cơ quan Công an sẽ điều tra làm rõ"

fundraiser

Xe container
Làm to chuyện vụ này thì Tỉnh lại xem xét thu hồi dự án này cũng nên. Mấy dự án thủy điện bé bé này chẳng tạo ra nhiều điện mà phá rừng với gây ngập lụt ảnh hưởng sinh kế của dân địa phương kinh lắm. Nhất lại địa bàn du lịch như Sapa. Ầm ĩ ntn kiểu gì cũng đến tai Quốc hội đang họp. Lại có cụ ĐBQH nào đó phát biểu vài câu là Tài nguyên môi trường, Công thương .x.x. nhảy vào thanh tra lại dự án. Dễ mà bay màu như chơi.

VT Entertainment

Xe buýt
Cụ gặp phải dân hiền lành rồi. Trước cũng có vụ say xỉn đâm đi xe máy vào xe ô tô tai nạn mà sau ko ói tiền ra thì nó ko cho đi đấy. Công an lên cũng không giải quyết được gì luôn. Vụ đấy tắc ở trên đường lên Sapa kinh khủng luôn. Nói chung dân tộc ko sợ conan mà ngược lại thì đúng hơn. Có lần em ngồi ăn cơm cả mấy bác biên phòng, đóng sâu trong rừng ở Lạng Sơn, ông nào nói chuyện đến dân tộc cũng phải có chút kiêng dè chứ không phải như nói về dân Kinh đâu.
Nói riêng về người Mông thì họ là 1 chủng tộc có tinh thần phản kháng khá là mãnh liệt. Tổ tiên có thể xuất phát từ vùng đông âu, thiên di về phía tây TQ. Khi đó dân bản địa thấy họ có mắt xanh nên gọi là người Miêu (mèo). Về sau đồng hóa và đụng độ với chính quyền phong kiến TQ nên mới dần phải di cư xuống phía Nam TQ và Tây Bắc VN, Lào rồi ổn định dần đến ngày nay.
à vâng, hồi em lên Hà Giang thì cô bé hướng dẫn viên có giới thiệu là người Mông thì ko có biên giới quốc gia gì cả, họ đi lại làm ăn và lấy nhau vô tư giữa VN và TQ (truyền thống họ như vậy) mà mình không thể can thiệp sâu được, chỉ là khuyên bảo dần dần thôi. Còn tổ tiên họ ở Đông Âu đến vùng Siberia, vậy nên có một thứ gì đó (em ko nhớ chính xác là mộ, hay nghi lễ, hay gì nữa) mà luôn hướng về phía bắc để tỏ lòng tưởng nhớ tổ tiên.

Quochuy81

Xe buýt
Chắc bác tài này chưa bị bắt đền 1 con Gà, nhưng mà Gà nhà tao nó đẻ ra Gà con, Gà con nó đẻ ra Gà cháu,.....E cũng đến lạy mấy ông dt này.

VT Entertainment

Xe buýt
Chắc bác tài này chưa bị bắt đền 1 con Gà, nhưng mà Gà nhà tao nó đẻ ra Gà con, Gà con nó đẻ ra Gà cháu,.....E cũng đến lạy mấy ông dt này.
Trên đó cũng khó khăn nhiều, biết là oan trái lộn ruột nhưng coi như giúp đỡ họ đi cụ :D

Nghe các cụ kể khác hoàn toàn những gì e trải nghiệm ở vùng cao, có thể là do e đi du lịch nên họ đối xử hiền hòa mà chân chất lắm.

• Vodka
Reactions: dez

wildness

Xe điện
Em vừa đi đàm-phán với người dân H'mông và Thái mua một ít đất vài héc ta, tự vào từng nhà đàm phán, ngồi chơi, trưa mệt ko ra phố đc bảo họ nấu cơm cho ăn, cơm nếp dẻo, măng đắng và ít thịt lợn luộc rất ngon, đàm phán về giá rất thoải mái, thuận mua vừa bán, tất cả 6 hộ đã xong, còn mấy hộ họ không bán, nhưng nói chuyện vui vẻ và xin phép cho làm 1 con đường nhỏ thì bà con đồng ý.
Khi gần dân thì việc gì cũng không khó, giá cả thỏa thuận với dân xong bà con tự gọi nhau lấy giấy tờ về làm, sau có mấy hộ còn hỏi có mua nữa không.
Đất ở đấy có sổ đỏ không cụ ơi? Hay chỉ thoả thuận rồi viết tay ạ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Đất ở đấy có sổ đỏ không cụ ơi? Hay chỉ thoả thuận rồi viết tay ạ.
Có sổ chứ cụ, hôm nay lấy sổ đỏ, giấy ks, cccd, giấy tờ đầy đủ để sang tên đấy cụ, em làm đến 12h trưa mới xong, định đi vài nhà cố để ăn cơm, nhưng bà con bảo thôi, để mang xuống 1 nhà làm cho tiện, sang tuần thì làm thủ tục sang tên.
Bà con thì thuận mua vừa bán, những nhà không bán thì mình xin mua 1 ít để làm đường, bà con vẫn đồng ý.
Dùng xht đối phó với người dân miền núi, thì hết thuốc chữa đấy, bà con đoàn kết lắm.

Newnick

Xe buýt
Đm, mang luật rừng lên rừng thì đúng là bọn cđt ngu hết phần thiên hạ! Đề nghị cq chức năng kiểm tra lại các bản hợp đồng của các “công nhân” xem có điều khoản nào được cầm gậy đi đánh dân như video ko?! Nhất là lại với đồng bào dân tộc.
Bộ phận nhân sự tầm này chắc đang hộc kit ra hoàn thiện hồ sơ nhỉ

onghabeo

Xe tăng
CĐT chắc nghĩ quan trên ăn tiền rồi thì làm gì dân chả được bao che , ở đồng bằng thì đúng chứ trên đó lại sai , động đến các bác dân tộc rồi thì đúng cũng thành sai