[Funland] Giàn sấy khăn tắm trong nhà vệ sinh: nhờ các cụ tư vấn

ratmitdac

Xe tải
Em muốn nhờ các cụ tư vấn về vụ xử lý khăn tắm bị ướt.
Em trước có dùng giàn sấy khăn nhưng đen vừa hết bảo hành thì nó nghoẻo. Vẫn muốn dùng tiếp nên lên đây hỏi các cụ/mợ để có thêm các lựa chọn khác.

vkthang

Xe container
Khăn tắm dùng xong đem giặt, lau người rồi dùng lại hả cụ? :P

thanh - chi

Xe buýt
Có 2 loại:
1. Sấy bằng nước nóng trong đường ống ( của Tây Ban Nha)
2. Sấy bằng dây mayso luồn trong ống ( Enic: TQ; Soho: HQ)
Còn loại cao cấp hơn của Ý thì e chưa dùng bao giờ vì quá đắt
E thấy cụ đầu tư cái của TBN là ổn, tầm khoảng 10 củ. Mùa nồm cụ dùng cái này thì k còn gì phải nói, khăn lúc nào cũng khô mà lại thơm, tắm xong có cái khăn nóng để lau người cũng thích.

Cosaodau

Xe hơi
Có 2 loại:
1. Sấy bằng nước nóng trong đường ống ( của Tây Ban Nha)
2. Sấy bằng dây mayso luồn trong ống ( Enic: TQ; Soho: HQ)
Còn loại cao cấp hơn của Ý thì e chưa dùng bao giờ vì quá đắt
E thấy cụ đầu tư cái của TBN là ổn, tầm khoảng 10 củ. Mùa nồm cụ dùng cái này thì k còn gì phải nói, khăn lúc nào cũng khô mà lại thơm, tắm xong có cái khăn nóng để lau người cũng thích.
Có điều kiện đầu tư thế là chuẩn ko cần chỉnh rồi
Còn ko bắc lắp cái giá để khăn tắm trước bóng sưởi đó (nếu ko có thì lắp dàn đèn 3 bóng cỡ 500k), cách 20- 30 cm thì sau 20 phút thì khăn tắm của bác nóng ấm như mới nhé.. Dùng thích lắm

Tuoitan

Xe buýt
Em chưa nghe bgio. Bác thớt giới thiệu loại nào thế

L.C.D

Xe container
Nhà em 4 người dùng 16 khăn tắm. Mỗi người dùng 1-2 khăn/ngày, hàng ngày em phân loại đồ giặt và giặt 1 mẻ khăn với đồ trắng. Giặt xong em cho vào máy sấy luôn, khăn tắm luôn thơm và mềm. Nếu dùng xong mà ko giặt thì em thấy cứ sao sao í.

maximax903

Xe điện
Nhà em 4 người dùng 16 khăn tắm. Mỗi người dùng 1-2 khăn/ngày, hàng ngày em phân loại đồ giặt và giặt 1 mẻ khăn với đồ trắng. Giặt xong em cho vào máy sấy luôn, khăn tắm luôn thơm và mềm. Nếu dùng xong mà ko giặt thì em thấy cứ sao sao í.
Kể ra làm được như mợ thì tốt quá. Nhưng giờ đa số các cô Tấm sáng toàn chui trong chăn ra, ngáp ngắn ngáp dài oánh răng rửa mặt, ngồi hoá trang bôi bôi phết phết, cho con ăn sáng rồi ù té lên đường cho khỏi tắc mợ ơi. Em thấy trên fb quảng cáo loại máy sưởi Steba có thanh để vắt khăn tắm hong khô. Nhưng mà em hiện chưa lắp vì ngại chạy dây điện lằng ngoằng trong nhà tắm.

phuongmit

Xe cút kít
Khăn mặt có thể dùng hơn 1 lần còn khăn tắm thì dùng thế kinh lắm :)) nhà e 4 người tầm gần 20 cái, 1 ngày ít nhất 4 cái và định kì 2 ngày giặt 1 lần rồi sấy luôn nên lúc nào cũng sẵn khăn

XSim

Xe container
Mang ra ban công phơi thơm hết. Nhà em khăn mặt, khăn tắm dùng xong mang ra ngoài, chả hôi cái gì, chỉ ko thơm như các bác tả :D
Em như cụ, cứ dùng khi tắm xong rồi mang ra ban công phơi luôn. Tuần giặt một lần cùng quần áo :D

Tiện khoe khăn các cụ dùng được bao năm rồi, khăn em đang dùng phải 4-5 năm rồi ấy chứ. Chắc do ít giặt nên sợi vải nó vẫn còn, em dùng có một khăn thôi không có hơn để đổi đâu, tắm xong giặt luôn để tối mai còn có cái dùng :))

Chỉnh sửa cuối:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em như cụ, cứ dùng khi tắm xong rồi mang ra ban công phơi luôn. Tuần giặt một lần cùng quần áo :D

Tiện khoe khăn các cụ dùng được bao năm rồi, khăn em đang dùng phải 4-5 năm rồi ấy chứ. Chắc do ít giặt nên sợi vải nó vẫn còn, em dùng có một khăn thôi không có hơn để đổi đâu, tắm xong giặt luôn để tối mai còn có cái dùng :))
Khăn nhà cụ hịn thế, khăn em loại thường tầm 2th thay rồi, do em da dầu nên em toàn dùng loại bình dân, mỏng 1 chút giặt cho nhàn nên nó cũng nhanh hỏng. Chứ cái khăn tắm dày cộp thì đúng là giặt mãi nó chả hỏng cho, nó chỉ xỉn² do là màu trắng.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Khăn nhà cụ hịn thế, khăn em loại thường tầm 2th thay rồi, do em da dầu nên em toàn dùng loại bình dân, mỏng 1 chút giặt cho nhàn nên nó cũng nhanh hỏng. Chứ cái khăn tắm dày cộp thì đúng là giặt mãi nó chả hỏng cho, nó chỉ xỉn² do là màu trắng.
Nhà cụ tốn khăn nhỉ , nhà em phải vài năm mới cần thay khăn

nvh_hn

Xe container
Nhà tắm các cụ phải rộng lắm nhỉ. Em ngại nhất 1 đống hệ thống trong nhà vệ sinh, dây dợ lằng nhằng.

hienld

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
20 Nghĩa Đô, Hà Nội - 0908630088 - 0827788333
Website
giadungnhaviet.com

LongLH

Xe điện
Có điều kiện đầu tư thế là chuẩn ko cần chỉnh rồi
Còn ko bắc lắp cái giá để khăn tắm trước bóng sưởi đó (nếu ko có thì lắp dàn đèn 3 bóng cỡ 500k), cách 20- 30 cm thì sau 20 phút thì khăn tắm của bác nóng ấm như mới nhé.. Dùng thích lắm
Nhà em làm cái giá để đèn sưởi chiếu vào như của cụ, ngon bổ rẻ cụ nhỉ.

coolpix8700

Xe ngựa
Đơn giản nhất là chỗ tắm nên đặt buồng/tấm kính chắn nước. Nước tắm được khoanh vùng và thoát nhanh, không bắn lan ra các khu vực khác để sàn nhà vệ sinh lúc nào cũng khô ráo.
Nhà vệ sinh khô ráo sẽ giúp khăn tắm cũng khô nhanh sau khi sử dung. Thường xuyên giặt cũng giúp khăn tắm khô nhanh.
Thói quen của người Việt mình rất thích dội nước ra sàn nhà, làm cho phòng vệ sinh lúc nào cũng ẩm ướt. Ẩm sẽ làm nấm mốc phát triển, gây mùi hôi, các loại mầm bệnh cũng được có điều kiện lưu trú (và các loại côn trùng thích ẩm ướt kéo về khư trú).
Cô giúp việc nhà em (theo giờ) khi làm vệ sinh cũng toàn dội nước ra sàn, nên khi cô ấy làm xong là em mở hết cửa sổ, chi khi thấy sàn ráo nước mới đóng lại!

XSim

Xe container
Vâng em dùng khăn vải dầy, khăn mỏng em lau không thấm không thích lắm.

À mà cái khăn của em mỗi tuần mới giặt một lần ấy, mấy ngày cuối trước khi giặt em ngửi khăn thấy không hôi, không thơm mà lại có mùi như mùi thuốc bắc ấy, không biết có phải do người mình nó sinh ra không :))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vâng em dùng khăn vải dầy, khăn mỏng em lau không thấm không thích lắm.

À mà cái khăn của em mỗi tuần mới giặt một lần ấy, mấy ngày cuối trước khi giặt em ngửi khăn thấy không hôi, không thơm mà lại có mùi như mùi thuốc bắc ấy, không biết có phải do người mình nó sinh ra không :))
Tuần giặt 1 lần à cụ ? E dùng xong là bỏ chậu để giặt luôn chứ ko dùng lại đc mặc dù khăn nhà e khá dầy

XSim

Xe container
Tuần giặt 1 lần à cụ ? E dùng xong là bỏ chậu để giặt luôn chứ ko dùng lại đc mặc dù khăn nhà e khá dầy
Vâng tuần em mới giặt, khăn chỉ để lau người lúc tắm xong đã sạch, như khăn lau tay thôi, giặt hàng ngày em thấy không cần thiết. Cứ lau xong em mang ra ban công phơi, trời có nắng thì khô cong còn trời không nắng mà có gió thoáng thì hôm sau cũng khô.

onano69

Xe container
Kể ra làm được như mợ thì tốt quá. Nhưng giờ đa số các cô Tấm sáng toàn chui trong chăn ra, ngáp ngắn ngáp dài oánh răng rửa mặt, ngồi hoá trang bôi bôi phết phết, cho con ăn sáng rồi ù té lên đường cho khỏi tắc mợ ơi. Em thấy trên fb quảng cáo loại máy sưởi Steba có thanh để vắt khăn tắm hong khô. Nhưng mà em hiện chưa lắp vì ngại chạy dây điện lằng ngoằng trong nhà tắm.
Loại này là máy sưởi nhà tắm của Đức, treo được ít khăn.
Có thể lắp cái máy sưởi dàn may so nó như cái giá thang áp vào tường, có núm điều chỉnh nhiệt độ, loại này treo đc 1,2 chiếc khăn tắm, khăn tắm lau xong vắt lên đó là khô, 2 tuần giặt 1 lần, em toàn cả tháng mới giặt vì lúc nào nó cũng khô ;))