[Funland] Giàn sấy khăn tắm trong nhà vệ sinh: nhờ các cụ tư vấn

son.nguyen.1979

Xe tăng
Tắm xong thì vất khăn vào chậu quần áo bẩn đi giặt luôn chứ dùng lại làm gì? Vài tháng khăn cũ rồi lại mua chục cái mới mà dùng. Dùng dàn sấy chắc tiền mua giàn với tiền điện còn quá tiền khăn :)))))

tuanzs

Xe container
Nhà em toàn tống khăn vào cùng mớ QA giặt luôn, dùng 1 lần là giặt nên cả nhà chắc cỡ phải hơn 20 chục cái khắn tắm dày mỏng đủ kiểu.
QA thì lúc phơi lúc sấy tùy thời tiết chứ khăn tắm thì em toàn ném vào máy sấy cho nó mềm.

Chu An

Xe điện
Làm cái tủ sấy của tàu 1 triệu, giải quyết ngay đc vấn đề.

L.C.D

Xe container
Kể ra làm được như mợ thì tốt quá. Nhưng giờ đa số các cô Tấm sáng toàn chui trong chăn ra, ngáp ngắn ngáp dài oánh răng rửa mặt, ngồi hoá trang bôi bôi phết phết, cho con ăn sáng rồi ù té lên đường cho khỏi tắc mợ ơi. Em thấy trên fb quảng cáo loại máy sưởi Steba có thanh để vắt khăn tắm hong khô. Nhưng mà em hiện chưa lắp vì ngại chạy dây điện lằng ngoằng trong nhà tắm.
Các cụ mất công lắp đặt máy móc và đi thên đường điện đóm trong wc thì ngâm cứu lắp cái máy sấy sưởi hút ẩm của Nhật. Xịn xò mà đảm bảo cực kỳ hiệu quả. Cái này hồi e đi Nhật thấy ưng lắm, nhưng vì nhà em giặt sấy có máy to rồi nên em chưa lắp trong wc.

Về việc giặt sấy đồ, em thấy ko mất thời gian lắm đâu cụ. Em phân loại đồ trắng và đồ đen giặt riêng.
Thường đi làm về 17:00 em giặt 1 mẻ đồ, trong lúc máy chạy thì e nấu cơm tối và mở youtube tập tành 1 tẹo. Xong xuôi các việc thì máy giặt xong, em cho lên máy sấy. Và cho mẻ giặt thứ 2 vào. Đến lúc cả nhà ăn cơm xong và dọn bếp xong thì cũng xong mẻ sấy 1 và mẻ giặt 2. Lúc đó em bỏ mẻ sấy 1 ra, cho mẻ giặt 2 vào sấy.
Còn nếu bận rộn gì đó mà ko giặt sấy đc lúc chiều tối thì trc khi đi ngủ em cho đồ vào máy, chọn chế độ hẹn giờ 6:30 sáng xong. Sáng hôm sau em thức dậy là máy vừa giặt xong, em cho vào sấy thôi ạ.
Mà nói chung cung cách của em cũng khó áp dụng cho các mợ bận rộn. Vì em đi làm cách nhà 5-10 phút, lại ko make up nên ko mất time bôi trát, con thì đã lớn, chó hơi nhỏ nhưng ngoan, ngoài ra tác phong của em khoa học và nhanh nhẹn nên các việc nói chung em làm đều nhanh hơn ng khác.

thichlexus

Xe điện
Khăn mặt, khăn tắm dùng xong tốt nhất giặt cùng quần áo rồi phơi nắng.
Để trong nhà vệ sinh thì kiểu gì cũng ẩm mốc

XSim

Xe container
Em hạn chế để các loại khăn trong nhà vệ sinh, mùi lắm :D Khăn tắm, khăn mặt em đều phơi ngoài dây ban công.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
riêng việc khăn tắm mà cũng phức tạp ghê các cụ nhỉ
rất thú vị
mà nghe nói muốn khăn mềm mại thì phải có lọc tổng để làm mềm nước, em google thấy karofi cũng có giải pháp khá rẻ, dưới chục triệu, các cụ nhà rộng có chỗ lắp chơi luôn thêm cái lọc tổng, khăn và quần áo mềm như da em bé luôn

phuongmit

Xe cút kít
riêng việc khăn tắm mà cũng phức tạp ghê các cụ nhỉ
rất thú vị
mà nghe nói muốn khăn mềm mại thì phải có lọc tổng để làm mềm nước, em google thấy karofi cũng có giải pháp khá rẻ, dưới chục triệu, các cụ nhà rộng có chỗ lắp chơi luôn thêm cái lọc tổng, khăn và quần áo mềm như da em bé luôn
Nhà e chả cần tổng hiệu gì nước cả, giặt xong cho vào máy sấy nó mềm mướt tay luôn

Liberty125.ie

Xe buýt
Tốn kém quá mà phòng vệ sinh thì chặt, nhồi nhét nhiều. Cụ mua cái máy sấy quần áo của Elec có hơn 7tr (dùng khăn tắm xong cụ cho vào máy sấy nó quay 30 phút) khô veo lại sử dụng bình thường, vừa tiện vừa đỡ tốn chi phí chỉ để sấy 1 cái khăn tắm

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nhà e chả cần tổng hiệu gì nước cả, giặt xong cho vào máy sấy nó mềm mướt tay luôn
logic là nếu không lọc làm mềm nước thì nước luôn có chất rắn hoà tan, có thể nước xả nhà cụ đã có khả năng làm mềm nước loại bỏ cặn ở bước xả khi giặt

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Tốn kém quá mà phòng vệ sinh thì chặt, nhồi nhét nhiều. Cụ mua cái máy sấy quần áo của Elec có hơn 7tr (dùng khăn tắm xong cụ cho vào máy sấy nó quay 30 phút) khô veo lại sử dụng bình thường, vừa tiện vừa đỡ tốn chi phí chỉ để sấy 1 cái khăn tắm
người ta làm ra cái máy sấy khăn có lý của họ mà
cụ tốn thời gian mang khăn ra máy sấy, bật máy sấy, lấy từ máy sấy vào nhà tắm
kia người ta chỉ việ treo khăn lên máy sấy khăn trong nhà tắm, xong

Liberty125.ie

Xe buýt
người ta làm ra cái máy sấy khăn có lý của họ mà
cụ tốn thời gian mang khăn ra máy sấy, bật máy sấy, lấy từ máy sấy vào nhà tắm
kia người ta chỉ việ treo khăn lên máy sấy khăn trong nhà tắm, xong
Cụ chỉ treo và sấy đc 1 cái khăn, 1 cái máy sấy cụ sấy đc cho cả gia đình, cái việc ng ta tạo ra sản phẩm để phục vụ nhu cầu khách sạn, lưu trú, WC thường to và rộng rãi, nhà dân ở cái WC đc hơn 3m, 4m quá nhiều đồ lại nhồi thêm nhiều thiết bị không cần thiết, quan trọng là mục đích giống nhau chỉ để sấy cái khăn cho khô

XSim

Xe container
Các cụ nói dùng máy sấy khăn chuyên dụng tức là cũng không giặt sau mỗi lần sử dụng nhỉ? Thế khác gì em mang ra ban công phơi đâu :D

coolpix8700

Xe ngựa
Khăn mặt, khăn tắm dùng xong tốt nhất giặt cùng quần áo rồi phơi nắng.
Để trong nhà vệ sinh thì kiểu gì cũng ẩm mốc
Mốc hay ẩm phụ thuộc vào cái nhà vệ sinh khô ráo hay ẩm ướt.
Nếu nhà vệ sinh luôn khô ráo thì khăn tắm dùng xong chỉ 1 lúc sau sẽ khô, còn không có sấy xong mà để trong cái buồng ẩm ướt thì cũng chỉ 1 lúc sau nó sẽ ẩm lại.
Em đã viết khi nhà vệ sinh khô ráo, vào sẽ không thấy cái mùi hôi khá đặc trưng của mấy cái nhà vệ sinh!

XSim

Xe container
Các cụ nói dùng máy sấy khăn chuyên dụng tức là cũng không giặt sau mỗi lần sử dụng nhỉ? Thế khác gì em mang ra ban công phơi đâu :D
À còn không bằng vì em phơi ngoài ban công thoáng sạch, để trong nhà vệ sinh mỗi lần đi nặng xong nó ám vào kinh lắm :))

maximax903

Xe điện
Loại này là máy sưởi nhà tắm của Đức, treo được ít khăn.
Có thể lắp cái máy sưởi dàn may so nó như cái giá thang áp vào tường, có núm điều chỉnh nhiệt độ, loại này treo đc 1,2 chiếc khăn tắm, khăn tắm lau xong vắt lên đó là khô, 2 tuần giặt 1 lần, em toàn cả tháng mới giặt vì lúc nào nó cũng khô ;))
Đa số nhà tắm ở mình diện tích nhỏ nên mọi người thường chọn loại máy sưởi phù hợp, thông dụng nhất là dạng treo tường cụ ah. Với lại thời tiết miền Bắc trời nồm ẩm, rét 2-3 tháng nên máy sưởi trong nhà tắm ít được dùng hơn bóng sưởi, mà lại treo được ít khăn.

thichlexus

Xe điện
Đa số nhà tắm ở mình diện tích nhỏ nên mọi người thường chọn loại máy sưởi phù hợp, thông dụng nhất là dạng treo tường cụ ah. Với lại thời tiết miền Bắc trời nồm ẩm, rét 2-3 tháng nên máy sưởi trong nhà tắm ít được dùng hơn bóng sưởi, mà lại treo được ít khăn.
Dùng máy sưởi không an toàn đâu cụ, nhà vệ sinh ẩm ướt dễ chập cháy, chả may dính nước vào dễ giật điện nữa.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
À còn không bằng vì em phơi ngoài ban công thoáng sạch, để trong nhà vệ sinh mỗi lần đi nặng xong nó ám vào kinh lắm :))
thế nên em xem Thái Công thiết kế wc thì khu bồn cầu luôn phải có vách ngăn cách ly với khu còn lại

onano69

Xe container
Em thì không thích bóng sưởi, nó phá vỡ ánh sáng trong phòng tắm. Phòng tắm nếu được thiết kế thì khu tắm shower có vách ngăn để hạn chế nước ướt ra không gian phòng tắm. Bồn ngâm, xục là không gian thư giãn nên cũng cần có ánh sáng phù hợp, lựa chọn máy sưởi gắn tường dạng đốt nóng dây may xo xong quạt thổi cũng được nhưng có một nhược điểm là có tiếng ồn :) còn máy sưởi dạng ống dàn gắn tường khá ổn vừa ko tốn diện tích, treo khăn cũng tiện mà lại không có tiếng ồn, mùa đông cứ bật máy thường xuyên nếu ko căn ke quá về chi phí điện năng thì phòng tắm lúc nào cũng ấm, khăn tắm luôn khô và rất ấm khi dùng.