[Funland] Gian nan làm CCCD cho trẻ em

polizia

Xe container
Tôi thấy CC mới quá bé, thiếu bao nhiêu là thông tin vô cùng quan trọng cho quản lý nhà nước, lại không đưa vào được.
Chán thật bác ạ.
Nó ẩn dữ liệu mà cụ, bên CA có phần mềm quét là ra hết.
Ví dụ cái VNEID nó tích hợp thông tin cả nhà trong đấy.
Trc đây mỗi lần khai cái gì cho cả nhà cứ phải giở từng tài liệu ra khai. Giờ 1 mình e khai hộ thông tin cả nhà cứ mở Vneid đủ hết.

phuongmit

Xe cút kít
Ờ hay, nước đi này e chưa nghĩ ra. Hoặc quét vân tay cũng đc nhỉ :), giờ máy quét kiểu điện tử cấp mỗi phường 1 cái rồi.
K chỉ trẻ con mà nếu phủ rộng thì còn người già, người kém khả năng hành vi đi lạc, và nhiều đối tượng khác nữa khi cần sẽ có thể xác minh và thu thập thông tin nhanh hơn bây giờ

tieunhupha

Xe điện
Dữ liệu nhà ta mà liên thông tốt thì chỉ cần tên tuổi, ngày tháng năm sinh là cũng có thể tìm ra được luôn chứ ko cần đến cái mống mắt làm gì cho nó phức tạp.
Cụ lại ko đọc kỹ em viết rồi. Giờ cháu bé bị lạc nó lo sợ ko nhớ nổi cả sđt bố mẹ hay địa chỉ nhà- là những thông tin có thể tìm ngay được liên lạc của cháu mà cụ lại lấy thông tin tên tuổi với ngày tháng năm sinh, chưa kể tên các cháu ở nhà là Na là Thóc chứ mấy đứa nhớ tên khai sinh. Với trường hợp như vậy cụ thấy cái vụ quét mống mắt quan trọng chưa ạ.

Nowherelands

Xe buýt
Các bạn CA phường đua KPI hay sao ấy, gọi điện réo liên tục. Em hỏi có bắt buộc không thì bảo khuyến khích, em bảo cháu nhà anh mới 12 tuổi anh chưa thấy có nhu cầu gì để sử dụng cái đấy.
Nhà em làm hộ chiếu cho bọn trẻ từ 2 tuổi, đổi 2 lần rồi và chẳng thấy có lý do gì để bây giờ phải đi xếp hàng làm căn cước. Cứ kệ đến đủ 14 tuổi rồi làm.

Sứa.

Xe điện
Các bạn CA phường đua KPI hay sao ấy, gọi điện réo liên tục. Em hỏi có bắt buộc không thì bảo khuyến khích, em bảo cháu nhà anh mới 12 tuổi anh chưa thấy có nhu cầu gì để sử dụng cái đấy.
Nhà em làm hộ chiếu cho bọn trẻ từ 2 tuổi, đổi 2 lần rồi và chẳng thấy có lý do gì để bây giờ phải đi xếp hàng làm căn cước. Cứ kệ đến đủ 14 tuổi rồi làm.
Chỗ em có 2,3 bà SGM bận việc nhiều CSKV còn đến tận nhà chở giúp con đi làm CCCD cho cơ 😁 Chưa bao giờ thấy LLCN lại gần dân đến thế 👍

tommy2015

Xe tăng
12 tuổi thì làm xong 2 năm sau lại phải đổi.
Không cần thiết thì để 14 tuổi làm sẽ được đến năm 25 tuổi.

Opel Astra

Xe điện
Nó ẩn dữ liệu mà cụ, bên CA có phần mềm quét là ra hết.
Ví dụ cái VNEID nó tích hợp thông tin cả nhà trong đấy.
Trc đây mỗi lần khai cái gì cho cả nhà cứ phải giở từng tài liệu ra khai. Giờ 1 mình e khai hộ thông tin cả nhà cứ mở Vneid đủ hết.
Vừa thiếu vừa thừa bác ạ.
Tôi vừa đi làm lại cái Căn cước cho oai, dù cái gắn chip còn độ mươi niên nữa mới hết hạn.
Lý do: trên CCCD chip, các ảnh ghi Địa chỉ thường trú = Tổ dân phố 1, Phường 2 Quận 3.
Hết.

Tôi lên quận hỏi: Vậy là Tổ nhà tau 400 mạng, được vinh dự chung địa chỉ hết à?

Té ra, cái Nơi cư trú mới là xịn, và cái này chỉ có trên system của họ, cái này thì ghi đúng, nhưng không thể hiện trên CCCD.
Tôi lại hỏi, tại sao tôi có Cư trú = Thường trú, lại ghi như này?
Cơ quan Thuế gửi trát thì gửi về đâu?

Thì các cháu tịt và lại đuổi tôi về Phường để sửa online;
Sửa online xong mới lên Quận làm lại cái CC, offline được.

Làm thế nào để sửa online ở Phường thì tôi cũng chưa rõ.
Tôi xin cái tờ thông tin có Nơi cư trú + Thường trú, mà chính tay tôi ký tên, thì họ không cho, một cách hết sức kiên quyết.

Nowherelands

Xe buýt
Em cũng thấy thế, hơn nữa nghe nói xếp hàng đông phần mềm lại lỗi mất thời gian nên chẳng tội gì. Con nhà em dùng hộ chiếu bay đi khắp nơi rồi, thêm cái CC bây giờ chẳng để làm gì.

chenyouxing

Xe tải
hình như 12t thì tận 25 mới phải đổi, 2 năm sau không cần đổi lại đâu, hỏi trước khi làm cho chắc

cuchuoi80

Xe tải
Đúng rồi. Cu nhà em lớp 8 là 13 tuổi vừa làm xong. Thấy hạn là năm 2036 mới phải đổi. Năm nay lớp 8 sang năm lớp 9 đi thi tốt nghiệp cũng phải làm để đi thi. Sợ lúc đó không kịp. Nên làm sớm cho các cháu.

dzoro

Xe điện
Phường nhà em vừa làm một loạt, em vì có bạn lớn 14 tuổi cần làm nên làm một thể cho bạn bé trên 6 tuổi. Thấy cũng nhanh vì hôm trước CA đã hướng dẫn đăng ký trên dichvucong.

Chỉ là phê bình các đồng chí công an làm cccd cho các cháu có nghiệp vụ công nghệ thông tin hơi yếu. Lần mò dò dẫm mãi với 2 cái máy tính. Chụp ảnh chậm đã đành, kết nối máy lấy mống mắt cứ kêu hỏng nhưng hóa ra không hỏng. Máy in thì chẳng biết chọn máy in nào nên mãi không in được ra để phụ huynh ký.

Cún béo

Xe tải
Nhà em cũng được 1 chú CA gọi lên làm. Sau 2 tuần hôm nay được nhận rồi. Con qua 12 tuổi rồi nên 13 năm sau mới phải làm lại. Chất lượng in ấn hơi xấu, ảnh mờ.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nhà e CAP gọi bảo mang con ra suót nhưng em không, giờ cũng có việc gì cần CCCD của con đâu mà vội. Các con có số định danh rồi. Kệ CAP thôi
Em Như cụ 13 tuổi mới cho đi làm, nếu áp đi máy bay dùng Cccd thì hơi mệt tí, còn giờ có cho tài sản thì chưa đứng tên một mình nên em thư thư làm sau.

luyenok

Xe điện
Nhà em cũng được 1 chú CA gọi lên làm. Sau 2 tuần hôm nay được nhận rồi. Con qua 12 tuổi rồi nên 13 năm sau mới phải làm lại. Chất lượng in ấn hơi xấu, ảnh mờ.
Tính theo ngày sinh nhỉ, bé nhà em tháng 11/2012 nếu làm bây giờ thì đến 14 tuổi lại phải làm lại?

thanhtinh

Xe tải
Sao lại lên phường lên quận gì nhỉ? Em làm online 100%, gửi về nhà sau 1 tuần. Mất 30 phút làm online