[Funland] Gian nan làm CCCD cho trẻ em

nam_hoai

Xe tăng
Em cũng ở HĐ, hôm kia cũng đưa 2F1 qua Yên Nghĩa làm theo đợt của trường, 2 đứa 2 tờ bưu điện khác nhau.
Hôm qua e lên làm vì cc của e nay hết hạn, cán bộ bảo phải hơn tháng mái có cc mới (cc cũ cán bộ thu) ko biết trong khi chờ cc mới e dùng giấy tờ gì để giao dịch đây, cái app VNeID của e cũng tự động về định danh cấp 1 vì hết hạn cc.
[/QUOTE] Hà Đông làm theo trường lớp, sau mời từng phường. Giờ vãn rồi nên 2 phường chập 1. Đấy, làm ăn khoa học là phải như thế.

Em ra ghi thông tin vào 1 tờ giấy, con cầm vào xếp hàng 10p là đến lượt.

Tuy nhiên, ngồi cạnh anh thu tờ in thông số là 1 em bên bưu điện để gửi CC về nhà. Cứ 1 người em ấy thu 20k. Có 3 cháu ở cùng 1 nhà cũng bị bắt ghi 3 phiếu bưu điện.

À mà giờ là CĂN CƯỚC nhé các cụ, ko phải CCCD.

Cụ nào con hơi dưới 10-11 thì nên đợi qua 12t hẵng làm vì làm sớm thì 14t lại phải làm. Còn 12t là làm sớm ít hơn 2 năm nên đến 25 mới phải làm lại.
[/QUOTE]

polizia

Xe container
Đang thừa phôi vs bị dí KPI đấy.
Em cũng định đi làm nhưng sau nghĩ lại là chưa vội, vừa nghĩ xong thì tuần trc CSKV gọi bảo anh ra em khai DVC cho rồi anh cho 2 cháu ra quận làm.
Em bảo thôi anh tự khai đc, để a thu xếp làm.
Mấy hôm đi làm ngó qua chỗ Quán Thánh thấy đông vãi tè nên cứ từ từ.
Hôm kia CSKV lại gọi bảo e đang ở quận, hay anh cho cho cháu ra e khai hộ rồi làm.
Em đành bảo đang đông, ít bữa nữa cho các cháu cấp 2 đi học hè bớt cho vắng thì anh ra vì ngày nào đi qua Quán Thánh cũng thấy đông quá, em ý bảo vâng anh cố gắng làm sớm nhé, đợt này quận cũng giục :))
Tối nay thấy zalo tổ thông báo thứ hai tới làm tại phường, thôi mai khai dvc rồi ra phường làm cho các bạn ý đạt KPI vậy :))

polizia

Xe container
Em thắc mắc là làm cc cho trẻ để làm gì nhỉ
Ít nhất đi du lịch tiện cụ ah ( nếu chưa có hộ chiếu )
Mấy năm trc em đi du lịch sờ đến bản trích lục khai sinh thì nhớ ra chưa làm, đành cầm bản chính gks đi giữ gìn kỹ. Sau này đi mb vẫn cầm bản trích lục bất tiện.
Nếu cháu nào chưa có hộ chiếu thì đi mb cầm CC tiện hơn.
Và thấy bảo sau khi có CC thì sdi khám ko cần cầm BHYT đi nữa, tích hợp thông tin rồi.

Isu_zu

Tháo bánh
Thế này thì theo quy định mới từ 1/1/2025 cụ sẽ không chuyển tiền trực tuyến được nếu không xác thực được sinh trắc học.
Thế mới mệt đấy ạ. Ảnh cccd do ca chụp, phần mềm sinh trắc của ngân hàng, mà 2 bên chụp em xong lại bảo em là 2 người khác nhau. Chứ e có tự chụp đâu chứ ;))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế mới mệt đấy ạ. Ảnh cccd do ca chụp, phần mềm sinh trắc của ngân hàng, mà 2 bên chụp em xong lại bảo em là 2 người khác nhau. Chứ e có tự chụp đâu chứ ;))
Trong trường hợp này em tin bank hơn 😂. Ảnh cccd của em nhìn như tội phạm ấy :((. Hôm qua, sau khi đọc còm của cụ, em gọi lên tổng đài bank em đang sử dụng. Có vẻ không hiếm trường hợp bị như cụ.

sakai_yo

Xe lăn
Chiều t7 tuần trước em mới dẫn F1 qua làm, mất 30' vì phải chờ mấy trường hợp bố mẹ không nhớ định danh của con, phải gọi CAKV cầu cứu.
Nói chung là nhanh gọn, nếu nhớ đầy đủ thông tin thì cứ phút mốt là xong, hẹn 5/8 là trả.
Nhà em có 1 file word em ghi tất tật các thông tin của từng thành viên trong gia đình như CCCD, số hộ chiếu, Mstcn, số định danh, mã hsinh Bộ cấp, tk vissid, vvv File này em gửi vào gmail nên bất cứ lúc nào cũng lấy được. Ngoài ra em còn gửi vào gmail bản scan màu các giấy tờ quan trọng như Giấy ksinh, cccd, sổ hk, sổ đỏ, thẻ bhyt …Thấy cũng tiện lắm, nhiều lúc không ở nhà mà Trường hoặc tổ chức nào bắt khai ngay là làm được luôn.

huongdo03

Xe tăng
Em thấy 2 đứa trẻ hàng xóm nhà em làm chả vất vả gì, cậu CAKV hỗ trợ hết mình.

Race Dead

Xe điện
Trong trường hợp này em tin bank hơn 😂. Ảnh cccd của em nhìn như tội phạm ấy :((. Hôm qua, sau khi đọc còm của cụ, em gọi lên tổng đài bank em đang sử dụng. Có vẻ không hiếm trường hợp bị như cụ.
Em hôm làm chụp ảnh lúc in ra nhìn như thằng trộm trâu , tá hỏa bảo em ơi chụp lại ảnh cho anh , mấy bạn ngồi bàn nhìn ảnh cũng tủm tỉm cười , xong kêu anh ngồi vào bọn em chụp lại cho khi nào ưng thì thôi

Sứa.

Xe điện
Nhà em có 1 file word em ghi tất tật các thông tin của từng thành viên trong gia đình như CCCD, số hộ chiếu, Mstcn, số định danh, mã hsinh Bộ cấp, tk vissid, vvv File này em gửi vào gmail nên bất cứ lúc nào cũng lấy được. Ngoài ra em còn gửi vào gmail bản scan màu các giấy tờ quan trọng như Giấy ksinh, cccd, sổ hk, sổ đỏ, thẻ bhyt …Thấy cũng tiện lắm, nhiều lúc không ở nhà mà Trường hoặc tổ chức nào bắt khai ngay là làm được luôn.
Cụ gửi giúp em 1 bản với. Tks!

sakai_yo

Xe lăn
Cụ gửi giúp em 1 bản với. Tks!
Em làm thủ công mà cụ, em lưu những thông tin như này ạ. Trí nhớ của em ngày càng kém nên em phải ghi hết ra. Thế mà cũng hữu dụng phết, như lớp của F1 nhà em mỗi đầu năm học trường bắt cập nhật số thẻ bhyt hay hỏi số ID là nhiều phụ huynh cứ loạn cả lên vì chả bao giờ lưu những thông tin này.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em hôm làm chụp ảnh lúc in ra nhìn như thằng trộm trâu , tá hỏa bảo em ơi chụp lại ảnh cho anh , mấy bạn ngồi bàn nhìn ảnh cũng tủm tỉm cười , xong kêu anh ngồi vào bọn em chụp lại cho khi nào ưng thì thôi
Cụ chụp ở bank hay xxx ạ?

AnhViVu

Xe điện
Trẻ con thì làm passport online luôn cho nhanh, có gì còn mang đi du lịch. Không hiểu chủ trương bắt các cháu làm cccd để làm gì. Nhà e 2 đứa có passport r nên e kệ.
Có ai bắt đâu cụ.
Em thấy cái CCCD này chưa cần thiết, chỉ để thay Giấy Khai Sinh khi các cháu đi máy bay, mà con nhà em có hộ chiếu rồi nên không làm.

titit2023

Xe tải
Các cụ đã làm CCCD cho trẻ 6-14 tuổi chưa?
Em thấy gian nan, mệt mỏi và mất thời gian quá.
Bước 1: Khai trên DVC, Ok.
Bước 2:
- Ra Phường (hôm đó CAKV Báo làm đc tại Phường) Chờ đợi 1h, còn 5 người thì đến lượt: Báo lỗi hệ thống ko làm đc => Về.
- Hôm sau có mặt ở quận lúc 9h: Gửi xe, lên xếp hàng lấy số: Hết số => Về.
- Hôm sau nữa lên Quận 8h, xếp hàng chờ 20p gần đến lượt, Hết số => Về.
- Sáng thứ 7, lên sớm hơn, 7h45, xếp hàng, còn 6 người đến lượt, nhận đc câu: Hết số => VỀ (chả hiểu kêu 80 số 1 ngày vậy mà ko đến lượt).
Nghe nhiều người nói đến 3 lần chưa làm đc.
Có chị lên lấy CCCD cho con theo giấy hẹn, bảo chưa có => Về. Bà chị nói “sao ko hẹn tôi 1 lần cho chắc, đằng này tôi lên 2 lần rồi, mất việc tôi quá” ko hiểu sao? E nhớ có dịch vụ gửi về tận nhà cơ mà?
em sẽ chờ CSKV mời đi làm em mới cho con đi, xin nghỉ 2 buổi sáng và 1 lần sáng th7 để làm mà ko đc, chán cái Hành Chính này lắm rùi.
E nghĩ sao khi đăng ký trên mạng rùi thì hẹn luôn ngày, giờ làm để đỡ phải lên đó chờ đợi xếp hàng mệt mỏi chờ đợi rùi quá tải nhỉ? Giờ em cũng chả vội, chờ cskv báo thì e mới lên làm vì cũng bận.
Ảnh sáng nay tại quận:

F1 nhà e làm ngay đợt đầu, đi cũng đông. Làm tại ca quận. Sau 15 ngày căn cước dc gửi về nhà.
Cái đăng ký trên cổng dv công để làm vì thôi cụ. Nên muốn nhanh thì đăng ký cho đủ thủ tục, còn vẫn phải đến từ sớm.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Em cũng ở HĐ, hôm kia cũng đưa 2F1 qua Yên Nghĩa làm theo đợt của trường, 2 đứa 2 tờ bưu điện khác nhau.
Hôm qua e lên làm vì cc của e nay hết hạn, cán bộ bảo phải hơn tháng mái có cc mới (cc cũ cán bộ thu) ko biết trong khi chờ cc mới e dùng giấy tờ gì để giao dịch đây, cái app VNeID của e cũng tự động về định danh cấp 1 vì hết hạn cc.
Hà Đông làm theo trường lớp, sau mời từng phường. Giờ vãn rồi nên 2 phường chập 1. Đấy, làm ăn khoa học là phải như thế.

Em ra ghi thông tin vào 1 tờ giấy, con cầm vào xếp hàng 10p là đến lượt.

Tuy nhiên, ngồi cạnh anh thu tờ in thông số là 1 em bên bưu điện để gửi CC về nhà. Cứ 1 người em ấy thu 20k. Có 3 cháu ở cùng 1 nhà cũng bị bắt ghi 3 phiếu bưu điện.

À mà giờ là CĂN CƯỚC nhé các cụ, ko phải CCCD.

Cụ nào con hơi dưới 10-11 thì nên đợi qua 12t hẵng làm vì làm sớm thì 14t lại phải làm. Còn 12t là làm sớm ít hơn 2 năm nên đến 25 mới phải làm lại.
[/QUOTE]
[/QUOTE]

Chuẩn ạ, em cũng vừa đưa cu con qua tuổi 12 vài ngày ra làm Căn cước. Thấy thủ tục cũng nhanh gọn lắm. Tới nơi xếp hàng lấy số qua link gg, rồi cán bộ gọi tên, đăng nhập giúp vào VneID của bố rồi khai thông tin của con, mất 2 phút và ngồi chờ tới lượt lấy vân tay, mống mắt.... Tất cả mất khoảng 1 tiếng thôi là về, chờ CC gửi qua đường bưu điện sau này.

toechuoi

Xe tăng
E khai cho 2 cháu trên DVC là xong, sau đó mẹ cháu đưa ra chụp ảnh vs lăn tay là xong. Có thể trc đó nhà e đã hoàn tất định danh mức 2 và cập nhật thông tin các cháu trc đó hết rồi nên tra thông tin ra ngay cụ ạ.
Thank cụ. Nhà cháu cũng giống nhà cụ, thế chắc k cần giấy tờ gì :)

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

ocean08

Xe điện
Em làm thủ công mà cụ, em lưu những thông tin như này ạ. Trí nhớ của em ngày càng kém nên em phải ghi hết ra. Thế mà cũng hữu dụng phết, như lớp của F1 nhà em mỗi đầu năm học trường bắt cập nhật số thẻ bhyt hay hỏi số ID là nhiều phụ huynh cứ loạn cả lên vì chả bao giờ lưu những thông tin này.

Tiện nhưng sợ bị hack thì cũng nguy cơ ạ.

Matxech

Xe container
Nếu con chưa cb thi lên cấp 3 thì vội lj cho khổ
Kệ nó bh vắng sẽ co ng bế lên làm

Grandtouring

Xe điện
Em ở Văn Quán, Hà Đông. CA họ thông báo lịch qua trường của con, làm nhanh cực kỳ, không phải chờ đợi gì cả (làm ở CA phường).