Giận dỗi,cãi nhau...ai là người chủ động làm lành !!!

Nhudadauyeu

Xe tăng
cũng tùy lỗi sai thuộc về ai nữa ạ, hihi, nhà em mà sai là làm lành trc ngay, vì giận dỗi cũng khó chịu lắm

nhuantin

Xe buýt
Em tổng hợp các ý kiến của các cụ,mợ thì thấy thế này.

Tuyệt đại đa số các cụ sẽ là người chủ động làm lành với Gấu trước bằng các hình thức khác nhau như : dùng xilanh tiêm,có cụ thì Dỗ,có cụ thì tránh mặt không nói gì.

Có 1 thực tế mà em nhận thấy sau khi em lập thớt này là hầu hết các Mợ,Gấu đều rất lì trong chuyện này,hiếm có mợ nào chủ động làm lành trước.

Kết luận.
1 - Thiên chức của các Mợ,Gấu là làm Mẹ,còn nhiệm vụ của chúng ta là phải làm lành trong mọi trường hợp sau khi cãi nhau,bất luận đúng sai!

2 - Có thể do lỗi phần mềm của nhà sản xuất (ở đây là tạo hóa) chăng mà sao tình trạng này lại diễn ra phổ biến ở mọi nhà,mọi lứa tuuoir thế nhể!

Tạm thời em thấy thế đã,mai em sẽ tổng hợp thêm ợ!

Cám ơn các cụ,mợ đã đọc và tham gia chém ợ!
Em không đồng ý với kụ. CS đã quá mệt rồi, còn mất công giận dỗi mua bực vào người làm gì cho già người. Em không đồng ý gì là lựa lời góp ý luôn, không to tiếng. VC thì cũng là người trong nhà, thấy đúng thì tiếp thu, sai thì cùng ngồi phân tích xem vấn đề ở đâu và giải quyết thế nào. Mọi vấn đề thống nhất rồi cứ thế là làm thôi.

muatuyetlanh

Xe tải
Website
congnuong.blogspot.com
Cãi nhau mà một người im thít không nói gì, không tỏ thái độ gì thì điên tiết lắm cụ nhỉ, kiểu như không thèm chấp ý. Cụ nghe em tỏ thái độ luôn và lì ra (giống như Gấu ý) để cho nếm trải cảm giác xem thế nào?

hatcatnho

Xe tăng
Cãi nhau mà một người im thít không nói gì, không tỏ thái độ gì thì điên tiết lắm cụ nhỉ, kiểu như không thèm chấp ý. Cụ nghe em tỏ thái độ luôn và lì ra (giống như Gấu ý) để cho nếm trải cảm giác xem thế nào?
Đúng là một người thì đang sôi máu trong người còn người kia thì ngậm hạt thị -> ức ko chịu đc :((. Phải Em là Em oánh luôn ạ :))

an_teka

Xe máy
Thôi thì đang bực cộng với trời HN âm u mưa gió,em xin phép buôn 1 tí.

Từ ngày còn là người yêu cho tới bây giờ F1 nhà em hơn 3 tuổi òi...Cứ khi nào giận dỗi nhau (nhẹ nhàng) hay cãi nhau (căng hơn tí) xong (bất kể ai đúng ai chưa đúng) là y như rằng người chủ động làm lành trước luôn là em các cụ các mợ ợ.Giận dỗi kiểu nhẹ nhẹ thì thi thoảng Gấu còn làm lành chứ còn...Mà Gấu nhà em cũng lạ,cứ lúc mà cãi nhau thì Gấu cứ im thin thít mới đau em chứ,nên nhiều lúc cứ như em cãi nhau 1 mình..:((..nhiều lúc im lặng còn bực hơn là cãi lại mình.

Các cụ các mợ ở nhà lúc giận dỗi,cãi cọ xong thì ai là người làm lành ợ.
Cụ mợ nào uyên thâm khuyên em để cải thiện tình hình phát.(:|

Ps: không comment liên quan tới Avatar và nick của em đâun nhé:))
Vợ cụ im lặng là may cho cụ đấy! Chứ mà vợ cụ cũng sồn sồn đôm đốp cãi nhau với cụ là thế nào rồi cũng bị cụ cho ăn tát cho mà xem! Đang tiện cơn hỏa!

"Đàn bà sâu thẳm giếng khơi, đàn ông nông cạn như cơi đựng trầu" - Hình như là vậy...

gamevn

Xe buýt
À À.. Thì đấy... cách này em thấy hiệu quả cực kỳ.. tuy nhiên lúc đầu giãy giụa hơi kinh, mình phải có sức khỏe, nên tập luyện thể thao nhiều các cụ ạ.
Sợ cụ thật. :-o Làm cách này có bị cho là cưỡng bức ko? :-o Đối tác giãy giụa kinh lắm, chứ không phải hơi kinh đâu. :D

Game Over

Xe điện
Em không đồng ý với kụ. CS đã quá mệt rồi, còn mất công giận dỗi mua bực vào người làm gì cho già người. Em không đồng ý gì là lựa lời góp ý luôn, không to tiếng. VC thì cũng là người trong nhà, thấy đúng thì tiếp thu, sai thì cùng ngồi phân tích xem vấn đề ở đâu và giải quyết thế nào. Mọi vấn đề thống nhất rồi cứ thế là làm thôi.
Cụ ơi từ muôn ngàn đời nay,ở mọi thời đại mọi nền VH chuyện VC có lúc xô bát xô đũa là chuyện phổ biến và bình thường mà cụ.Tất nhiên cũng có những trường hợp
được như cụ nhưng em nghĩ là ít lắm ạ!!!Em đang nói là giận dỗi (ở mức đọ nhẹ) và cãi nhau (ở mức độ căng hơn tí vì em không biết dùng từ gì) chứ không phải kiểu cãi nhau um ti lên để trong nhà ngoài ngõ nghe thấy đâu cụ ạ:))

Vợ cụ im lặng là may cho cụ đấy! Chứ mà vợ cụ cũng sồn sồn đôm đốp cãi nhau với cụ là thế nào rồi cũng bị cụ cho ăn tát cho mà xem! Đang tiện cơn hỏa!

"Đàn bà sâu thẳm giếng khơi, đàn ông nông cạn như cơi đựng trầu" - Hình như là vậy...
Em thì có bực mấy cũng chưa bao giờ và chắc sẽ chả bao giờ nghĩ đến phương án ĐÁNH đâu ạ,có môn "OÁNH" thì em thấy chắc cũng được!:))

ChiePCW

Xe tăng
Em thì ai gây sự người ấy làm lành, chính ra cãi nhau cũng hay, về nhà buổi tối có thời gian thư giãn mà nghỉ ngơi đỡ bị ô nhiễm âm thanh.

Haibara82

Xe tải
Đọc topic này mới thấy em thuộc thành phần thiểu số rồi, từ hồi yêu nhau tới lấy nhau rồi bây giờ có 2 nhóc đa số là e làm lành với chồng em trước. Trong khi nguyên nhân của giận dỗi nhiều khi toàn xuất phát từ chồng em ý.
Vì e ko chịu đc giận dỗi, không giận đc lâu và không khí nặng nề trong nhà. Vợ chồng cứ im im ko nói gì, rồi mỗi người một việc chán lắm
E thích 2 vợ chồng buôn chuyện, kể lể với nhau cơ. Thành ra đúng là e toàn nghiến răng ko thèm chấp để làm lành trước.
Nhưng mà khi mọi chuyện êm xuôi rồi thì e sẽ lôi ra xử, hé hé, lúc ý thì tha hồ mà hành hạ.....
Cũng có những lúc e giận thật ý, giận lắm, nhất định sẽ ko làm lành thì chồng em lại nói mấy câu. Thế là e lại phì cười và hết giận.
Thành ra lấy nhau 4 năm rồi, 2 vợ chồng e gần như chả bao giờ giận dỗi quá 1 ngày.
Như thế nó đỡ mệt, đi làm đã mệt, chăm con cũng mệt. Rồi 2 vợ chồng còn chiến tranh lạnh nữa thì chán chết. Thế thì đúng là chồng ko thích về nhà, chỉ thích đi bù khú với bạn bè để đỡ phải về nhà nhìn mặt vợ.

hogwartmagic

Xe buýt
Nhàu cháu cũng thế. Từ hồi yêu nhau đến giờ sống với nhau được 7 năm nữa rồi tổng cộng là 12 năm . Nhưng cứ giận dỗi hay cãi nhau dò to hay nhỏ người làm lành trước chiếm đến 80% là gấu nhà cháu :D ( Vì cháu có cơ sở 2 mờ =)) )
Cụ giống cháu thế. nhưng cháu không giống cụ ở cái khoản trong ngoặc đâu nhé.=))

Đúng là một người thì đang sôi máu trong người còn người kia thì ngậm hạt thị -> ức ko chịu đc :((. Phải Em là Em oánh luôn ạ :))
Không những ngậm hạt thị mà còn chả nói mà làm gì nữa cơ !

trungnc

Xe điện
Toàn em phải làm lành trước,có hôm về nộp lương cho Gấu em còn bị Gấu bắt phải hát nữa mới nhận:((

Già bà

Xe điện
99,9% các cụ làm lành trước là bởi vì đã ngấm kĩ lời dặn của cha ông để lại :D

"Cái cò là cái cò quăm.
Mày hay đánh vợ đêm nằm với ai.
Có đánh thì đánh sớm mai.
Chớ đánh buổi tối k ai cho nằm"

ZEST

Xe đạp
Nhà em có 5 điều giữ gìn hạn phúc gia đình trong đó thì có một điều là vợ em luôn làm lành trước :D

mcv30

Xe điện
nhà em toàn gấu làm lành thôi . tại vì lỗi do gấu mà . em thừa biết cô ý sẽ làm lành ,do em không sai mà chủ yếu lỗi vớ vẩn thôi

dapvocaydan

Xe điện
Lúc yêu nhau thì em thường làm lành trước mặc dù chẳng có lỗi gì. Nhưng từ lúc lôi về làm vợ thì em mặc kệ, gì chứ riêng khoản chiến tranh lạnh em hơi bị lỳ đòn, mà gấu thì lại mau mồm nên toàn thua em