Giận dỗi,cãi nhau...ai là người chủ động làm lành !!!

Thôi thì đang bực cộng với trời HN âm u mưa gió,em xin phép buôn 1 tí.

Từ ngày còn là người yêu cho tới bây giờ F1 nhà em hơn 3 tuổi òi...Cứ khi nào giận dỗi nhau (nhẹ nhàng) hay cãi nhau (căng hơn tí) xong (bất kể ai đúng ai chưa đúng) là y như rằng người chủ động làm lành trước luôn là em các cụ các mợ ợ.Giận dỗi kiểu nhẹ nhẹ thì thi thoảng Gấu còn làm lành chứ còn...Mà Gấu nhà em cũng lạ,cứ lúc mà cãi nhau thì Gấu cứ im thin thít mới đau em chứ,nên nhiều lúc cứ như em cãi nhau 1 mình..:((..nhiều lúc im lặng còn bực hơn là cãi lại mình.

Các cụ các mợ ở nhà lúc giận dỗi,cãi cọ xong thì ai là người làm lành ợ.
Cụ mợ nào uyên thâm khuyên em để cải thiện tình hình phát.(:|

Ps: không comment liên quan tới Avatar và nick của em đâun nhé:))
Làm đàn ông con giai việc gì phải làm lành trước? Em chưa bao giờ làm lành trước nhá
Em chỉ chủ động dỗ thoai =))

nhaquehunghan

Xe đạp
Em chả bao giờ đi làm lành trước cả, gan em bé lắm ^:)^

Nắng

Xe buýt
e thì đúng sai j e cũng cãi đã, :D, sau đấy nếu mà e sai mười mươi thì e làm lành trc, còn mà e đúng thì .... quên đi, :D

Furious

Xe điện
Nhà em thì cứ mềm nắn rắn buông. Khi hục hặc em thấy mình đúng là em làm um lên thì Gấu im, nhưng đến khi nghe thấy tiếng Gầm thì em lại cố mà nhịn. Chỉ 1, 2 hôm không hơn là đâu lại vào đấy, về nhà có mồm mà như ngậm tăm là vợ chồng em không chịu được.

shadowy

Xe tải
KHông! tại sao các cụ lại có thể dễ dàng đầu hàng thế được. Mình càng nhân nhượng quân địch càng lấn tới. Lấy về em quán triệt tư tưởng luôn: Mỗi lời nói là một mệnh lệnh, không bàn ra tán vào gì cả. Thế cho nên em không bao giờ cãi lại, luôn chấp hành mệnh lệnh cấp trên.
sao ko ai chịu đọc kĩ bài cụ này nhể ể ể ể !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
:))

Winstorm07

Xe container
Gấu nhà em được cái kô giận lâu.
Giận em thì em cứ để cho khoảng nửa ngày để nguôi ngoai bớt đi rồi em cứ tỉnh rụi nói chuyện như bình thường. Nhiều khi Gấu được đà bắt chuyện nói năng chán rồi mới nhớ ra là đang giận em nhưng đến lúc đó thì...hòa cả làng :D

new_farmer

Xe container
Em bao giờ cũng quát rất to (cho sướng mồm) dưng bao giờ cũng làm làm trước, mình đàn ông con giai chuyên làm việc lớn, việc nhỏ phẩy tay một cái là xong (thành ra làm cả việc lớn việc nhỏ) mà việc này nhỏ nên làm, nên làm...

hanguyen157

Xe máy
Thưa các cụ ạ, khi cãi nhau mà Gấu im lặng ko nói gì tức là Gấu rất rất bực...nên không thèm nói nữa.

Nhà em cũng thế đấy ạ, cãi nhau mà em phát cáu lên là em ko thèm nói gì nữa là Sói nhà em lại càng điên tiết...lại quay sang bảo "khinh người, ko thèm nói gì à" rồi lung tung cả....

Nhưng quan điểm của em là lúc cáu quá thì ko nói nữa vì dễ nói những câu xúc phạm, làm đau lòng nhau nên dừng lại khi mình còn kiềm chế được. Sói nhà em nhiều lúc tức lên nói lung tung chả ra làm sao, em thấy thế em chả thèm khẩu chiến làm gì vì chả đi đến đâu mà xung đột lại sâu sắc vì lời ăn tiếng nói. Nhưng mà được cái Sói biết sai thì Sói phải tự mà điều chỉnh. Vợ chồng sống với nhau em cũng chả câu nệ phải mở miệng xin lỗi, chỉ là sau đấy lại cư xử bình thường và rút kinh nnghiệm là được.

Nói thật với các cụ cái lúc im lặng ko nói gì mà thấy ông chồng cứ sôi lên sùng sục nói lung tung tự nhiên thấy buồn cười lắm ý... Chả nhẽ mình lại cười khành khạch lúc đấy.

Leopon

Xe tăng
Nhà em thì cứ mềm nắn rắn buông. Khi hục hặc em thấy mình đúng là em làm um lên thì Gấu im, nhưng đến khi nghe thấy tiếng Gầm thì em lại cố mà nhịn. Chỉ 1, 2 hôm không hơn là đâu lại vào đấy, về nhà có mồm mà như ngậm tăm là vợ chồng em không chịu được.

Gấu nhà em toàn rắn mới nắn, mềm chả thèm đụng vào

Chỉnh sửa cuối:

Game Over

Xe điện
Thưa các cụ ạ, khi cãi nhau mà Gấu im lặng ko nói gì tức là Gấu rất rất bực...nên không thèm nói nữa.

Nhà em cũng thế đấy ạ, cãi nhau mà em phát cáu lên là em ko thèm nói gì nữa là Sói nhà em lại càng điên tiết...lại quay sang bảo "khinh người, ko thèm nói gì à" rồi lung tung cả....

Nhưng quan điểm của em là lúc cáu quá thì ko nói nữa vì dễ nói những câu xúc phạm, làm đau lòng nhau nên dừng lại khi mình còn kiềm chế được. Sói nhà em nhiều lúc tức lên nói lung tung chả ra làm sao, em thấy thế em chả thèm khẩu chiến làm gì vì chả đi đến đâu mà xung đột lại sâu sắc vì lời ăn tiếng nói. Nhưng mà được cái Sói biết sai thì Sói phải tự mà điều chỉnh. Vợ chồng sống với nhau em cũng chả câu nệ phải mở miệng xin lỗi, chỉ là sau đấy lại cư xử bình thường và rút kinh nnghiệm là được.

Nói thật với các cụ cái lúc im lặng ko nói gì mà thấy ông chồng cứ sôi lên sùng sục nói lung tung tự nhiên thấy buồn cười lắm ý... Chả nhẽ mình lại cười khành khạch lúc đấy.
Mợ đậy cũng chuẩn,nhưng cũng đúng trong 1 vài trường hợp cụ thể chứ không phải trong mọi trường hợp,15 phút trước đây em lại làm động tác quen thuộc rồi ạ,đó là làm lành trước!:)]

Gấu nhà em toàn rắn mới nắn, mềm chả thèm đụng vào
Ơ em tưởng cái môn này thì Mợ nào chả thế.:))

nguyenducduy

Xe điện
Em thì ngược lại với cụ, Nếu vợ chồng cãi nhau, em không cãi quá 3 câu, xong em không nói, không nghe nữa đi chỗ khác, Sớm hay muộn thì vợ lại phải làm lành, chứ em không làm lành trước bao giờ.
Em có tính là hay sợ hàng xóm biết vợ chồng to tiếng lên em chỉ nói không quá 3 câu thật xoáy xong là lượn luôn.

nguyenducduy

Xe điện

Mợ này đã đặt tên cho anh em OF là " Sói" mới đau, hay có tên từ lâu em không biết.. em là of mới mà, đọc cũng thấy buồn cười

LuckyCar

Xe container
Mợ này đã đặt tên cho anh em OF là " Sói" mới đau, hay có tên từ lâu em không biết.. em là of mới mà, đọc cũng thấy buồn cười
Đây là học theo cách gọi của các cháu teen teen ấy mà.