[Funland] Giảm thuế VAT còn 8% đã đi vào cuộc sống???

Getzcoi.

Xe tăng
có chứ cụ, hàng hóa, nguyên vật liệu đầu vào quả tình gây khó cho kế toán về việc gi với bóc, hình như bộ tc nó đang bỏ cái quy định củ kẹc là viết riêng viết chung gì đó, cái đó của kế toán e ko rõ, còn những thứ khác rõ ràng như các dịch vụ tư vấn, vận tải, phí cầu đường, giảm thuế là rõ đó thôi, người tiêu dùng có thể ko nhận ra, nhưng doanh nghiệp nó cũng đỡ phết đấy chứ cụ
Các cụ cho em hỏi, phí trông giữ ô tô, xe máy thì thuế VAT 10% hay 8% ạ? (hay nói cách khác mặt hàng này có được áp dụng giảm thuế 2% ko ạ).
Giúp em phát cụ anh. Từ sáng đến giờ ung cả thủ mà chưa tìm ra.

NNS

Xe ngựa
Các cụ cho em hỏi, phí trông giữ ô tô, xe máy thì thuế VAT 10% hay 8% ạ? (hay nói cách khác mặt hàng này có được áp dụng giảm thuế 2% ko ạ).
Giúp em phát cụ anh. Từ sáng đến giờ ung cả thủ mà chưa tìm ra.
anh nghĩ là 8%
vì đi qua trạm thu phí, thấy giờ nó trả lại thêm vài đồng lẻ chứ ko chẵn tít như năm ngoái :))

Mandalord

Xe điện
Em hay ăn món Lasagna của Al fresco. Không rõ giảm VAT ntn nhưng họ mới tăng giá từ 200k lên 210k chưa VAT.

Getzcoi.

Xe tăng
anh nghĩ là 8%
vì đi qua trạm thu phí, thấy giờ nó trả lại thêm vài đồng lẻ chứ ko chẵn tít như năm ngoái :))
Em cũng đang định chốt 8% cho yên dân.
Cũng chỉ có 11 tháng là về vị trí ban đầu. Mệt quá.
Cảm ơn anh :)

NNS

Xe ngựa
Em cũng đang định chốt 8% cho yên dân.
Cũng chỉ có 11 tháng là về vị trí ban đầu. Mệt quá.
Cảm ơn anh :)
bản chất cái di vu trông giữ xe thì nó cũng như chuyện BOT thu phí đường thôi, cứ mạnh dạn mà triển, ko có tên trong phụ lục với nghị định 15 loại trừ ko đc ân giảm thuế VAT thì cứ mạnh dạn mà mần thôi, các thứ tròn vo hay vuông vắn như các hạp đồng dịch vụ tư vấn, thiết kế công trình hay trông giữ xe cộ thì dễ dàng thôi, khó là với các thứ trộn lẫn lộn tùng phèo các loại thuế 5-8-10% tùm lum như vật liệu, xăng dầu, than mỏ vvv đầu vào đầu ra ko bóc tách nổi mà cả thuế lẫn kế toán chả thằng nào hướng dẫn đc thằng nào vì chính bên thuế cũng éo rõ cho lắm, dn thì ko bóc tách riêng đc nên càng rối, thôi nộp mẹ nó 10 cho nó chẵn, éo thèm

Lái Ngựa

Xe buýt
Từ tết đến nay em đi qua BoT nào cũng được thòi 1-2000 so với giá niêm yết, thiết thực đi vào cs là đây chứ đâu. Cảm ơn nhà nc đã quan tâm đời sống nhăn răng chúng em.