[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

TuanHA999

Xe đạp
Mỹ nó công nhận được thì nó cũng hủy được cụ ơi
Việc ký sau 2/8 cũng chỉ thể hiện mình khôn lỏi thôi
Vấn đề là dự thảo 1/8 thì trước 1/8 phải trả lời rõ ràng, làm việc đâu ra đó
Đằng này cứ im im, dở dở ương ương để rồi giờ ký cũng dở mà không ký cũng dở
Đúng rồi bác, dự kiến 1/8 thì trước đấy có quyết định giảm hay không rồi. Đằng này cứ im im, CP hẳn hỏi mà làm việc không bằng mấy người đang học việc.

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
chuẩn bác. e cũng nghĩ vậy. đã dự thảo thế thì ngày đó mà ko thực hiện hay ntn thì cũng nên có thông cáo rõ ràng. Để bh cũng ko biết là đồng ý hay ko đồng ý, hay lưỡng lự vì cái gì

Thắng ND TD

Xe tải
Bác tin vào PTT hả. Có video đó, bác cần không em gửi cho ;))
Cái này e xem trên Tivi rồi , cả nước biết mà. Giờ chỉ cần cụ ấy phát biểu lại : Yêu hay không yêu - Vậy thôi ạ. Để cho CC khác đi tìm người yêu mới.Em thì cưới rồi nên đành chịu...

xe rùa 2012

Xe container
Cụ nào có Link kiến nghị của vpcp kiến nghị giúp chúng e cái. Đã dự kiến 1.8 giảm lptb cho dân nay có bỏ thì cũng ra thông báo cho chúng e biết đường mà lần. Cứ im lặng ntn chỉ béo sêu
chuẩn bác. e cũng nghĩ vậy. đã dự thảo thế thì ngày đó mà ko thực hiện hay ntn thì cũng nên có thông cáo rõ ràng. Để bh cũng ko biết là đồng ý hay ko đồng ý, hay lưỡng lự vì cái gì

meo_bae

Xe buýt
Cái này e xem trên Tivi rồi , cả nước biết mà. Giờ chỉ cần cụ ấy phát biểu lại : Yêu hay không yêu - Vậy thôi ạ. Để cho CC khác đi tìm người yêu mới.Em thì cưới rồi nên đành chịu...
Theo như em thấy thì có rất nhiều dự thảo được đưa ra hàng năm, và không phải cái nào không được thông qua cũng có văn bản hay thông cáo báo chí đâu.

BảoNam

Xe tăng
Biết đâu cuối ngày hôm nay lại có thông tin giảm cho ae sang tháng ngâu bấm biển nhỉ =))

letrungtinh79

Xe đạp
Bên Hondavietnam đã đưa ra chương trình khuyến mãi cho 1 số dòng xe trong tháng 8/2024

neyugn2003

Xe đạp
Theo như em thấy thì có rất nhiều dự thảo được đưa ra hàng năm, và không phải cái nào không được thông qua cũng có văn bản hay thông cáo báo chí đâu.
Nếu vậy là đã chốt sổ tạch từ 23h59 hôm 31/7 rồi cụ ơi
Việc có giảm lptb hay không ảnh hướng rất lớn tới ngành ô tô, từ kế hoạch sản xuất lắp ráp của nhà máy đến kế hoạch tài chính chi tiêu của người dân, giờ người dân và cả ngành ô tô đều đang hoang mang không biết có giảm không, thông tin thì thật giả tràn lan, nhiều người thì cũng trục lợi từ sự mập mờ này
Nếu để tình trạng này kéo dài thì thật sự không ổn tí nào
Thiết nghĩ nhà nước nên trả lời về việc có giảm lptb hay không càng sớm càng tốt để an dư luận

Thắng ND TD

Xe tải
Ý e nói là cụ PTT đã phát biểu trên tivi nội dung thế rồi. Giờ cái dân cần là cụ ấy cho dân biết thông tin là có triển khai hay không thôi.

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
vâng nhưng em nghĩ cái hệ quả của chuỗi sự kiện này nó khá lớn nên cần có thông cáo ấy, cũng như thuế VAT có tác động tới rất nhiều thứ

xe rùa 2012

Xe container
Cụ nào biết kiến nghị ở btc, vpcp giúp chúng e dân đen với. Trả lời cho chúng e 1 câu chứ ntn thì chỉ khổ dân
Các hãng sx nữa

Nếu vậy là đã chốt sổ tạch từ 23h59 hôm 31/7 rồi cụ ơi
Việc có giảm lptb hay không ảnh hướng rất lớn tới ngành ô tô, từ kế hoạch sản xuất lắp ráp của nhà máy đến kế hoạch tài chính chi tiêu của người dân, giờ người dân và cả ngành ô tô đều đang hoang mang không biết có giảm không, thông tin thì thật giả tràn lan, nhiều người thì cũng trục lợi từ sự mập mờ này
Nếu để tình trạng này kéo dài thì thật sự không ổn tí nào
Thiết nghĩ nhà nước nên trả lời về việc có giảm lptb hay không càng sớm càng tốt để an dư luận

.Bo My

Xe lăn
Có gì đâu mà khôn lỏi, hay là cụ nghi ngờ VN không có kttt, đi với ma thì phải thế, chúng nó cứ tìm cớ phá thì tránh vài ngày có sao. Với lại ngày đẹp, thời đại mới ban chiếu giảm thuế cho thiên hạ cũng tốt mà.

meo_bae

Xe buýt
Ý e nói là cụ PTT đã phát biểu trên tivi nội dung thế rồi. Giờ cái dân cần là cụ ấy cho dân biết thông tin là có triển khai hay không thôi.
vâng nhưng em nghĩ cái hệ quả của chuỗi sự kiện này nó khá lớn nên cần có thông cáo ấy, cũng như thuế VAT có tác động tới rất nhiều thứ
Ban đầu em cũng nghĩ là không được duyệt rồi. Nhưng dựa vào 2 thông tin: lần 1 thì PTT bảo là sẽ có nghị định giảm, lần 2 thì TT thúc ông BTC phải trình lên trong tháng 7. Nên mới hi vọng là trong tháng 7 chốt thì đầu tháng 8 có sẽ thông báo. Chứ không thì em cũng tự hiêu là dự thảo không được thông qua rồi.
Thế mới khổ :D

ckoto

Xe hơi
Ban đầu em cũng nghĩ là không được duyệt rồi. Nhưng dựa vào 2 thông tin: lần 1 thì PTT bảo là sẽ có nghị định giảm, lần 2 thì TT thúc ông BTC phải trình lên trong tháng 7. Nên mới hi vọng là trong tháng 7 chốt thì đầu tháng 8 có sẽ thông báo. Chứ không thì em cũng tự hiêu là dự thảo không được thông qua rồi.
Thế mới khổ :D
Túm lại hy vọng có TB được 50% ko Cụ Mèo.

BảoNam

Xe tăng
Em cũng vừa gửi mail lên thông tin chính phủ rồi , mong sẽ sớm được hồi đáp