[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
Ban đầu em cũng nghĩ là không được duyệt rồi. Nhưng dựa vào 2 thông tin: lần 1 thì PTT bảo là sẽ có nghị định giảm, lần 2 thì TT thúc ông BTC phải trình lên trong tháng 7. Nên mới hi vọng là trong tháng 7 chốt thì đầu tháng 8 có sẽ thông báo. Chứ không thì em cũng tự hiêu là dự thảo không được thông qua rồi.
Thế mới khổ :D
đúng thật, thấy bác PTT nói xong thấy TT thúc mấy lần nên thấy có hy vọng vãi

meo_bae

Xe buýt
Túm lại hy vọng có TB được 50% ko Cụ Mèo.
đúng thật, thấy bác PTT nói xong thấy TT thúc mấy lần nên thấy có hy vọng vãi
Nói thật là cũng chỉ là phỏng đoán cả thôi mà các bác, chỉ là em nhìn vào các thông tin chính thống để tư duy một cách khách quan nhất thôi.
Cá nhân em thì cũng nghĩ là nếu dự thảo này không được thông qua thì sẽ có thông cáo báo chí vì trước đó cũng có rất nhiều người quan tâm, và được thể hiện qua báo đài.
Giờ thì em đợi xem thông báo tiếp theo là gì, nhưng không như 1 số bác là cứ đoán ngày này ngày kia dựa vào các thông tin không mấy liên quan như ngày ngâu, ngày giữa tháng hay ngày cuối tháng...

hailahai123

Xe hơi
Ôi mấy cụ chờ đến giờ này rồi mà không cố chờ đến khi có thông tin chính thức giảm hay không giảm à, chắc sẽ sớm thông báo thôi, nhưng cá nhân nghiêng nhiều về sẽ giảm thôi, chẳng ai ko giảm mà đi soạn dự thảo nghị định làm gì, tất nhiên vẫn có quay xe nhưng phải là thông tin cực trọng yếu.

Việc giảm hay không giảm rõ ràng tác động trái chiều tới nhiều bên tham gia thị trường ô tô, có bên muốn giảm và có bên lại không muốn giảm. Nó thể hiện rõ nhất ngay cả trong các hồ sơ báo cáo Bộ ban ngành và chia phe để lobby. Nên t nghĩ đấy là yếu tố khiến đợt giảm này nó trắc trở chút, nhưng ra đến dự thảo rồi thì thường ko thay đổi được.

Ngoài ra trong này cũng có đội sale hoạt động tích cực để rung rũ các cụ đi nộp tiền mua xe sớm, còn đâu theo t, các cụ chờ đến giờ rồi thì phải chờ đến khi có tin chính thức đã, nhanh chậm vài ngày không để làm gì.

BảoNam

Xe tăng
Ôi mấy cụ chờ đến giờ này rồi mà không cố chờ đến khi có thông tin chính thức giảm hay không giảm à, chắc sẽ sớm thông báo thôi, nhưng cá nhân nghiêng nhiều về sẽ giảm thôi, chẳng ai ko giảm mà đi soạn dự thảo nghị định làm gì, tất nhiên vẫn có quay xe nhưng phải là thông tin cực trọng yếu.

Việc giảm hay không giảm rõ ràng tác động trái chiều tới nhiều bên tham gia thị trường ô tô, có bên muốn giảm và có bên lại không muốn giảm. Nó thể hiện rõ nhất ngay cả trong các hồ sơ báo cáo Bộ ban ngành và chia phe để lobby. Nên t nghĩ đấy là yếu tố khiến đợt giảm này nó trắc trở chút, nhưng ra đến dự thảo rồi thì thường ko thay đổi được.

Ngoài ra trong này cũng có đội sale hoạt động tích cực để rung rũ các cụ đi nộp tiền mua xe sớm, còn đâu theo t, các cụ chờ đến giờ rồi thì phải chờ đến khi có tin chính thức đã, nhanh chậm vài ngày không để làm gì.
Giờ cũng khó mà cụ , có nhiều ae chờ tới 2,3 thậm chí tháng thứ 4 rồi . Thông tin thì mịt mờ , chờ nhưng ko có mốc thời gian cụ thể rất là khó :D

Thắng ND TD

Xe tải
Giờ cũng khó mà cụ , có nhiều ae chờ tới 2,3 thậm chí tháng thứ 4 rồi . Thông tin thì mịt mờ , chờ nhưng ko có mốc thời gian cụ thể rất là khó :D
Khó thế mới kiếm đc tiền xăng dầu chứ cụ ( Dù là dân đóng góp cả). Nó bằng 3 năm tiền xăng dầu e đổ ở xe nên cố đợi....haha

BảoNam

Xe tăng

Tài mới

Xe tăng
giảm luôn xe nhập thì tốt các cụ nhể

duy2324

Xe máy
Thấy còn nhiều bác lạc quan, em cũng tin nhưng y như đầu tư vậy. Ở đây là tiền bạc và thời gian. Em cắt lỗ tiền bạc để lấy thời gian, vừa được con xe chạy. Chứ em ngán tới cổ.

Con em 15/8 cũng vào học rồi, lấy xe còn làm chuyến đi biển, bắt cu nó chờ 2 tháng rồi. Chuyến này em lỗ nặng, bị ép giá bán xe cũ, 2 tuần ko xe, 1 tháng có xe mà chạy loanh quanh (vẫn phải mua bảo hiểm). Thôi cắt lỗ 1 lần, ko biết có lần thứ 2 để rút kinh nghiệm không.

BảoNam

Xe tăng
Chờ đến giờ rồi thì cố chờ thêm các bác ạ, em cũng sốt ruột quá. Ngày nào cũng vào web với các page hóng thông tin giảm thuế.
Giờ chỉ chờ tin trên các trang chính thống thôi cụ !