[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

meo_bae

Xe buýt
Tụi laodong.vn này từ đầu có rất nhiều bài anti giảm thuế cho xe xăng. Chắc là cái mõm của đội bạn =))
Thực ra là cũng nhận tiền của các bên book bài để viết hết ấy mà bác. Mình cũng không chấp haha

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra là cũng nhận tiền của các bên book bài để viết hết ấy mà bác. Mình cũng không chấp haha
Chuẩn. Lâu lâu có dịp theo dõi 1 vấn đề từ nhiều tờ báo khác nhau, mới thấy nó rõ ràng là thế. Có điều bẩn ở chỗ cố tình đưa tin thiếu context, để người đọc hiểu sai vấn đề. Làm báo thì phải viết sự thật, có sao nói vậy. Hoặc ít nhất nếu đưa ra ý kiến, nhận định cá nhân thì cũng phải đúng bản chất.

Cái lũ này còn may mà nó làm báo, chứ mà làm giáo viên hay bác sĩ thì cỡ nào.

Đĩ bút không có tự trọng

Edit: Vài tuần trước còn có loạt bài mua xe không đăng ký trong vòng 30 ngày sẽ bị phạt để hù bà con mua xe để ở nhà chờ thuế không đăng ký ngay. Trong khi cái này chỉ áp dụng cho xe cũ mua xong không làm thủ tục sang tên.

Chỉnh sửa cuối:

tuanmangekyoyu

Xe máy
Nói chung bác BTC vẫn cố thủ lắm, chưa chịu nhượng bộ. Nhưng khả năng thắng bên phía anh em mình còn rất cao. Bình thường chả bao giờ quan tâm đến chính sách nhà nước mà qua vụ này mới rõ được các bác ở trên đấm nhau ghê quá.
Cái em cần bây giờ là các bác ra thông báo đuê. Giảm thì giảm, không giảm thì thôi. Em dỗi thật sự rồi

Chỉnh sửa cuối:

tuanmangekyoyu

Xe máy
Chuẩn. Lâu lâu có dịp theo dõi 1 vấn đề từ nhiều tờ báo khác nhau, mới thấy nó rõ ràng là thế. Có điều bẩn ở chỗ cố tình đưa tin thiếu context, để người đọc hiểu sai vấn đề. Làm báo thì phải viết sự thật, có sao nói vậy. Hoặc ít nhất nếu đưa ra ý kiến, nhận định cá nhân thì cũng phải đúng bản chất.

Cái lũ này còn may mà nó làm báo, chứ mà làm giáo viên hay bác sĩ thì cỡ nào.

Đĩ bút không có tự trọng
Em nghĩ vụ này mấy ông viết báo cũng bị chịu tác động từ phía trên thôi. Chứ liên quan đến chính sách không dám láo ntn đâu. Mấy bài báo hôm nay ra em nghĩ nhằm mục đích trước khi ra thông báo chính thức giảm thì BTC muốn nói kiểu: tao đã yêu cầu không giảm rồi, sau này mà bị kiện cáo thì đừng có đổ lỗi cho tao :D .

meo_bae

Xe buýt
Em nghĩ vụ này mấy ông viết báo cũng bị chịu tác động từ phía trên thôi. Chứ liên quan đến chính sách không dám láo ntn đâu. Mấy bài báo hôm nay ra em nghĩ nhằm mục đích trước khi ra thông báo chính thức giảm thì BTC muốn nói kiểu: tao đã yêu cầu không giảm rồi, sau này mà bị kiện cáo thì đừng có đổ lỗi cho tao :D .
Em nghĩ là của mấy doanh nghiệp nó book bài để viết đấy =))))) V.i.n.o chẳng hạn

HeoQuay66

Xe tăng

tuanmangekyoyu

Xe máy
Em nghĩ là của mấy doanh nghiệp nó book bài để viết đấy =))))) V.i.n.o chẳng hạn
Mệt mỏi quá bác nhờ. Cố gắng tích góp mua được cái xe cho vợ con đỡ khổ, chờ giảm thuế để tiết kiệm được thêm vài đồng mà oải quá roài.
Là phe phía bên kia đang tổng tấn công lần cuối trước khi thông báo chiến thằng cho phe chúng ta bác ạ :D

meo_bae

Xe buýt
Mệt mỏi quá bác nhờ. Cố gắng tích góp mua được cái xe cho vợ con đỡ khổ, chờ giảm thuế để tiết kiệm được thêm vài đồng mà oải quá roài.

Là phe phía bên kia đang tổng tấn công lần cuối trước khi thông báo chiến thằng cho phe chúng ta bác ạ :D
Vấn đề tiết kiệm tiền cũng chỉ là 1 yếu tố thôi ấy bác. Ví dụ như không giảm và quyết định luôn từ ban đầu thì em chốt xe đi luôn từ tháng 5 cho lành rồi. Đằng này cứ phải đợi chờ đợi, mà không chờ thì có khả năng phí tiền cho thuế trước bạ.
Cá nhân em, mua cái xe hơn 700tr mà không chờ nốt thông tin chính thức để được giảm 40tr thì em cảm giác mình ất ơ quá nên lại đành phải đợi. Khổ..

tuanmangekyoyu

Xe máy
Vấn đề tiết kiệm tiền cũng chỉ là 1 yếu tố thôi ấy bác. Ví dụ như không giảm và quyết định luôn từ ban đầu thì em chốt xe đi luôn từ tháng 5 cho lành rồi. Đằng này cứ phải đợi chờ đợi, mà không chờ thì có khả năng phí tiền cho thuế trước bạ.
Cá nhân em, mua cái xe hơn 700tr mà không chờ nốt thông tin chính thức để được giảm 40tr thì em cảm giác mình ất ơ quá nên lại đành phải đợi. Khổ..
Thì em cũng như bác, xác định kiểu gì cũng mua xe rồi. Nhưng nó lấn cấn làm mình cũng phải theo nên mệt

meo_bae

Xe buýt
Thì em cũng như bác, xác định kiểu gì cũng mua xe rồi. Nhưng nó lấn cấn làm mình cũng phải theo nên mệt
Thôi, vì gần 40 bình xăng miễn phí thì em vẫn cứ đợi thôi :D Đằng nào cũng chót đợi 2 tháng rồi, không có lý do gì không đợi nốt, haha

MinMon1824

Xe tải
Sáng nay 1 loạt báo đăng tai BTC đề xuất k giảm LPTB. Chưa thấy bài phản pháo nào =))

meo_bae

Xe buýt
Sáng nay 1 loạt báo đăng tai BTC đề xuất k giảm LPTB. Chưa thấy bài phản pháo nào =))
Bác cần đọc kỹ nội dung nhé :D còn nó giật tít để mình vào đọc thôi, thế là đạt được mục đích rồi.
Thêm vào đó các báo chúng nó clone của nhau cả ấy mà

bentley8

Xe điện
Nhà nước 6 tháng thu vượt mức 18% hơn 200k tỷ, thế mà ko giảm tí cho dân và nhà sản xuất vui nhỉ. Nhưng kiểu mua trước khi có nghị định được ban hành em cũng chả thấy hay ho gì mấy.

HeoQuay66

Xe tăng
e đổi xe nên chưa mua thì vẫn có xe đi nên cũng không gấp, nhưng cảm giác mãi chưa chốt xong thấy cũng bứt rứt :D

bentley8

Xe điện
Em cũng bị nhỡ việc vì chờ đợi lâu quá, của em nếu giảm bớt được 70 củ. Biết chờ lâu thế này đi đk tù tháng 5. Nghe lời sale giờ tiến thoái quá, em cũng mất 20 củ tiền thuê xe nữa. Giờ mà nộp đủ thì tốn xèng quá kaka
Đúng là do cụ tin sale, thật sự sale họ chả hơn gì mình nếu ko nói kém nhièu cụ mợ về mọi mặt, nếu ko đã chả làm sale. Nên nghe sale thi cho vui thôi, giá thì so sánh, kỹ thuật tự tìm hiểu hay hỏi trên of hoặc os, giảm thuế thì tìm thông tin từ BTC hay Tổng cục thuế.

vtpto1980

Xe tải
Đúng là do cụ tin sale, thật sự sale họ chả hơn gì mình nếu ko nói kém nhièu cụ mợ về mọi mặt, nếu ko đã chả làm sale. Nên nghe sale thi cho vui thôi, giá thì so sánh, kỹ thuật tự tìm hiểu hay hỏi trên of hoặc os, giảm thuế thì tìm thông tin từ BTC hay Tổng cục thuế.
Cụ nói đúng. Lúc e lấy xe nhờ sale làm biển tạm đòi 1,5 củ, thế về tự đi làm mất 50k, sau sale lại hỏi e cách làm biển tạm. Nói chung sale...

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
Ai mà tin sale, họ tin cái này này: