[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

Vũ châu FA

Xe máy
Cũng chưa chốt được lộ trình giảm thuế, mọi năm đề xuất là quyết nhanh. Mỗi năm nay e thấy bàn lên, bàn xuống thôi

Thắng ND TD

Xe tải
Tôi nghĩ là các bác lập cái thread kêu gọi đồng bào sử dụng xe điện rồi tranh cãi bên đó cho tiện nhé, bên đây chúng tôi chờ giảm thuế để mua xe xăng. Nếu có thông tin gì update mới về giảm thuế trước bạ thì update thôi.
Hết ly để mwo
Tôi nghĩ là các bác lập cái thread kêu gọi đồng bào sử dụng xe điện rồi tranh cãi bên đó cho tiện nhé, bên đây chúng tôi chờ giảm thuế để mua xe xăng. Nếu có thông tin gì update mới về giảm thuế trước bạ thì update thôi.
Hết rượu chứ ko đã mời Cụ say..haha

TieuFu

Xe container

CTBuong

Xe máy
Nay hỏi sale bên toyota vẫn bảo k thấy tăm hơi tin tức gì . Sốt ruột phết . E dã tiền vô từ đầu t6 rồi mà h chưa lấy xe về @@

Ledung17

Xe tải
Cũng chưa chốt được lộ trình giảm thuế, mọi năm đề xuất là quyết nhanh. Mỗi năm nay e thấy bàn lên, bàn xuống thôi
Bởi vì cũng đang trong thời gian ưu đãi xe khác cũng sản xuất trong nước, nếu ưu đãi cả 2 thì bằng hòa à (mất ưu thế)

Sale Mazda HP

Đi bộ
Có bác nào mong được giảm thuế trước bạ năm nay không? Em tìm hiểu các văn bản, chứng từ thì thấy vẫn đang trình lên Quốc hội, chưa thấy động thái phê duyệt, áp dụng từ 1/8

thongnv

Xe điện
em phải công nhận là có thêm người bán và người mua xe điện ko thích giảm
họ mạnh thật sự các cụ ạ :D. em vẫn quyết ko mua xe điện

Rong Ruổi

Xe container
Vẫn chưa có gì đâu cụ

VIỆT ANH

Xe điện
Dân ta cần phải học tinh thần của người Nhật, Hàn, TQ… nói thật chứ em thấy nhiều cụ hèn hèn lắm, không muốn đất nước tự lực tự cường thì phải
Hèn là hèn thế nào bác ??
Em yêu nước, nhưng éo chơi kiểu thò cổ cho Vượng nó tròng cái thòng lọng vào cổ đâu bác.
Con lux A rửa xe kéo phanh tay.nó bó phanh tí mà ra Service thằng cvdv đòi thay đôi đĩa phanh sau,cặp má phanh sau ,cặp motor phanh sau gần 21 củ.Xe mới đi đc 11k km mà nó kêu vênh đĩa phanh.Xe em đi cả 20v còn chưa phải thay đĩa phanh kìa.
.Hóa ra chúng nó bán đồ đểu à ??

Điên tiết em ra chửi cho một trận ,bắt nó lắp lại như cũ.mất 500k phí kiểm tra.Nó còn nói đi tạm thời đoạn ngắn,hạn chế phanh.Tổ sư nó ,còn vác cái Atlas 80A vào thay ,nó thịt của con bé 5tr. Trong khi Bình mới cũng chỉ 1800k chư trừ bình cũ.

Em lấy xe đi ,đá phanh mấy cái cho mòn vết bó lại chạy ngon như thường.

Chả nhẽ em lại vào services Vin chửi chúng nó te tua.Lũ mất dạy... Lừa đảo.
Tự lực ,tự cường nhưng đừng lấy khách hàng ra làm con tin moi tiền rồi chửi người ta không yêu nước.!!

Chỉnh sửa cuối:

New Audi R8

Xe buýt
Thật cụ nhỉ, lắm ông chả ai hỏi lại cứ thích thể hiện.

dreamthai8966

Xe đạp
Giờ mà không giảm thì em mất niềm tin vào CP lắm. Nói chung giảm hay không thì cũng cần báo sớm, nhỡ hết việc của dân. Cụ Thủ mà cho giảm luôn từ 22-07 thì em là fan của cụ ý, ủng hộ cụ làm thêm vài kỳ nữa. Còn LĐ BTC thì em vote hết nhiệm kì về đi, cho đội trẻ lên
Ông BTC đợt này e thấy bướng thật, gửi văn bản lên cụ thủ mà thái độ ra mặt thế này thì hơi quá, mặc dù ông ấy là áp lực nhất nhưng có cần thiết phải giãy nảy lên thế kp?

xuannam19912006

Xe hơi
Hèn là hèn thế nào bác ??
Em yêu nước, nhưng éo chơi kiểu thò cổ cho Vượng nó tròng cái thòng lọng vào cổ đâu bác.
Con lux A rửa xe kéo phanh tay.nó bó phanh tí mà ra Service thằng cvdv đòi thay đôi đĩa phanh sau,cặp má phanh sau ,cặp motor phanh sau gần 21 củ.Xe mới đi đc 11k km mà nó kêu vênh đĩa phanh.Xe em đi cả 20v còn chưa phải thay đĩa phanh kìa.
.Hóa ra chúng nó bán đồ đểu à ??

Điên tiết em ra chửi cho một trận ,bắt nó lắp lại như cũ.mất 500k phí kiểm tra.Nó còn nói đi tạm thời đoạn ngắn,hạn chế phanh.Tổ sư nó ,còn vác cái Atlas 80A vào thay ,nó thịt của con bé 5tr. Trong khi Bình mới cũng chỉ 1800k chư trừ bình cũ.

Em lấy xe đi ,đá phanh mấy cái cho mòn vết bó lại chạy ngon như thường.

Chả nhẽ em lại vào services Vin chửi chúng nó te tua.Lũ mất dạy... Lừa đảo.
Tự lực ,tự cường nhưng đừng lấy khách hàng ra làm con tin moi tiền rồi chửi người ta không yêu nước.!!
Nghe bên mãnh liệt tinh thần gì đó mới ra bản vf8 lux mà kêu cam kết không được chạy dịch vụ, nếu chạy dịch vụ thì cắt phần mềm. Moẹ mua con xe đã mắc hơn bản thường rồi, mà còn bị bắt cam kết không được làm này làm kia, đúng hề hước

tiencanh2791

Xe máy
Ông BTC đợt này e thấy bướng thật, gửi văn bản lên cụ thủ mà thái độ ra mặt thế này thì hơi quá, mặc dù ông ấy là áp lực nhất nhưng có cần thiết phải giãy nảy lên thế kp?
Trên bảo dưới ko nghe, Bộ Công Thương, Bộ Tư pháp đã trả lời 1 lần rồi giờ lại xin ý kiến lại, quá rườm rà :))

MinMon1824

Xe tải
Trên bảo dưới ko nghe, Bộ Công Thương, Bộ Tư pháp đã trả lời 1 lần rồi giờ lại xin ý kiến lại, quá rườm rà :))
Chả phải xin ý kiến gì đâu bác chỉ là ko muốn giảm nhưng bị trên ép xuống nên đá quả bóng sang chân các ông khác cho nó hết việc thôi.