[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
mỗi lần són 1 tý nhưng vẫn may là theo chiều hướng tích cực. Cụ BTC cũng chịu nhả dự thảo rồi, BCT thì thấy đăng các bài báo có vẻ ủng hộ phương án giảm LPTB.
BTC dỗi quá kêu lên: các ông thích giảm chứ gì, ok, nhưng bị ai kiện thì tôi méo liên quan nhé. NĐ nè ký đi. =))

duy2324

Xe máy
Em cũng như cụ, bưng bô, đi bộ.(có khi thành chính quả ấy chứ). Lúc ấy vẫn có dự cảm là lằng nhằng, nhưng vẫn tin lời Sale là có sân trước, cửa sau...haha
-
Bác lấy sportage à? Em lấy xe về nằm mền cả tháng đấy.

Thành Thị 1

Xe điện
BTC chủ trì cái ngân sách mà bảo ko, thì ko ăn thua rồi.

Thắng Formosa

Xe tăng
E lấy xe về chạy gần 1000km sắp đi bảo dưỡng rồi mà vẫn chưa có biển =))

Thắng Formosa

Xe tăng
Bác đi biển tạm à. Hic, em cứ đợi trời mưa là chạy vì giờ đó an toàn hơn. Nhận xe 2 tuần chắc chưa được 200km.
E ở quê chỉ chạy loanh quanh trong thị nên ko sao bác ạ. Mỗi ngày e đều thông chốt 2 lần mà các anh ấy chưa vẫy lần nào.

DALLE

Xe máy
E mới đọc được trên voz, copy về cho các cụ tham khảo và yên tâm chờ đợi nhé
Sau khi đã đọc dự thảo bản đầy đủ, review cho các bác như sau:
11/7: bộ tài chính trình bộ tư pháp review trước dự thảo (Cty mình hay gọi là legal review). Đính kèm :
  • Tờ trình chính phủ
  • Dự thảo
Kèm theo dự thảo bao gồm ý kiến các bộ ngành và ubnd một số tỉnh ( trong tháng 6 và tháng 7). Sơ qua thì
  • Bộ kế hoạch và đầu tư: Nhiều rủi ro quốc tế, đề nghị phân tích và nghiên cứu thêm
  • Bộ nội vụ: Đồng ý nhưng cần ngoại giao khéo léo
  • Bộ Tư pháp: đề nghị làm văn bản chặt chẽ
  • Bộ ngoại giao: Đồng ý và sẽ chuẩn bị phương án ngoại giao phù hợp
  • Bộ công thương: Ủng hộ, cần ngoại giao khéo léo
-----------------
- Bộ tài chính : (26/4) nhiều rủi ro, đề xuất ko làm, nếu làm cần hỗ trợ từ các bộ khác.
-----------------
Đánh giá cá nhân: về cơ bản sẽ làm vì đau đầu nhất là bộ ngoại giao đã xác nhận sẽ có kế hoạch hỗ trợ.
Với cả một văn bản khi đưa lên đến legal review thì hầu như đã thống nhất trước sẽ làm rồi.

tuyenvh

Xe tải
Em lấy thêm con xe từ 7/5 đúng giải phóng điện biên, về vứt hầm hơn tháng rồi, mòn mỏi lắm các bác ạ. BTC lúc nào cũng làm việc lề mề ghê!

sonngan

Xe đạp
Dân ta cần phải học tinh thần của người Nhật, Hàn, TQ… nói thật chứ em thấy nhiều cụ hèn hèn lắm, không muốn đất nước tự lực tự cường thì phải
Thì người cũng có 5 7 loại, đất nước mà không có người hèn hèn như bác nói thì đã phát triển như Hàn Nhật rồi.

meo_bae

Xe buýt
Dân ta cần phải học tinh thần của người Nhật, Hàn, TQ… nói thật chứ em thấy nhiều cụ hèn hèn lắm, không muốn đất nước tự lực tự cường thì phải
Thì người cũng có 5 7 loại, đất nước mà không có người hèn hèn như bác nói thì đã phát triển như Hàn Nhật rồi.
Tôi nghĩ là các bác lập cái thread kêu gọi đồng bào sử dụng xe điện rồi tranh cãi bên đó cho tiện nhé, bên đây chúng tôi chờ giảm thuế để mua xe xăng. Nếu có thông tin gì update mới về giảm thuế trước bạ thì update thôi.

tiencanh2791

Xe máy
Tôi nghĩ là các bác lập cái thread kêu gọi đồng bào sử dụng xe điện rồi tranh cãi bên đó cho tiện nhé, bên đây chúng tôi chờ giảm thuế để mua xe xăng. Nếu có thông tin gì update mới về giảm thuế trước bạ thì update thôi.
hôm trước có liệt kê 3 kiểu ng đang mong ko giảm thuế:
1/ Người mua xe đầu năm
2/ Bán xe cũ
3/ Bán xe nhập
:)) giờ mới nghĩ ra thiếu
4/ Người bán vs người mua xe điện :)

Dân mình có kiểu trâu buộc ghét trâu ăn thế nhỉ ?

ZetanChamp

[Tịch thu bằng lái]
hôm trước có liệt kê 3 kiểu ng đang mong ko giảm thuế:
1/ Người mua xe đầu năm
2/ Bán xe cũ
3/ Bán xe nhập
:)) giờ mới nghĩ ra thiếu
4/ Người bán vs người mua xe điện :)

Dân mình có kiểu trâu buộc ghét trâu ăn thế nhỉ ?
Người mua xe điện chả ai quan tâm đâu anh. Người ta đang được 0% mà. Chỉ có bọn bán mới đang lo sốt vó vì tháng 3 năm sau bị cắt phân nửa ưu đãi thuế.

Thành Thị 1

Xe điện
đọc sơ qua thì e nghĩ là ko giảm đâu các cụ!!!! Hi vọng e sai!