[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

tiencanh2791

Xe máy
Em còn lấy xe mới từ hôm 25/05 cơ bác ơi :D , thế nên là em đã chốt hạ nộp thuế trước bạ từ hôm 1/7 không muốn chờ thêm nữa.
chán cọc sớm khéo chả đc giá tốt bằng đợt này :( đúng là trâu nhanh uống nc đục ấy

notrinos

Xe máy
Báo đẻng bắt đầu đăng "ý kiến trái chiều" đây. Xem chừng các phe đang đấu nhau cũng dữ:

Ưu đãi người giàu thôi là không cồng bằng, phải ưu đãi cả người siêu giàu nữa cụ nhỉ :)

Nguoituhanh126

Xe hơi
Lạc đề kể chuyện bán xe cũ. Như nhiều bác thì em cũng đã đặt xe chờ thuế nên cần thanh lý xe cũ đi. Em đăng lên web, hội nhóm nhưng đa phần là cò lái gọi, chỉ có 2 người là người dùng (theo em nghĩ) đến xem thì chê xe em hơi cũ, xước vài chỗ, và odo cao. Em nghĩ do em đang đi không dọn rửa, mông má cho đẹp, và em không tua odo. Các anh lái thì lại không quan tâm nhiều lắm odo, bên ngoài mà xem khung gầm, máy móc, đâm đụng rồi chốt, em nghĩ kiểu gì xe em về các showroom sẽ được spa lại và tua odo về số đẹp. Em chia sẻ kinh nghiệm cá nhân để các bác nào muốn mua xe cũ tham khảo, mua xe chính chủ nhìn không lung linh nhưng chất xe tốt và giá tốt hơn. Các bác bỏ thêm ít tiền làm đẹp tí là nó đẹp thôi, nên đừng quan tâm nhiều cái hào nhoáng bên ngoài, mà quan trọng cái chất xe ấy.

Chỉnh sửa cuối:

tuanmangekyoyu

Xe máy

Bộ công thương lên tiếng.
Đúng là các bác ở trên đấu nhau mãi thôi. Nhanh nhanh cho cháu cái quyết định giảm hay không giảm cái

meo_bae

Xe buýt

Bộ công thương lên tiếng.
Đúng là các bác ở trên đấu nhau mãi thôi. Nhanh nhanh cho cháu cái quyết định giảm hay không giảm cái
Không phải đấu nhau gì đâu bác, chủ trương có rồi, chỉ là chưa ra nghị định chính thức thì các báo cứ viết bài câu view thôi ấy mà

tuanmangekyoyu

Xe máy
Không phải đấu nhau gì đâu bác, chủ trương có rồi, chỉ là chưa ra nghị định chính thức thì các báo cứ viết bài câu view thôi ấy mà
Từ vụ lùi sang 1/8 thì e mất niềm tin vào các bác rồi :D .
Mất công chờ rồi nên em cố chờ thêm thôi. Chắc sau vụ giảm thuế này mình phải rút kinh nghiệm bác ạ. Trừ khi có quyết định chính thức chứ không tin bố con thằng nào đc :))

E còn mua từ 26/4 hôm bắt đầu có thông tin giảm thuế luôn. chờ 2 tháng tới 1/7 đã cố lắm rồi. giờ lại chờ thêm tháng nữa.

meo_bae

Xe buýt
Từ vụ lùi sang 1/8 thì e mất niềm tin vào các bác rồi :D .
Mất công chờ rồi nên em cố chờ thêm thôi. Chắc sau vụ giảm thuế này mình phải rút kinh nghiệm bác ạ. Trừ khi có quyết định chính thức chứ không tin bố con thằng nào đc :))
Trong lúc xe đang bán khó như này thì thực ra cũng chẳng cần phải cọc trước làm gì bác nhỉ, cứ lúc nào được giảm thì vào tiền cho nhanh gọn

hungcoiss

Xe máy
Em cũng giống như các bác, chờ dài cổ.
Xong phải làm cái biển tạm, đăng ký tạm. Các bác cho em hỏi chút nếu trong đăng ký tạm có ghi tuyến đường được hoạt động là từ Tỉnh A tới tỉnh B. thì mình chỉ được lưu thông trong tuyến đường đó thôi hả các bác.

meo_bae

Xe buýt
Em cũng giống như các bác, chờ dài cổ.
Xong phải làm cái biển tạm, đăng ký tạm. Các bác cho em hỏi chút nếu trong đăng ký tạm có ghi tuyến đường được hoạt động là từ Tỉnh A tới tỉnh B. thì mình chỉ được lưu thông trong tuyến đường đó thôi hả các bác.
Chỉ đi cung đường từ đại lý về đến nhà thôi bác

hungcoiss

Xe máy
Chỉ đi cung đường từ đại lý về đến nhà thôi bác
ai nói bác, sao trên đăng ký tạm nói tuyến đường được phép hoạt động.
em có check trên luật thì có thông tin " Xe đăng ký tạm thời chỉ được phép tham gia giao thông theo thời hạn, tuyến đường và phạm vi hoạt động ghi trong chứng nhận đăng ký xe tạm thời. "

Thắng Formosa

Xe tăng

Thắng Formosa

Xe tăng
Em lạy các cụ ở trên làm nhanh nhanh dùm dân với, giờ ra đường toàn Creta, cx5, KIA mới toanh ko biển chạy đầy đường rồi

meo_bae

Xe buýt
ai nói bác, sao trên đăng ký tạm nói tuyến đường được phép hoạt động.
em có check trên luật thì có thông tin " Xe đăng ký tạm thời chỉ được phép tham gia giao thông theo thời hạn, tuyến đường và phạm vi hoạt động ghi trong chứng nhận đăng ký xe tạm thời. "
Bình thường tuyến đường đó sẽ giới hạn là từ đại lý đến nhà bác và từ nhà đến nơi làm biển đó bác. Còn việc các bác khác đi lung tung ra chỗ khác thì họ bắt cũng phải chịu thôi.

truongga

Xe tải
E ở tỉnh lấy CRV từ cuối tháng 5, chờ đc 1 tháng rồi, giờ tính đấu giá cái biển HN cho hết tháng rồi đăng ký :))