[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

duy2324

Đi bộ
Vụ giảm LPTB này làm riêng mình mất nhiều tiền và thời gian hơn. Đầu tiên là do có tin nên mình bán xe cũ bị ép giá (tầm giữa tháng 6). Bán xong đi cọc xe đợi 2 tuần mòn mỏi thì báo dời qua 1/8. Tức quá nên đã đi lấy xe nhưng chưa đăng ký đợi 1/8. Vẫn để biển xe đi xét chạy loanh quanh nội thành. Hơn 50 củ nên vẫn muốn đợi... Cay quá!

meo_bae

Xe tải
Vụ giảm LPTB này làm riêng mình mất nhiều tiền và thời gian hơn. Đầu tiên là do có tin nên mình bán xe cũ bị ép giá (tầm giữa tháng 6). Bán xong đi cọc xe đợi 2 tuần mòn mỏi thì báo dời qua 1/8. Tức quá nên đã đi lấy xe nhưng chưa đăng ký đợi 1/8. Vẫn để biển xe đi xét chạy loanh quanh nội thành. Hơn 50 củ nên vẫn muốn đợi... Cay quá!
15/7 mà được giảm luôn thì bõ công chờ đợi bác nhỉ :D

ZetanChamp

Xe đạp
Y chang. Tôi cũng bán xe hồi giữa tháng 6, xuống cọc tưởng là 1/7 có xe chạy. Giờ phải mướn xe đi loanh quoanh mà chưa biết 1/8 có giảm thuế không nữa. Cay phải gọi là...

Nguoituhanh126

Xe hơi
Y chang. Tôi cũng bán xe hồi giữa tháng 6, xuống cọc tưởng là 1/7 có xe chạy. Giờ phải mướn xe đi loanh quoanh mà chưa biết 1/8 có giảm thuế không nữa. Cay phải gọi là...
Chuyện không của riêng ai. Đợt này nếu có giảm thì chắc đợt cuối, năm tới mà ra tin thì các bạn sales cũng không dùng cái này làm mồi khách được nữa. Khi nào có văn bản chính thức thì khách mới mua cho chắc ăn.

Phlyng0507

Xe đạp
Website
simquocte.vn
Cả thị trường ảm đạm và chán nản chờ đợi suốt mấy tháng, quy trình công đoạn nhiêu khê và lằng nhằng quá. Bóng gió từ tháng 4,5

TieuFu

Xe container
Cả thị trường ảm đạm và chán nản chờ đợi suốt mấy tháng, quy trình công đoạn nhiêu khê và lằng nhằng quá. Bóng gió từ tháng 4,5
Không biết cõi OF này có cụ nào chờ mua thịt lợn giá TV mà không mua thịt lợn giá chợ đợt trước không nhỉ ?? :)) :))

Phlyng0507

Xe đạp
Website
simquocte.vn
Không biết cõi OF này có cụ nào chờ mua thịt lợn giá TV mà không mua thịt lợn giá chợ đợt trước không nhỉ ?? :)) :))
e cũng ko rõ ý bác là gì, nhưng thịt là thức ăn thì tăng giảm lúc nào chả phải mua lúc đấy, ko mua thì ko đc ăn. còn xe cộ nó là tài sản, người ko có tiền thì mua giảm giá là tiết kiệm đc một chút để lo việc khác. Người ta có thể ko mua xe, chứ thức ăn thì vẫn cần phải mua để ăn thôi.

dammexe199x

Xe đạp
May mắn khi em có ý định đổi xe nên bán xe từ giữa tháng 5 :D ,đến cuối tháng 5 có mẫu mới Accent. Nếu bán muộn hơn chút nữa thôi lại mất thêm 30tr nữa.

tiencanh2791

Xe đạp
Em còn lấy xe mới từ hôm 25/05 cơ bác ơi :D , thế nên là em đã chốt hạ nộp thuế trước bạ từ hôm 1/7 không muốn chờ thêm nữa.
chán cọc sớm khéo chả đc giá tốt bằng đợt này :( đúng là trâu nhanh uống nc đục ấy

notrinos

Xe đạp
Báo đẻng bắt đầu đăng "ý kiến trái chiều" đây. Xem chừng các phe đang đấu nhau cũng dữ:

Ưu đãi người giàu thôi là không cồng bằng, phải ưu đãi cả người siêu giàu nữa cụ nhỉ :)

Nguoituhanh126

Xe hơi
Lạc đề kể chuyện bán xe cũ. Như nhiều bác thì em cũng đã đặt xe chờ thuế nên cần thanh lý xe cũ đi. Em đăng lên web, hội nhóm nhưng đa phần là cò lái gọi, chỉ có 2 người là người dùng (theo em nghĩ) đến xem thì chê xe em hơi cũ, xước vài chỗ, và odo cao. Em nghĩ do em đang đi không dọn rửa, mông má cho đẹp, và em không tua odo. Các anh lái thì lại không quan tâm nhiều lắm odo, bên ngoài mà xem khung gầm, máy móc, đâm đụng rồi chốt, em nghĩ kiểu gì xe em về các showroom sẽ được spa lại và tua odo về số đẹp. Em chia sẻ kinh nghiệm cá nhân để các bác nào muốn mua xe cũ tham khảo, mua xe chính chủ nhìn không lung linh nhưng chất xe tốt và giá tốt hơn. Các bác bỏ thêm ít tiền làm đẹp tí là nó đẹp thôi, nên đừng quan tâm nhiều cái hào nhoáng bên ngoài, mà quan trọng cái chất xe ấy.

Chỉnh sửa cuối:

tuanmangekyoyu

Xe đạp

Bộ công thương lên tiếng.
Đúng là các bác ở trên đấu nhau mãi thôi. Nhanh nhanh cho cháu cái quyết định giảm hay không giảm cái

meo_bae

Xe tải

Bộ công thương lên tiếng.
Đúng là các bác ở trên đấu nhau mãi thôi. Nhanh nhanh cho cháu cái quyết định giảm hay không giảm cái
Không phải đấu nhau gì đâu bác, chủ trương có rồi, chỉ là chưa ra nghị định chính thức thì các báo cứ viết bài câu view thôi ấy mà

tuanmangekyoyu

Xe đạp
Không phải đấu nhau gì đâu bác, chủ trương có rồi, chỉ là chưa ra nghị định chính thức thì các báo cứ viết bài câu view thôi ấy mà
Từ vụ lùi sang 1/8 thì e mất niềm tin vào các bác rồi :D .
Mất công chờ rồi nên em cố chờ thêm thôi. Chắc sau vụ giảm thuế này mình phải rút kinh nghiệm bác ạ. Trừ khi có quyết định chính thức chứ không tin bố con thằng nào đc :))

E còn mua từ 26/4 hôm bắt đầu có thông tin giảm thuế luôn. chờ 2 tháng tới 1/7 đã cố lắm rồi. giờ lại chờ thêm tháng nữa.

meo_bae

Xe tải
Từ vụ lùi sang 1/8 thì e mất niềm tin vào các bác rồi :D .
Mất công chờ rồi nên em cố chờ thêm thôi. Chắc sau vụ giảm thuế này mình phải rút kinh nghiệm bác ạ. Trừ khi có quyết định chính thức chứ không tin bố con thằng nào đc :))
Trong lúc xe đang bán khó như này thì thực ra cũng chẳng cần phải cọc trước làm gì bác nhỉ, cứ lúc nào được giảm thì vào tiền cho nhanh gọn