[Funland] Giảm thuế trước bạ 2024

tuanmangekyoyu

Xe máy
Đúng là cảm giác mong chờ khoai thật =))
Bác có bảo bên đại lý họ hoãn xuất hóa đơn không? Hay vẫn xuất luôn
Em lấy xe về tất nhiên phải xuất luôn rồi. Hóa đơn, giấy xuất xưởng đang cầm rồi bác. Chờ ngày giảm thuế rồi khai báo trên dịch vụ công thôi ạ

DALLE

Xe máy
Bỏ 1 cái là dính luôn, tôi bị 1 con xe SH rồi.
🤣bác mà bốc được biển 4953 cũng phải ngang sổ số, còn mất tiền cho sales thì nếu không vào thì sales ăn, còn nếu vào thì sales trả lại tiền bảo đợt này không làm được. Kèo win 100% cho sales, còn không can thiệp được đâu nhé, đừng mất tiền ngu.

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
Khả năng là cho những ông mua xe sớm không đợi được để giảm thất thu ngân sách. Thêm vào đó có khi các ông hãng xe lại tham mưu cho BTC bắt đầu từ tháng 7 âm lịch thì đỡ bị dính cái tháng thấp điểm đây mà. Thành ra tháng 7 âm lịch bán vẫn được số lượng tốt.
em nghĩ tích thế khác gì đếm cua trong lỗ, dân mình vẫn kiêng xuất tiền tháng 7 thôi, đặc biệt mấy bác kinh doanh, ngta sang hẳn tháng 9 mới mua thì cũng thế

Phlyng0507

Xe tải
Website
simquocte.vn
🤣bác mà bốc được biển 4953 cũng phải ngang sổ số, còn mất tiền cho sales thì nếu không vào thì sales ăn, còn nếu vào thì sales trả lại tiền bảo đợt này không làm được. Kèo win 100% cho sales, còn không can thiệp được đâu nhé, đừng mất tiền ngu.
chỗ gần e có bác cũng mất phí đó, nhưng ko mất cho sales bác ạ, mất cho mấy a conan, 2 củ cho bấm lại lun

DALLE

Xe máy
chỗ gần e có bác cũng mất phí đó, nhưng ko mất cho sales bác ạ, mất cho mấy a conan, 2 củ cho bấm lại lun
🙃 2 củ mà được bấm lại biển thì quá đẳng cấp bác ạ. Theo như em được biết, thì chỉ có 1 cách làm hđ mua bán khác tỉnh, xong lại chuyển về chủ gốc, nộp lại thuế mới bốc biển mới được thôi. Nếu mà rẻ thế thì ai chịu biển 4953

meo_bae

Xe buýt
Em lấy xe về tất nhiên phải xuất luôn rồi. Hóa đơn, giấy xuất xưởng đang cầm rồi bác. Chờ ngày giảm thuế rồi khai báo trên dịch vụ công thôi ạ
Từ ngày khai báo thuế mà quá 30 ngày không đóng tiền thì mới bị phạt đúng không bác

Tom2023

Xe máy
Sale tự làm hết chứ, mình chỉ đi cùng ký giấy tờ thôi.
Họ có bảng kê Phí trước bạ, tránh 4953, phí đăng ký biển, phí đường bộ, đăng kiểm, ép biển, dịch vụ... hết tổng vao nhiêu báo cho mình trước
Đúng rồi bác..có báo giá rồi..nhưng sale mới báo e là nếu lấy xe về chờ cũng thanh toán hết 100% cho đại lí..rồi chờ ngày giảm thuế đi bấm biển thôi..do họ làm cho mình nên họ thu hết..còn tự đi làm thì mới thu tiền xe thôi..giấy tờ hoá đơn họ giữ lại để đi đăng kí ra biển..

DALLE

Xe máy
Từ ngày khai báo thuế mà quá 30 ngày không đóng tiền thì mới bị phạt đúng không bác
Không bác, bác mua xe về, đăng ký bao giờ là việc của bác, không đăng ký thì không được ra đường, còn không có chuyện phạt chậm đăng ký theo ngày hóa đơn nhé.

Tom2023

Xe máy
Do thỏa thuận thôi bác, chứ ai ép đc mình. Ví dụ bác lấy xe xong tự làm nộp thuế sale nào dám bắt ép.
Mình mới mua lần đầu nên chưa biết cách tự đi đăng kí..nên để đại lí họ làm luôn bạn..thấy sale báo là thu full tiền luôn..rồi hôm nào giảm thuế họ đi đăng kí cho thôi !!!

Tom2023

Xe máy
Các bác yên tâm xe xuất hoá đơn rồi ko bị phạt quá 30 ngày đâu..nãy mình có hỏi sale và người ta trả lời vậy..nên yên tâm..ko ảnh hưởng gì cả nhé..cứ mua thôi đợi khi nào giảm thuế rồi mang đi đăng kí !!!

dammexe199x

Xe đạp
Các bác yên tâm xe xuất hoá đơn rồi ko bị phạt quá 30 ngày đâu..nãy mình có hỏi sale và người ta trả lời vậy..nên yên tâm..ko ảnh hưởng gì cả nhé..cứ mua thôi đợi khi nào giảm thuế rồi mang đi đăng kí !!!
Em cũng lấy xe về nhà cuối tháng 5 full tiền xe. Còn giảm thuế hôm nào có em mới bank làm sau.

Fang

Xe hơi
Khả năng là cho những ông mua xe sớm không đợi được để giảm thất thu ngân sách. Thêm vào đó có khi các ông hãng xe lại tham mưu cho BTC bắt đầu từ tháng 7 âm lịch thì đỡ bị dính cái tháng thấp điểm đây mà. Thành ra tháng 7 âm lịch bán vẫn được số lượng tốt.
số lượng người mua vẫn thế, tháng 7 âm bán được thì tháng 6 âm lại vắng, khách vẫn có thể cọc từ giờ chờ qua tháng 7 âm

Bin Bống 201820

Xe đạp
Không bác, bác mua xe về, đăng ký bao giờ là việc của bác, không đăng ký thì không được ra đường, còn không có chuyện phạt chậm đăng ký theo ngày hóa đơn nhé.
Mình tìm hiểu Luật, thì được biết là nếu chậm nộp thuế từ ngày có thông báo (Lệ phí trước bạ) quá 30 ngày thì bắt đầu tính phạt chậm nộp. Còn trong vòng 30 ngày từ ngày kí hợp đồng, chuyển quyền sở hữu Ô tô mà không đi đăng kí thì bị phạt từ 2-4 triệu

DALLE

Xe máy
Mình tìm hiểu Luật, thì được biết là nếu chậm nộp thuế từ ngày có thông báo (Lệ phí trước bạ) quá 30 ngày thì bắt đầu tính phạt chậm nộp. Còn trong vòng 30 ngày từ ngày kí hợp đồng, chuyển quyền sở hữu Ô tô mà không đi đăng kí thì bị phạt từ 2-4 triệu
Phân biệt rõ mua mới và mua cũ nhé
1. Nếu mua xe mới, các bác chỉ bị phạt khi các bác đã kê khai thuế mà không đi bấm biển, sau 30 ngày sẽ bị phạt, còn bác không đi kê khai và nộp thuế thì để thoải mái
2. Nếu mua xe cũ, trong vòng 30 ngày phải nộp thuế (đăng ký), nếu không sẽ bị phạt
Nên các bác mua xe mới yên tâm nhé, không sợ bị phạt đâu.

Tom2023

Xe máy
Em cũng lấy xe về nhà cuối tháng 5 full tiền xe. Còn giảm thuế hôm nào có em mới bank làm sau.
V sao sale bên mình bắt thanh toán full cả 100% tiền xe + tiền dịch vụ đăng kí ra biển luôn nhỉ..mình hỏi chỉ trả tiền xe thôi nhưng sale báo trả luôn lần rồi mốt người ta đăng kí luôn..chứ ko cho trả trước mỗi tiền xe..