[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

NDHG95

Xe tải
Nó mạnh trong top 2 Laliga vì vốn dĩ Laliga làm công cụ để tôn 2 clb này lên cụ ah (tiền bản quyền th giải đấu cho riêng 2 thằng này đã gặm hết 1/2 cử 18 đội còn lại rồi).
Mà mạnh trong top 2, thay nhau ăn cup Laliga vậy nhưng Barca cũng chỉ ăn đc 26c. Trong khi AC và Liv đá giải quốc nội trong suốt lịch sử hầu như lúc nào cũng hằm hè 3, 4 thằng sẵn sàng thay nhau ăn cup. Thì chúng nó cũng ăn đc 19c quốc nội rồi.
Nói như cụ thì Bayern thua xa Liv , AC vì ở giải Đức làm gì có ai cạnh tranh ?
Barca nó phải mạnh thì nó mới có quyền ăn nhiều bản quyền chứ ?
Em nói đơn giản thế này , bây giờ Barca nó đang nợ đầm đìa , nhưng sức hút của nó thì đảm bảo Liv , AC vẫn thua xa nó . Đấy cũng là đẳng cấp của đội bóng lớn

NDHG95

Xe tải
Barce nổi tiếng hình như là 1 trong vài clb đã từng VĐ cả C1-2-3 thôi cụ. Còn số danh hiệu C1 hay đội bóng đáng gờm thì trước 2000 là muỗi khi so với các clb Liverpool- Ajax, BM, AC… Liverpool cũng là thế lực lớn nhất NHA cho đến khi Mu vượt, AC ở giải Ý cũng vậy.
Bóng đá nó có lúc thăng trầm , như Juve có 2 cái C1 chứ mấy , nhưng có ai bảo Juve thua xa AC và Liv về đẳng cấp ?
Barca em thấy họ bết bát nhất thì cũng không đến nỗi như AC trong giai đoạn 2012 - 2020 , hay Liv trước khi Klop về cả . Và lịch sử hình như AC còn xuống hạng chứ Barca thì chưa .

nidea

Xe tăng
Ơ đang bóng bàn thời Ma bư thì mấy cái đội lót đường kia có được dự c1 đâu. Nhớ những năm cuối 8x, đầu 9x chung kết c1, c2, c3 đều có đại diện SeriA. Bây giờ NHA cũng không trùm được vậy
Có nhõn 1 năm là câc clb Serie A đều ăn C1, C2, C3 thôi mà cụ làm như năm nào cũng thế :)) . La Liga giai đoạn 2006-2018 đặc biệt 8 mùa giải từ 2009/2010 đến 2017/2018 La Liga nó 5 lần ăn C1 và 5 lần ăn Europa League. Có giải đấu nào thống trị như vậy chưa?

NDHG95

Xe tải
Đột ngột quá, Mihajlovic đỉnh cao sự nghiệp ở Lazio với những cú sút phạt chân trái đỉnh cao. Thời 9x có tầm 5,6 ông sút phạt chân trái dã man và trong đó có Sinisa.
Mihajlovic chủ yếu được lăng xê vì đá ở Ý giai đoạn đó và các quả sút của ông này khá đẹp , chứ độ hiệu quả thì Mihajlovic thuộc dạng xoàng xĩnh .

16 năm đá ở Ý thì Mihajlovic mới ghi được 26 bàn bằng đá phạt , Koeman đá ở Barca có 5 mùa ghi tới 28 bàn
Ngoài ra còn Van Hooijdonk , Marcos Asuncao vv đá phạt tốt hơn Mihajlovic nhiều nhưng lại ít được nhắc đến

nidea

Xe tăng
Em nói đơn giản thế này , bây giờ Barca nó đang nợ đầm đìa , nhưng sức hút của nó thì đảm bảo Liv , AC vẫn thua xa nó . Đấy cũng là đẳng cấp của đội bóng lớn
Tại thời điểm hiện tại NHA đang làm trùm về lực lượng nhưng để lên đỉnh dc C1 thì chưa chắc. Real vẫn là ông kẹ trong khi đó PSG và Bayern là hai đối thủ ko dễ dàng gì.

NDHG95

Xe tải
Tại thời điểm hiện tại NHA đang làm trùm về lực lượng nhưng để lên đỉnh dc C1 thì chưa chắc. Real vẫn là ông kẹ trong khi đó PSG và Bayern là hai đối thủ ko dễ dàng gì.
Đúng rồi , hiện tại phải thừa nhận NHA nó là bá đạo .
Các clb hạng trung như New số tiền chuyển nhượng còn nhiều hơn các đội hàng đầu giải khác .

Còn bọn Real , Bayern , PSG , Barca nó siêu clb rồi cụ , doanh thu của nó gấp hơn 10 lần các clb trong nước thì sao đọ nổi .
Riêng Real giá trị của nó lớn hơn 3 clb hàng đầu của Ý cộng lại luôn .

juve99

Xe cút kít
Bóng đá nó có lúc thăng trầm , như Juve có 2 cái C1 chứ mấy , nhưng có ai bảo Juve thua xa AC và Liv về đẳng cấp ?
Barca em thấy họ bết bát nhất thì cũng không đến nỗi như AC trong giai đoạn 2012 - 2020 , hay Liv trước khi Klop về cả . Và lịch sử hình như AC còn xuống hạng chứ Barca thì chưa .
E nói tầm vóc 1 đội bóng lớn ở Châu Âu hay giải quốc nội như cụ đang nói đó. Barce k là gì nếu so vs các đội e nói. Ngày xưa Barce là 1 đội bóng dễ bị tổn thương, kiểu Arsenal ở NHA công làm thủ phá. Dc 10-15 năm nay là ổn định thôi. Barce được chú ý và VN hâm mộ sau năm 2000 trở lại đây do Rô béo, Dinnho và trước đó là quỷ lùn Romario - Stoikop - Diego khoác áo. Thời Diego - Romario - Stoikop - Koeman đá cho Barce thì ra Châu Âu cũng chỉ là mồi ngon cho AC thôi. Nói chung Barce dc lịch sử ghi nhận do là 1 trong k nhiều đội bóng vô địch cả C1-2-3. Thời trước 2000 cầu thủ sẽ chọn AC - Inter đầu quân rồi mới đến Barce. Ở TBN cũng vậy, cho chọn thì đa số sẽ chọn Real khoác áo.

ductien.su

Xe tăng
Cụ tự khắc trả lời ở dưới rồi còn gì cứ bê C1 ra so thế theo cụ cái C1 của Aston với Notingham nó giành đc khác mấy đội kia à nó k có truyền thống à thôi thì e mang Juve ra so vậy k cụ lại bảo lệch tone;))
Mệt quá, nói 1 thôi 1 hồi thế cuối cùng các cụ chốt lại giùm em mấy thằng Liv, AC, Bar ko lấy C1 ra so thì lấy cái j ra so để đi đến kết luận là Barca vĩ đại chỉ sau Real giùm em với ah:D

NDHG95

Xe tải
E nói tầm vóc 1 đội bóng lớn ở Châu Âu hay giải quốc nội như cụ đang nói đó. Barce k là gì nếu so vs các đội e nói. Ngày xưa Barce là 1 đội bóng dễ bị tổn thương, kiểu Arsenal ở NHA công làm thủ phá. Dc 10-15 năm nay là ổn định thôi. Barce được chú ý và VN hâm mộ sau năm 2000 trở lại đây do Rô béo, Dinnho và trước đó là quỷ lùn Romario - Stoikop - Diego khoác áo. Thời Diego - Romario - Stoikop - Koeman đá cho Barce thì ra Châu Âu cũng chỉ là mồi ngon cho AC thôi. Nói chung Barce dc lịch sử ghi nhận do là 1 trong k nhiều đội bóng vô địch cả C1-2-3. Thời trước 2000 cầu thủ sẽ chọn AC - Inter đầu quân rồi mới đến Barce. Ở TBN cũng vậy, cho chọn thì đa số sẽ chọn Real khoác áo.
Thì tất nhiên lịch sử đội bóng nó có thăng trầm chứ cụ ? Nhưng Barca thì bao giờ nó là đội bóng nhỏ cụ ạ .
Chưa bao giờ nó bết bát như những đội kia .

Nói vậy thì AC cũng chỉ từ 1989-2007 thôi chứ mấy ? Trước đó họ cũng xuống hạng . Và hiện tại thì nói các cụ fan AC đừng buồn , AC giờ chỉ là đội trung bình ở châu Âu thôi .

Mệt quá, nói 1 thôi 1 hồi thế cuối cùng các cụ chốt lại giùm em mấy thằng Liv, AC, Bar ko lấy C1 ra so thì lấy cái j ra so để đi đến kết luận là Barca vĩ đại chỉ sau Real giùm em với ah:D
Vậy thì Fores , Aston Villa vẫn hơn MC hả cụ ?
Em chưa nói Barca vĩ đại sau Real cụ ạ , nhưng so với các đội khác như Liv , AC thì họ không hề kém hơn về tầm vóc hay đẳng cấp cả

ductien.su

Xe tăng
Thì tất nhiên lịch sử đội bóng nó có thăng trầm chứ cụ ? Nhưng Barca thì bao giờ nó là đội bóng nhỏ cụ ạ .

Nói vậy thì AC cũng chỉ từ 1989-2007 thôi chứ mấy ? Trước đó họ cũng xuống hạng . Và hiện tại thì nói các cụ fan AC đừng buồn , AC giờ chỉ là đội trung bình ở châu Âu thôi .

Em chưa nói Barca vĩ đại sau Real cụ ạ , nhưng so với các đội khác như Liv , AC thì họ không hề kém hơn về tầm vóc hay đẳng cấp cả
Đây, mọi chuyện bắt đầu từ còm của 1 cụ bảo Barca vĩ đại chỉ sau có Real. Em vào phản bác lại và tiếp sau đó là cụ và cụ Lam_Phuong vào quote còm em rồi tiếp diễn cho đến tận lúc này:D

NDHG95

Xe tải
Đây, mọi chuyện bắt đầu từ còm của 1 cụ bảo Barca vĩ đại chỉ sau có Real. Em vào phản bác lại và tiếp sau đó là cụ và cụ Lam_Phuong vào quote còm em rồi tiếp diễn cho đến tận lúc này:D

Thì đó ? Vậy tổng thể lịch sử của đội bóng không lẽ chỉ đếm cúp C1 thôi sao cụ ?
Chức VĐQG không lẽ là đồ bỏ ?
Còn về giai đoạn thì từ năm 1999 đến giờ Barca mới 1 lần không được dự C1 , nhưng 2 ông kia thì khá nhiều lần rồi

nidea

Xe tăng

Tính đến thời điểm này thì đúng là Barca nó cũng chỉ sau Real thôi còn gì nữa cụ? Tổng số danh hiệu có được ngang Real, hai lần ăn 3 trong đó có 1 lần ăn 6, là clb có nhiều quả bóng vàng nhất cùng với Real. Riêng trong giai đoạn của Si lùn Barca đã ăn dc 34 danh hiệu rồi :))

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu chí cao nhất đánh giá clb là lượng fan và độ yêu mến của fan cụ ạ :) bóng đá rốt cuộc là một môn thể thao giải trí, ở châu Âu nó như 1 hoạt động cuối tuần của bạn bè, gia đình vv thư giãn hò hét xả xì tres sau 1 tuần làm việc, nên lượng fan là quan trọng nhất. Thứ 2 là lấy tổng giá trị chuyển nhượng của đội, vì đội bóng thường được tài trợ bởi 1 nhóm đại gia như kiểu thú chơi người giàu, marketing. Tổng giá trị chuyển nhượng thể hiện độ hấp dẫn chịu chơi của clb. Thành tích chỉ là 1 phần của thế giới giải trí, marketing thôi. Chỉ có ngoại hạng Anh đội bóng mới lãi thôi, còn cả thế giới bđ clb đều lỗ nếu ko có trợ cấp.

Còn đội tuyển qg thì khác, lượng fan trong nước cố định rồi lượng fan nước ngoài thì còn phụ thuộc độ yêu mến với đất nước với nền bóng đá nước đó. Dù lượng ko đổi nhưng tính máu lửa đội tuyển cao hơn vì màu cờ sắc áo dân tộc, là xúc tác đoàn kết và hứng khởi dân tộc. Trừ đội tuyển Trung Quốc đáng ra có 2 tỷ fan thì thực tế lại có quá nhiều anti-fan trong nước :D Chỉ có những clb đặc biệt như Barca mới gộp chung cả tính chất clb và đội tuyển Catalan.

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít

AC cũng k ai nói là đội bóng nhỏ cụ ah, MU cũng vậy, bết bát nhưng cũng ít ai nói là đội bóng nhỏ, trong khi MC cũng chẳng mấy ai phán là đội bóng lớn. Nếu cụ xem bđ sau 2000 thì có thể Barce là vĩ đại nhất nhì, còn xét suốt chiều dài lịch sử và tầm vóc sự kính nể thì Barce chỉ là hạng 2 ở Châu Âu. Nó có lí do hết, TBN vua vòng loại, xưa nền bđ cũng là hạng 2 ở châu Âu. Ngoại lệ Real đội bóng hoàng gia trong 10 năm thời đồ đá 195x ăn đến 6 cup C1 rồi mãi hơn 30 năm sau mới ăn lại dc C1.

Dream Thai

Xe điện

E nói cụ ạ, e bảo BC vĩ đại có lẽ chỉ sau RM, có nghĩa là có nhiều đội same same.
Lý do là số cup c1 chỉ kém RM (13), còn so với mấy đội khác thì chêng nhau ko đáng kể (LIV 7, ML 6, BC, BM 5)

Chỉnh sửa cuối:

NDHG95

Xe tải
AC cũng k ai nói là đội bóng nhỏ cụ ah, MU cũng vậy, bết bát nhưng cũng ít ai nói là đội bóng nhỏ, trong khi MC cũng chẳng mấy ai phán là đội bóng lớn. Nếu cụ xem bđ sau 2000 thì có thể Barce là vĩ đại nhất nhì, còn xét suốt chiều dài lịch sử và tầm vóc sự kính nể thì Barce chỉ là hạng 2 ở Châu Âu. Nó có lí do hết, TBN vua vòng loại, xưa nền bđ cũng là hạng 2 ở châu Âu. Ngoại lệ Real đội bóng hoàng gia trong 10 năm thời đồ đá 195x ăn đến 6 cup C1 rồi mãi hơn 30 năm sau mới ăn lại dc C1.

Vào thời điểm hiện tại thì MC rõ ràng nó là bóng lớn chứ sao mà nhỏ được nữa ? Hiện tại thì làm sao AC so nổi với MC mọi thứ ? MC giờ nó chỉ thiếu cái C1 , cũng giống Messi thiếu WC để mọi người thừa nhận mà thôi .

Lịch sử đội bóng làm sao gói gọn trong vài năm , vài thời điểm được hả cụ .

Trước năm 1990 em nhớ Barca từng thua ở CK C1 trước đại diện Rumani thì chứng tỏ họ cũng mạnh chứ đâu phải phọt phẹt ?
Đồng ý với cụ từ năm 1994 - 2006 thì Barca là đội yếu đuối ở chÂu Âu nhưng cũng không đến nỗi bết bát như nhiều ông lớn sa cơ khác . Họ vẫn đủ sức hút , đủ tiền mua những ngôi sao hàng đầu

juve99

Xe cút kít
E nói cụ ạ, e bảo BC vĩ đại có lẽ chỉ sau RM, có nghĩa là có nhiều đội same same.
Lý do là số cup c1 chỉ kém RM, còn so với mấy đội khác thì chêng nhau ko đáng kể
Vĩ đại sau năm 2000 thì cx, còn trước 90 Barce còn chưa biết mùi cúp C1 là gì cụ ah. Trong khi các clb Đức- Anh - Ý - HL đã đếm cúp chán rồi.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Vào thời điểm hiện tại thì MC rõ ràng nó là bóng lớn chứ sao mà nhỏ được nữa ? Hiện tại thì làm sao AC so nổi với MC mọi thứ ? MC giờ nó chỉ thiếu cái C1 , cũng giống Messi thiếu WC để mọi người thừa nhận mà thôi .

Lịch sử đội bóng làm sao gói gọn trong vài năm , vài thời điểm được hả cụ .

Trước năm 1990 em nhớ Barca từng thua ở CK C1 trước đại diện Rumani thì chứng tỏ họ cũng mạnh chứ đâu phải phọt phẹt ?
Đồng ý với cụ từ năm 1994 - 2006 thì Barca là đội yếu đuối ở chÂu Âu nhưng cũng không đến nỗi bết bát như nhiều ông lớn sa cơ khác . Họ vẫn đủ sức hút , đủ tiền mua những ngôi sao hàng đầu
Ну, погоди! AC Milan của e đang trên đường trở lại vĩ đại với sự lèo lái của nhà Maldini :)

nidea

Xe tăng
Ну, погоди! AC Milan của e đang trên đường trở lại vĩ đại với sự lèo lái của nhà Maldini :)
Giờ toàn hàng dạt mới sang Ý trong khi nội lực là các cầu thủ Ý vẫn ko có cái tên sáng giá thì còn chờ lâu lắm cụ ạ. Khéo năm sau lại bị Juve nó vùi thôi.