[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

ductien.su

Xe tăng
Cụ đem số cup C1 ra đếm thì đúng là chịu hẳn còn mọi cái Liv hay AC Milan ăn sao đc Barca. Tính như cụ Notingham Foret sánh ngang Chelsea còn Man City chẳng tuổi gì so với Aston Vila;))
"Mọi cái Liv hay AC ăn sao đc Barca" là mọi cái j cụ liệt kê giùm em với ah. Trong khi để so sánh các đội bóng lớn giàu truyền thống (em nhấn mạnh là giàu truyền thống nhé và chúng ta cũng đang so các đội tầm cỡ Liv, Barca, AC với nhau nên cụ đưa Nottingham với Villa vào so với Mc nó lệch tone lắm) nhưng lại # giải đấu nhau. Thì thành tích C1 (các đội đá chúng vs nhau) là thước đo q.trọng nhất để so kè thì cụ lại bảo bỏ qua:D
Thế giờ ko lấy C1 ra so thì lấy cái j ra so cho fair đây ah, hay lấy tiền cụ nhé:D. So tiền thì giờ chắc mấy đội dầu mỏ nó top hết:D

tranthanhhaist

Xe tăng
Cụ lôi cái Euro đời nhà Hán của TBN ra làm điểm tựa thì k ổn HL nó cũng vô địch Euro rồi chứ cho nên chẳng nói nên điều gì. Thời đó TBN vô địch vì họ quá xuất sắc đơn giản thế thôi mà TBN sợ những đội đá thực dụng như TS hay HL của cái giải 2010 ấy cho nên gặp HL có lẽ là khó khăn lớn nhất đấy những đội mạnh khác đôi công nó vả cho lệch mặt. Bđ châu Âu trình độ nó sàn sàn nên có thể có ngựa ô có vậy thôi chứ cái WC cũng chỉ là Euro + Brazil và Argentina thôi.
TBN vô địch vì xuất sắc tôi có phản đối đâu cụ, đội họ quá mạnh, k cần cả sân nhà, chỉ bảo là nếu ck là một đội từng vô địch thì có khi khó khăn hơn. Cụ nói đúng rồi WC giống Euro+2 nhưng những đội vào đc ck thì k hề giống, đó là những đội cực mạnh, và tất nhiên vô đich lại càng k có kiểu Hy Lạp, Đan Mạch đi vé vớt, rõ ràng là yếu tố tinh thần góp phần đáng kể chứ k đùa.

Chỉnh sửa cuối:

taiadau

Xe điện
Tất nhiên giai đoạn cuối 8x và thập niên 90 Serie A làm bá chủ Châu Âu cũng như giai đoạn từ 2006-2018 thuộc về La Liga nhưng tính trên số Cup đoạt dc ở 2 giai đoạn này thì La Liga nó áp đảo hơn nhiều.
So sánh các thời khác nhau nó khó cụ ơi. Như em đã nói thể thức thay đổi nên so cup để nói ai hơn nó khó, vì như C1 sau này, có bao nhiêu đội vô địch đoạt được Cup khi năm trước là vô địch quốc nội. Rồi số lượng đội tham gia các cup nữa. Nếu thời trước cũng thoáng thế và với thế mạnh của SerieA lúc đó, Ý sẽ có thể đoạt thêm bao nhiêu cup đây. Tóm lại mình chỉ nên khẳng định giai đoạn đó là Ý bá đạo, còn giai đoạn này là TBN bá chủ mà thôi, còn Cup đem ra đếm chỉ nên dành cho CLB thống kê so sánh lịch sử với nhau thôi.

King_crimson

Xe tải
Cụ đem số cup C1 ra đếm thì đúng là chịu hẳn còn mọi cái Liv hay AC Milan ăn sao đc Barca. Tính như cụ Notingham Foret sánh ngang Chelsea còn Man City chẳng tuổi gì so với Aston Vila;))
Cụ lại nói quá, truyền thống Barca sao được với Liver và AC. Barca mới nổi lại từ thời sau cặp song sát Romario và Stoichkov, khi đó AC đã là ông kẹ rồi. Chung kết C1 94 Massaro, Donadoni chẳng vã cho Barca 4 trắng, cặp song sát Romario và Stoichkov thì tắt điện. Đó là khởi đầu của giai đoạn tái thiết Barca. Liver thì là thế lực từ lâu với Real, trong cuốn cẩm nang bóng đá kích thước 100×150mm đầu những năm 90 em quên tên toàn thấy nói Real, Liverpool chứ nói gì Barca

taiadau

Xe điện
Mấy cụ hay tự hào về Seri A như các cụ toàn ăn mày quá khứ. Bđ hay bất cứ cái gì cũng k thể chống lại quy luật vận động hay thuyết tiến hoá đc. E thì chẳng ưa mấy đội NHA đâu nhưng nếu k có Real, Barca hay BM làm đối trọng thì NHA nó làm cỏ châu Âu rồi. Thời xưa Seri A làm trùm vì có nhiều tiền hút cầu thủ giờ nhìn sang NHA xem so từ cái SVĐ thôi nhé cả Seri A nhìn cái sân của Tot gà mà chảy nước dãi ra ấy chứ, giờ Seria A mà gặp NHA cứ là chấp cả quả các cụ nhá.
Quote em làm gì, sao dí em vào ăn mày quá khứ. Em chỉ thống kê ra thời của Serie A bá đạo thôi chứ có nói là giờ nó mạnh đâu. Nguồn cơn là từ cụ nào nói Maradona chinh chiến Serie A đưa Napoli vô địch và giành cup châu Âu giai đoạn này thôi. Giờ em xem PL là chính dù là fan AC và MU. Cụ nhận xét có tí logic hộ em cái, chứ thế này tai bay vạ gió chết :)

juve99

Xe cút kít
Liv , AC làm sao hơn nổi Barca hả cụ ? Barca nó chỉ thua 2 đội kia 1,2 cúp C1 . Chứ lịch sử dù có thăng trầm thì Barca nó vẫn là 1 trong 2 clb mạnh nhất TBN , lúc nào cũng là đội hàng đầu châu Âu . Liv thì 30 năm mới có chức VĐQG , AC nhiều lúc thành đội hạng khá ở Ý mà thôi .
Barce nổi tiếng hình như là 1 trong vài clb đã từng VĐ cả C1-2-3 thôi cụ. Còn số danh hiệu C1 hay đội bóng đáng gờm thì trước 2000 là muỗi khi so với các clb Liverpool- Ajax, BM, AC… Liverpool cũng là thế lực lớn nhất NHA cho đến khi Mu vượt, AC ở giải Ý cũng vậy.

Lam__Phương

Xe điện
Cụ lại nói quá, truyền thống Barca sao được với Liver và AC. Barca mới nổi lại từ thời sau cặp song sát Romario và Stoichkov, khi đó AC đã là ông kẹ rồi. Chung kết C1 94 Massaro, Donadoni chẳng vã cho Barca 4 trắng, cặp song sát Romario và Stoichkov thì tắt điện. Đó là khởi đầu của giai đoạn tái thiết Barca. Liver thì là thế lực từ lâu với Real, trong cuốn cẩm nang bóng đá kích thước 100×150mm đầu những năm 90 em quên tên toàn thấy nói Real, Liverpool chứ nói gì Barca
Ấy chết so sánh là phải tính đến thời điểm hiện tại chứ cắt gọt thế Urugoay ngang cơ Pháp phải k cụ. E có nói quá gì k.

Lam__Phương

Xe điện
Quote em làm gì, sao dí em vào ăn mày quá khứ. Em chỉ thống kê ra thời của Serie A bá đạo thôi chứ có nói là giờ nó mạnh đâu. Nguồn cơn là từ cụ nào nói Maradona chinh chiến Serie A đưa Napoli vô địch và giành cup châu Âu giai đoạn này thôi. Giờ em xem PL là chính dù là fan AC và MU. Cụ nhận xét có tí logic hộ em cái, chứ thế này tai bay vạ gió chết :)
E nói k phải thì sorry cụ chứ nghe mấy cụ suốt ngày Seri A ngày xưa mới xem Seri A mới là tinh hoa biết xem bóng đá nó mới hài làm sao.

King_crimson

Xe tải
Ấy chết so sánh là phải tính đến thời điểm hiện tại chứ cắt gọt thế Urugoay ngang cơ Pháp phải k cụ. E có nói quá gì k.
Đang nói truyền thống mà cụ, chứ thời điểm nói làm quái gì

Napolong

Xe điện
Oạch,

The two central defenders Ibrahima Konaté and Raphaël Varane, Aurélien Tchouaméni, Theo Hernandez as well as Kingsley Coman are spared and do not participate in collective training this Friday. Adrien Rabiot and Dayot Upamecano are back.

Lam__Phương

Xe điện
"Mọi cái Liv hay AC ăn sao đc Barca" là mọi cái j cụ liệt kê giùm em với ah. Trong khi để so sánh các đội bóng lớn giàu truyền thống (em nhấn mạnh là giàu truyền thống nhé và chúng ta cũng đang so các đội tầm cỡ Liv, Barca, AC với nhau nên cụ đưa Nottingham với Villa vào so với Mc nó lệch tone lắm) nhưng lại # giải đấu nhau. Thì thành tích C1 (các đội đá chúng vs nhau) là thước đo q.trọng nhất để so kè thì cụ lại bảo bỏ qua:D
Thế giờ ko lấy C1 ra so thì lấy cái j ra so cho fair đây ah, hay lấy tiền cụ nhé:D. So tiền thì giờ chắc mấy đội dầu mỏ nó top hết:D
Cụ tự khắc trả lời ở dưới rồi còn gì cứ bê C1 ra so thế theo cụ cái C1 của Aston với Notingham nó giành đc khác mấy đội kia à nó k có truyền thống à thôi thì e mang Juve ra so vậy k cụ lại bảo lệch tone;))

taiadau

Xe điện
Tin liên quan, hôm nay một cầu thủ - chuyên gia đá phạt vừa ra đi.
R.I.P Sinisa.
Đột ngột quá, Mihajlovic đỉnh cao sự nghiệp ở Lazio với những cú sút phạt chân trái đỉnh cao. Thời 9x có tầm 5,6 ông sút phạt chân trái dã man và trong đó có Sinisa.

cuongdiv

Xe container
Hv trái Carlos- A. Cole xem thích mắt hoa mỹ hơn Lizararu thôi cụ nhỉ, còn về hiệu quả an toàn cho 1 đội bóng 1 trận đấu đỉnh cao thì chưa chắc Carlos đã hơn. Lizararu kiểu cần mẫn bền bỉ, công k hay, kỹ năng thủ cũng ko vượt trội nhưng rất khó vượt qua và hiếm khi sai lầm.
Liza đá kiểu giông giống Azpilicueta của Chel nhưng Liza e thấy hoa mỹ hơn

Gionam72

Xe lăn
Oạch,

The two central defenders Ibrahima Konaté and Raphaël Varane, Aurélien Tchouaméni, Theo Hernandez as well as Kingsley Coman are spared and do not participate in collective training this Friday. Adrien Rabiot and Dayot Upamecano are back.
Có khi tung hỏa mù đấy

juve99

Xe cút kít
Liza đá kiểu giông giống Azpilicueta của Chel nhưng Liza e thấy hoa mỹ hơn
Tay này đẹp trai cuốn hút dù hơi lùn, Trọng Hoàng đá tuyển ntn thì ô này cũng kiểu vậy. Ko bay bổng, k sắc lẹm nhưng an toàn ổn định ít có kiểu tai nạn. Đá bám biên thì e vẫn mê nhất Jambrotta - Zanetti

NDHG95

Xe tải
Ơ đang bóng bàn thời Ma bư thì mấy cái đội lót đường kia có được dự c1 đâu. Nhớ những năm cuối 8x, đầu 9x chung kết c1, c2, c3 đều có đại diện SeriA. Bây giờ NHA cũng không trùm được vậy
Sau thời Maradona các đội đó thỏa sức mua sắm nhưng vẫn cứ là lót đường thôi cụ