[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

quochiep

Xe tăng
Từ lứa trẻ lên tuyển nó là cả 1 quá trình và k/cách lớn đấy cụ. Có p/triển vượt bậc đc ko hay lại chững lại hoặc tịt luôn. Và q.trọng là bước giao thoa, dìu dắt giữa lớp đàn anh. "Hòa trộn" dần dần làm sao để lớp đàn em nó lên trình và kế cận đc thành công.
Chứ nếu chỉ cần mỗi lớp trẻ đá hay ở giải trẻ mà đinh ninh tương lai cũng vậy. Thì Cameroon sau cvđ Olympic 2000 lẽ ra cũng phải trở thành 1 trong những tuyển mạnh ở những giải WC sau đó rồi.
Thì em nói lứa trẻ VN vài năm qua cũng có hay gì đâu , nhưng Thái còn tệ hơn . Cụ xem kể cả giải này hay giải trước đều là cựu binh Thái toả sáng chứ nhân tố trẻ rất ít . VN trước đây kém xa Thái , gần đây lên đc thành đối thủ của nó nhờ tuyến trẻ lên sau thành công của U20 và U23 ! Giờ lớp đó chững lại rồi mà nhân tố mới chưa có , VN cần đầu tư hơn nữa cho bóng đá trẻ để vượt lên chứ đội này đã phát triển hết ngưỡng rồi .

Giải này mình thua vì Thái có thằng Thon quá hay lại phong độ cao ko đỡ đc. Bỏ Thon ra Thái cũng chả hơn j mình đâu. Giải sau làm lại thôi.
Giải trước thì phàn nàn có thằng Thip. Cụ có chắc là bỏ thằng Thon ra múc đẹp nó k hay lại tòi ra thằng khác. Tóm lại là do TL nó k chơi theo ý chí của mình nên k thắng đc nó thôi.

ductien.su

Xe tăng
Ông Park sao lại đưa Thành Chung vào đá tiền đạo nhỉ. Có ông HLV nào trên thế giới lại đưa hậu vệ vào sân đá tiền đạo bao giờ, sao không dùng Văn Quyết
Chắc ông Park cũng học hỏi mấy ông hlv Barca nhồi Pique lên đá cắm khi lí bí thôi:D
Đến 10 Khó bên Mu cũng có trận cho Mắc Hài vào đá CF mà cụ:D

• Vodka
Reactions: B18

hoangdang2002

Xe tăng
Nhìn cầu thủ nào của nó đá cũng hay thanh thoát, dong deu, có đá Dh 2 mình cũng khó thắng

Giải này mình thua vì Thái có thằng Thon quá hay lại phong độ cao ko đỡ đc. Bỏ Thon ra Thái cũng chả hơn j mình đâu. Giải sau làm lại thôi.
e thấy trình các cầu thủ là như nhau chỉ có Thái cầu thủ nó điểm dơi phong độ cao thật! Thằng nào cũng khỏe như vâm, chạy chỗ ko biết mệt!

BVTL

Xe điện
Người OF
Giờ là lúc chúng ta nói lời chia tay cụ Park! Đón chờ một chu kỳ mới của bóng đá VN!

phuonglinhlinh

Xe buýt
Hai đôi ngang cơ đội có phong độ tốt hơn cá nhân xuất sắc thì thắng thôi!!!Cho dù chua Thái giải này nhưng đầu năm thắng Trung Quốc là vui rồi !!!

El Jefe 2

Xe tăng
Thành Chung khi chơi ở HNFc cũng nhiều lần lên đá tiền đạo và ghi được bàn, lợi thế là đánh đầu. Ô Park muốn cho vào để gây sức ép đánh đầu, phối hợp vs Văn Toàn chạy cánh.

Tiếc là ko nhiều tình huống tạt cánh. Những quả tạt sớm thì lại non.

Pumzen

Xe ba gác
Ông Park sao lại đưa Thành Chung vào đá tiền đạo nhỉ. Có ông HLV nào trên thế giới lại đưa hậu vệ vào sân đá tiền đạo bao giờ, sao không dùng Văn Quyết
Cụ không để ý thôi, từ lúc T Chung vào, các đường bóng từ 2 cánh, ngay cả từ phần sân bên ta được câu bổng vào khu vực cấm địa Thái và TC sẽ làm tường đánh đầu chiến thuật hoặc trực tiếp ghi bàn nếu cơ hội ngon ăn. Điều này cho thấy việc phát triển bóng của tiền vệ ta gặp khó khăn trước hàng tiền vệ cơ động khá chặt chẽ và giàu thể lực của ng Thái. Bóng bổng vượt tuyến lúc này là giải pháp tháo gỡ bế tắc của cụ Park.

TieuFu

Xe container
Em đang có mặt ở Bangcoc,tụi Thái chả thấy mừng chiến thắng quái gì như VN cccm ạ,thờ ơ và im lìm,khác hẳn VN!
Thì nó chỉ là trận bóng chung kết ! Nhất nhì thì cung một chín, một mười !

qazwsxedc

Xe tăng
Nói thì bảo đừng có giá như nhưng nếu vn đc đá lượt về trên sân nhà có lẽ sẽ khác.
Chiến thuật hợp lý sẽ bù đắp đc phần nào khoảng cách về trình độ.

fuxe

Xe container
Tiếc nhất quả sút xa của Hoàng Đức ☹

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Chụge ta nên nghiên cứu kĩ càng tại sao chúng ta lại thát bại trước người thái. Do yếu tố tâm lí yếu tố chiến thuật hay do yếu tố tố chats cầu thủ. Sau mỗi thất bại nên phân tích mỉ để tìm ra vấn đề. Nếu ko tìm ra, lần sau gặp chúng ta lại tiếp tục thất bại và nó là vòng xoáy luẩn quẩn hết từ thế hệ này tới thế hêk khác. Phải chữa trị dứt điểm

ductien.su

Xe tăng
Em đang có mặt ở Bangcoc,tụi Thái chả thấy mừng chiến thắng quái gì như VN cccm ạ,thờ ơ và im lìm,khác hẳn VN!
2 mùa liên tiếp nó vượt qua VN để ăn cup (chưa kể quá nhiều cup trong qk, số 1 ĐNA). Thì dân nó thấy nhạt cũng b/thường mà cụ.
Như VN mới chỉ ăn 1 cup AFF trc Mã dưới thời ông Park. Với lần đầu đc dự vl 3 WC mà dân tình nhiều người cũng đã tỏ ra coi nhẹ AFF. Đòi xua đội U23 đi đá cho đỡ "bận chân" tuyển mà cụ;))

Vô Dụng

Xe tăng
Trận thua này là đúng, em không có gì để nói, Thái thắng xứng đáng, còn chúng ta cần phải cố gắng nhiều hơn nữa để chơi được như họ. Em không trách cầu thủ cũng như cụ Park, vì họ đã làm tất cả rồi, còn làm tốt nhất có thể hay không thì em không chắc. Nhưng nó là điểm kết thúc đúng lúc cho một chu kỳ, cụ Park không có gì phải băn khoăn về hợp đồng hay lo bị sa thải, dàn cầu thủ còn lại cũng đến lúc có sự thay thế nhiều hơn để tạo sức bật mới. Em nghĩ chúng ta có những cầu thủ đủ sức thay thế đàn anh, chỉ cần chúng ta khiêm tốn, tập trung và tôn trọng đối thủ một cách tuyệt đối, thứ mà em không thấy ở các cầu thủ hiện tại, và đó là điều em thấy đáng tiếc nhất.

hoami

Xe tăng
Thua là thua thôi, hnay VN cũng vẫn ì ạch hơn mọi lần rất nhiều, có lẽ phong độ và điểm rơi đều chệch cả. Nhưng dù gì đi nữa thì VN cũng cảm ơn hlv Park, người đã đưa VN đến những đỉnh cao mà không ai ngờ, đưa cầu thủ và những người làm bóng đá VN có quyền mơ tưởng đến những điều xa hơn, cao hơn. Bây giờ nhìn Thái Lan họ chiến thắng thì hể hả thỏa mãn vô cùng là hiểu bao năm qua họ khát khao thèm muốn thành công của VN thế nào, thậm chí có những cột mốc mà với họ hiện tại là mơ ước. Những comment chê bai cụ Park là ko đáng với những gì đã làm đc, con người nên phải có sai lầm, phải có thiên vị, cảm tính.....ai cũng vậy thôi.
Cảm ơn hlv Park Hang Seo.
Cùng hướng tới 1 trang mới thôi, cùng tiến lên nào, Asian cup đang chờ chúng ta thể hiện mình (*)(*)(*)

TieuFu

Xe container
Thì em nói lứa trẻ VN vài năm qua cũng có hay gì đâu , nhưng Thái còn tệ hơn . Cụ xem kể cả giải này hay giải trước đều là cựu binh Thái toả sáng chứ nhân tố trẻ rất ít . VN trước đây kém xa Thái , gần đây lên đc thành đối thủ của nó nhờ tuyến trẻ lên sau thành công của U20 và U23 ! Giờ lớp đó chững lại rồi mà nhân tố mới chưa có , VN cần đầu tư hơn nữa cho bóng đá trẻ để vượt lên chứ đội này đã phát triển hết ngưỡng rồi .
Vào tay hlv khác thì chưa biết ! Trước HLlV Thắng toàn thua cũng chừng ý nòng cốt, sang tay ông P cái lại toàn thắng !

ductien.su

Xe tăng
Chụge ta nên nghiên cứu kĩ càng tại sao chúng ta lại thát bại trước người thái. Do yếu tố tâm lí yếu tố chiến thuật hay do yếu tố tố chats cầu thủ. Sau mỗi thất bại nên phân tích mỉ để tìm ra vấn đề. Nếu ko tìm ra, lần sau gặp chúng ta lại tiếp tục thất bại và nó là vòng xoáy luẩn quẩn hết từ thế hệ này tới thế hêk khác. Phải chữa trị dứt điểm
Nếu nói thẳng và thật cho nó vuông vức thì cá nhân em thấy ko nên đầu tư nhiều tiền bạc của đất nc vào bộ môn này. Nếu xét về tính thực tế thì hiệu quả nó mang lại là vô bổ, tốn kém và ko đi đến đâu cả.
Tư nhân thích thì làm, tự hoạt động. Chứ ban bệ VFF cũng như các địa phương ko đc dùng nhiều nguồn lực p/triển thể thao để giành cho bóng đá nữa.

berryfun

Xe điện
Nhanh thôi cụ năm nay seagames tại cam bốt sẽ có câu trả lời. Thanh bình, Bùi hoàng Viet Anh có lẽ vẫn đá seagames được. Còn văn trường, văn khang, tuấn tài, mạnh dũng nói chung Vietnam - Thái lan vẫn còn ghè nhau nhiều.
Vietnam thua giải này cũng tốt khi lứa cầu thủ này phong độ điểm rơi xuống thấp đến đáy đối với quang Hải hùng Dũng… thua để nhìn nhận chuẩn để có thể phát triển tốt hơn.
Vẫn phải đào tạo trẻ là căn bản thôi

TamchieumoI

Xe buýt
Chính xác là bị bắt bài kết hợp tiền đạo bỏ lỡ cơ hội vàng.
Chấp nhận về nhì rồi.
Có cơ hội nào thực sự rõ rệt đâu cụ…? Quả TL sút chéo sang góc phải là sáng nhất thì thủ môn họ cũng cảnh giác rồi, hậu vệ họ đã bố phòng để Việt Nam không thể gây sức ép cho thủ môn và tranh thủ cơ hội bóng 2 (nếu có).