[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

TieuFu

Xe container
Nói thì bảo đừng có giá như nhưng nếu vn đc đá lượt về trên sân nhà có lẽ sẽ khác.
Chiến thuật hợp lý sẽ bù đắp đc phần nào khoảng cách về trình độ.
Chả có giải nào chơi kiểu quái gở là chung kết 2 lượt !

Bobbo

Xe điện
Trận thua này là đúng, em không có gì để nói, Thái thắng xứng đáng, còn chúng ta cần phải cố gắng nhiều hơn nữa để chơi được như họ. Em không trách cầu thủ cũng như cụ Park, vì họ đã làm tất cả rồi, còn làm tốt nhất có thể hay không thì em không chắc. Nhưng nó là điểm kết thúc đúng lúc cho một chu kỳ, cụ Park không có gì phải băn khoăn về hợp đồng hay lo bị sa thải, dàn cầu thủ còn lại cũng đến lúc có sự thay thế nhiều hơn để tạo sức bật mới. Em nghĩ chúng ta có những cầu thủ đủ sức thay thế đàn anh, chỉ cần chúng ta khiêm tốn, tập trung và tôn trọng đối thủ một cách tuyệt đối, thứ mà em không thấy ở các cầu thủ hiện tại, và đó là điều em thấy đáng tiếc nhất.
Nick cụ vậy mà còm có tình có lý ghê. Tự tin ko có nghĩa là tự kiêu, thận trọng chứ ko run sợ. 1 cánh cửa đóng lại sẽ có 1 cánh cửa khác mở ra. Sẽ là 1 đội tuyển VN mới, 1 hlv mới, 1 chu kì thành công mới. Ngủ thôi các cụ

berryfun

Xe điện
Nếu nói thẳng và thật cho nó vuông vức thì cá nhân em thấy ko nên đầu tư tiền bạc của đất nc vào bộ môn này. Nếu xét về tính thực tế thì hiệu quả nó mang lại là vô bổ, tốn kém và ko đi đến đâu cả.
Đầu tư môn chọc gậy bánh xe hở cụ =))=))=)) trêu cụ chút thôi. Nó là môn thể thao toàn cầu, là môn mà quy tập được quần chúng đông đảo nhất. Chả lẽ đầu tư bóng bàn, bi sắt mí cờ tướng hở cụ 🤣🤣=))=))

Vẫn phải đầu tư nhưng đừng dựa dẫm vào nó mà ngoa ngôn và ngạo nghễ. Hãy để nó là môn thể thao phổ biến nhiều người yêu thích là được

ductien.su

Xe tăng
Hai đôi ngang cơ đội có phong độ tốt hơn cá nhân xuất sắc thì thắng thôi!!!Cho dù chua Thái giải này nhưng đầu năm thắng Trung Quốc là vui rồi !!!
Thắng Khựa thì chỏ có dân VN mình nhớ thôi cụ, còn Thái nó ăn cup thì trên wiki quốc tế nó sẽ tích thêm đc cái cup AFF nữa vào history của nó.

belo

Xe điện
Giải này em chỉ thấy 1 điều lạ ở đội VN là mang đi nhiều trung vệ và thay nhiều trung vệ trong các trận đấu. Theo kinh nghiệm xem bóng đá của em, thì trung vệ thường ít khi bị thay ngoài các trường hợp chơi quá tệ, thay đổi sơ đồ chiến thuật, chấn thương, chứ ít khi phải thay để giữ sức.
Trận này nghĩ cũng thương Tuấn Anh, được đá có tý, Quyết tiền đạo xịn thì giá trị không bằng 1 trung vệ ở vị trí tiền đạo.
Thương ông Park, không dành được danh hiệu trong lần chia tay. Ông đã quá tận tâm với bóng đá Việt nam. Cụ nào định chửi, chê ông ấy cố kìm nén nhé. Con người mình chỉ có thế, ông ấy làm hết sức rồi.

Tonydo

Xe buýt
Cũng là thua hoặc hòa mất Cup, nhưng nếu trận này ông Park để Văn quết, văn toàn, thành chung đá chính thay Việt Anh, văn Đức, Tuấn anh thì có lẽ ko bị Thái vờn chuột như h1. Cả trận cũng ko dùng văn quyết ????

nhuataiche

Xe container
Đợi giải châu Á mình làm lại thôi !

vab

Xe tải
Ở Đông Nam Á thì Thailan vẫn số 1, thấp hơn hẳn 1 bậc là VN, kế ngay sát là Mã-lai và Indonesia. Bấy lâu nay ta cứ tự nhận là "cầu thủ VN chơi kỹ thuật" chứ thực chất ngoại trừ Hoàng Đức, hầu hết các các cầu thủ còn lại kỹ thuật cá nhân chỉ tương đương các đồng nghiệp Indo, Mã Lai vv...và thua hẳn từng cá nhân cầu thủ Thái. Cái giúp VN đứng thứ 2 ĐNA đó là sự gắn kết và tính đồng đội. Mỗi khi chuyền bóng, cầu thủ VN thường có thói quen xoay hẳn người về phía mình định chuyền thay vì chỉ việc bẻ cổ chân là đủ. Động tác này vừa làm chậm nhịp độ, vừa giúp đối phương dễ bắt bài, đón lõng địa chỉ nhận bóng. Thêm nữa ngay bước 1 đỡ bóng, thay vì kiêm luôn hướng phát triển bóng tiếp theo thì cầu thủ của chúng ta thường phải đỡ bóng lại và thêm 1 động tác chuyển hướng. Thói quen này in sâu đến độ hầu như tiền đạo VN không có được kỹ năng dứt điểm 1 chạm, một kỹ năng quá đỗi quen thuộc với lối đá hiện đại ngày nay.

Tuy thế, ta cũng nên thừa nhận cầu thủ VN ngày càng có thể hình, thể lực tốt hơn các thế hệ đàn anh. Thêm nữa, họ ngày càng tự tin và kỷ luật hơn. Điều mà đội tuyển VN cần nhất lúc này là trên cơ sở 1 tập thể gắn kết thời ông Bắc, từng cầu thủ cố gắng thể hiện hết những khả năng mà cá nhân mình đang có và sẵn sàng tiếp nhận những tư duy bóng đá hiện đại mà các vị HLV mới sẽ đem đến trong tương lai.

ductien.su

Xe tăng
Đầu tư môn chọc gậy bánh xe hở cụ =))=))=)) trêu cụ chút thôi. Nó là môn thể thao toàn cầu, là môn mà quy tập được quần chúng đông đảo nhất. Chả lẽ đầu tư bóng bàn, bi sắt mí cờ tướng hở cụ 🤣🤣=))=))

Vẫn phải đầu tư nhưng đừng dựa dẫm vào nó mà ngoa ngôn và ngạo nghễ. Hãy để nó là môn thể thao phổ biến nhiều người yêu thích là được
Ý em là ko nên dùng nhiều nguồn lực nhà nc đầu tư cho môn này cụ ah. Vì nó trực tiếp hút máu nhiều môn # có hy vọng ở Olympic.
Bóng đá tự bản thân nó đã hấp dẫn rồi thì nên để tự tư nhân họ p/triển. VFF cũng như các địa phương chỉ đóng vai trò về mặt quản lý pháp lý và có quyền huy động ct lên tuyển thôi.
Chứ giờ các clb thi nhau lập ra rồi gặp khó khăn lại kêu gọi ngân sách địa phương. Em cho là hỏng.

meodenminh

Xe điện
Chụge ta nên nghiên cứu kĩ càng tại sao chúng ta lại thát bại trước người thái. Do yếu tố tâm lí yếu tố chiến thuật hay do yếu tố tố chats cầu thủ. Sau mỗi thất bại nên phân tích mỉ để tìm ra vấn đề. Nếu ko tìm ra, lần sau gặp chúng ta lại tiếp tục thất bại và nó là vòng xoáy luẩn quẩn hết từ thế hệ này tới thế hêk khác. Phải chữa trị dứt điểm
Sau này hỏi cầu thủ đã tham gia trận đấu là rõ nhất. Nhưng khắc phục đc hay không lại là chuyện khác

ductien.su

Xe tăng
Sau này hỏi cầu thủ đã tham gia trận đấu rõ nhất. Nhưng khắc phục đc hay không lại là chuyện khác.
Mấy ông "thế hệ đồng" lứa HS, HĐ, Như Thuần hình cũng từng công nhận là bị sốt ảo mỗi khi c.bị bước vào những trận bán kết trở đi:D

Emesco

Xe điện
Môn khác ai xem
Bóng đá là của đại chúng, là thể thao vua bởi vậy

Ý em là ko nên dùng nhiều nguồn lực nhà nc đầu tư cho môn này cụ ah. Vì nó trực tiếp hút máu nhiều môn # có hy vọng ở Olympic.
Bóng đá tự bản thân nó đã hấp dẫn rồi thì nên để tự tư nhân họ p/triển. VFF cũng như các địa phương chỉ đóng vai trò về mặt quản lý pháp lý và có quyền huy động ct lên tuyển thôi.
Chứ giờ các clb thi nhau lập ra rồi gặp khó khăn lại kêu gọi ngân sách địa phương. Em cho là hỏng.

meodenminh

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Môn khác ai xem
Bóng đá là của đại chúng, là thể thao vua bởi vậy
Ý của cụ ấy là các clb phải tự nuôi thân lấy , giống các clb nước ngoài ấy . Chứ không phải hút máu ngân sách địa phương .
1 clb bóng đá cả năm tốn cả 100 tỷ chứ ít gì ?

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Giải này em chỉ thấy 1 điều lạ ở đội VN là mang đi nhiều trung vệ và thay nhiều trung vệ trong các trận đấu. Theo kinh nghiệm xem bóng đá của em, thì trung vệ thường ít khi bị thay ngoài các trường hợp chơi quá tệ, thay đổi sơ đồ chiến thuật, chấn thương, chứ ít khi phải thay để giữ sức.
Trận này nghĩ cũng thương Tuấn Anh, được đá có tý, Quyết tiền đạo xịn thì giá trị không bằng 1 trung vệ ở vị trí tiền đạo.
Thương ông Park, không dành được danh hiệu trong lần chia tay. Ông đã quá tận tâm với bóng đá Việt nam. Cụ nào định chửi, chê ông ấy cố kìm nén nhé. Con người mình chỉ có thế, ông ấy làm hết sức rồi.
Cái sai của ông ấy là không chọn người theo phong độ mà cứ người quen mà dùng, không có nhiều phương án tấn công, sắp xếp nhân sự ( Hoàng đức HD bị cày ải quá nhiều từ vòng bảng), đọc trận đấu và điều chỉnh không được hợp lý. Nói chung ông ấy không bỏ được kiểu bảo thủ cố hữu của dân Hàn nên để thay đổi cũng khó, vff chắc cũng nhìn ra nên việc tìm hlv mới là hợp lý. Anh Đức nên cho nắm đội U23 dần và sau quản đội tuyển