[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

f1_hn

Xe container
Không có đâu cụ ơi.
Đức Dũng chậm như rùa, chia bài cũng tệ lắm. Có nó vào Đức mới nguy hiểm hơn đấy.
Đức bị đẩy xuống thấp quá....muốn đã đc nhanh thì thằng chạy chỗ pải ngon, thì tiền vệ mới năm đc ý đồ để triển khai từ trước.

xbadboyz

Xe điện
Đúng vậy nó vẫn đá vậy thôi, lối chơi ko có gì thay đổi sau nhiều năm, đến lúc gặp các đội mạnh châu Á lại tèo thôi. Thực ra lứa cầu thủ nó hồi Asiad 1998 là hay nhất từ trước đến giờ với Kiatisuk, Tawan, Dusit... Mình ko mạnh dạn trẻ hóa, tiếc cho Khang cả giải ko đc đá kể cả gặp đội yếu, Nhâm MD thì ngồi nhà. Nhìn ô P kiên trì dùng VT, phan VD, QH HD thấy nản thật
Mùa cuối nên cụ ấy cũng không tính như những năm trước.
Năm nay các cầu thủ tấn công phong độ kém quá, hoặc giải này thiếu 1 anh kiểu CP giữ bóng loằng ngoằng nhưng đủ thời gian cho anh khác băng lên. Đúng như báo Thái viết, Vn giải này chỉ biết tạt bổng, không có phương án cho bóng 2, thiếu cầu thủ tranh chấp mạnh mẽ ở tuyến giữa.

meodenminh

Xe điện
Thái lứa trẻ nó cũng kém chứ hay ho gì đâu , giải này thằng hay nhất là Therathon cũng đã 33 rồi , chanathip cũng 30 . Bọn Thái có lẽ còn lo hơn mình ấy do tuyến trẻ nó vài năm qua ko có gì nổi trội . Nghe nói nó đang đào tạo mấy cầu thủ trẻ tại Anh mà ko thấy tên tuổi gì ko biết kết quả thế nào . Mình thì tuyến trẻ cứ nó cũng ko bằng lứa trước , tuy nhiên trụ cột của mình cũng mới bước vào độ tuổi 25-28 nên chưa phải quá lo lắng đến lứa kế cận , chỉ.cần tìm những nhân tố mới ghép vào thôi chứ chưa cần thay hết cả đội !
Thái vào chung kết với VN nó lo lắm chứ, nhưng càng đá nó càng cười khẩy. Nhìn vào sự thật mà tiến lên thôi.
Không thể dựa mãi ông Park được. Cám ông Park vì đã nhen nhóm hy vọng vn 5 năm qua.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Dàn cầu thủ trẻ U23 quá yếu, chưa thấy điểm sáng, toàn dự bị ở các clb Võ lích!

Chauthanh11

Xe điện
Từ lứa trẻ lên tuyển nó là cả 1 quá trình và k/cách lớn đấy cụ. Có p/triển vượt bậc đc ko hay lại chững lại hoặc tịt luôn. Và q.trọng là bước giao thoa, dìu dắt giữa lớp đàn anh. "Hòa trộn" dần dần làm sao để lớp đàn em nó lên trình và kế cận đc thành công.
Chứ nếu chỉ cần mỗi lớp trẻ đá hay ở giải trẻ mà đinh ninh tương lai cũng vậy. Thì Cameroon sau cvđ Olympic 2000 lẽ ra cũng phải trở thành 1 trong những tuyển mạnh ở những giải WC sau đó rồi.
Chuẩn rồi , nhiều ông cứ lôi thành tích giải trẻ ra là thấy hài . Vì nó không phản ánh được nền bóng đá đó đào tạo tốt hay xấu .
Anh , Serbia , Ukr thậm chí cả Ghana đều vô địch U20 thế giới ngang bằng với Đức , Pháp . Còn Ý thì chưa bao giờ mon men đến giải đó . Nhưng khi thành danh thì các đội tuyển trên tuổi gì so với Đức , Ý , Pháp .
Không phải cứ đoạt thành tích ở giải trẻ là tốt , mà quan trọng là đào tạo được bao nhiêu cầu thủ trẻ chơi bóng đỉnh cao được .Đấy mới là cái thể hiện nền bóng đá đó đào tạo tốt ra sao

quochiep

Xe tăng
Cụ nhầm về chuyền bóng thì Brazil chả có tuổi với TBN .
Và đâu phải chỉ chuyền bóng ? Thái họ vẫn là đội có tổ chức rất tốt .
Thua thì phải chấp nhận là kém hơn họ , những kỹ năng bước 1 nó là kỹ thuật cơ bản . Những tiền đạo giỏi hay đặc biệt các tiền vệ xuất chúng thì đa phần bước 1 đều cực đỉnh nhé , vì đỡ kém thì chậm
Cụ nhầm về chuyền bóng thì Brazil chả có tuổi với TBN .
Và đâu phải chỉ chuyền bóng ? Thái họ vẫn là đội có tổ chức rất tốt .
Thua thì phải chấp nhận là kém hơn họ , những kỹ năng bước 1 nó là kỹ thuật cơ bản . Những tiền đạo giỏi hay đặc biệt các tiền vệ xuất chúng thì đa phần bước 1 đều cực đỉnh nhé , vì đỡ kém thì chậm nửa giây cơ hội đã mất rồi .
Giải này thì rõ ràng Thái nó trên trình tất cả các đội , cái đó không thẻ phủ nhận được
Em có nhắc gì Brazil đâu , về kỹ năng chuyền bóng , đỡ bóng Thái từ xưa đến giờ lối chơi của nó vẫn thế cụ ạ , có lẽ đó là đặc chưng . Hình như bọn Thái còn gọi lối chơi của nó là Tuk tak gì ấy ( nhại lại lối đá Bar và TBN ) . Còn nếu tính riêng trận đấu này , em hỏi cụ ngoài bàn sút xa của Thon ( toả sáng cá nhân ) thì cụ có thấy Thái có cơ hội nào nữa ko ? Trong khi VN cũng có vài cơ hội chứ có phải ko có đâu , do mình ko tận dụng đc thôi .

Lam garden

Xe tăng
Buồn vì đội thua nhưng em ko thất vọng, vẫn tin tưởng vào tương lai của bóng đá Việt Nam. Tạm biệt và cám ơn ông Park, hy vọng hlv mới sẽ làm tốt hơn những gì ông đã làm đc cho bóng đá Việt Nam.

Nam việt nam

Xe buýt
Thưa các cụ thế là bữa tiệc cuối cùng mag lại cho chúng ta nhiều tiếc nuối

notepad9

[Tịch thu bằng lái]
Ông Park sao lại đưa Thành Chung vào đá tiền đạo nhỉ. Có ông HLV nào trên thế giới lại đưa hậu vệ vào sân đá tiền đạo bao giờ, sao không dùng Văn Quyết

meodenminh

Xe điện
Mùa cuối nên cụ ấy cũng không tính như những năm trước.
Năm nay các cầu thủ tấn công phong độ kém quá, hoặc giải này thiếu 1 anh kiểu CP giữ bóng loằng ngoằng nhưng đủ thời gian cho anh khác băng lên. Đúng như báo Thái viết, Vn giải này chỉ biết tạt bổng, không có phương án cho bóng 2, thiếu cầu thủ tranh chấp mạnh mẽ ở tuyến giữa.
Đá xong rồi nhìn trên sân ai cũng thấy cụ ạ. Ban huấn luyện chắc cũng thấy trước rồi, nhưng định dùng giải pháp khác để khỏa lấp đi, nhưng gặp Thái nó quá trì nên bộc lộ sơ hở

Chauthanh11

Xe điện
Thì nó cũng chỉ cần có thế thôi , còn mình thì bế tắc toàn tập ? Cơ hội của mình hoàn toàn không rõ ràng cụ ạ

cu mậm

Xe buýt
Giải này mình thua vì Thái có thằng Thon quá hay lại phong độ cao ko đỡ đc. Bỏ Thon ra Thái cũng chả hơn j mình đâu. Giải sau làm lại thôi.

BVTL

Xe điện
Người OF
Cảm ơn HLV Park Hang Seo! Chúc ông thật nhiều sức khoẻ!

meodenminh

Xe điện
Cảm giác sao cầu thủ Thái nó chuyên nghiệp đến mức biết nên đá từng vị trí thế nào cho hợp lý chả cần Huấn luyện viên vậy, chú Polking kiểu chỉ mặc quần bò diễn là chính. Em Fun tý

bimbim71

Xe điện
Em đang có mặt ở Bangcoc,tụi Thái chả thấy mừng chiến thắng quái gì như VN cccm ạ,thờ ơ và im lìm,khác hẳn VN!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Giải này mình thua vì Thái có thằng Thon quá hay lại phong độ cao ko đỡ đc. Bỏ Thon ra Thái cũng chả hơn j mình đâu. Giải sau làm lại thôi.
Cả trận đc mấy quả góc, đc vài cú sút vu vơ! Ko có nổi 1 pha phối hợp sáng sủa, nguy hiểm có thể ghi bàn! Cầu thủ dự bị với chính của nó chẳng thấy kac nhau!

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cảm ơn thầy Park, tri ân ông đã đưa VN từ thời kỳ tăm tối của HT đến vị thế hôm nay, hy vọng thầy gắn bó với công tác đào tạo trẻ của chúng ta để kỹ chiến thuật cơ bản chúng ta lên một bậc, cảm ơn ông
Con người ta thành công hôm nay thì luôn cần chiến thắng của ngày mai để tiếp tục vui. Thành công sau phải lớn hơn thành công trước. Con người sẽ thành nô lệ của thành công, làm người ta quên đi lí do nên vui. Voi những cống hiến của thầy park là cống hiến lịch sử cho dù cái kết không trọn vẹn. Khoảnh khắc thường châu và hai huy chương vàng seagme sẽ mãi mãi in sâu trong lòng người hâm mộ. Không ai có thể bôi nhọ thành công của thầy. Những giai đoạn đen tối 2015-2017 bị bỏ lại vsf chôn vào quá khứ nhờ năm 2018 đẹp đẽ huy hoàng khi thầy đến

Camontinhyeu

Xe điện
VN hôm nay chỉ đá 7/10 sức của mình. Có thể do tâm lý, có thể đi điểm rơi chu kỳ phong độ giảm

Bobbo

Xe điện
Kết thúc 1 chu kì. Cảm ơn Hlv Park, chúc ông nhiều sức khỏe. Chờ đón chu kì mới của tuyển VN thôi các cụ.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Em đang có mặt ở Bangcoc,tụi Thái chả thấy mừng chiến thắng quái gì như VN cccm ạ,thờ ơ và im lìm,khác hẳn VN!
Việt Nam vô đich thì cả nc đổ ra dg đi bão, cảm giác như vô địch Wc