[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

TieuFu

Xe container
Nhiều ông cứ hở ra là THái hơn trình, đẳng cấp hơn. Trận hôm qua e thấy VN đá tệ mấy lý do sau:
- Sắp xếp nhân sự chưa hợp lý ở hàng thủ và tiền vệ.
- Một vài cầu thủ có vẻ bị căng cứng tâm lý khi đá sân nhà với Thái—> lỗi đứng sai vị trí, chuyền hỏng.
- Thay người chậm, ko có đột biến.

còn nói thật, lối đá của Thái vẫn thế nào năm, các cầu thủ chỉ tập chung vào 1 lối đá nên sẽ đá nhuyễn cho ng xem cảm giác mượt mà thôi! Còn tính sát thương, đột biến thì rất ít. Các cụ để ý Mã thời ông TCH, đá ban bật như Thái mặc dù kỹ thuật cầu thủ Mã ko tốt. Vấn đề ở đây là lối đá của cầu thủ do HLV lựa chọn theo chiết lý của mình! Vì thế, bớt cái kiểu Thái trên trình đi! Cũng chỉ 50-50 thôi

Túm lại hôm qua VN tự thua chính mình thôi!
Cụ thiếu tý nữa là thành cổ động viên nóng đầu. Hôm qua thì hòa là được ! Mình cũng có chút may mắn ! Tỷ số cũng ổn theo thế trận.

Dan du an

Xe ba gác
Bọn Thái sẽ không cần quyết liệt tấn công từ đầu, nên em nghĩ trận sau sẽ là cuộc chiến khu trung tuyến.

VN cần phải khóa được thằng Thon. Và tập trung 5-6 người ở giữa sân để đấu với Thái.

Tiền đạo trông cậy vào sự lăn xả của Tuấn Hải, và chuyền bổng cho Tiến Linh
Tuấn Hải điểm 10 về thái độ thi đấu nhưng ở vị trí tiền đạo hộ công thì hợp hơn. Cảm giác khả năng dứt điểm của bạn ấy nó vẫn non lắm.

Bakanbonko

Xe tải
Kiểu đá của Thái là đập nhả nhẹ nhàng, nên trông có vẻ thư thả hơn mình. Gặp bọn trâu bò như Mã Lai thì hay chết vì Mã nó dùng sức ủi chết kiểu hoa hòe hoa sói, còn Việt Nam cơ bản là pha trộn giữa Thái và Mã nên nhìn mình đá có vẻ dùng sức hơn, vất vả hơn, chứ chẳng phải nó hơn gì mình. Trận hôm qua tỷ số mới là 2-2 mà nhiều ông đã lên mạng khóc lóc kêu Thái nó hơn hẳn này kia. 2-2 là tỷ số hòa mà :)

Trận hqua mình hơi bị sức ép tâm lý vì sân nhà, kỳ vọng thắng lớn nên thấy các em nó hơi ỳ. Lượt về mình ở thế dưới, ko còn gì để mất thì tâm lý sẽ nhẹ hơn nhiều. Cứ tà tà đá rồi làm nhẹ Thái 1-2 trái là hoàn toàn khả thi.

Trước trận hôm qua em vẫn lợn cợn mình ko thắng đc Thái, còn hôm nay lại rất an tâm trận tới. Kiểu gì năm nay cụ Park cũng đem Cup về cho anh em Việt Nam ăn Tết :))

OTheAh

Xe tăng
Em nghĩ vô địch hay ko chủ yếu do ta, chứ chả phải do TL. Thực ra TL đá vẫn thế, họ vẫn luôn là đội mạnh. Mình đá sung như trận lượt về với Indo là sẽ vô địch thôi.
Chuẩn luôn cụ, thắng hay thua đều do ta đas đúng hay dưới phong độ, TL thì vãn vậy khá ổn định

ductien.su

Xe tăng
Tuấn Hải điểm 10 về thái độ thi đấu nhưng ở vị trí tiền đạo hộ công thì hợp hơn. Cảm giác khả năng dứt điểm của bạn ấy nó vẫn non lắm.
T.Hải đá hộ công cũng chả nổi vì teamwork trên tuyển ko tốt cụ ah. Trong khi SS hoặc AM lại là vị trí cần khả năng phối hơp, ban bật tốt để kết nối tiền đạo với các tuyến bên dưới
T.Hải chỉ là phiên bản khỏe hơn của V.Toàn thôi, cậu ta đủ khỏe để độc lập tác chiến khi chơi cắm CF. Nhưng dét điểm kém nên chỉ hợp làm quân bài phá sức đối phương thôi. Ngoài ra xếp đâu cũng khó đá, tốt nhất là thay 1 quân bài # vào như V.Quyết chẳng hạn.

chim-ưng

Xe tăng
Em thấy hôm qua là một ngày đá tốt của Thái Lan. Theo dõi họ cụ thể ở giải này em thấy họ bình thường… cụ thể qua trận hoà Indo, thua Mã và những tình huống 2 đánh 1 trận hôm qua ( bình thường trình độ tuyển những pha như thế không thể hịt ).
Nhưng có thể vì họ thiếu khá nhiều những nhân tố quan trọng, trận hôm qua thậm chí mất DangDa, nhưng Thon toả sáng, nhưng ko phải lúc nào Thon cũng hay như thế. Họ đủ quân thì mình khá mệt.
Rất lạ ở cái Thái gặp mình luôn có một sự bình tĩnh và ổn định rất tốt. Thế mới đau.
Giá mà mình chung Bảng và gặp Thái sớm hơn vì vào đến đây em thấy mình vẫn hơi mơ hồ về bài vở và hầu hết dựa vào cá nhân toả sáng còn Thái thì rõ nét sau từng trận!

"Theo dõi họ cụ thể ở giải này em thấy họ bình thường…"
e cũng thấy T.L không phải quá mạnh so với mình , kể cả khi T.L thể lực nguyên vẹn như đầu hiệp 1 thì vẫn có những sai sót ở khâu chuyền - nhận bóng , đây là những thứ cơ bản của cầu thủ , nhưng VN không có sai sót cho đến khi bị tụt thể lực .

T.L không quá đáng sợ như Nhật hay Hàn , Iran mà là bài vở ( chiến thuật ) của VN đến đâu và có phù hợp hay không thôi.

TieuFu

Xe container
Bóng đá là môn đồng đội nên ổn định team nó vẫn quan trọng hơn.
Lượt về mình sẽ thắng 1-0. Thái gỡ không được trận đấu cực căng thẳng. Thầy Park cho cái ghế vào đầu Por n râu và bị đuổi.
Việt nam vô địch mang Cup về ✌✌✌.
Trận về mà gay cấn với cân não thì là 2-1. Mình dẫn 1, Thái gỡ hòa, nửa cuối hiệp 2 mình ăn tiếp 1 quả nữa. Thế mới hồi hộp, cụ nào yếu tim thì không nên xen trực tiếp !

doctor103

Xe điện
Nhiều ông cứ hở ra là THái hơn trình, đẳng cấp hơn. Trận hôm qua e thấy VN đá tệ mấy lý do sau:
- Sắp xếp nhân sự chưa hợp lý ở hàng thủ và tiền vệ.
- Một vài cầu thủ có vẻ bị căng cứng tâm lý khi đá sân nhà với Thái—> lỗi đứng sai vị trí, chuyền hỏng.
- Thay người chậm, ko có đột biến.
Trước khi hiệp 2 bắt đầu thì chẳng ai nghĩ ra được mấy điều này đâu, còn Thái họ nhìn ra và tận dụng được, không chỉ 1 lần và 2 lần, dù gì cũng phải công nhận Thái là đối thủ mạnh nhất mà VN gặp ở giải này và trận này họ nhìn ra được những điểm yếu của VN và khai thác vào đó
Em lại thấy thay người có đột biến thể hiện ở bàn thắng, bàn thứ 2 toàn qua chân các cầu thủ mới vào sân

rgbhis

Xe tăng
Lượt về mình sẽ thắng 1-0. Thái gỡ không được trận đấu cực căng thẳng. Thầy Park cho cái ghế vào đầu Por n râu và bị đuổi.
Cụ Park bóp cổ Polking rồi hôn gió thím Pang cái, nhận thẻ đỏ vào phòng rút đt xem livechym các đệ tử nâng cúp. Xem bóng cũng phải fun tí mới sướng. Đề cao Thái quá, hoặc tự tin quá (chưa đá đã tin chắc thắng 2, 3 trái), e đều ko thik.

OTheAh

Xe tăng
Với tỉ số 2 - 2 đầy thuyết phục ở lượt đi, lượt về với sức ép từ sân nhà, tâm lý hào hứng nên Thái Lan sẽ chọn lối chơi ép sân, dồn ép đội bạn trên từng mét sân.
E nói thật nó mà ép là nó đi luôn, kiểu này về nhà chắc lại cố kiếm trận 0-0

berryfun

Xe điện
Ủng hộ thầy park Cho cái ghế vào đầu thằng ôn con trợ lý thằng cu polking cụ nhá =))=))

đùa vậy.

bóng đá thôi mà cụ

Ga_son

Xe điện
E nói thật nó mà ép là nó đi luôn, kiểu này về nhà chắc lại cố kiếm trận 0-0
Lượt về Thái chỉ cần hòa 0-0 nên ta buộc phải tấn công trong hiệp 1 đó mợ
TL ko có khả năng giữ thế trận 0-0, vì bản chất TL nó chả đá phòng ngự bao giờ, ghi bàn vào lưới TL cũng ko quá khó, đến Campuchia còn ghi đc cơ mà. TL đá phong cách kiểm soát bóng kiểu Nhật Bản, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha...thôi cứ chờ trận lượt về. TL giải này ko mạnh do đó lượt về kiểu j cũng có tỉ số.

chim-ưng

Xe tăng
Trước khi hiệp 2 bắt đầu thì chẳng ai nghĩ ra được mấy điều này đâu, còn Thái họ nhìn ra và tận dụng được, không chỉ 1 lần và 2 lần, dù gì cũng phải công nhận Thái là đối thủ mạnh nhất mà VN gặp ở giải này và trận này họ nhìn ra được những điểm yếu của VN và khai thác vào đó
Em lại thấy thay người có đột biến thể hiện ở bàn thắng, bàn thứ 2 toàn qua chân các cầu thủ mới vào sân

bàn thắng thứ hai của Văn Thanh chứng tỏ trình độ của cầu thủ VN , nên khi Văn Thanh sút vào lưới T.L thì bà Pang có vẻ ngỡ ngàng+ lo ngại ( không phải là lo ngại ở hiện tại mà là lo ngại ở tương lai :)) , em đoán thế ;)) . )

Gaumabe

Xe tải
Ủng hộ thầy park Cho cái ghế vào đầu thằng ôn con trợ lý thằng cu polking cụ nhá =))=))

đùa vậy.

bóng đá thôi mà cụ
Nó thực tế theo tính Thầy Park mà cụ 😂😂😂. Đùa chứ bóng đá mấy cái đó tăng phần hấp dẫn của trận đấu ạ.
Giải này các cụ không thấy từ bán kết tới chung kết đều cực nóng à. Đấu khẩu, báo chí rồi thực tế diễn biến rất hấp dẫn.
Đến chung kết vẫn căng như dây đàn cho tới trận cuối. Hay👍.

Xe gia đình

Xe điện
Trận về mà gay cấn với cân não thì là 2-1. Mình dẫn 1, Thái gỡ hòa, nửa cuối hiệp 2 mình ăn tiếp 1 quả nữa. Thế mới hồi hộp, cụ nào yếu tim thì không nên xen trực tiếp !
Hôm qua cũng đau tim lắm rồi cụ ạ :)
Như kịch bản của cụ thì khối người nhồi máu cơ tim ngay sau khi kết thúc trận đấu :)

Donxa

Xe buýt
T.Hải đá hộ công cũng chả nổi vì teamwork trên tuyển ko tốt cụ ah. Trong khi SS hoặc AM lại là vị trí cần khả năng phối hơp, ban bật tốt để kết nối tiền đạo với các tuyến bên dưới
T.Hải chỉ là phiên bản khỏe hơn của V.Toàn thôi, cậu ta đủ khỏe để độc lập tác chiến khi chơi cắm CF. Nhưng dét điểm kém nên chỉ hợp làm quân bài phá sức đối phương thôi. Ngoài ra xếp đâu cũng khó đá, tốt nhất là thay 1 quân bài # vào như V.Quyết chẳng hạn.
Tuấn Hải chưa phải là cầu thủ cho trận đấu lớn, xoay xở kém, dứt điểm vẫn nhằm thủ môn. U23 thì hợp lý.

BVTL

Xe điện
Người OF

Năm nay ông này đá vừa ngoan vừa hay!