[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

BinhminhSG

Xe buýt
Công bằng mà nói trận này có Tiến Linh, Hoàng Đức, Quế Hải, Văn Lâm là đá tốt; Hùng Dũng đuối nhất, Tuấn Hải đuối thứ nhì - tiền đạo phung phí cơ hội không riêng ở trận này mà cả 2 trận bán kết cũng như mấy trận vòng loại; Duy Mạnh đúng là như mọi khi cơ bản chốt chặn được rất nhiều tình huống nguy hiểm nhưng bỗng mấy giây anh trở lên không phải là anh nữa; Tiến Dũng, Văn Hậu đá mức dưới trung bình (cả 2 sẽ rất hối hận cho những thẻ vàng không đáng có ở trận lượt về bán kết); Tấn Tài vẫn như mọi khi ham tấn công, rất may là Theerathon nó không tập trung đá cánh; Quang Hải đá ở mức trên trung bình. 4 người vào sân thì mọi người đổ lỗi Việt Anh chứ thực ta do thằng Thon nó chuyền nhanh chính xác như thế thì bố thằng nào phản ứng kịp; Văn Quyết vào không thể hiện được gì, Thanh Bình có quả đẩy bóng ngược ra cho Văn Thanh ghi bàn có công rất lớn thắp lên hy vọng cho đội nhà, nếu không có quả ghi bàn đó chắc chắn trận lượt về hết hy vọng, Thái nó sẽ vờn cho và giữ tỷ 0-0 y như trận bán kết lượt về năm ngoái. Hy vọng là trận lượt về sẽ hoà 3-3 hoặc mình thắng 1-0
Quang Hải đầu trận được nhắc tên nhiều nhưng đá kém quá, giữa trận thì mất hút.

meodenminh

Xe điện
Nhưng thời điểm này càng tĩnh tâm càng tốt. Ko nên nóng vook lo lắng sẽ lặp lại sai lầm cacs thế hệ đi trước. Mình ko có gì phải lo lắng cả cứ đá như lượt đi và khắc phcuj sai lầm trong bẫy việt vị, cơ hôik sẽ đến
Bẫy việt vị chỉ là 1 vấn đề cụ thể. Nó ở thế trận, thế trận tốt thì nó chả có cơ hội phá thiệt vị ấy chứ

quynhanh03

Xe điện
Hoá ra cả trận này đội VN hấp diêm chết thái nên đội thái phải may mắn lắm mới "hoà" được với VN =))

Cụ biết ngượng không chứ viết ra em thấy ngượng giùm.
Tỉ số lượt đi giữa Việt Nam và Thái vừa xong là bao nhiêu?

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Trận đâu này rats tốt cho việt nam. Nó làm ta đúc rút được các sai sót và rút kinh nghiệm để tìm ra đấu pháp phù hợp. Nếu các sai lầm này mà ở trận lượt về thì sẽ ko có cơ hội sửa sai. Nó đến rất đúng lúc
Trận đấu này tốt với vn nếu chúng ta nhìn lại mình và tương quan với Thái để chọn cách đá lượt về biết mình biết người.
Trước một đội mạnh hơn (Thái trên sân họ) thì đội yếu hơn (Việt Nam) vẫn có cơ hội nếu chơi phòng thủ phản công.
Nhiều cầu thủ VN hôm nay bị đánh giá là chơi kém hơn những trận trước và một số người dựa vào đó trách ông Park dùng người, thực ra vấn đề không hẳn như vậy, mà chủ yếu là vì đối thủ của chúng ta hôm nay mạnh hơn những trận trước, khiến các cầu thủ của ta khó thể hiện hơn.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ nói thế tội cháu nó ! Mặt bằng chung của VN cháu nó tốt nhất rồi . Nó mà hoàn thiện dc như cụ muốn thì nó sang Anh đá dc rồi. E thấy phế nhất là Tuấn Hải. Nhiều cơ hội ngon ăn mà gỗ quá mức. Văn Đức thì xuống phong độ kinh khủng. Trận hôm nay hàng thủ đá như mơ ngủ mặc dù sức ép của đội bạn k lớn. K biết có vấn đề gì ko hay do chủ quan khinh địch khi có bàn thăng dẫn trước.
Công nhận ông Tuấn Hải nhiệt tình, nhưng gỗ vãi.

Chĩm111

Xe điện
Khiếp. Nhiều cụ thấy Thái đá hòa mình cái mà gào rú lên kinh quá. Chả hiểu là người Thái hay người Việt nữa.

Trận này em thấy ông Polking đẩy trung vệ Kritsada ra cánh phải, Theerathon đá thấp xuống, hoặc có thể dâng lên cao, nên thực chất Thái chỉ chơi với một trung vệ duy nhất. Trong khi họ đá cũng không phải cao hẳn. Như vậy, tuyến giữa của họ có tới 9 cầu thủ. Trong khi đấy, chúng ta lại để hai cánh không dâng cao lắm, thành ra, tuyến giữa của chúng ta chỉ có 3 cầu thủ. Ở phía trên, Tuấn Hải có lẽ hơi khớp với tính chất của trận chung kết nên bước chạy của em nó chưa được thanh thoát lắm. Thành ra, các cụ nhìn thấy tuyến giữa của chúng ta khá là thất thế. Cũng chả phải các cầu thủ tuyến giữa của chúng ta đá dưới phong độ, mà là do số lượng người ít hơn mà thôi.

Pha mở tỉ số của chúng ta thể hiện đúng lối đá sở trường, chỉ cần chạm thứ hai là đưa được bóng vào lưới. Và đây cũng là pha bóng sử dụng đúng bài của Thái Lan, đẩy trung vệ lên cao làm quá tải hàng phòng ngự. Tuy nhiên, sang H2, chúng ta vẫn đá khá nửa vời như vậy, thành ra bị thủng lưới khá đáng tiếc, do bắt việt vị bất thành. Nói chung, đã chơi với bẫy việt vị thì đành phải chịu thôi.

Tỷ số 2 - 2 hôm nay phản ánh đúng cục diện của trận đấu. Thái Lan tấn công ít hơn nhưng tận dụng cơ hội tốt hơn. Việt Nam thâm nhập vòng cấm địa của Thái nhiều hơn, nhưng họ bọc lót tốt hơn nên không thể chuyển hóa thành bàn thắng tốt như họ.

Thái Lan hôm nay có một thế trận tương đối hay khi làm chủ được khu trung tuyến. Với lợi thế sân nhà, họ chỉ cần hòa 0 - 0 hoặc 1 - 1 là bảo vệ được ngôi vô địch. Tuy nhiên, việc Việt Nam ăn một bàn sân khách rồi giữ trắng lưới không phải là không thể, phải không các cụ?

Theo em, ở lượt về, mình sẽ thay đổi lại cách tiếp cận trận đấu. Hai bàn thắng hôm nay đều do Theerathon kiến tạo thì không thể coi thường vai trò của cầu thủ này được.

Em dự ở lượt về chúng ta sẽ đá với đội hình 352 thực sự. Nghĩa là hai cánh dâng cao, chứ không kiểu nửa vời như hôm nay, hai cánh dâng không ra dâng, mà lùi không ra lùi. Và chúng ta sẽ tập trung khai thác vào điểm yếu của thủ môn Thái Lan là phán đoán điểm rơi và ra vào kém.

Bốn cầu thủ bị thẻ vàng của Việt Nam hôm nay không ai bị thẻ vàng, như vậy trên lý thuyết mình đủ quân, nên em tạm thời dự đội hình xuất phát ở trận lượt về như sau:
Thủ môn: Văn Lâm
Trung vệ: Thanh Bình Ngọc Hải Thành Chung
Cánh phải: Văn Thanh
Cánh trái: Văn Hậu
Tiền vệ trụ: Tuấn Anh
Công phải: Văn Quyết
Công trái: Hoàng Đức
Cặp tiền đạo: Tiến Linh Văn Toàn

Dự tỉ số: Thái Lan 0 - 1 Việt Nam
Đồng ý với cụ! :-bd

TieuFu

Xe container
Còn theo em Hiệp 1 nó đá thăm dò là đương nhiên, nói chung Poking cũng khôn, lên báo chí khen 1 loạt các cầu thủ VN và cả đội tuyển VN, nhưng dĩ nhiên không nói ra hạn chế của VN. Kê kê . Nhưng tất nhiên đội tuyển phải có thực lực và hiểu đội
Vâng ! Polking quái thì mới phát hiện ra được D M hay lề mề dâng chậm !

nidea

Xe tăng
E phản đối cụ hoàn toàn. Tâm lí gì ở đây, chả có tâm lí nào cả. Đối thủ nó quái thì mới bộc lộ sai lầm. Đội nào mà chả thế, gặp đội mạnh thì nó xuất hiện sai số. Nếu ko có sai làm thì đội mình đã bá chủ đông nam á rồi. Ở cấp độ châu á rồi.
Ko phải gặp đội mạnh mới có sai số mà đã có sai số rồi nhưng gặp thằng mạnh thì nó tận dụng dc thôi.

motcuvaohoami

Xe buýt
Kiểu gì cụ cũng nói được. Kém thì là kém còn tiến bộ.
Đá hòa mà là kém à cụ? =)) Chết cười với cụ. Hai bàn thua là do bẫy việt vị sập chưa chuẩn thôi. Bàn đầu không quay lại nên khó biết việt vị là do ai dâng lên không kịp. Bàn hai thì cu em Việt Anh mới vào chưa quen nhịp. Tuy nhiên, lỗi cũng không hẳn lo do hàng thủ. Hàng tiền vệ cũng chịu phần trách nhiệm khi để Theerathon quá rảnh chân.

meodenminh

Xe điện
Xem để thưởng thức, thấy cái hay thôi ! Em cũng không thích cổ vũ bất chấp !
Em cũng xem để thấy cách triển khai chiến thuật, chứ mình có đá đâu mà để ý kỹ thuật chi tiết.
Em khoái các cầu thủ phối hợp nhuyễn với nhau , hơn là kiểu 1 mình Hoàng Đức hay ai đó xoay xở cô đơn trên sân

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Bẫy việt vị chỉ là 1 vấn đề cụ thể. Nó ở thế trận, thế trận tốt thì nó chả có cơ hội phá thiệt vị ấy chứ
Cụ ơi đòi hỏi như thế thì phải nhật bản mới đá cho thái lan ko có cơ hội. Mình đang tranh đấu với thai lan chứ mình mạnh như nhật mà đè ngửa nó ra được. Cụ ko nên lí tưởng hoá hãy căn cứ thực tế

meodenminh

Xe điện
Đá hòa mà là kém à cụ? =)) Chết cười với cụ. Hai bàn thua là do bẫy việt vị sập chưa chuẩn thôi. Bàn đầu không quay lại nên khó biết việt vị là do ai dâng lên không kịp. Bàn hai thì cu em Việt Anh mới vào chưa quen nhịp. Tuy nhiên, lỗi cũng không hẳn lo do hàng thủ. Hàng tiền vệ cũng chịu phần trách nhiệm khi để Theerathon quá rảnh chân.
Theo cụ làm sao kèm đc cu Thon này, em thấy khó.

nidea

Xe tăng
Bàn hai làm sao lỗi của VA dc? Hải Quế chuyền mất bóng thì thằng Thon nó tỉa luôn. Lúc mất bóng VA nó đàn chạy từ dưới lên thì sao kịp mà bảo lỗi của nó?

BinhminhSG

Xe buýt
Trận hoà này chỉ để trận lượt về thêm phần kịch tính, VN vẫn sẽ nâng cúp 🏆🏆🏆

QMintech

Xe tăng
Thôi trận lượt về bê nguyên đội hình đá với Indo là ổn. chú em DM nay đấm thằng kia có VAR thì lại toi.

Son.Hoang

Xe tăng
Thế trận trên sân thể hiện rõ là mình kém nó. Nhưng cái kém này do ông HLV tạo ra nhé. Nếu biết cách sx đội hình như em nói ngay chưa khi đá thì VN làm gì có cửa để kém nó. Cụ nên đọc kĩ vào, đừng hả hê quá. Khi thay DM thì nên thay bằng Thành Chung hoặc Thanh Bình chả ai đi thay bằng BHVA cánh phải cả.